Nên mua đất ở vị trí nào thủ đô!

thanhhaimh52

Xe tải
Kính các cụ, các mợ!
Cháu mua đất mà chưa biết nên mua ở đâu, mong được các cụ tư vấn.
Cháu tham gia diễn đàn một thời gian, nhưng toàn xài ké topic. Bây giờ có việc trọng đại nên mạn phép đăng đàn hỏi thăm ý kiến các cụ.
Tình hình là cháu có chút ít, tối đa 800t nếu mua đất, và 1,1 tỷ nếu mua nhà đất. Cháu phân vân chưa biết mua ở đâu để phù hợp giá tiền, không quá xa trung tâm, đeiein nước đầy đủ, không gian thoáng đãng, đi lại thuận lợi, vị trí sau này thuận lợi cho F1 đi học.
Tiền này thì cháu biết chỉ mua dc ở xa xa. Nhưng cháu lại chỉ muốn mua nhà đất (cháu đang thuê chung cư, chán lắm rồi các cụ ạ).
Trên OF mình các cụ đi nhiều, biết nhiều mong các cụ chỉ ra cho cháu con đường sáng. Hiện tại cháu đang xem mạn Tứ Hiệp, Vĩnh Quỳnh(cháu nghe nói chưa có nước sạch) và Tây Mỗ, Miêu Nha.

thanhhaimh52

Xe tải
Cháu mới đọc dc phân tích của cụ này, theo các cụ là cụ ấy khen hay chê vậy!!
""Khu Văn Điển _ Ngọc Hồi vốn dĩ trước thời kỳ bùng nổ đô thị đầu tiên như Linh Đàm 200X thì nó đã là vùng phát triển dân cư tự phát trên cơ sở các cơ quan thời **** trước đây và Hạ tầng cũ như trục Giải Phóng, Đường 1a do vậy dân cư quá đông là công nhân là dân di cư từ các tỉnh Thái Bình,Nam Định Thanh Hóa...rất tiện sinh sống vì cứ ra đường 1a là về nhà.. do vậy khó quy hoạch đầu tư vì nhà đầu tư nhìn thấy ít lợi nhuận
Lúc đó mạn Mỹ Đình, Trung Hòa xa hơn bên Long Biên hay An Khánh ... thì quỹ đất quá nhiều dân lại thưa hơn. nên sau năm 2000 một loạt khu đô thị được quy hoạch phát triển tạo tiền đề cho sự phát triển đô thị như hiện nay.
Các nhà đầu tư thường nhắm đất sau đó mở đường để đổi đất, ngọc hồi nhìn bây giờ thì nhiều nhưng quỹ đất k tập chung cộng với việc dân cư đông đúc nên việc GPMB đền bù lớn nên các nhà đầu tư ưu tiên sang các khu khác chi phí ít nhưng lợi nhuận cao hơn. Nên em coi vùng đất Ngọc Hồi - Văn Điển như vùng bị bỏ quên dù lịch sử nó là nơi tập chung nhiều cơ quan, trường học không thua gì khu Thanh Xuân và hơn Mỹ Đình, An Khánh.
Một lí do mọi người hay nói là do tâm lí người Hà Nội cũ nghĩ Văn Điển là khu Nghĩa Trang là vùng đất thấp ô nhiễm...nhưng theo em không phải khắp Hà Nội có nhiều khu nghĩa Trang chôn lấp, Văn Điển chính là Đài hóa thân hoàn vũ vệ sinh hơn nhiều so với chôn lấp tự nhiên. Còn nguồn nước thì dùng nước máy chung không có chuyện nước máy cùng đường ống thì Linh Đàm sạch hơn Văn Điển được.
Nhưng định kiến thì mãi vẫn chưa thay đổi cùng với các lí do khách quan em nói ở trên nên Văn Điển Ngọc Hồi vẫn là vùng đất ít được thừa hưởng sự phát triển của thành phố và chẳng biết đến bao giờ ở đó mới có Công Viên , Trường học điểm, bệnh viện tốt...em đã gắn bó với khu này 30 năm sau đó mới chuyển lên trên.""

vietchoice

Xe buýt
Tầm tiền đó mà đáp ứng được nhu cầu của cụ thì chỉ có Long Biên cụ nhé. Cụ tìm hiểu chân cầu Vĩnh Tuy hoặc Thạch Bàn là ok.

phongcvl

Xe hơi
Cháu cug đang nc để cuối năm đầu tư phát

visa_man

Xe máy
Em cũng lót dép hóng ý kiến các cao nhân.
Nhà bạn em mua ở chân cầu Vĩnh Tuy đi sâu vô trong cũng cỡ 400 triệu/50m2 từ hồi 200x, tính cả xây đã lên gần tỷ rồi.
Thế nên phương án cầu Vĩnh Tuy có vẻ hơi khó!

cogane

Xe buýt
năm nay em thấy nhiều người mua đất nhỉ. em cũng đi tìm và thấy giá đất lên mấy triệu so với cuối năm ngoài :(

HD67

Xe buýt
Theo em nếu đất phổ thông giá hợp lý thì số 1 Nam Từ Liêm và số 2 Bắc Từ Liêm mà mua cụ ạ. Trong 3- 5 năm nữa quận Nam Từ Liêm sẽ có tiềm năng phát triển rất nhanh, theo đó giá BĐS cũng sẽ tăng theo.

Chỉnh sửa cuối:

mr_luv

Xe buýt
Kính các cụ, các mợ!
Cháu tham gia diễn đàn một thời gian, nhưng toàn xài ké topic. Bây giờ có việc trọng đại nên mạn phép đăng đàn hỏi thăm ý kiến các cụ.
Tình hình là cháu có chút ít, tối đa 800t nếu mua đất, và 1,1 tỷ nếu mua nhà đất. Cháu phân vân chưa biết mua ở đâu để phù hợp giá tiền, không quá xa trung tâm, đeiein nước đầy đủ, không gian thoáng đãng, đi lại thuận lợi, vị trí sau này thuận lợi cho F1 đi học.
Tiền này thì cháu biết chỉ mua dc ở xa xa. Nhưng cháu lại chỉ muốn mua nhà đất (cháu đang thuê chung cư, chán lắm rồi các cụ ạ).
Trên OF mình các cụ đi nhiều, biết nhiều mong các cụ chỉ ra cho cháu con đường sáng. Hiện tại cháu đang xem mạn Tứ Hiệp, Vĩnh Quỳnh(cháu nghe nói chưa có nước sạch) và Tây Mỗ, Miêu Nha.
việc mua đất thứ nhất cụ phải xem:
1. Tầm tiền đó sẽ chọn được khu nào: mạn long biên, gia lâm, hà đông, bắc từ liêm, thanh trì.....
2. Sau khi xem xét xong sẽ đánh giá tiếp tới môi trường sống ở đâu sẽ tốt hơn, đường xá ổn định hơn.3
3. Xem xét tới đường xá đi làm: ưu tiên gần nhất nơi 2 vợ chồng... cái này em thấy hợp lý vì trc tí nữa bọn em mua chung cư dưới văn khê, giờ mà thế đi làm tắc đường với mất thời gian.
4. Về quê hay các cụ dưới quê lên tiện đường nhất : ưu tiên gần bến xe lên
ví dụ như quê em nam định, vợ chồng làm cầu giấy, các cụ cho tiền ưu tiên mua nhà đất, em chọn khu mễ trì nam từ liêm, đi 2 đầu đều thuận tiện, các cụ lên bến xe mỹ đình về tới nhà ngay gần...
Theo em Hà Nội mở rộng về phía tây, cụ cần ở luôn thì mua chung cư ở hà đông cũng đc, ủn lên cho cụ tìm đc nhà ưng ý

Dang Khang

Xe buýt
Em thì thấy bám theo trục Nhật Tân - Nội Bài, giá rẻ, đường thoáng, nền đất cao, sau này có khi tăng giá nhanh.

Dang Khang

Xe buýt
Kính các cụ, các mợ!
Vk Ck cụ làm ở đâu thì mua khu vực gần đó cho tiện.

Dang Khang

Xe buýt
Nhưng rất dễ bị quy hoạch đấy cụ nhé!
Quy hoạch các phân khu đầy đủ hết rồi cụ ak, mua ở đâu cứ lấy bản photo giấy chứng nhận quyền sử dụng đất hỏi địa chính xã hay văn phòng đăng ký đất đai, cơ quan tài nguyên môi trường là biết ngay mà cụ.

ruttienthevisa24h

Xe đạp
e thấy chỗ gia lâm long biên chỗ e có nhiều kđt đang phát triển cụ ạ.nó cũng k cách trung tâm là bao
cụ có thể qua xem xét .tuy là vìa oy nhưng nó cũng gần nội thành cụ ạ.không gian thoáng đãng chứ nội thành e thấy chật chội khó thở lắm
:D

Việt___Hùng

Xe đạp
Em thì e nghĩ bác nên sang bên Thạch Bàn ạ, ở bên đấy giờ giao thông vs cơ sở hạ tầng ok, bác đi vào trung tâm cũng dễ mà đi chơi cũng tiện.Gía cả lại hợp lý

ruttienthevisa24h

Xe đạp
Em thì e nghĩ bác nên sang bên Thạch Bàn ạ, ở bên đấy giờ giao thông vs cơ sở hạ tầng ok, bác đi vào trung tâm cũng dễ mà đi chơi cũng tiện.Gía cả lại hợp lý
thạch bàn ngay chỗ e này

moonlife

Xì hơi lốp
tầm tiền đấy cụ múc ngay con chung cư mini cụ ạ.

alhambra

Xe đạp
Em xem trên googleearth thấy đất dọc Đại Lộ Thăng Long (ví dụ Song Phương) còn trống nhiều, chỗ đó mua để dành 10 năm liệu khả quan ko các cụ? đo khoảng cách đường chim bay thì cách hồ con rùa ~16km

thanhhaimh52

Xe tải
Tầm tiền đó mà đáp ứng được nhu cầu của cụ thì chỉ có Long Biên cụ nhé. Cụ tìm hiểu chân cầu Vĩnh Tuy hoặc Thạch Bàn là ok.
Em cũng lót dép hóng ý kiến các cao nhân.
Nhà bạn em mua ở chân cầu Vĩnh Tuy đi sâu vô trong cũng cỡ 400 triệu/50m2 từ hồi 200x, tính cả xây đã lên gần tỷ rồi.
Thế nên phương án cầu Vĩnh Tuy có vẻ hơi khó!
Bạn cháu ở Bên thạch bàn long biên thông báo ntn ạ:

Ngõ nhỏ ko ô tô cũng tầm 20-25 tr

Chỗ làng Trạm hả

T ở làng Ngô
Tầm đấy thì cháu cũng thấy phù hợp bên đấy cũng thoáng đãng, nhưng cháu không ưng việc qua cầu, bình thường không sao nhưng bão bùng thì hơi nguy hiểm các cụ ạ

thanhhaimh52

Xe tải
năm nay em thấy nhiều người mua đất nhỉ. em cũng đi tìm và thấy giá đất lên mấy triệu so với cuối năm ngoài :(
Cháu lại thấy ngược lại, cháu thấy xuống vài triệu so với cuối năm ngoái rồi cụ ạ!