Nên mua Piaggio Medley hay Honda SH ?

Tranghaakiko

Xe máy
SH là kinh tế nhất về lâu về dài cụ ạ.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn

099

Xe hơi
1 vote cho SH ạ

azeus85

Xe hơi
SH2017. Nhiều tính măng, xe ít mất giá

azeus85

Xe hơi
Ít mất giá thì đúng, nhưng tính năng thì nó cũng chỉ là cái xe máy, có tính năng gì hơn Medley thế bạn :D
Bác là sales của Piago à? Em là người dùng chả là sales của Honda nên không cần tranh luận nhé.
Với lại, bỏ 80-100 triệu thì kể cả xe máy thì người ta cũng có quyền cân nhắc, bác không nên khinh kiểu "chỉ là cái xe máy".
Mà Medley có smart key ko nhỉ?
http://vietnambiz.vn/infographic-chon-xe-tay-ga-cao-cap-honda-sh-abs-hay-piaggio-medley-abs-7848.html

li_pi_ti

Xe máy
Bác là sales của Piago à? Em là người dùng chả là sales của Honda nên không cần tranh luận nhé.
Với lại, bỏ 80-100 triệu thì kể cả xe máy thì người ta cũng có quyền cân nhắc, bác không nên khinh kiểu "chỉ là cái xe máy".
Mà Medley có smart key ko nhỉ?
http://vietnambiz.vn/infographic-chon-xe-tay-ga-cao-cap-honda-sh-abs-hay-piaggio-medley-abs-7848.html
Mình cũng chỉ là ng dùng thôi. Bạn nhắc Smart key cũng đúng, đấy cũng là 1 tiện ích. Với medley thì ko có smart, nhưng có lắp thêm được, mất thêm tầm hơn 2triệu :)
SH mà ko bị làm giá, thì ngày trước có khi mình cũng mua SH đó :D
Mà cho mấy anh em đang đi SH, đi sang Medley của mình đều khen xe ngon, đi sướng.
Quan trọng là Medley ABS so về giá ban đầu với SH ABS thì cũng cách hơn chục triệu :D , cùng phân khúc mà giá hơn 15% lúc ban đầu mua xe, nên thôi mình chọn medley, Và cũng hơn nửa năm rồi, ko thấy hối hận gì cả :)

newch

Xe tăng
Mình cũng chỉ là ng dùng thôi. Bạn nhắc Smart key cũng đúng, đấy cũng là 1 tiện ích. Với medley thì ko có smart, nhưng có lắp thêm được, mất thêm tầm hơn 2triệu :)
SH mà ko bị làm giá, thì ngày trước có khi mình cũng mua SH đó :D
Mà cho mấy anh em đang đi SH, đi sang Medley của mình đều khen xe ngon, đi sướng.
Quan trọng là Medley ABS so về giá ban đầu với SH ABS thì cũng cách hơn chục triệu :D , cùng phân khúc mà giá hơn 15% lúc ban đầu mua xe, nên thôi mình chọn medley, Và cũng hơn nửa năm rồi, ko thấy hối hận gì cả :)
Medley ABS 2 bánh hay 1 bánh bác nhỉ?
Dòng này em thấy dáng xấu, mà Vespa thì ưng mỗi dáng LX

Chắc vì thế mà doanh số thấp quá, ko biết Pi stop chưa

mrArmy

Xe hơi
Theo e cụ cứ SH mà téng :D

li_pi_ti

Xe máy
Medley ABS 2 bánh hay 1 bánh bác nhỉ?
Dòng này em thấy dáng xấu, mà Vespa thì ưng mỗi dáng LX

Chắc vì thế mà doanh số thấp quá, ko biết Pi stop chưa
2 bánh cụ nhé. Dòng xe toàn cầu mà cụ còn chê xấu thì do thẩ mỹ của cụ rồi. Mà bây giờ , về vespa cụ vẫn khen LX đẹp thì em cũng chịu, e thấy sprint, primavera dáng hiện đại hơn lx nhiều :D , chắc thẩm mỹ của cụ hơi cổ điển.

Medley doanh số thấp vì các cụ đi SH oai hơn và bán lại đc giá hơn, chứ ko phải vì nó chất kém đâu :D . Medley xuất khẩu ra nc ngoài đó :) , Mà mình đi medley ra đường gặp ít ng, cảm giác độc, như đi xe nhập ý :))

newch

Xe tăng
2 bánh cụ nhé. Dòng xe toàn cầu mà cụ còn chê xấu thì do thẩ mỹ của cụ rồi. Mà bây giờ , về vespa cụ vẫn khen LX đẹp thì em cũng chịu, e thấy sprint, primavera dáng hiện đại hơn lx nhiều :D , chắc thẩm mỹ của cụ hơi cổ điển.

Medley doanh số thấp vì các cụ đi SH oai hơn và bán lại đc giá hơn, chứ ko phải vì nó chất kém đâu :D . Medley xuất khẩu ra nc ngoài đó :) , Mà mình đi medley ra đường gặp ít ng, cảm giác độc, như đi xe nhập ý :))
Đâu cứ phải thiết kế toàn cầu là đẹp đâu cụ.
Dòng LX, Sprint, Primavera... cùng một kiểu phom thì đẹp mà cụ.
SH nó ở VN cả 15 năm rồi, chứng minh và luôn đổi mới thì mới tồn tại được.
Medley ko biết Pi có chấp nhận đầu tư lâu dài ko hay lại khai tử sớm

Hùng Sushi

Xe tải
Cụ phán chuẩn đấy. Đợt trc e mua xe cũng bánh khảo medley xog có ku em làm vespa khuyên ko nên mua vì hay hỏng vặt và chả ai đi mấy. Nếu mua thì nên xúc sprint hoặc gts.

li_pi_ti

Xe máy
Ý mình là thiết kế của xe này được áp dụng chung cho tất cả thị trường, nên ko có chuyện không đẹp được. Mình trước thấy liberty đẹp, mà sau khi đựng 2 con cạnh nhau thì thấy liberty ko có cửa nào để so về nét với Medley đc :)
SH thì tất nhiên cũng đẹp, nhưng bị làm giá ghê quá. Chứ ko phải SH thể hiện ưu điểm vượt trội hơn Medley. Mình đã so cảm giác lái của Medley với nhiều SH rồi, và những ng đi SH, đi thử Medley của mình thì cũng kêu đi sướng hơn SH.
Còn về hãng Pi thì đúng có vẻ ko làm mạnh việc đầu tư cho medley nữa, chuyển sang đầu tư cho GTS rồi :D

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Cụ phán chuẩn đấy. Đợt trc e mua xe cũng bánh khảo medley xog có ku em làm vespa khuyên ko nên mua vì hay hỏng vặt và chả ai đi mấy. Nếu mua thì nên xúc sprint hoặc gts.
Ui thế hả cụ. Cụ nói thế ai dám mua nữa

li_pi_ti

Xe máy
Nếu đi đường xa , tốc độ cao thì sprint sao sánh đc với Medley hả bạn. GTS thì giá lại cao hơn medley kha khá :D.
Nói chung so sánh thì cũng nhiều khía cạnh, và nhìn vào ưu điểm của Medley thì chọn nó thôi bạn. Nó cũng 1 thời dẫn đầu công nghệ của Pi và tại thời điểm ra mắt thì cũng có nhiều ưu điểm hơn SH 2016 mà :D
Mình cũng chỉ nói tiếng công bằng thôi, nói chung mua xe chỉ ngại lúc vào hãng bảo dưỡng vì giá Pi cao thôi, chứ đi thì quá sướng

li_pi_ti

Xe máy
Ui thế hả cụ. Cụ nói thế ai dám mua nữa
Cụ đừng nghe ng ta nói, khi ng ta ko sử dụng xe :D
Medley chỉ ko phù hợp với chị em ở khoản yên cao quá thôi :D
Chứ ưu điểm về ABS hay cốp rộng thì chị em mê mệt :D

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Cụ đừng nghe ng ta nói, khi ng ta ko sử dụng xe :D
Medley chỉ ko phù hợp với chị em ở khoản yên cao quá thôi :D

Chứ ưu điểm về ABS hay cốp rộng thì chị em mê mệt :D
Chỉ mong piaggio tương lai bền bỉ hơn. Chứ thiên hạ kêu kinh quá. E nghèo ko dám mạo hiểm. Lỡ nó hỏng ra đấy lại ngồi cãi nhau vì cái xe