Nên mua SUV 7 chỗ nào ở phân khúc 1 tỷ?

No Baned

Xe đạp
lốp theo xe cũng phù hợp nữa bác, có cả cam 360 thiết kế chìm cũng tinh tế lắm

kamelo

Xe buýt
Cụ thể thế nào ạ. Cảm giác lái, độ ồn hay rộng rãi tính đa dụng. Em đương quan tâm mấy con cuv 7 chỗ
San chỉ thua CX8 độ rộng hàng 3. Nhưng ưu điểm của San rất nhiều: hàng 3 có cửa gió điều hòa chỉnh được, bề rộng xe hơn CX8, nội thất CX8 đẹp nhưng mau xuống, hệ thống treo chắc chắn không bồng bềnh như CX8, cách âm ngon hơn CX8.
Vài điểm sơ sơ, còn cảm giác lái thì tùy cảm nhận của mỗi người.

hell_angel0910

Xe buýt
chiếc này đi công tác hay đi làm hằng ngày quá là quá ổn, có đi công tác hay đi du lịch cả gia đình cũng đều phù hợp vì rộng rãi thoải mái. Nếu so với CRV thì tinh tế hơn hẳn, cụm đèn trước LED hỗ trợ với tính năng tương thích thông minh, khả năng tự động cân bằng góc chiếu nên chạy con CX8 vẫn xịn hơn.
Crv bản G-L hình như cũng có đèn ntn mà cụ?

Cun con nguyen

Xe hơi
Tôi đã phân tích cụ thể vài điểm rồi đấy :D
Hj hj; ừ thì trao đổi trên tinh thần xd mà; cứ tự động chê thì ai hiểu đc. Ngồi san cũ thì tôi ngồi rồi nhưng san mới thì chưa, cx8 đang đi thì khách quan mà nói: tôi đã ngồi thử hàng ba trời nóng và chở fun tải thì thấy ổn chứ ko nóng gì đâu.
Lhar năng san rộng hơn nên ít bồng bềnh chớ thực tế thì cx8 chỉ hơi lắc khi đi tốc độ thấp; chứ tốc độ 60-80 thì thấy ổn mà; tôi ngồi sau đường đèo dốc nha; đi chơi toàn bả đòi cầm lái để đỡ say he he. Còn treo đa điểm giống nhau thôi.
Còn cách âm môi trường tôi đánh giá là tốt; chỉ đường xấu thì ồn lốp thiệt; đường đẹp thì êm ngay
Còn nội thất có cụ biểu nhanh xuống; tôi thấy xe mới ra 2019 thì chưa thấy ai kêu xuống cả, xe cũ mazda 3 2015 của tôi thì nhanh xuống thật; nhưng nội thất cx8 chắc lâu hơn nhiều đấy; xe tôi 2020 mà giờ vẫn như mới; mỗi tội mùi như mới nên nhiều ng kêu ko ưa, tôi thì thích hj hj
Tôi thấy nó ok; tuy còn nhược: cửa giơ phía sau như cụ nói, màn hình giải trí hơi nhỏ, chân ga hơi bị vướng bệ cần số ( bệ làm to quá thừa), mùi xe mới tồn lâu nên một số chị em thấy khó chịu.
Nhìn chung tôi thấy xe ổn và ko chán khi sử dụng; chắc bác biểu tôi fan mazda; nhà tôi còn cái toyota của bà cả nữa

Cun con nguyen

Xe hơi
Hj hj; ừ thì trao đổi trên tinh thần xd mà; cứ tự động chê thì ai hiểu đc. Ngồi san cũ thì tôi ngồi rồi nhưng san mới thì chưa, cx8 đang đi thì khách quan mà nói: tôi đã ngồi thử hàng ba trời nóng và chở fun tải thì thấy ổn chứ ko nóng gì đâu.
Lhar năng san rộng hơn nên ít bồng bềnh chớ thực tế thì cx8 chỉ hơi lắc khi đi tốc độ thấp; chứ tốc độ 60-80 thì thấy ổn mà; tôi ngồi sau đường đèo dốc nha; đi chơi toàn bả đòi cầm lái để đỡ say he he. Còn treo đa điểm giống nhau thôi.
Còn cách âm môi trường tôi đánh giá là tốt; chỉ đường xấu thì ồn lốp thiệt; đường đẹp thì êm ngay
Còn nội thất có cụ biểu nhanh xuống; tôi thấy xe mới ra 2019 thì chưa thấy ai kêu xuống cả, xe cũ mazda 3 2015 của tôi thì nhanh xuống thật; nhưng nội thất cx8 chắc lâu hơn nhiều đấy; xe tôi 2020 mà giờ vẫn như mới; mỗi tội mùi như mới nên nhiều ng kêu ko ưa, tôi thì thích hj hj
Tôi thấy nó ok; tuy còn nhược: cửa giơ phía sau như cụ nói, màn hình giải trí hơi nhỏ, chân ga hơi bị vướng bệ cần số ( bệ làm to quá thừa), mùi xe mới tồn lâu nên một số chị em thấy khó chịu.
Nhìn chung tôi thấy xe ổn và ko chán khi sử dụng; chắc bác biểu tôi fan mazda; nhà tôi còn cái toyota của bà cả nữa
À mà tôi có nx thế này; ko kỳ thị nhé: xe hàn mới nhìn: đẹp, nhìn lâu ko đẹp, như san, tuc, seltot,... nó cứ thế nào ấy, đầu năm tôi đã định lấy tuc 22 sau thôi và giờ thấy đúng.
Cái này là quan điểm từng ng thôi

Lacet_ti

Xe container

kamelo

Xe buýt
Trần Phú Quang
Doanh số T1/2022 nói lên tất cả. San bán gần cả 1,1k xe dù kèm lạc, không thấy CX8 ở đâu.:D

Chỉnh sửa cuối:

Cun con nguyen

Xe hơi
Muốn đỡ đụng hàng thì mua mấy con độc lạ mà chạy. =)) :D
Xe hàn: giống cô gái hay thẩm mỹ; mới nhìn đẹp, thích, nhìn hoài chán kinh
Xe nhật: giống cô gái không đẹp lắm nhưng có duyên, lúc đầu nhìn không thích lắm, nhưng
càng nhìn càng thích; sống cùng lại càng thấy yêu
Có ai cảm nhận giống mình không , ha ha
Good bye bạn kamalo nhé

kamelo

Xe buýt
Xe hàn: giống cô gái hay thẩm mỹ; mới nhìn đẹp, thích, nhìn hoài chán kinh
Xe nhật: giống cô gái không đẹp lắm nhưng có duyên, lúc đầu nhìn không thích lắm, nhưng
càng nhìn càng thích; sống cùng lại càng thấy yêu
Có ai cảm nhận giống mình không , ha ha
Good bye bạn kamalo nhé
Mình mua xe không quan trọng ngoại hình lắm nên đã mua con xe Tào này :D