Nên mua đất hay gửi tiết kiệm

David99

Xe đạp
Quan trọng cụ làm mảng gì, nếu mảng nội thất thì em biết chút ít.
Dạ cụ cho em ít kinh nghiệm về bán online trong nghàh thiết kế thi công nội thất với nhé. Em hiện áp dụng tìm cách theo cách truyền thống mà mùa dịch này đói.
Đội ơn cụ!

RealHomes

Xe tải
Chào cụ, cụ cho em chút kinh nghiệm vì giờ em mới lọ mọ nghiên cứu về nền tảng bán hàng online (livestream fb, tiktok..) trong khi fb thì không có mấy friends và follow - thật là đi chậm với thời đại
Theo kinh nghiệm của cụ thì hiện bán hàng online, ví dụ là bán quần áo như cụ hoặc bán lẻ sản phẩm khác về túi (hàng hiệu) còn cơ hội để gia nhập không khi fb ẩn feed nhiều? Làm thế nào để bắt trend và nhanh nhạy hàng hoá, mình đọc báo để tìm hiểu xu hướng giới trẻ à cụ? Cụ cho vài từ khoá nhé?

Còn về phần đất đai thì mình có kinh nghiệm để chia sẻ: Theo ý mình, cụ chỉ nên trích 1/4 hoặc max 1/3 tài sản trong năm 2021 đầu 2022 để mua đất trong khi cụ chưa có nhiều kinh nghiệm. Với tầm đó cụ có thể mua đất dự án phân lô có vỉa hè ở vùng ven HN (như Hưng Yên hoặc các tỉnh khác cách HN không quá 100km)
Bán online bây giờ theo em nghĩ quan trọng nhất là nguồn nhập và cách cụ sẽ quảng cáo nó ntn. Nếu c k biết về cái gì thì thời đai
Thế thì theo e cụ nên dừng cái quàn áo online đi ạ

Dạ cụ cho em ít kinh nghiệm về bán online trong nghàh thiết kế thi công nội thất với nhé. Em hiện áp dụng tìm cách theo cách truyền thống mà mùa dịch này đói.
Đội ơn cụ!
Dịch này thì nghành nào cũng đói thôi vì hàng hoá về chậm, thông quan tiểu ngạch cũng khó tốn phí, lấy ít bên đó giá cao và cạnh tranh gắt, nghành tke cháu ko rõ lắm nhieng cụ làm gì thì phải biết tệp khách hàng của mình rồi sau đó kb seeding dần dần để đỡ phụ thuộc vào kênh quảng cáo, em trc lập 2 nick seeding đc gần 7000 khách có như cầu và tương lai có nhu cầu, chăm chute các bài đăng sao cho hợp thị hiếu, làm dần dần rồi khách tìm đến mình, đa năng cách tiếp cận khách hàng tiềm năng nữa cụ à.