Nên mua LK dự án nào khu vực giáp ranh Nam Từ Liêm - Hoài Đức

huongpc

Xe hơi
Hay cụ thử tham khảo bên louis city xem nhà e cx vừa chốt lô góc 6,5 tỏi hơn 100m2 bên đó chắc đầu 2021 về đó. Tại thấy bên đó cx khá ngon so vs tầm tiền
6.5 tỏi ý cụ là chỉ có đất không chứ gì? cụ cứ lập lờ.. nhà xây thô thêm 2 tỏi nữa nhé

huongpc

Xe hơi

Edgar90

Xe tải
Nam 32 westpoint trung tâm hoài đức là 1 sự lựa chọn cho cụ nào tài chính vừa phải, giá e đang thấy tốt, hơn 3 tỏi có căn 72-78m2 xây thô 4 tầng ;;)

Vô-va

Xe tải
Em chốt căn bên HUD Vân Canh được mấy tuần này rồi ạ \:D/
Hơn 110m2 khoảng 6 tỏi
Có thể bác tính đúng đấy, trong bất động sản có 3 yếu tố chính
1. Vị trí
2. Vị trí
3. Vị trí
Nhìn qua khu đô thị thì lem nhem do nhà bỏ hoang, nhưng đến khi ở kín và cây lớn thêm chút che bóng mát kín hết đường phố thì rất khác đấy. Lợi thế của khu này thì giờ đã rõ còn nhược điểm khắc phục được.

KING9999

Xe tải
Người OF
Đường Trịnh Văn Bô nối vào Vân Canh HUD sắp thông. Các cụ có mua thì quyết nhanh không là hết cơ hội đấy.
Khi chưa thông và thông rồi câu chuyện nó khác nhau hoàn toàn
LK mặt đường 30m giờ giá sao cụ?

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

Hoacomay17

Xe tăng
Em chốt căn bên HUD Vân Canh được mấy tuần này rồi ạ \:D/
Hơn 110m2 khoảng 6 tỏi
cụ đã xem bên đó nhiều chắc cũng dư vài thông tin. Cho em xin tham khảo nhé.taif chính em cũng tầm 7 tỷ muốn mua một căn trước mắt cho thuê sau về ở

Trumpet

Xe tải
Em ké đất cụ chủ tí ah.
Cụ nào đang bán Nam 32 west point cho em xin bảng hàng vào inbox nhé. Ưu tiên Tây Tứ Trạch ah. Cảm ơn các cụ.

huongpc

Xe hơi
Có thể bác tính đúng đấy, trong bất động sản có 3 yếu tố chính
1. Vị trí
2. Vị trí
3. Vị trí
Nhìn qua khu đô thị thì lem nhem do nhà bỏ hoang, nhưng đến khi ở kín và cây lớn thêm chút che bóng mát kín hết đường phố thì rất khác đấy. Lợi thế của khu này thì giờ đã rõ còn nhược điểm khắc phục được.
E cũng đi gần hết cả dự án khả dĩ mạn giáp ranh NTL, Hoài Đức, Hà Đông rồi.
Xét về vị trí thì khu Vân Canh này có cả đường 3.5, đường 70 và đường TVB sau về quê nhà em cũng tiện mà vk đi làm khu Duy Tân cũng tiện.
Lúc đầu vào thấy nhà xuống cấp, sàn sụt lún cả 30 - 40cm, rồi đường thì CĐT chưa làm xong lồi nắp cống, em cũng nhụt chí, định thôi.
Sau suy nghĩ với giá, vị trí và diện tích nhà như thế thì cũng ko có dự án thứ 2 khả dĩ.
Thế là em lại đến xem KĐT mấy lần nữa, nói chuyện với các bác dân cư & công nhân đang thi công công trình hoàn thiện nhà trong đó.
Buổi tối thì thấy cũng khá sầm uất nhé, đường 30m các chị em gái mở đài tập aeorobic đến 9, 10h tối,
tỉ lệ dân vào ở cũng phải gần 30% (tối dân về nhà sáng đèn nhìn rõ hơn).
Sàn nhà sụt lún thì ngẫm lại là tình trạng chung của các khu ĐT có nền đất ruộng, quan trọng là móng có đóng cọc rồi nên mấy bác công nhân bảo tường dầm ok lắm, ko vấn đề gì.
Khi hoàn thiện chỉ cần bơm cát vào, đổ thêm lớp bê tông cốt thép xuống nền tầng 1 là ok.
Tường bao bên ngoài cũng chỉ cần nêm cọc làm lại móng là xây lên được ko vấn đề gì.
Còn đường nội khu, may ra sau này CĐT nó dải thêm được lớp áp pha nữa lên thì ấm, ko thì vẫn cố chịu được.
Nhiều bác cư dân vốn là dân trong quận HBT, Cầu Giấy ra ở 2, 3 năm nay bảo KĐT nhiều cây cối, yên tĩnh ít khói bụi nên chất lượng không khí tốt, mà mùa mưa cũng ko ngập úng gì bao giờ.
Nói chung khu này ko phải khu đại gia, cũng ko kỳ vọng an ninh an toàn, dân trí cao như các khu khép kín được, nhưng đáp ứng được các nhu cầu cơ bản nên em múc thôi.

vuchungpt

Xe đạp
E cũng đi gần hết cả dự án khả dĩ mạn giáp ranh NTL, Hoài Đức, Hà Đông rồi.
Xét về vị trí thì khu Vân Canh này có cả đường 3.5, đường 70 và đường TVB sau về quê nhà em cũng tiện mà vk đi làm khu Duy Tân cũng tiện.
Lúc đầu vào thấy nhà xuống cấp, sàn sụt lún cả 30 - 40cm, rồi đường thì CĐT chưa làm xong lồi nắp cống, em cũng nhụt chí, định thôi.
Sau suy nghĩ với giá, vị trí và diện tích nhà như thế thì cũng ko có dự án thứ 2 khả dĩ.
Thế là em lại đến xem KĐT mấy lần nữa, nói chuyện với các bác dân cư & công nhân đang thi công công trình hoàn thiện nhà trong đó.
Buổi tối thì thấy cũng khá sầm uất nhé, đường 30m các chị em gái mở đài tập aeorobic đến 9, 10h tối,
tỉ lệ dân vào ở cũng phải gần 30% (tối dân về nhà sáng đèn nhìn rõ hơn).
Sàn nhà sụt lún thì ngẫm lại là tình trạng chung của các khu ĐT có nền đất ruộng, quan trọng là móng có đóng cọc rồi nên mấy bác công nhân bảo tường dầm ok lắm, ko vấn đề gì.
Khi hoàn thiện chỉ cần bơm cát vào, đổ thêm lớp bê tông cốt thép xuống nền tầng 1 là ok.
Tường bao bên ngoài cũng chỉ cần nêm cọc làm lại móng là xây lên được ko vấn đề gì.
Còn đường nội khu, may ra sau này CĐT nó dải thêm được lớp áp pha nữa lên thì ấm, ko thì vẫn cố chịu được.
Nhiều bác cư dân vốn là dân trong quận HBT, Cầu Giấy ra ở 2, 3 năm nay bảo KĐT nhiều cây cối, yên tĩnh ít khói bụi nên chất lượng không khí tốt, mà mùa mưa cũng ko ngập úng gì bao giờ.
Nói chung khu này ko phải khu đại gia, cũng ko kỳ vọng an ninh an toàn, dân trí cao như các khu khép kín được, nhưng đáp ứng được các nhu cầu cơ bản nên em múc thôi.
cụ múc chưa. giá cả thế nào đấy cụ

huongpc

Xe hơi