[TVMBX] Nên mua CRV hay Santanfe Dầu tiêu chuẩn

thaopv0

Xe đạp
Em chào các cụ.

Em năm nay cũng vừa tròn 35 nồi bánh chưng, và cũng là lần đầu mua xe ô tô, và khi tìm hiểu thì thấy đúng là một lĩnh vực rộng lớn và nhiều xe quá, nên em đang rất phân vân. Kính mong CCCM tư vấn giúp ạ.

Về nhu cầu:
- Thông thường 5 người, thi thoảng là 7
- Chủ yếu di chuyển trong đô thị và ngoại thành (cụ thể là về quê, đi cắm trại giã ngoại loanh quanh HN)
- Thi thoảng sẽ lên Tây Bắc (Mộc châu, Sơn La, Tây bắc), Quảng Ninh, ... nói chung là không off road ạ.
- Tiết kiệm chi phí, vận hành ổn, bền, ít lỗi vặt

Về tài chính: Loanh quanh 1.2 tọi

Em đang phân vân giữa CRV vs San dầu tiêu chuẩn. Các bác cho em xin ít lời khuyên với ạ.
Em chân thành cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

hat65

Xe điện
Riêng khoản leo đèo và nhiên liệu thì máy dầu ưu thế hơn nhiều rồi cụ nhé.

Hiều Hyundai

Đi bộ
Website
hyundaimienbac24h.com
Kính mời cụ chạy qua e lái thử em San máy dầu rồi về thẩm với em CRV ạ.

Capitan

Đi bộ
Em thích CRV nhưng em cũng thích máy dầu. Nói thật là em chưa đi 2 xe đó, toàn sedan thôi 😁😁😁

thaopv0

Xe đạp
Riêng khoản leo đèo và nhiên liệu thì máy dầu ưu thế hơn nhiều rồi cụ nhé.
Vâng, nhưng em thấy San dầu thì được mỗi máy dầu thôi, còn lại options, các hệ thống về an toàn lại không bằng CRV. Nên em lăn tăn quá cụ ạ. Không biết nhu cầu mình như vậy thì xe nào hợp lý hơn.

hat65

Xe điện
Vâng, nhưng em thấy San dầu thì được mỗi máy dầu thôi, còn lại options, các hệ thống về an toàn lại không bằng CRV. Nên em lăn tăn quá cụ ạ. Không biết nhu cầu mình như vậy thì xe nào hợp lý hơn.
Cụ kể xem Crv nó hơn San các hệ thống an toàn gì nào?

BiK

Xe điện
Em đang tìm gấp Santa Fe dầu, tiêu chuẩn, màu đen gấp, các cụ sales có báo ngay nhé

hat65

Xe điện
Em thấy hơn ở gói Honda sensing, cửa sổ trời cụ ạ. Em chưa đi thừ nhưng thấy review nói khá hữu dụng cụ ạ.
Chắc cụ ko so với bản cao nhất của san rồi, chứ san nó luôn nhiều option mà.

nhatvietcorp

Xe tải
Cửa sổ trời CRV nhiều cụ chê nóng, cá nhân em dùng rất thường xuyên cửa sổ trời toàn cảnh nhưng không mở toang mà chỉ lấy sáng (không lấy gió) và cảm giác ngồi trong xe thoáng hơn, xe rộng hơn, đi đường người ngồi trong xe ít say hơn.

thaopv0

Xe đạp
Cửa sổ trời CRV nhiều cụ chê nóng, cá nhân em dùng rất thường xuyên cửa sổ trời toàn cảnh nhưng không mở toang mà chỉ lấy sáng (không lấy gió) và cảm giác ngồi trong xe thoáng hơn, xe rộng hơn, đi đường người ngồi trong xe ít say hơn.
em cũng thích cửa sổ trời vì nhìn nó thoáng xe. Cụ đi CRV thấy thế nào ạ?

nhatvietcorp

Xe tải
em cũng thích cửa sổ trời vì nhìn nó thoáng xe. Cụ đi CRV thấy thế nào ạ?
CRV hộp số CVT nên đi ồn khi thốc ga cao tốc, còn đi trong phố khá êm ái và chân ga đáp ứng tốt (một số cụ bảo CVT bị trễ), đi đèo dốc cao như Tam Đảo cảm giác yếu nếu full tải 5 người lớn, được cái xăng cộ tiết kiệm, Honda nổi tiếng lành và bền về cả máy móc lẫn nội ngoại thất.
Về tiện ích, hàng ghế thứ 3 chỉ đủ cho trẻ em dưới 10 tuổi ngồi chơi với nhau do không có chỗ để chân, nếu dựng ghế hàng thứ 3 lên thì cốp chỉ đủ để 2 vali xách tay nhỏ lên máy bay. Tuy nhiên, hàng hai lại có ưu điểm dịch chuyển lên xuống như hàng đầu, option bản L miên man và hữu ích từ đá cốp tự động, xuống kính, gương hậu qua màn hình, camera, cửa sổ trời, auto hold, phanh điện tử...
Nếu cố được cụ lên hẳn Everest khung gầm rời im phăng phắc, xuống chút đi San sắt hộp số truyền thống bản dầu tiêu chuẩn như dự định của cụ khoảng tầm 1,3 tỷ là lựa chọn hợp lý đi mọi địa hình (trừ phá xe/ offroad), còn tầm 1,1-1,2 không cố được thì mới phải đi CRV.

Chỉnh sửa cuối:

vcons

Xe máy
Kiếm bản máy xăng mà đi cụ, em từng đi máy dầu sau mùi quá phải chuyển sang máy xăng

202

Xe container
Về nhà hỏi vợ... vợ chọn xe nào múc xe đó. Vợ ko vui thì đi xe hạng C cũng giống xe hạng D
Đẽo cày giữa đường ko ăn thua đâu :bz
Về hỏi vợ thì thôi đi thuê xe cho lành

nhatvietcorp

Xe tải
Về nhà hỏi vợ... vợ chọn xe nào múc xe đó. Vợ ko vui thì đi xe hạng C cũng giống xe hạng D
Đẽo cày giữa đường ko ăn thua đâu :bz
Cụ xúi dại rồi, vợ chỉ thích bề ngoài lúc chọn, còn sau đó cả nhà thì 99% thời gian là ngồi trên xe, thỉnh thoảng dừng nghỉ may ra léc mắt nhìn xe đôi ba giây.