[Funland] Nên mua đồng hồ cơ hay Apple Watch

Đức Phạm 8x

Xe điện
Cháu nhìn mấy thằng đeo smartwatch là cháu khinh.
Còn cụ mua cái gì thì tùy cụ.
Ngày xưa lắm ông xài điện thoại phím bấm dòm bọn trẻ quẹt quẹt mấy cái đt cảm ứng cũng không ưa ra mặt.
Mới mấy năm thôi giờ ông nội bà ngoại nào cũng quẹt quẹt lướt phây búc chém gió ầm ầm.
Phải thích ứng với cái mới, cái hiện đại hơn thì xã hội mới phát triển. Bảo thủ, cổ hủ thì khéo thành người rừng.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
View attachment 4493191
Gần ba chục năm nay em toàn chơi Casio. Con em đang đeo thấy QC pin 10 năm mới cần thay; chịu nước 100m. Tắm rửa, bơi lội, chơi thể thao ko cần tháo. (Có mấy con ĐH cơ toàn vất hộp không đeo)
Cụ trưng đi,không đeo thì để e 1 con. Em múc thêm đeo thay đổi ợ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Ngày xưa lắm ông xài điện thoại phím bấm dòm bọn trẻ quẹt quẹt mấy cái đt cảm ứng cũng không ưa ra mặt.
Mới mấy năm thôi giờ ông nội bà ngoại nào cũng quẹt quẹt lướt phây búc chém gió ầm ầm.
Phải thích ứng với cái mới, cái hiện đại hơn thì xã hội mới phát triển. Bảo thủ, cổ hủ thì khéo thành người rừng.
Lợi ích của sờ mát :))

Shadow381

Xe điện
Em trước nay chỉ đeo đồng hồ cơ truyền thống; có lần họp ngồi cạnh 1 cụ đại gia thấy cắm cúi xem iPad và hỏi ý kiến em, hoá ra cụ ấy đang xem các mặt của đồng hồ điện tử (mặt tròn trông đẹp lắm) để thay đổi. Em xem và cũng ấn tượng với các mặt đồng hồ ấy, khách quan đẹp và sang trọng. Em ko rành lắm cụ nào chuyên gia giải ngố em với. Em chỉ nhớ là mặt tròn, to hơn mặt Rolex.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em trước nay chỉ đeo đồng hồ cơ truyền thống; có lần họp ngồi cạnh 1 cụ đại gia thấy cắm cúi xem iPad và hỏi ý kiến em, hoá ra cụ ấy đang xem các mặt của đồng hồ điện tử (mặt tròn trông đẹp lắm) để thay đổi. Em xem và cũng ấn tượng với các mặt đồng hồ ấy, khách quan đẹp và sang trọng. Em ko rành lắm cụ nào chuyên gia giải ngố em với. Em chỉ nhớ là mặt tròn, to hơn mặt Rolex.
Cụ nào dùng iphone, hay nói chung hệ sinh thái IOS thì apple watch sẽ rât tiện, cụ hiểu thế là đc :D

Shadow381

Xe điện
Cụ nào dùng iphone, hay nói chung hệ sinh thái IOS thì apple watch sẽ rât tiện, cụ hiểu thế là đc :D
Chắc là đắt cụ nhỉ? Em ko tiện hỏi giá nhưng thấy cụ ấy say mê lắm, cứ hỏi ý kiến em 1 số mẫu mặt để đeo thay đổi, mà cụ này thì tiền ko có giá trị nên em nghĩ ko phải loại rẻ?

Zin_3_cau

Xe tăng
Em tưởng cái aw gọi là vòng đeo tay thông minh, sao lại đi so với đồng hồ.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Em tính tậu 1 em watch tầm từ 15-20M, đang phân vân giữa đồng hồ cổ điển (dòng cơ) và AW series 4
Nhu cầu thời trang, đẳng cấp là chủ yếu; giờ giấc cũng quan trọng nhưng hơi kém tý ^^
Em 27 tủi thì theo các cụ nên sắm loại nào ạ.
Dòng cổ điển em thích đh của Frederique Constant, còn smartwatch thì Apple là số 1 rồi
Liệu theo thời gian thì dòng nào sẽ xuống cấp nhanh hơn?. Liệu bỏ ra 15-20M có đáng ko, vì em còn trẻ và cần đầu tư nhiều thứ hơn
Các cụ tư vấn hộ em với, thanks các cụ nhiều!
mua cả 2. 1 người đàn ông lịch lãm phải có 2 đồng hồ.

willboy

Xe buýt
Đồng hồ cũng chỉ là một món đồ trang sức thôi cụ. Chưa kể đồng hồ về vn thì khả năng cao là nhái. Đấy là các dạng đồng hồ theo đúng định nghĩa toàn dân còn apple thì là dạng cao cấp đồng bộ. Tùy nhu cầu và tín đồ mà sắm thôi cụ. Nếu đã yêu apple thì chắc cụ ko cần phân vân đặt câu hỏi nhưng nếu lăn tăn là dạng trang sức đeo tay thì cụ cứ thoải mái sắm cả 2 đi. Sẽ có lúc cần cái này cần cái kia cho phù hợp từng hoàn cảnh đeo :D
Ở VN ông shop nào cũng đấm ngực của mình hàng xịn. Nhưng em nghi là >90% là ếch nhái. Em mua mấy con Casio có một con ếch nhái.....nó vẫn bền như hàng xịn, nhìn cũng chẳng phân biệt được. chắc phải đeo 5-7 năm hàng nhái nó mới xuống mã để mà biết!!!

mrquick6680

[Tịch thu bằng lái]
Mua con Garmin MARQ ấy àm đeo, tầm 1500-1700$, lai giữa cơ và smartwatch. Đẹp long lanh.

tuanarch87

Xe máy
Website
tgadecor.vn
Ở VN ông shop nào cũng đấm ngực của mình hàng xịn. Nhưng em nghi là >90% là ếch nhái. Em mua mấy con Casio có một con ếch nhái.....nó vẫn bền như hàng xịn, nhìn cũng chẳng phân biệt được. chắc phải đeo 5-7 năm hàng nhái nó mới xuống mã để mà biết!!!
Đúng mà bác. Chị em có nữ trang thì đàn ông có phụ kiện kiểu đồng hồ thắt lưng hoặc vòng vèo nhẫn nhủng lằng nhằng gì đó. Nhưng nói chung là mọi thứ nó vẫn liên quan đồng bộ. Một ông đeo hàng fake 2 củ mà đi xế hộp, quần áo nguyên cây hiệu, thì vẫn ăn đứt ông đeo 20 củ nhưng lướt wave và một số đồ khác "không hiệu". Không phải gây war nhưng VN mình là nước trọng hình thức, người ta tự cho mình được cái quyền phán xét nên nói chung sắm cái gì thì nên nghĩ ra cách phối đồ đó trong tương lai chứ đừng vì sở thích mà lại thành cộc kệch.

tôi yêu ô tô

Xe container
Quan điểm cá nhân tôi ko thích có quá nhiều đồ công nghệ quanh mình, giảm dc cái nào hay cái đấy. Bình thường nào là đt, máy tính, tivi, máy giặt, lò nướng, bếp, ipad,...mọi thứ đều là điện tử. Cảm giác như 24/24h sống trong sự bao vây của bọn nó. Thích Đh cơ vì tính cơ khí thuần khiết của nó, sự tỷ mỷ trong sx thủ công (ko nó dòng sx hàng loạt, rẻ tiền :D), lịch sử nó có thăng trầm nhưng vẫn luôn tồn tại. Còn SW chỉ là đồ công nghệ, về một khía cạnh nào đó ko thể gọi nó là đh được. Và sẽ chỉ dùng dc 2-3 năm quá lắm 4-5 năm, sau đó thì vào thùng rác ko thương sót!