[Funland] Nên mua giày đá bóng chính hãng hay giày bata rẻ

Teen

Xe điện
ah đúng là em đá dưỡng sinh thôi, nhưng giầy xịn tùy dòng,ko phải dòng nào cũng bền như nhau đâu. và thường cũng chỉ bền như đôi Thượng đình thôi :)
Cụ đúng là dưỡng sinh từ tính cách :)). Em đá cường độ cao nên chỉ đi giày xịn. Bata ko trụ nổi: nhanh rách 2 bên má khi xoạc (xoạc thật), đế trơn khi sân ướt, giày ướt mà ko phơi khô thì chả mấy giải tán

cloudriver

Xe tải
Cụ đúng là dưỡng sinh từ tính cách :)). Em đá cường độ cao nên chỉ đi giày xịn. Bata ko trụ nổi: nhanh rách 2 bên má khi xoạc (xoạc thật), đế trơn khi sân ướt, giày ướt mà ko phơi khô thì chả mấy giải tán
Cụ đá sân cỏ tự nhiên đúng ko ạ?

cloudriver

Xe tải
Thế thì lạ nhỉ, em nói thật nếu giày ag hoặc fg thì có thể trội hơn hẳn giày bata thượng đình chứ giày TF thì em thấy cũng same same thôi, em có mấy đôi TF xịn đá 1 mùa là rách chỉ, bục đế trong khi đôi bata quăng quật đút nhét chả hỏng, chỉ thấy bẩn thôi :)
Trước e đá cũng nhiệt phết, giờ đứt dây chằng nên bớt rồi :(

Teen

Xe điện
Thế thì lạ nhỉ, em nói thật nếu giày ag hoặc fg thì có thể trội hơn hẳn giày bata thượng đình chứ giày TF thì em thấy cũng same same thôi, em có mấy đôi TF xịn đá 1 mùa là rách chỉ, bục đế trong khi đôi bata quăng quật đút nhét chả hỏng, chỉ thấy bẩn thôi :)
Trước e đá cũng nhiệt phết, giờ đứt dây chằng nên bớt rồi :(
Em thấy phần đế gót chân là quan trọng nhất. Của em toàn bị lõm sâu. Giày trái rách má trái. Cũng chỉ bị vài điểm đó rồi thay mới. Chứ hàng xịn cũng ko hỏng đế hay bục chỉ bh. Em đi mỗi đôi đc tầm 2 năm.

ars3nal

Xe buýt
Các món khác hơn nhưng riêng về cảm giác bóng em thấy đôi Thụy Khuê trắng mang lại cảm giác bóng tốt nhất, mà cũng khá ôm chân :)).
Tuy nhiên giờ phong trào là ra sân là phải đẹp đã nên ít thấy.
Mấy đôi xịn toàn chất liệu lạ nên không thật chân lắm. Nhưng các phương diện khác lại tốt hơn.
em thấy mấy ông đá hay toàn chơi bata với thượng đình, còn những ông đá hay ko quan trọng bằng thần thái như em thì cứ phải đồ hiệu đeo vào cho nó tăng giá trị con người :))

250cc

Xe tăng
em thấy mấy ông đá hay toàn chơi bata với thượng đình, còn những ông đá hay ko quan trọng bằng thần thái như em thì cứ phải đồ hiệu đeo vào cho nó tăng giá trị con người :))
:)) vào tập dưỡng sinh 5 phút cũng phải quần áo, giày dép hạng hiệu, quấn đầu gối, bịt ống quyền đầy đủ cụ nhỉ.

Havo

Xe điện
Các món khác hơn nhưng riêng về cảm giác bóng em thấy đôi Thụy Khuê trắng mang lại cảm giác bóng tốt nhất, mà cũng khá ôm chân :)).
Mấy đôi xịn toàn chất liệu lạ nên không thật chân lắm. Nhưng các phương diện khác lại tốt hơn.
E đào mộ tí :D Cụ cho em xin địa chỉ mua đôi giày đá bóng Thuỵ Khuê ạ. E cũng thấy cảm giác bóng tốt, mà giờ tìm ko ra chỗ nào bán :)

250cc

Xe tăng
E đào mộ tí :D Cụ cho em xin địa chỉ mua đôi giày đá bóng Thuỵ Khuê ạ. E cũng thấy cảm giác bóng tốt, mà giờ tìm ko ra chỗ nào bán :)
úi lâu lắm em cũng không thấy chỗ nào bán cả.
À trong mấy sân bóng em cũng thấy họ bán giày vải kiểu này, không nhìn kĩ nên em ko biết có phải thụy khuê không.

Havo

Xe điện
úi lâu lắm em cũng không thấy chỗ nào bán cả.
À trong mấy sân bóng em cũng thấy họ bán giày vải kiểu này, không nhìn kĩ nên em ko biết có phải thụy khuê không.
Thank cụ. Giờ mấy sân bóng e toàn thấy bán giầy Thăng Long, đá chán lắm. Kể cả Thượng Đình e thấy cũng ko bằng Thuỵ Khuê.

250cc

Xe tăng
Thank cụ. Giờ mấy sân bóng e toàn thấy bán giầy Thăng Long, đá chán lắm. Kể cả Thượng Đình e thấy cũng ko bằng Thuỵ Khuê.
Giờ chuyển sang đá dưỡng sinh, làm màu tý rồi ra biên ngồi xem cụ ạ, thế nên cần phải đẹp.
Chứ ngày xưa đá giày vải em thấy đỡ hay sút cảm giác khi tiếp xúc quả bóng nó rõ rệt lắm.

aboringlad

Đi bộ
em đồng ý với ý kiến của cụ ạ, em cũng từng đi bata và super fake :D nhưng giờ đi đôi 1tr5 thấy cũng hơn ạ ( cũng ko dám nhận xịn mà ma sát tốt hơn, chắc bóng hơn)
em đang muốn tìm đôi tầm này, cụ cho em thông số đôi của cụ em tham khảo với

lonton0102

Xe tải
em mua đôi nike victory cr7 , cũng tạm ổn cụ ạ

mazda2AN

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào đi giày tuyetsport chưa? Em định làm đôi đi đá với hội chỗ làm, thấy nói hơn prowin... (Ko so với adidas nike), em thấy lạ là tuyet sport buôn chứ làm cả giày?

HangLaoThai

[Tịch thu bằng lái]
Quan trọng cụ ở trình độ nào, đá vị trí nào. Chứ giày đắt nó sắt ra miếng đấy, dân phủi toàn giày xịn thôi.
Ngoài độ chắc chắn, ma sát tốt, thì độ bảo vệ chân hay gót chân là đáng để đầu tư.
1.5 triệu là ổn. Tuần đều 2 trận, đi 2 năm vẫn ôm chân.
tầm 1,5 tr theo cụ nên mua giày gì cụ tư vấn giúp em

06092018

Xe buýt
Em đang muốn mua giày đá bóng, nhưng không biết nên mua đôi rẻ rồi thay hay là đầu tư 1 đôi xin tầm 1-2 triệu. Nhờ các cụ tư vấn giúp em ạ :D

Em toàn động lực.. 500.000/1 đôi, đá 1 năm hoặc hơn chút thay là vừa.

clever

Xe tải
Em chơi nhiều loại giày rồi fake có xịn có nhưng cảm giác của em là đôi bata tàu đế xanh là chơi ok nhất cảm giá bóng tuyệt vời mỗi tội giờ cỏ nhân tạo hết rồi chơi trời mưa hơi trơn còn sân đất em ngjix nó vô đối

tranlam8782

Xe hơi
Đã mua nhiều giày xịn nhưng vẫn hải trở lại bata thần thánh vì đá cỏ nhân tạo

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
chắc cụ nhầm lẫn thế nào ý chứ, hoặc ko tìm hiểu kỹ nên phán bừa. Những đôi xịn thì các hãng nó phải nghiên cứu chán chê, để làm sao cho cầu thủ có cảm giác thật chân nhất như khi đá bằng chân trần. Những đôi xịn hẳn thì cỡ tầm trên 5-6 củ trở lên và phải là đinh FG hoặc SG thì mới trải nghiệm và tận hưởng đc hết, ví dụ thường thấy nhất là ở những dòng đinh này thì khung giày nó cứng cáp hơn nên khi sút cũng sướng hơn.
Còn mấy dòng giày như đinh TF, AG... thì nó là sản phẩm thuộc phân khúc trung bình, các công nghệ, chất liệu cũng ko tốt bằng dòng cao cấp đc nên giá nó cũng rẻ hơn.
Trước em có mua lại đôi nike mercurial 9, hồi đó giá mua mới tầm đâu khoảng 7tr gì đó, nhưng em mua lại nên có 500k vì cụ ấy chinh chiến cũng nhiều rồi. Thật chứ đôi đó nhiều lần em sút từ giữa sân mà thủ môn chỉ biết đứng im nhìn bóng. Mặc dù cũ nhưng em đi cũng đâu 2 năm mới rách. Về sau này em tìm mua mới và cả mua lại nhưng cũng ko còn ai bán nữa, đi các giày khác tuy là chính hãng của nike nhưng phân khúc rẻ tiền hơn mà thấy vẫn ko bằng cái đôi mua lại 500k :D

Baoct

Xe hơi
Em thì thích đá giày xịn, phần đầu hay phần mũi giày nó có độ cứng hỗ trợ mình trong việc sút bóng hay câu bóng từ xa. Tuy nó không siêu mỏng cánh như bata( bata nó mỏng nên cảm giác như đi chân đất nên thấy thật chân hơn), nhưng dần dần đá mình sẽ quen và thấy thật chân hơn. Nếu cụ không biết đá bóng mấy thì nên mua giày bata cho đỡ phí