Thảo luận Nên mua ecosport mới hay WT cũ?

tinhdau_xehoi

Xe đạp
Website
vietessence.com
Chào CCCM,
Thóc lúa nhà em có tầm 700 củ, tết này định cưới vợ hai. Em đang băn khoăn một con W.T 3.2 cũ hoặc ecosport mới. WT thì em chỉ ngại lái mới đi trong thành phố hơi bất tiện, còn ecosport em lại thấy nhiều người chê máy yếu, nhất là khi đi hết rốt đa. Hôm trước đã suýt cọc em WT của 1 cụ rồi mà nhiều người lại bàn ra.
CCCM cho em lời khuyên với ạ. Xe em chủ yếu phục vụ gia đình đi lại trong thành phố, về quê cách 60km, thỉnh thoảng chở tí hàng nhẹ nhỏ gọn khoảng 200-300kg thôi.
Rót rượu mời các cụ ạ.

amr8

Xe hơi
Lái mới được 1 tuần là quen hết thôi cụ, cứ theo nhu cầu sử dụng mà lấy thôi cụ ạ. Em đang đi Ecosport :D

tinhdau_xehoi

Xe đạp
Website
vietessence.com
Lái mới được 1 tuần là quen hết thôi cụ, cứ theo nhu cầu sử dụng mà lấy thôi cụ ạ. Em đang đi Ecosport :D
Cụ đi thấy máy móc em nó sao cụ? Mà cụ dùng bản nào thế ạ?

amr8

Xe hơi
Cụ đi thấy máy móc em nó sao cụ? Mà cụ dùng bản nào thế ạ?
Em lấy bản titanium black edition, cũng chả khác bản titanium thường đâu cụ ạ, em mới đi hơn 2 tháng, thấy máy móc ngon mà, em mới chỉ đi xa được Vĩnh Phúc, Nam Định thôi, chưa đi xa hơn, nói chung là em hài lòng :D

amr8

Xe hơi
Em thấy cụ nên đi thử cả 2 xe, nếu có bạn bè người nhà cho đi thử thì tốt nhất, cảm nhận từng xe rồi chọn, chứ nghe theo tư vấn của người khác, lúc về lại không thích thì khổ ra :D xe cộ sướng nhất cái cảm giác lúc lái mà :D xe to hay nhỏ cụ đi quen là ok hết.

Em thấy cụ nên đi thử cả 2 xe, nếu có bạn bè người nhà cho đi thử thì tốt nhất, cảm nhận từng xe rồi chọn, chứ nghe theo tư vấn của người khác, lúc về lại không thích thì khổ ra :D xe cộ sướng nhất cái cảm giác lúc lái mà :D xe to hay nhỏ cụ đi quen là ok hết.
mời rượu cụ, sẵn tiện bên em có cả 2 dòng xe lái thử, mời cụ qua em

orion101

Xe tải
Xe gia đình thì em khuyên chân thành cụ không nên lấy WT. Em trước cũng kết bán tải nổ đĩa, lên ngồi lái thử cũng quá phê mà đến khi ngồi thử ghế sau thì chán hẳn. Không thể để vợ con ngồi ghế đấy được đâu cụ ơi.
Em cũng lạ là người mua ai cũng kêu quả ghế sau dựng đứng mà các hãng vẫn quyết để thế làm gì chứ?

nugia

Xe hơi
Giống như cụ chủ. Đang xem có khi mua eco cho nó lành.

tinhdau_xehoi

Xe đạp
Website
vietessence.com
Xe gia đình thì em khuyên chân thành cụ không nên lấy WT. Em trước cũng kết bán tải nổ đĩa, lên ngồi lái thử cũng quá phê mà đến khi ngồi thử ghế sau thì chán hẳn. Không thể để vợ con ngồi ghế đấy được đâu cụ ơi.
Em cũng lạ là người mua ai cũng kêu quả ghế sau dựng đứng mà các hãng vẫn quyết để thế làm gì chứ?
ờ em cũng ngại là ngồi ghế sau có vẻ ko êm ái lắm cụ nhỉ.

totolo

Xe hơi
Giống như cụ chủ. Đang xem có khi mua eco cho nó lành.
Chào Cụ, Ecosport lành xe mà nhiều tính năng thông minh, rất hợp lý trong tầm giá. Cụ qua bên Em lái thử xe nhé. Rất hân hạnh được tư vấn cho Cụ ạ

BoCan

Xe đạp
Phục vụ gia đình cụ chọn Eco là chuẩn roài đới ạ ! Nhất là vợ con ngồi êm ái . chứ gì thì chớ vk cả và vk 2 ưng nhau thì cụ khỏi phải lăn tăn ! Chớ WT hợp với đi đường trường hơn cụ ak
Kính cụ cốc trà sáng !~o)

nugia

Xe hơi
Chào Cụ, Ecosport lành xe mà nhiều tính năng thông minh, rất hợp lý trong tầm giá. Cụ qua bên Em lái thử xe nhé. Rất hân hạnh được tư vấn cho Cụ ạ
uh. cụ cho cái giá cuối vào inbox em phát. được như giá con cụ LaDa giao em phi đến ngay

Stuu

Xe hơi
Cũng khó cho cụ thật vì mỗi con có ưu nhược riêng. Nhược lớn nhất của WT là cụ đi trong phố sẽ khá là oải đó (to khó di chuyển, máy dầu hơi ì khi đi đường phố tắc đường) nhưng bù lại nó đáp ứng những nhu cầu còn lại hơn em eco nhiều. Tuy nhiên nếu e e sẽ chọn eco vì e đi phố nhiều 2 tuần mới đi xa 1 lần. Chúc cụ chủ quyết định sáng suốt.
P/s: nếu chơi WT thì cụ sẽ phải tìm hiểu nhiều về máy móc đó vì chế độ bảo dưỡng của máy dầu phức tạp hơn máy xăng cụ ạ

Stuu

Xe hơi
Cụ nói chuẩn, hàng ghế sau ko ngả được nên ngồi khá oải. ^^ nhưng công nhận cầm lái thì WT phê nổ đĩa cụ nhể

tinhdau_xehoi

Xe đạp
Website
vietessence.com
Vâng em cũng nghiêng về eco hơn nhưng chỉ ngại máy em nó yếu. Cụ nào đi nhiều rồi cho em cái phản hồi cái ạ.

Redchilli

Xe máy
chào cụ! tùy vào nhu cầu sử dụng thôi cụ à. Nếu cụ dùng gia đình và đi trong phố nhiều không cần chở hàng cồng kềnh thì em khuyên cụ nên mua Eco chạy cho nhẹ nhàng êm ái, vợ con ngồi sau không khổ, còn cụ chủ nhu cầu chở hành nhiều thì WT mà chiến. Nhưng cụ nhớ là sắp tới HN cấm trên một số phố nhé.

dvhai2609

Xe hơi
Vâng em cũng nghiêng về eco hơn nhưng chỉ ngại máy em nó yếu. Cụ nào đi nhiều rồi cho em cái phản hồi cái ạ.
E đang đi eco đây cụ! Tùy chân cụ thôi, chứ e thấy máy như vậy là ok rồi. Trở 5 người đi vẫn phà phà mà.