[Funland] Nên mua bếp đôi là Từ + Hồng ngoại không?

dongvu112

Xe đạp

Đinh đang

Xe hơi
Website
esjc.net
Nhà em cũng có 2 từ+ 1 hồng ngoại + lò nướng nhưng chả bao giờ dùng đến hồng ngoại và lò nướng cả.

chuotdong

Xe điện
Em muốn tham khảo ý kiến của các cụ như tiêu đề thớt.
Hiện tại em đang muốn tìm bếp đôi có cả từ và hồng ngoại. Cụ nào dùng rồi tư vấn giúp em ưu điểm, nhược điểm và mua hãng nào tốt với ạ
Em cảm ơn. Em thả cái ảnh chống trôi
View attachment 8304311
Mua có cả bếp hồng ngoại cũng được đun cũng ấm áp về mùa đông, thỉnh thoảng nướng mực, dùng được các loại nồi kể cả nồi thủy tinh ...một số món ăn nấu bếp từ không ngon

khanhtb

Xe điện
trứng luộc mà bếp từ rất lâu chín, nhà e phải dùng hồng ngoại

Chu An

Xe điện
Nhà ai chỉ xài bếp từ, không dùng hồng ngoại hay gas thì có lẽ cũng rất ít (hoặc không) ăn các món om, kiểu ba ba chuối đậu, ốc om hoặc các kiểu lẩu cháo như lẩu cháo chim, lòng trần cháo...bởi những món đó muốn ngon thì cách tốt nhất là dùng niêu đất, mà niêu đất thì chỉ xài trên bếp ga hay hồng ngoại.

Nhà tôi thì bếp 2 từ nhưng vẫn phải trang bị thêm 1 bếp hồng ngoại đơn, 1 bếp ga đơn, 1 từ đơn (có chế độ liu riu). Cái bếp hồng ngoại và cái niêu đất rất hay sử dụng, thậm chí bè bạn mời đến ăn đôi khi còn nhắn là "nhớ mang bếp và nồi".

thangmin

Xe tăng
Nhà ai chỉ xài bếp từ, không dùng hồng ngoại hay gas thì có lẽ cũng rất ít (hoặc không) ăn các món om, kiểu ba ba chuối đậu, ốc om hoặc các kiểu lẩu cháo như lẩu cháo chim, lòng trần cháo...bởi những món đó muốn ngon thì cách tốt nhất là dùng niêu đất, mà niêu đất thì chỉ xài trên bếp ga hay hồng ngoại.

Nhà tôi thì bếp 2 từ nhưng vẫn phải trang bị thêm 1 bếp hồng ngoại đơn, 1 bếp ga đơn, 1 từ đơn (có chế độ liu riu). Cái bếp hồng ngoại và cái niêu đất rất hay sử dụng, thậm chí bè bạn mời đến ăn đôi khi còn nhắn là "nhớ mang bếp và nồi".
Giờ có niêu đất nấu bếp từ rồi đó cụ, hoặc có loại đĩa chuyển nhiệt dùng nồi đất, nồi thuỷ tinh vô tư

Racehorse206

Xe tăng
Em muốn tham khảo ý kiến của các cụ như tiêu đề thớt.
Hiện tại em đang muốn tìm bếp đôi có cả từ và hồng ngoại. Cụ nào dùng rồi tư vấn giúp em ưu điểm, nhược điểm và mua hãng nào tốt với ạ
Em cảm ơn. Em thả cái ảnh chống trôi
View attachment 8304311
Bếp nhà e có 2 mặt từ 1 mặt hồng ngoại, 1 lò nướng. Riêng hồng ngoại không thấy dùng bao giờ

Chu An

Xe điện
Giờ có niêu đất nấu bếp từ rồi đó cụ, hoặc có loại đĩa chuyển nhiệt dùng nồi đất, nồi thuỷ tinh vô tư
Vậy gần 20 năm trước thì nhịn hả cụ:P ? Nói vậy chứ dùng đĩa chuyển rất cách rách. Trên thực tế thì nhà em sắm cả quánh đá, quánh gang để có thể sử dụng trên bếp từ, nếu như muốn ăn các món om. Nhưng ăn các món đó bằng niêu đất trên bếp hồng ngoại vẫn ngon nhất vì cái niêu nó giữ nhiệt rất tốt, không bị bén xoong nồi.

anhquan95

Xe hơi
em cũng đang tính đổi qua bếp từ vì qua nhà mới bếp chật. Các cụ tư vấn cho e combo Bếp từ + bộ nồi + hút mùi với ạ. Tài chính tiết kiệm chút vì vợ cả đang chuẩn bị vỡ chum ạ
Em đang ngía con Hafele HC-I2712A tặng bộ 3 nồi sunhouse của ĐMX, giá 7.990k, các cụ thấy thế nào ạ? Em ở Đà Nẵng các cụ nhé

Chỉnh sửa cuối: