nên mua nhà trong ngõ ô tô không vào được nhưng gần trung tâm hay lên chung cư vớu cùng tầm giá nhưng xa trung tâm hơn?

vietsky1507

Xe tải
Nhà ngõ thì mấy bà hàng cá, hàng thịt, tiểu thương thích mua,
Chung cư thì dân công chức, văn phòng ưu tiên

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
Em ít tiền nên ở chung cư tiện hơn, ko ẩm ướt, nồm mốc, an toàn, ê tô chui xuống hầm, ko mưa gió rét mướt gì cả, khi nào có nhiều tiền em mới xuống đất, và phải mua nhà ê tô chui vào được nhà

phihanhgia

Xe điện
E đọc bài này ko biết có đúng không, theo các cụ xu hướng sắp tới thế nào?
Tôi cho là sẽ phân hóa mạnh. Nhà ngõ ô tô không vào được cũng có mấy loại: ngõ sâu, ngõ nông, gần bến tàu điện, bên xe bus, an ninh khu lân cận, ...
Nhà ngõ nhỏ sâu, đi xa mới ra đường lớn, đi xa mới đến bến tàu thì giảm giá hoặc đi ngang. Đây là phân khúc của những người tài chính hạn chế, kinh doanh buôn bán nhỏ.
Nhà ngõ nhỏ, nông, gần đường lớn, tiện giao thông công cộng thì có nhiều khách hàng hơn nên giảm giá không sảy ra.

khoinguyen

Xe điện
Em chào cụ, dạo này cụ còn hay thức khuya ko ạ :D
Hee, chào cụ, dễ gần chục năm rồi họ nhà Vạc cụ nhỉ, giò em có tuổi rồi, chỉ thức đến nửa đêm thôi, thi thoảng cũng thức đến gần sáng. Cụ khoẻ ko, làm an thế nào, có dịp gặp lại cũng hay nhỉ.

phucloc8899

Xe container
Hee, chào cụ, dễ gần chục năm rồi họ nhà Vạc cụ nhỉ, giò em có tuổi rồi, chỉ thức đến nửa đêm thôi, thi thoảng cũng thức đến gần sáng. Cụ khoẻ ko, làm an thế nào, có dịp gặp lại cũng hay nhỉ.
Cảm ơn cụ, em cũng có tí tủi dùi nên cũng như cụ thôi, hôm nào hết dịch em lên HN alo cụ nhé :D

minha0915

Đi bộ
ở chung cư với ở nhà đất ngoại thành, em có otô, cái nào hơn các cụ nhỉ?

loveall

Xe đạp
Nếu cho thuê thì chung cư cho thuê được giá mà dễ hơn.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Nhiều bác cứ cầm cmn tinh con giả cầy.

Cứ vác cmn hai cái sổ cc và nhà đất ra ngân hàng cắm mà xem....định giá thế nào.....khấu hao lên xuống ra sao.....chi phí bảo hiểm nọ chai.....là biết nên đầu tư cái gì thôi, bọn cho vay nặng lãi nó luôn biết phải làm gì cho an toàn với đồng vốn. ;))

Các cụ nói "Ăn chắc mặc bền" nó là như thế.

Nói thực là toàn người lớn cả, anh em xít đờ các thể loại cứ lạng vạng trên này làm đê.ú gì cho nó khổ đời ra. :))

Các cụ đi mua xe cũng thế, nếu là xe đẳng cấp tinh hoa thì đem đi cắm ắt phải được 2 lần giá mua. Nên cứ cái gì cắm được hai lần giá mua thì đầu tư, chả phải ngợi. Quảng cáo làm lờ gì cho mất công. =))
Cụ bói đoạn đất thì em hiểu, nhưng vụ xe thì em không hiểu. Cụ nói xe xin cắm được 2 lần giá mua chắc có uẩn khúc gì hay nói đến hình ảnh. Chứ chả lẽ em đập con LR 8 tỉ mai cắm được 16 tỉ thì em làm liền:)).

HuongCrv

Xe điện
Em vote chung cư?

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Vấn đề ai cũng biết là nếu 1 căn nhà nhỏ (em cứ lấy 30-40m2 làm mẫu) thì không thể bằng chung cư khi sinh sống được. Nhưng đi sâu vào thì không quá bi quan cho mảng nhà nhỏ, vì XH có người này người kia, không đồng bộ hóa suy nghĩ được.
Lướt nhanh vài điểm các cụ sẽ thấy thị trường càng ngày càng chia nhỏ phân khúc thị thị trường và khách hàng mục tiêu. (Tạm cho số tiền 2.5 tỉ có 1 cái nhà bé hoặc 1 căn chung cư)
- Vấn đề thu nhập. Nếu thu nhập đều đều tiềm năng thu nhâph tốt thì ở CC hơn, nhiều người tự do không muốn chi gần 1 củ tiền phí các kiểu cho CC thị họ lại chọn nhà đất.
- Văn hóa sinh hoạt và vùng miền: Hầu như những người mua nhà nhỏ là nhà ngoại tỉnh và có tí thế hệ các cụ lên ở hoặc hay lên thăm hỗ trợ con cháu. Thị trường vẫn còn nhiều nhóm khách hàng này lắm chứ chư tuyệt chủng đâu, tâm lý tự do, thoải mái trong tư tưởng "nhà của mình" không bị phụ thuộc rất quam trọng. Nhóm mua CC đa phần là trẻ, nếu có các cụ kể cả các cụ quê xa thì cũng thuộc giai cấp đi làm NN hay cán bộ hay đại loại thế...
- Vấn đề thời gian hoạt động Về lý thì nhà đất vẫn ổn định về giá hơn CC, dù gì nó cũng chỉ phụ thuộc vào 1 yếu tố là THỊ TRƯỜNG sẽ quyết định giá, còn CC thì khá nhiều yếu tố khác ảnh hưởng đến giá như CĐT, thời gian của khu CC và đầy yếu tố trời ơi khác...
- Giai đoạn sinh sống: Em thấy phần này khá nhiều người có suy nghĩ khi mua nhà đất là họ dựa vào thời điểm của họ. Mục tiêu là nhà to, và kế hoạch 10 năm sau đó chuyển địa điểm hay các KH khác nên họ mua nhà nhỏ chứ không mua CC, vì cứ tạm tính trước khi có Covid thì đương nhiên nhà đất cứ tằng tằng lên theo thời gian nên họ tính bài này để lúc di chuyển sẽ có thanh khoản nhanh và bảo toàn vốn... Đương nhiên họ phải hy sinh tiên ích văn minh đô thị của CC.
Cái này em tự dự chẳng có dẫn chứng hay theo nguồn nào, chém lên đây cho vui các cụ không cần phải tin hay nghi ngờ làm gì.

Thanhvuóng71

Xe điện

hdct13

Xe hơi
ở chung cư với ở nhà đất ngoại thành, em có otô, cái nào hơn các cụ nhỉ?
Trước em con nhỏ ở cùng các cụ ngoại thành cách cty 25km đi làm bằng ô tô sáng đi mất 1 tiếng, chiều về mất 1 tiếng 10 phút. Giờ con lớn rồi vào nội thành sống nhà cách cty tầm 6km đi và về bằng xe máy mất khoảng 25~30 phút. Với người làm công việc như em bắt đầu từ 8h sáng đến chiều sớm nhất 6h cắp đít về thì phương án đi ô tô về ngoại thành mất quá nhiều thời gian. Ở ngoại thành thì thoáng đãng mát mẻ hơn nhưng không có nhiều tiện ích, dịch vụ. Theo em để bon chen cuộc song và tạo điều kiện con cái học hành thì vẫn nên ở nội thành còn có điều kiện làm thêm căn nhà nhỏ ngoại ô cuối tuần về chơi thôi chứ ở mãi quê mà ko họ hàng thân thích gì em e là cũng nhanh chán.