[Funland] Nên mua Rivera Park hay The Legend

nam134562

Xe hơi
Cụ yên tâm, nhà em 1 đứa 10t cao 1,52m nặng 45kg, 1 đứa 8t cao 1,35m nặng 32kg, phải học online ở nhà xì trét oánh nhau đẩy nhau vào kính suốt ngày mà gần năm nay em chưa thấy nứt tẹo nào :)) :)) :))
Vâng, em đang lăn tăn khoản đó thôi. An toàn của trẻ con là trên hết Cụ ạ. Cảm ơn cụ nhiều

Thuvinh

Xe đạp
Rivera hơn hẳn cụ ơi , ở bình yên ít ồn ào

vodanh04

Xe hơi
The Legend tầng thấp sẽ bị nhà bên cạnh đang xây che hết view

maximax903

Xe điện
The Legend tầng thấp sẽ bị nhà bên cạnh đang xây che hết view
Em cũng đang ở Legend nhưng phải chia sẻ thật với cụ là nhà em ko quá quan trọng quả view lắm đâu. Đi làm đầu tắt mặt tối, con cái học online mệt cực, thời gian đâu mà ngồi thưởng trà ban công bây giờ. Nên chất lượng bàn giao em quan tâm nhất. Em chưa lên căn hộ Rivera Park bao giờ nên ko dám nhận xét, nhưng ngồi Highland ở sảnh từ khi đường VTP chưa mở em thấy cũng rất đẹp. Bên Rivera từ khi có sổ & mở xong đường VTP phải nói là sự lựa chọn rất tốt. Còn bên cạnh khu em là Imperia thì nói thật là có khuôn viên nội khu rộng rãi đấy. Nhưng sao em vào căn trục 04 toà C mấy hôm mưa nồm vừa rồi mà 2 PN hướng ĐN hấp hơi rất nhiều nước vào trong qua cửa kính PN, chảy đầy xuống sàn. Em thử gõ gõ vào kính thì có vẻ chất lượng ko như bên Legend, em thề luôn nhà em ko bị mồ hôi bên trong nhà đâu. Chưa kể thang máy cũng hơi có vấn đề.

Nhưng trên thực tế thì vẫn có các căn hộ chính chủ ở bất kỳ chung cư nào vẫn rao bán để chuyển đi vì nhiều lý do. Tuy nhiên cũ người mới ta, nếu chấp nhận được thì xúc thôi.

Chỉnh sửa cuối:

NguyễnĐức888

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang tìm căn 3 phòng ngủ ở 2 chung cư này, mà thấy ít người bán lại quá!
Có cụ nào định bán hoặc có hàng không inbox em với em định mua nhanh dt cỡ 100-120m2
Cụ ib em sđt nhé. Em trong hội cư dân reviera park có căn nào em nhắn cụ. Bên này công nhận ít bán và bán rất nhanh

NguyễnĐức888

[Tịch thu bằng lái]
Em ở thì thấy Rivera sướng nhất là mật độ thấp, thang máy ấn cái là đến lượt. Đường Vũ Trọng Phụng mới mở đi lại ko bị tắc rất sướng

maximax903

Xe điện
Em vừa gặp cô em dưới sảnh. Nó bảo em hôm trước sang CĐT bên chung cư Harmony bên đường nộp 300 củ theo tiến độ đầu tư 1 căn, giờ có người trả chênh 100 củ rồi nhưng nó chưa muốn bán. Nó bảo tính ra là 50 củ/m2. Em bảo nó sao giá toà đấy cao thế, trong khi chả thấy xây xướng gì cả, giấy tờ pháp lý cũng chả rõ mà giá cao chót vót. Nó bảo giá cao là do vị trí :D

Thuvinh

Xe đạp
Em vừa gặp cô em dưới sảnh. Nó bảo em hôm trước sang CĐT bên chung cư Harmony bên đường nộp 300 củ theo tiến độ đầu tư 1 căn, giờ có người trả chênh 100 củ rồi nhưng nó chưa muốn bán. Nó bảo tính ra là 50 củ/m2. Em bảo nó sao giá toà đấy cao thế, trong khi chả thấy xây xướng gì cả, giấy tờ pháp lý cũng chả rõ mà giá cao chót vót. Nó bảo giá cao là do vị trí :D
Harmony chậm tiến độ mà :))

maximax903

Xe điện
Legen ở ngon hơn mà. cụ sang đi 1 vòng là biết. nhớ đi đủ các sảnh,
để xe trên cao, bể bơi tiện ích, vào trong căn hộ nữa ....
Em thấy khoản nội khu thì kém hơn bên Rivera khoản sân vườn vì diện tích đất nó chỉ có vậy nên tích hợp hết vào 2 tầng rồi. Chất lượng bàn giao của CĐT em thấy là rất ok nếu ko muốn nói là top luôn (em ko tự khen đâu nhưng có sao nói vậy). Nhưng nếu cccm mua lại từ 1 chủ khác mà chủ nhà cho thuê làm spa hay cho thuê làm Cty thì nên xem kỹ vì những căn này nó kiểu như cái điếu uỷ ban nên sẽ bị ảnh hưởng nhiều về chất lượng: hệ thống thoát nước trong nhà, sàn gỗ, hệ thống điều hoà.... Mà có nhiều nhà rao bán ko hiểu là chủ nhà hay cò chụp ảnh lên thấy nhà tắm vách kính chả thấy đâu, hay tính bán nhà xong thì vác vách kính đi lắp vào chỗ khác. Hơi bựa 😂

vuongchieuquan

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đang tìm căn 3 phòng ngủ ở 2 chung cư này, mà thấy ít người bán lại quá!
Có cụ nào định bán hoặc có hàng không inbox em với em định mua nhanh dt cỡ 100-120m2
E sẵn căn 3pn giá 5ty ở Legend đây cụ quan tâm nhắn e nhé

huyvcg

Xe hơi
The legent nó ở đẳng cấp cao hơn. Thiết kế mấy căn to ở the legent khá ổn, ở the legent thì có thể đi bộ sang impedia để đi dạo ké hạ tầng của impedia
cụ cho em hỏi the Legent đẳng cấp hơn ở điểm nào ạ?

tla

Xe điện
cụ cho em hỏi the Legent đẳng cấp hơn ở điểm nào ạ?
Thứ nhất là vị trí, The Legent nó ở 2 mặt đường lớn, thứ nhì chất lượng hoàn thiện hơn hẳn và thiết kế mặt bằng rất tốt

Thuvinh

Xe đạp
Như mình thì mình thích vị trí của Rivera Park hơn

Tuongtien1977

Xe điện
Em cũng đang ở Legend nhưng phải chia sẻ thật với cụ là nhà em ko quá quan trọng quả view lắm đâu. Đi làm đầu tắt mặt tối, con cái học online mệt cực, thời gian đâu mà ngồi thưởng trà ban công bây giờ. Nên chất lượng bàn giao em quan tâm nhất. Em chưa lên căn hộ Rivera Park bao giờ nên ko dám nhận xét, nhưng ngồi Highland ở sảnh từ khi đường VTP chưa mở em thấy cũng rất đẹp. Bên Rivera từ khi có sổ & mở xong đường VTP phải nói là sự lựa chọn rất tốt. Còn bên cạnh khu em là Imperia thì nói thật là có khuôn viên nội khu rộng rãi đấy. Nhưng sao em vào căn trục 04 toà C mấy hôm mưa nồm vừa rồi mà 2 PN hướng ĐN hấp hơi rất nhiều nước vào trong qua cửa kính PN, chảy đầy xuống sàn. Em thử gõ gõ vào kính thì có vẻ chất lượng ko như bên Legend, em thề luôn nhà em ko bị mồ hôi bên trong nhà đâu. Chưa kể thang máy cũng hơi có vấn đề.

Nhưng trên thực tế thì vẫn có các căn hộ chính chủ ở bất kỳ chung cư nào vẫn rao bán để chuyển đi vì nhiều lý do. Tuy nhiên cũ người mới ta, nếu chấp nhận được thì xúc thôi.
Nhà cụ không bị mồ hôi kính không do chất lượng kính mà chủ yếu do nhiệt độ 2 mặt kính chênh lệch ít, trong phòng độ ẩm thấp.

maximax903

Xe điện
Nhà cụ không bị mồ hôi kính không do chất lượng kính mà chủ yếu do nhiệt độ 2 mặt kính chênh lệch ít, trong phòng độ ẩm thấp.
Sao lại ko phải do chất lượng kính hả cụ? Kính 2 lớp có lớp khí trơ bên trong khác với kính 1 lớp chứ. Bên ngoài rất lạnh, trong phòng ấm thì cũng ko bị hấp hơi tạo thành giọt được. Chưa kể kính 2 lớp với hệ nhôm dày dặn, băng lông giữa 2 cánh cửa trượt cách âm cực tốt. Mở cửa cảm giâc nặng tay, chắc chắn.

Tuongtien1977

Xe điện
Nó còn phụ thuộc độ ẩm trong nhà nữa cụ ơi, nhà cụ bật hút ẩm cả ngày thì lấy đâu ra hơi nước mà ngưng tụ

Foxz

Xe hơi
Em vote Rivera. Em ở 14 VTP thi thoảng cho tới đó chơi ké vì có khuôn viên. Còn the legend thì không có

huyvcg

Xe hơi
Thứ nhất là vị trí, The Legent nó ở 2 mặt đường lớn, thứ nhì chất lượng hoàn thiện hơn hẳn và thiết kế mặt bằng rất tốt
[/QUOTE
Về vị trí thì hai cái tương đương nhau khi đường Vũ Trọng Phụng hiện nay đã mở rộng xong. Nếu xét về chất lượng hoàn thiện thì em đã đi xem cả hai dự án, căn hộ bên Rivera hoàn thiện tốt hơn (vd Riveara điều hoà âm trần toàn bộ, trong khi Legent thì âm mỗi phòng khách, các phòng ngủ vẫn điều hoà cục). Về thiết kế căn hộ thì căn 3 ngủ của Rivera đều có mặt thoáng tự nhiên, căn 3 ngủ của the Legent có một phòng phải lấy sáng tự nhiên thông qua ngách thông khí. Một điểm nữa em đánh giá Rivera cao hơn là trong bán kính khoảng 100m thì dịch vụ tiện ích của Rivera hơn hẳn cụ nhé (chợ truyền thống, siêu thị, trường học....)
em đánh giá hai dự án này tương đương. Tuy nhiên bên Legent hơn bị ngáo giá dẫn đến việc hiện nay Chủ đầu tư vẫn chưa bán hết được hàng.

2congai

Xe tải
Cụ thiếu 2 điểm nữa là hành lang the legend có 1,6m (ko biết em có đo nhầm ko :)) :)) :)) ). Và ko có chỗ tổ chức vui chơi cho các cháu, em ấn tượng mãi đợt 2019 em đi qua thấy the legend tổ chức trung thu cho các cháu trên vỉa hè=))=))=))