Nên mua Honda AB 2019 hay Yamaha NVX 155? Hay là con xe ga nào?

Trạng thái
Thớt đang đóng

MTT

Xe hơi
PCX em thấy ôm cua hơi khó
Đấy là ôm cua chậm, cua nhờ bẻ tay lái là chính. Còn ôm cua tốc độ nhanh, cua nhờ nghiêng xe thì kiểu ngồi ngửa duỗi chân của PCX ko an toàn bác ạ
Chứng tỏ cụ chưa đi PCX, hoặc đi chưa đủ nhiều, ngồi chưa đúng tư thế.
Em ôm cua từ Nguyễn Khoái lên cầu Vĩnh Tuy toàn >60km/h, trưa vắng còn hơn, mà cảm giác rất chắc xe.

springsea

Xe container
Em chạy PCX 2 năm rồi, cảm giác hơi nhàn & lì. Thích nhất là bình xăng 8l :). Điểm không hài lòng của PCX là côn hay trượt, mặc dù e đi ít mới khoảng 2000km đã bị giật. Thợ vệ sinh xong 1 tuần sau lại bị.
Hiện e chuyển sang Nmax ABS, đàn anh của NVX. Giá mua hơi chát, kém tí bằng Sh nhưng khá hài lòng.
Nếu các cụ tầm tuổi ngoài 35, nếu thích kiểu xe thuyền thì chọn Nmax đảm bảo ko hối hận.
Khách quan mà nói Nmax có vài điểm chưa thực sự ưng ý
- Đèn LED tối, chiếu không xa (PCX cũng vậy)
- Không quá Start&stop và smart key. Smartkey ko quan trọng nhưng tính năng tạm dung phù hợp với giao thông VN đặc biệt thành phố lớn.
- Tay lái hơi rung nhẹ, nhiều người thích hơi rung cho cảm giác nhưng đi lâu sẽ mỏi tay. Cách khắc phục là lắp gù chống rung, giảm đến 70% :)
So với PCX thì Nmax hơn ở 1 số điểm.
- Máy khoẻ hơn, đặc biệt có công nghệ van biến thiên VVA. Máy Yamaha chạy rất thoát chứ không lỳ như Honda. Côn xe bám tốt, em trở 4 người nhà em chạy mà ko hề rung giật ở giải tốc độ thấp.
- ABS 2 kênh, đã đi oto rồi thì các cụ cũng hiếu ABS quan trọng thế nào nên e ko nói nữa. Cái thích là Nmax trang bị ABS cho 2 bánh, hơn hẳn NVX chỉ cho bánh trước.
Thích nữa chỉ vì cái logo mà ra đường ít đụng hàng :))

freeman1

Xe hơi
Em đi phượt cung đường Hà nội -Hoà Bình ( Tà Chì Nhù) bằng Pcx 125cc đời 2015 mà trèo đèo nội xuối ngon ở. Đi nhàn hơn cả xe nam nhé các cụ, vào cua cực phê vì xe thiết kế trọng tâm thấp. Xin lưu ý là ko nên thay lốp Michelin thì đi bám đg hơn lốp theo xe.

springsea

Xe container
Các cụ thích dòng xe thuyền, tốc độ nếu ko vì cái logo cánh én thì nên cân nhắc Nmax, bao phê luôn.
Nmax chạy giải tốc độ cao, tua máy đạt 6000 nó mở VVA vọt thôi rồi.
Em chạy Nmax ghét nhất bị nhầm với PCX :)).

chungt

Xe buýt

nonamehn

Xe hơi
con NVX ngồi sau khó chịu lắm cụ ạ.cứ phải nhoai lên phía trc.

accord8th

Xe hơi
Em cần tậu con xe ga gọn nhẹ cho mẹ cháu chở con đi học, đi LX bị quá sức. Các cụ gợi ý giúp vì an toàn bà mẹ trẻ iem ạ. Cảm ơn các cụ!

quantung

Xe đạp
Em cần tậu con xe ga gọn nhẹ cho mẹ cháu chở con đi học, đi LX bị quá sức. Các cụ gợi ý giúp vì an toàn bà mẹ trẻ iem ạ. Cảm ơn các cụ!
Nếu xe cho bà mẹ chở con nhỏ thì em thấy có 3 lựa chọn phù hợp là: Honda Lead, Vision và Yamaha Grande. Muốn gọn nhẹ thì Vision ok nhất, theo đánh giá người dùng thì Vision đúng là ngon bổ rẻ trong dòng tay ga nhỏ; Còn muốn cốp bự thì Lead, muốn kiểu dáng ok thì grande. Cụ thử đưa gấu nhà ra các cửa hàng coi và ngồi thử từng chiếc rồi lựa chọn coi em nào hợp thì quất thôi. :D

quantung

Xe đạp
Em chạy PCX 2 năm rồi, cảm giác hơi nhàn & lì. Thích nhất là bình xăng 8l :). Điểm không hài lòng của PCX là côn hay trượt, mặc dù e đi ít mới khoảng 2000km đã bị giật. Thợ vệ sinh xong 1 tuần sau lại bị.
Hiện e chuyển sang Nmax ABS, đàn anh của NVX. Giá mua hơi chát, kém tí bằng Sh nhưng khá hài lòng.
Nếu các cụ tầm tuổi ngoài 35, nếu thích kiểu xe thuyền thì chọn Nmax đảm bảo ko hối hận.
Khách quan mà nói Nmax có vài điểm chưa thực sự ưng ý
- Đèn LED tối, chiếu không xa (PCX cũng vậy)
- Không quá Start&stop và smart key. Smartkey ko quan trọng nhưng tính năng tạm dung phù hợp với giao thông VN đặc biệt thành phố lớn.
- Tay lái hơi rung nhẹ, nhiều người thích hơi rung cho cảm giác nhưng đi lâu sẽ mỏi tay. Cách khắc phục là lắp gù chống rung, giảm đến 70% :)
So với PCX thì Nmax hơn ở 1 số điểm.
- Máy khoẻ hơn, đặc biệt có công nghệ van biến thiên VVA. Máy Yamaha chạy rất thoát chứ không lỳ như Honda. Côn xe bám tốt, em trở 4 người nhà em chạy mà ko hề rung giật ở giải tốc độ thấp.
- ABS 2 kênh, đã đi oto rồi thì các cụ cũng hiếu ABS quan trọng thế nào nên e ko nói nữa. Cái thích là Nmax trang bị ABS cho 2 bánh, hơn hẳn NVX chỉ cho bánh trước.
Thích nữa chỉ vì cái logo mà ra đường ít đụng hàng :))
Trước khi lấy PCX em cũng băn khoăn NMX vì thích cái ABS 2 kênh. Nhưng vì giá nó hơi chát lại thêm cái yên không dài rộng bằng PCX và phía sau nó nhô cao quá nếu đi gia đình, chở vợ và con nhỏ không ổn lắm nên đành quay về với PCX. :)

accord8th

Xe hơi
Nếu xe cho bà mẹ chở con nhỏ thì em thấy có 3 lựa chọn phù hợp là: Honda Lead, Vision và Yamaha Grande. Muốn gọn nhẹ thì Vision ok nhất, theo đánh giá người dùng thì Vision đúng là ngon bổ rẻ trong dòng tay ga nhỏ; Còn muốn cốp bự thì Lead, muốn kiểu dáng ok thì grande. Cụ thử đưa gấu nhà ra các cửa hàng coi và ngồi thử từng chiếc rồi lựa chọn coi em nào hợp thì quất thôi. :D
Cảm ơn cụ! Thực ra lúc trước e cũng có ý định chọn Vision, lăn tăn grande tý chút.

accord8th

Xe hơi
Vâng mợ nhà e tiếc con lx nhập nên cứ vật vã vs nó, ko biết bán đc mất đồng

khottabit2012

Xe tải
em đang đi NVX đây, cốp to, máy khỏe, khá tiết kiệm nhiên liệu, giá rẻ hơn mấy head Honda, không bị làm giá, bắn bẩn trời mưa thì hãng lắp miễn phí cho cái dè chắn bùn rồi cũng ko ngại mấy. chỉ có điều ngồi sau bất tiện lắm cụ ạ, vừa cao hơn hẳn, vừa khó lên vs gấu chân to ngắn vừa không chở được nhiều người đâu.
Cụ chán chưa ạ! Để lại e trải nghiệm NVS chút?

khottabit2012

Xe tải
E nhờ thớt tẹo luôn ạ! E đang có nhu cầu mua lại NVX đi trải ngiệm .. cụ nào chán pm e nhé!

Mình ngâm cứu kỹ lắm rồi, nếu 50 củ thì Ya NVX 155 là ổn nhất, còn nếu muốn chở nhiều thì tìm mua PCX cũ cũng đc!
50 củ chưa mua đc NVX 155 cụ à, cụ phải thêm 6tr dky nữa là 56 củ rồi, AB phiên bản đen mờ tầm 45tr đky thêm 6tr nữa là 51tr rồi

em thích NVX màu đỏ đen, kiểu dáng lạ, giá thấy bảo cũng rẻ!

em cũng vừa hỏi giá con nay ở Yamaha Nguyễn Khánh Toàn (chỗ này có vẻ giá rẻ nhất HN), giá là 50tr, đky tầm 7tr nữa là 57tr cụ à. EM cũng đang phân vân con này với AB125cc

Xe thig e thấy dòng nào chẳng có lỗi. Theo ý kiến cá nhận của e thì e thấy con NVX quá xấu, trông không khác gì xe đồ chơi. Nếu xét về ngoại hình thì AB ăn đứt ;))
NVX thì thiên về thể thao hợp với các cụ trẻ tuổi, đèo bạn gái thì phê (yên cao, uồm lên sát lưng luôn), AB thì hợp với tất cả mọi người, đi cả gia đình 4 người chờ được, NVX thì chỉ chở được 2 người thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng