Nên mua Liberty 3v hay Nozza cho nữ ??

MinPrince

Xe buýt
đúng là mặc váy bó mà ko co giãn hay ko xẻ thì xe nào cũng khó chịu khi dừng đèn đỏ, nhất là mấy xe yên bè ra ....
em li hay lỗi vành quá, lsao để biết nhi :(
Li chạy một time mới phát hiện lỗi vành thôi mợ. Ngay lúc đầu còn lâu mới phát hiện được. Nếu xác định mua Li thì phải chăm chỉ bảo dưỡng như trong sách, dầu máy đầy đủ. Còn nếu mợ quăng quật bao lâu không thay dầu thì xe sẽ tã sớm đấy ;).

lpz

Xe tải
đúng là mặc váy bó mà ko co giãn hay ko xẻ thì xe nào cũng khó chịu khi dừng đèn đỏ, nhất là mấy xe yên bè ra ....
em li hay lỗi vành quá, lsao để biết nhi :(
váy bó mà đi xe vừa ng mình thì dễ xử lý tình huống hơn là cái xe có cái yên quá cao, chân chới với lại thêm quả cao gót nữa thì cũng khó nói trc lém. Nhìn chung là chọn cái vừa tầm thôi, cố quá dễ thành quá cố đấy, hee

Htrang0209

Xe đạp
Hehe chắc từ giã e li quá , mà Nozza chiều cao yên là 755mm còn click là 750mm nhưng thật ra ở ngoài yên Nozza thấp hơn Click nữa nên m cảm thấy nó lại thấp quá , hay quất lun SH mode ta , mới ra xem e Lead 2013 cái cốp đã ghê mà sao cứ thấy thô thô

thangngo

Xe tăng
Hehe chắc từ giã e li quá , mà Nozza chiều cao yên là 755mm còn click là 750mm nhưng thật ra ở ngoài yên Nozza thấp hơn Click nữa nên m cảm thấy nó lại thấp quá , hay quất lun SH mode ta , mới ra xem e Lead 2013 cái cốp đã ghê mà sao cứ thấy thô thô
Lead thì đúng là đại tiện mà, tiện dụng thì các xe thua lead hết ah, bản thân thấy lead đời này đẹp hơn đời trước chứ, chưa quen mắt thôi

meomatto

Xe buýt
Khuyến khích em cứ can đảm mua cái Lead125 mà đi, đảm bảo thích. Đừng nghe tác động linh tinh vì nếu tiện dụng thì chưa xe nào qua mặt được Lead, mà xe này, phụ nữ đi là đặc chủng thiết kế rồi đấy. Piaggio đi thì được cái dáng nhưng thực tế chỉ đươợc đúng mỗi cái khoản đấy gọi là hơn hãng khác 1 tí chứ về các mặt khác thì đều kém.

nguyenhanh

Xe hơi
Mợ đừng dựa vào thông số kỹ thuật chiều cao yên của xe mà so sánh. Không chuẩn đâu. Tốt nhất là ra các showroom ngồi thử.
Nếu mợ thick qua cửa hàng em cho chạy thử Li luôn. Đảm bảo mợ thích. Không thích trả lại.

LiemBlue

Xe lăn
Mợ đừng dựa vào thông số kỹ thuật chiều cao yên của xe mà so sánh. Không chuẩn đâu. Tốt nhất là ra các showroom ngồi thử.
Nếu mợ thick qua cửa hàng em cho chạy thử Li luôn. Đảm bảo mợ thích. Không thích trả lại.
Thử có được kèm theo mợ không ạ=))

Liberty125.ie

Xe buýt
Mua Liberty bạn ơi, đi Nozza zai nó ko ngắm đâu :> mình hay đi học ngang qua chỗ Piaggio Nguyễn Thái Học mà thấy mọi người đi qua kiểu gì cũng ngó nhìn mấy em Vespa, Liberty thi nhau tỏa sáng sau cái kính của showroom.. xe nó là phương tiện thôi đừng quan trọng hóa tuổi thọ làm gì.

Ps: Lâu mới gặp huyền thoại Honda cmt ^ "MEOMATTO"

Chỉnh sửa cuối:

MinPrince

Xe buýt
Còn trẻ là thanh niên thì nên mua LX, Liberty. Còn già, trung niên thì cứ Honda mà chiến ;)).

thangngo

Xe tăng
Mợ này PR Pi mà không chịu đọc kỹ cái, ng ta ở trong sài gòn cơ mà

chaien220889

Xe đạp
Nozza nhìn nữ tính thật đấy, nhưng mà nhìn qua thôi, nhìn kỹ với mình là xấu. Với lại xe nhỏ, nếu có gia đình mà đi không biết nhét con cái ở góc nào. Nếu là 2 con đó mình sẽ mua liberty. Em cũng giống bác chủ thớt cao 1m57 nhưng nhẹ hơn bác. Em chơi con ab mới mà ai cũng hãi :))

blacksky2048

Xe tải
M đang chạy Click muốn đổi xe khác, phân vân giữa liberty 3v và Nozza
Thích liberty vì nhìn thời trang , 3 van mới ít hao xăng ,nhưng cốp hơi nhỏ và nghe nói hay bị hư vặt ,lỗi vành , m hơi hoang mang
Nozza cũng dễ thương, cốp to , chổ đổ xăng tiện , nhưng hơi nhỏ và nghe nói đang có lỗi dể gây cháy
Giá cả ko quan trọng, m ko thích SYM hay Lead , Vespa Lx quá đẹp nhưng cao và nặng quá, SH mode thì ko đẹp
Mọi người tư vấn cho m với xe nào đẹp và bền ???
M cao 1m57 nặng 45kg
Mình khuyên bạn chân thành là nên tránh xa nozza ra dì mình mới mua hồi tháng 9 năm ngoái, mà đã bị gỉ sét ống bô, sét tay ga mới đi sửa về, chưa tính lỗi ống dẫn xăng phải đem bảo hành.:D nói chung tránh xa yamaha

meomumiu

Xe đạp
thôi kiếu nozza đi mợ chủ ơi.... em nhìn nó cái mông cứ hở hoang hoác í trông khiếp =((
li 3v italia đi mợ hhe có gì sang tháng em qua chỗ bác NguyênHanh múc
p/s : liệu đến tháng sau còn em nào ko nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Thời trang sành điệu thì LI ạ,nhưng thực sự xe này đi như máy cày :(

Htrang0209

Xe đạp
Loại nozza và lead thì con lăn tăn Sh mode với Li , Li thì dc cái đẹp thôi , sh mode ko đẹp được cái máy móc hiện đại , giờ sao ta ?? Mình có 2 bé rồi nhưng vẫn còn trẻ , ra đường nói có chồng con ko ai tin vẫn giống mấy e xì tin kaka

MinPrince

Xe buýt
Loại nozza và lead thì con lăn tăn Sh mode với Li , Li thì dc cái đẹp thôi , sh mode ko đẹp được cái máy móc hiện đại , giờ sao ta ?? Mình có 2 bé rồi nhưng vẫn còn trẻ , ra đường nói có chồng con ko ai tin vẫn giống mấy e xì tin kaka
Nếu mợ có gia đình rồi thì nên mua Lead ợ. Sau các con nhớn còn chờ đi chứ đi Li thì hơi bị chật đấy [-O<

Htrang0209

Xe đạp
Nguoi m cũng hơi nhỏ con nên nhìn Lead thấy to quá , kết cái cốp của e Lead ghê , ma m đi Lead chắc toàn thấy xe ko thấy ng đâu hết , con nhỏ b nó vừa nói chiếc Li của nó mới hư nữa nhưng xe nó đời cũ , ko biết xe 3van có bền hơn ko

meomatto

Xe buýt
Lead mà sợ to thì sh mode với cả lib hay lx thì em đi thế nào được? 2 nhóc rồi thì cứ lead mà dùng thôi em, tiện lắm!

MinPrince

Xe buýt
Nguoi m cũng hơi nhỏ con nên nhìn Lead thấy to quá , kết cái cốp của e Lead ghê , ma m đi Lead chắc toàn thấy xe ko thấy ng đâu hết , con nhỏ b nó vừa nói chiếc Li của nó mới hư nữa nhưng xe nó đời cũ , ko biết xe 3van có bền hơn ko
Lead thì to dáng thôi chứ dắt cũng nhẹ không phải nặng đâu mợ, nếu mợ có tiền hẳn thì nên mua LX nếu vẫn thích sang trọng, thời trang. Nhưng công bảo dưỡng Piaggio cũng tốn và đòi hỏi phải chăm chút nhiều. Giờ mợ con nhỏ thì có thể mua Li, con và mẹ ngồi vô tư. Nhưng sau con vào lớp 1 rồi tiểu học, đưa đón bất tiện lắm.

Vẫn 1 vote cho em Lead dành cho người có gia đình, đi an toàn mà hiệu quả. he he

lpz

Xe tải
Chủ thớt đẽo cày giữa đường à, mỗi cmt thấy chọn và loại 1cái xe khác nhau, ai biết giúp chứ. Ng nhỏ và có 2con rồi thì Lead là chuẩn nhất, nếu k thì Nozza, thế thôi