[Công nghệ] Nên mua loại camera hành trình loại nào tốt nhất hiện nay?

Mr Lý

Xe tải
Cụ báo em cái giá từng loại nhé

thaihana

Xe điện
Em đang dùng x9, đang định đổi qua xiaomi để xem được ngay trên điện thoại chứ cứ mỗi lần muốn xem lại phải tháo lắp thẻ rầy rà lắm.

MBK

Xe hơi
Không thấy nói đến thông số ghi full HD 1h hết bao nhiêu dung lượng thẻ nhớ nhỉ ?

Autocarpro

Xe hơi
Camera hành trình có rất nhiều loại, chất lượng vietmap cũng ở mức trung bình thôi ạ, quan trọng các cụ muốn ở tầm nào tiền.

Autocarpro

Xe hơi
Em đang dùng x9, đang định đổi qua xiaomi để xem được ngay trên điện thoại chứ cứ mỗi lần muốn xem lại phải tháo lắp thẻ rầy rà lắm.
Cụ thử dùng OrdroX5 xem ạ, xem trên đt rất tiện

Amicar.vn

Xe máy
Mua loại tích hợp trên gương chiếu hậu cũng ok

xeruabo2

Xe điện

Bách Vui Tính

Đi bộ
Camera hành trình giờ đây đã trở thành bạn đồng hành đáng tin cậy của người điều khiển xe hơi. Được ví như chiếc hộp đen ghi lại dữ liệu hành trình của ô tô, nhiều lái xe đã có thể minh oan cho mình khi bị rơi vào những sự cố đáng tiếc.
Camera hành trình loại nào tốt

Tư vấn chọn mua camera hành trình loại nào tốt

Như trước kia ở Việt Nam luôn xảy ra tình trạng nếu va chạm giữa ô tô và loại khác nhỏ hơn thì chắc chắc xe “to” hơn là có lỗi và phải đền bù thì nay nhờ sự xuất hiện của camera hành trình, những chiếc xe này có thể chứng minh lỗi là do bên nào. Xuất phát từ ý nghĩa thực tiễn vô cùng to lớn đó nhu cầu trang bị camera hành trình tăng mạnh. Tuy nhiên nên mua loại camera hành trình nào sẽ tốt và chất lượng, địa điểm mua ở đâu đáng tin cậy luôn là những câu hỏi băn khoăn của người dùng.

* Kiến thức cơ bản để chọn mua camera hành trình tốt nhất.
Trên thị trường xuất hiện rất nhiều loại camera hành trình với nhiều chức năng, thậm chí tích hợp cả GPS định vị toàn cầu, Wifi, google map… Tùy thuộc vào nhu cầu sử dụng để người dùng chọn được một chiếc camera hành trình như ý. Tuy nhiên các bạn cần lưu ý những điểm sau:

Đầu tiên nên chọn một chiếc camera sử dụng dễ dàng với những thao tác đơn giản. Với những bác tài lớn tuổi hoặc không thực sự am hiểu công nghệ không nên chọn một chiếc camera hành trình có quá nhiều chức năng hiện đại bởi vì thực tế là không cần thiết. Chọn theo nhu cầu sử dụng và quan trọng nhất là cần phải tự động ghi hình ngay sau khi xe khởi động và có thể xem lại được ngay khi bấm nút.
Độ phân giải của một chiếc camera hành trình là một yếu tố rất quan trọng cần để tâm đến. Camera cần có độ phân giải cao, độ phân giải HD trở lên, độ nhạy sáng tốt và có thể quay trong điều kiện ánh sáng kém khi di chuyển vào ban đêm.
Hỗ trợ thẻ nhớ: Với độ phân giải cao thì các video quay lại sẽ có dung lượng lớn. Chính vì thế nên mua những sản phẩm có hỗ trợ khe cắm thẻ nhớ, tối thiểu là 8Gb.
Số lượng cổng quay video cũng rất quan trọng. Đối với các camera hành trình đời mới có 2 cổng camera, một cổng camera chính giành cho việc quan sát, cổng còn lại là giám sát xe.
Một số tính năng hỗ trợ và các phần mềm phân tích trong camera sẽ giúp bạn xem lại video dễ dàng. Nên chọn các loại camera được tích hợp phần mềm phân tích.
Chọn địa chỉ mua uy tín, sản phẩm có tem mác đảm bảo, có bảo hành, các sản phẩm chính hãng. Tuyệt đối không mua hàng trôi nổi tránh mất tiền nhiều lần cho việc thay thế sửa chữa, thậm chí chỉ sau vài chục giờ ghi hình camera có thể hỏng ngay và không bắt đền ai được.

Trên thị trường có rất nhiều loại camera hành trình được quảng cáo rất phổ biến hiện nay, từ những hãng Đài Loan, Trung Quốc, Hàn Quốc mới mức giá rẻ nhất từ 1,2tr đồng trở lên.

Thương hiệu cao cấp nhất tại Việt Nam hiện tại là các sản phẩm Camera hành trình VietMap được là loại Camera được sử dụng phổ biến nhất tại Việt Nam như Camera hành trình VietMap X9 model được bảo hành tới 24 tháng trên toàn quốc.

Camera hành trình Vietmap X9

Một số thông số kỹ thuật của Camera hành trình Vietmap X9 tốt nhất hiện nay.

Một trong những điểm nổi bật mà rất nhiều tài xế lựa chọn loại camera X9 nhờ giá thành hợp lý khoảng 2,6tr các tính năng phù hợp. Đặc biệt là hệ thống định vị và dẫn đường chính xác, bản đồ của Vietmap X9 được cập nhật tự động 03 tháng/ 1 lần và hoàn toàn miễn phí. Đây là dữ liệu bản đồ tốt nhất Việt Nam hiện nay.

VietMap X9 là loại camera 01 mắt, nếu quý khách cần lắp đặt 02 mắt có thể tham khảo sản phẩm Camera hành trình Vietmap K12 có thể ghi hình trước và sau.

Camera hành trình Vietmap K12

Camera hành trình Vietmap K12 ghi hình đồng thời 2 Camera cùng lúc, góc quay 170 độ.

Tất cả sản phẩm đều được bảo hành từ 12 đến 24 tháng trên toàn quốc. Quay Full HD và rõ nét ngay cả khi điều kiện ban đêm.
.........
Chào các bác,camera sau thì em không cần,nhưng nếu có thì tốt hơn.
Các bác có biết loại camera nào gắn trên xe để giám sát hành khách nữa không.
Em cũng làm nghề lái xe nên cứ cẩn thận vì nhiều khi phòng người ngay chứ chẳng thể phòng kẻ gian được.
Có gì thì còn có camera để cho kẻ xấu,khi biết có camera nó sẽ chờn mà không dám manh động.
Camera giám sát trong phạm vi xe,nếu trên nóc xe mà có camera 360° nữa thì tuyệt.
Các bác giúp em cái nhé.
Chốt lại : em cần tư vấn của các bác để mua.
1 _ camera hành trình
2 _ camera giám sát lái xe và hành khách.
3 _ camera 360° gắn trên nóc xe.
Em cảm ơn các bác ạ.
Sđt của em 0946628783.
0986860001.

Nobita Lee

Xe đạp
Website
coupontree.co
Trong phân khúc tầm 1tr không em nào địch được: Xiaomi Yi Car DVR, các cụ có thể xem đánh giá em nó tại đây: https://camerahanhtrinhreview.blogspot.com/2018/01/anh-gia-camera-hanh-trinh-xiaomi-yi-car.html
Trong phân 2 triệu thì Vietmap X9 có thể coi là ngon nhất, đánh giá xem nó đây: https://camerahanhtrinhreview.blogspot.com/2018/01/anh-gia-camera-hanh-trinh-vietmap-x9.html

Trên 2 triệu thì có rất nhiều lựa chọn như Vietmap X9S, Vietmap K9 Pro, Webvision S8, hay cao cấp hơn nữa là Vietmap K12, HP550G... các cụ có thể tham khảo thêm tại đây: https://camerahanhtrinhreview.blogspot.com/2018/01/tong-hop-nhung-camera-hanh-trinh-o-to.html

Chúc các cụ chọn được camera hành trình ưng ý.

carplan

Xe hơi
- Mời Cụ lựa ...$$$ !

PBHN

Xe tải
Cụ chọn loại nào có cảnh báo tốc độ ấy, xxx hay bắn chạy quá tốc độ nên có cái này chạy khá yên tâm.
Ngoài ra nếu xe cụ có cái đế gương hậu (chỗ kính chắn gió) to thì ko nên dùng Cam gắn gương, Cam bị che một góc trên bên phải rất tức mắt, cụ xem hình em gắn kèm.

huyanh07

Xe buýt
Cụ chọn loại nào có cảnh báo tốc độ ấy, xxx hay bắn chạy quá tốc độ nên có cái này chạy khá yên tâm.
Ngoài ra nếu xe cụ có cái đế gương hậu (chỗ kính chắn gió) to thì ko nên dùng Cam gắn gương, Cam bị che một góc trên bên phải rất tức mắt, cụ xem hình em gắn kèm.

Xe em có cái đế cảm biến to đùng trên kính lái như cụ nói thì nên mua loại cam gì để khỏi bị che góc khó chịu hả cụ tư vấn cho em với

PBHN

Xe tải
Xe em có cái đế cảm biến to đùng trên kính lái như cụ nói thì nên mua loại cam gì để khỏi bị che góc khó chịu hả cụ tư vấn cho em với
Xe nhà em 5 cửa, do không có kinh nghiệm em chọn loại màn hình gương Vietmap G79, nên có một số nhược điểm khi lắp đặt và sử dụng, nhưng ko đến mức ko chấp nhận đc.
Về CAM, không cần phải quá nét 2K, 4K đâu cụ, nó chỉ tốn bộ nhớ thôi. Cụ nghiên cứu cái loại hit kính của Vietmap/papago/HP, hay loại đặt trên taplo của webvision xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

huyanh07

Xe buýt
Xe nhà em 5 cửa, do không có kinh nghiệm em chọn loại màn hình gương Vietmap G79, nên có một số nhược điểm khi lắp đặt và sử dụng, nhưng ko đến mức ko chấp nhận đc.
Về CAM, không cần phải quá nét 2K, 4K đâu cụ, nó chỉ tốn bộ nhớ thôi. Cụ nghiên cứu cái loại hit kính của Vietmap/papago/HP, hay loại đặt trên taplo của webvision xem sao.
Vâng cảm ơn cụ! :-bd