[Funland] Nên mua bếp đôi là Từ + Hồng ngoại không?

gadi2banh

Xe điện
Nhà e cũng 4 người dùng bếp ga mà mùa này tháng vẫn 6 700k điện đều đều ạ.
nói chung là tiết kiệm cụ ạ. E thấy nấu 1 bữa nó hiện công suất tiêu thụ luôn đó. 1 bữa không hết 2 số điện đâu, trừ khi có hầm (mà hầm thì e dùng nồi áp suất rồi)

hvhn

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

hanoien

Xe điện
Bếp từ thôi. Hồng ngoại tốn điện, chả giải quyết đc gì.

thinhtd

Xe container
Bếp hồng ngoại để nhỏ lửa sẽ sôi đều, bếp từ sôi xong tụt, sôi xong tụt... Mức nhỏ lửa rất chán. Luộc trứng hay cần đun lửa nhỏ e mang sang để bên hồng ngoại thấy hợp lý!
Cụ đang nói bếp nấu lẩu à? :D

LePhanOAnh

Xe đạp
Em muốn tham khảo ý kiến của các cụ như tiêu đề thớt.
Hiện tại em đang muốn tìm bếp đôi có cả từ và hồng ngoại. Cụ nào dùng rồi tư vấn giúp em ưu điểm, nhược điểm và mua hãng nào tốt với ạ
Em cảm ơn. Em thả cái ảnh chống trôi
View attachment 8304311
Nhà em đang dùng bếp loại này, có 2 bếp từ hai bên và 1 hồng ngoại ở giữa, 1 bếp nướng ở ngăn dưới. Nhà em dùng đến gần 10 năm rồi, chưa phải sửa chữa gì, cũng chưa tháo ra vệ sinh bên trong, sắp tới có lẽ sẽ làm sạch dầu mỡ bám trong bếp.
Nếu không gian nhà cụ lắp được, theo em nên dùng loại này.
Bếp dùng điện 220VAC, cụ phải mua thêm 1 ổ cắm thích hợp với giắc cắm (nếu ở HN, cụ ra chợ trời Trần Cao Vân nhé) chứ không nên cắt phích cắm xịn của nó đi rồi dùng cái khác đấu vào.
Tiền điện với tiền ga khi trước của nhà em thì gần bằng nhau.
Đó là thực tế nhà em đã dùng, cụ tham khảo nhé.
Chúc cụ tìm được bếp như ý !

Chỉnh sửa cuối:

phuongan

Xe điện
Em đang dúng bếp đôi 1 từ 1 hồng ngoại đây. Bên từ em chỉ dùng khi cần đun sôi nhanh, luộc rau, xào thức ăn.
Còn bên hồng ngoại em dùng nhiều khi cần nhiệt đều, kiểu rán, kho, rim.
Em cực ghét cái kiểu nhiệt lên xuống bập bùng của bếp từ khi để ở mức nhỏ.

Gionam72

Xe container
Bỏ cái hồng ngoại đi. Từ đôi là được.

phongnq

Xe tải
Em đang dúng bếp đôi 1 từ 1 hồng ngoại đây. Bên từ em chỉ dùng khi cần đun sôi nhanh, luộc rau, xào thức ăn.
Còn bên hồng ngoại em dùng nhiều khi cần nhiệt đều, kiểu rán, kho, rim.
Em cực ghét cái kiểu nhiệt lên xuống bập bùng của bếp từ khi để ở mức nhỏ.
E nghi cụ dính phải bếp từ đểu ấy. E thấy bếp từ nhà e để số nhỏ (kho cá chẳng hạn) cũng vẫn sôi nhẹ bình thường chứ không bập bung đâu.

phuongan

Xe điện
E nghi cụ dính phải bếp từ đểu ấy. E thấy bếp từ nhà e để số nhỏ (kho cá chẳng hạn) cũng vẫn sôi nhẹ bình thường chứ không bập bung đâu.
Vâng chắc vậy ạ. Em mua loại 1 từ 1 hồng ngoại là vì được trải nghiệm sau khi dùng tại nhà một chị.

Em giữ nguyên kiến của mình.

Juan Vu

Xe máy
Bếp hồng ngoại em thấy món xào có vẻ ngon hơn bếp từ, tuy nhiên sinh nhiệt và chờ chảo nóng hơi lâu. Nhà bác ko cầu kì quá thì chọn bếp từ cho đơn giản.

Rivers

Xe container
Trừ khi cụ thỉnh thoảng chơi cả đồ nướng, chứ ko thì thuần từ thôi.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chuẩn là nấu thì gas chỉnh lửa rất vừa ý với người nấu bếp, kể cả thốc lửa cũng như nhỏ lửa. Nhưng ngoài vệ sinh ra thì khoản thay gas cũng hơi bất tiện, đôi ba tháng thay một lần, cơ mà đang nấu nó mới hết. Đặc biệt nhà ai nấu cơm muộn hoặc có khách khứa vào buổi tối nhiều khi đợi sốt ruột. Chưa kể gas đểu và đồ bếp ga e thấy độ hao mòn nhanh hơn bếp từ nên thi thoảng hay sửa chữa.
Ở HN, gas cụ cứ gọi gas petrolimex chính hãng thôi (hệ thống cửa hàng đánh số bên cạnh cây xăng).

temuchin

Xe tải
Cụ cứ mở vung ra rồi xem. Nó sẽ sôi cao nhất xong sẽ giảm chút rồi lại sôi cao. Nguyên lý của cảm ứng từ nó vậy. Nhìn nó vẫn sôi nhưng theo ý mình là ko đều như bếp gas và hồng ngoại thôi.

Pigwalk

Xe container
Bếp hồng ngoại để nhỏ lửa sẽ sôi đều, bếp từ sôi xong tụt, sôi xong tụt... Mức nhỏ lửa rất chán. Luộc trứng hay cần đun lửa nhỏ e mang sang để bên hồng ngoại thấy hợp lý!
Bếp từ giờ công nghệ inverter rồi, vừa tiết kiệm điện vừa dễ nấu. Giữ ấm hay đun liu riu kiểu gì cũng đc hết.

Tuoitan

Xe buýt
Nhà em đang dùng bếp loại này, có 2 bếp từ hai bên và 1 hồng ngoại ở giữa, 1 bếp nướng ở ngăn dưới. Nhà em dùng đến gần 10 năm rồi, chưa phải sửa chữa gì, cũng chưa tháo ra vệ sinh bên trong, sắp tới có lẽ sẽ làm sạch dầu mỡ bám trong bếp.
Nếu không gian nhà cụ lắp được, theo em nên dùng loại này.
Bếp dùng điện 220VAC, cụ phải mua thêm 1 ổ cắm thích hợp với giắc cắm (nếu ở HN, cụ ra chợ trời Trần Cao Vân nhé) chứ không nên cắt phích cắm xịn của nó đi rồi dùng cái khác đấu vào.
Tiền điện với tiền ga khi trước của nhà em thì gần bằng nhau.
Đó là thực tế nhà em đã dùng, cụ tham khảo nhé.
Chúc cụ tìm được bếp như ý !
Nhà e dùng bếp Nhật đã 10 năm, bếp hồng ngoại rát ít dùng. Chỉ để nướng hành tỏi, thui chim bồ câu. Nói chung k cần thiết.
Nhân tiện bếp nướng k biết 3 nấc nhiệt độ thế nào? Em nướng bánh toàn bị cháy. Huhu. Ai biết mách e với Toàn dùng nồi chiên k dầu nhưng nhiều lúc nướng nhiều khá bất tiện