[Funland] nên mua xe đạp loại nào

ferrari

Xe máy
Các cụ tư vấn giúp em , tầm 2-3 củ nên lấy con nào ạ . Cảm ơn các cụ

superrlinh

Xe buýt
Cụ lên fb gõ xe đạp thể thao tìm ra đầy group và địa chỉ để nghiên cứu :D

xukthal.

Xe lăn
Đỡ đau lưng thì mua Mini Tàu là chuẩn nhất :-bd :-bd

heroesdaubu

Xe điện
Không đèo ai thì cụ chơi city cho nhẹ. Em mua cái Trinx chỗ cụ xedap24h, lắp linh tinh tầm 6.5tr đi ngon, 2 bố con đạp chung, được cái nhẹ hều, đi đỡ mệt

hoangduc.sbr

Xe container
Thế cụ đừng mua cho phí tiền, hết dịch làm đôi runing xịn chạy bộ:))
Running shoes cả đống rồi cụ:))

Xe đạp cũng 3c rồi, cả xà đơn với đồ tập calish nữa:D
Giờ em chỉ còn thiếu cái bao cát để tập đấm đá mà tường nhà hơi yếu nên chưa dám lắp. Trc dịch định mua cái trụ đấm về nhưng đi coi thấy thiếu độ lăng quá. Đấm thì còn đc chứ đá ko sướng bằng cái bao cũ hồi còn ngoài HN nên lại thôi. Lắp nguyên cái khung giàn để treo thì quá tốn S.

VietSonic

Xe tăng
Nếu cụ chủ có oto cần xe đạp gấp mà bánh lớn thì vào topic này tham khảo nhé:

hoangduc.sbr

Xe container
Nếu cụ chủ có oto cần xe đạp gấp mà bánh lớn thì vào topic này tham khảo nhé:
Món này hơi bị hay nhưng hợp với cụ mợ nào lối sống năng động, hiện đại. Làm văn phòng hợp nhất luôn, mua loại gọn gọn có thể kéo ở dưới đất như vali hoặc ôm trên tay. Lúc đi làm thì đạp ra điểm bus, xong đỗ ở 1 điểm lại lấy ra đạp tiếp đến cty. Ko sợ ra mồ hôi, bụi bặm, đến lúc tan làm thì có thể thảnh thơi mà đạp về cả chặng.
Nói chung xài loại này thì phải dùng đúng mục đích compact thì mới sướng. Chứ nếu ít phải di chuyển nội thị nhiều thì chơi lại ko hay bằng xe thường.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Running shoes cả đống rồi cụ:))

Xe đạp cũng 3c rồi, cả xà đơn với đồ tập calish nữa:D
Giờ em chỉ còn thiếu cái bao cát để tập đấm đá mà tường nhà hơi yếu nên chưa dám lắp. Trc dịch định mua cái trụ đấm về nhưng đi coi thấy thiếu độ lăng quá. Đấm thì còn đc chứ đá ko sướng bằng cái bao cũ hồi còn ngoài HN nên lại thôi. Lắp nguyên cái khung giàn để treo thì quá tốn S.
Chơi nó phải có tầm. Ba cái cụ khoe tuổi gì. Dám chạy 1 ngày 200km ko? Lên e mời:)) cụ nói ít thôi, lên cụ chạy xe j e chiều hết:))
Cụ chạy 30km max dể e gọi cu em trọng tài.

Chỉnh sửa cuối:

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Món này hơi bị hay nhưng hợp với cụ mợ nào lối sống năng động, hiện đại. Làm văn phòng hợp nhất luôn, mua loại gọn gọn có thể kéo ở dưới đất như vali hoặc ôm trên tay. Lúc đi làm thì đạp ra điểm bus, xong đỗ ở 1 điểm lại lấy ra đạp tiếp đến cty. Ko sợ ra mồ hôi, bụi bặm, đến lúc tan làm thì có thể thảnh thơi mà đạp về cả chặng.
Nói chung xài loại này thì phải dùng đúng mục đích compact thì mới sướng. Chứ nếu ít phải di chuyển nội thị nhiều thì chơi lại ko hay bằng xe thường.
Cụ gọi cho e đặt kèo nhá 0968267829, hùng sn77

SunShine.Anh

Xe tải
E mua con Trung Quốc cũng tạm đc, đi xe bảo dưỡng thường xuyên thì bền. Chứ đội lắp xe cno lắp cho nhanh nên chả dầu mỡ gì thảo nào hỏng cực nhanh.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, tình hinh là em đang tìm một em xe đạp, mục đích chính là để thỉnh thoảng đạp loanh quanh trong khu đô thị thư giãn (khoảng 3-5 km). Em không có nhu cầu đạp xe đường dài 40-50 km hay leo Tam Đảo, Đền Gióng gì cả; nhưng em muốn chọn loại xe địa hình cho đỡ đau lưng. Em có google nhờ các cụ tư vấn chút:
1. Có nên đầu tư khoảng 7-10 triệu mua hẳn loại tốt như Giant không ạ?
2. Nếu không trong tầm giá rẻ ~ 3M thì nên mua loại nào trong mấy loại sau: Fornix, Galaxy, Trinx, Thống Nhất, Fasino (ở Điện Máy Xanh).
3. Em cao 1m76 thì nên đi vành 24 hay 26 hả các cụ?
4. Có chỗ nào mua giá hợp lý không ạ? Em đinh mua ở Điện Máy Xanh ship cho tiện.

Rượu em chờ sẵn vodka rồi ạ:)
Tầm 1m76 thì tối thiểu vành 26, nếu vành 27 sẽ rất tôn dáng
Tầm 3 củ xấp xỉ thì có thằng Trinx, Galaxy là ok
Dẹp Thống nhất đi, em mua cho F1 con thống nhất 2 củ 9 đi như mứt

hoangduc.sbr

Xe container
Chơi nó phải có tầm. Ba cái cụ khoe tuổi gì. Dám chạy 1 ngày 200km ko? Lên e mời:)) cụ nói ít thôi, lên cụ chạy xe j e chiều hết:))
Cụ chạy 30km max dể e gọi cu em trọng tài.
Cụ gọi cho e đặt kèo nhá 0968267829, hùng sn77
Thôi em sợ lắm, nghe cụ tả cụ hàng khủng thế em nào dám chơi:D
Còn cụ cứ đọc kỹ lại mấy còm của em trước đi đã, nói thực là em chưa hiểu vì lý do j mà cụ tự dưng lại nổi hứng gạ kèo em tới tấp như vậy? Có cụ nào cũng đương đọc thớt vào cắt nghĩa cho em lý do vì sao ko ah?:D
Hình như bắt nguồn từ cái còm em bảo em mà chạy chiếc road của cụ thì chắc 1 tuần phải đi cân vành 1 lần.
Cái này hình như cụ đang hiểu thành 2 ý là em vừa chê xe cụ yếu, vừa tự khen em đạp trâu, đạp đc nhiều nên xe cụ ko chịu đc:D
Nếu cụ nghĩ phức tạp đc vậy thì em cũng thua cmnl:)). Mấy còm này của em đơn giản là tính em chạy phá, lên xuống lề phầm phậm ko bóp phanh, hay đâm đường xấu mà đạp... đại loại ko biết giữ xe. Em mà chạy dòng road thì dễ phá xe nên chỉ hợp mua mấy dòng citybike, mtb khung thép, bánh đầm rẻ rẻ để phá cho đỡ xót. Vì bản thân em cũng ko mê chơi xe đạp mà chỉ tập để có thêm bài bổ trợ đổi gió.

Nói chung đọc 2 cái còm gạ kèo của cụ xong em cũng chả hiểu kiểu j luôn. Nó vừa hung hăng, vừa chả fun tẹo nào. Trước giờ vẫn tưởng cụ kiểu tính tưng tửng, just 4 fun cơ.
Còn như bên trên em cói nói em ko mê chơi xe đạp, bù lại em hay chạy bộ. Nếu cụ cũng chạy bộ mà muốn kèo này kèo nọ thì số em đây 0941/// 933// 039. Em ở trong HCM nhưng nếu cần thì hết dịch em vẫn ra ngoài đó đc.

Xehonda2006

Xe đạp
Nếu cụ xác định đạp lâu dài thì mua loại đắt nhất có thể nhé!

mooncafedaddy

Xe tải
Tầm 1m76 thì tối thiểu vành 26, nếu vành 27 sẽ rất tôn dáng
Tầm 3 củ xấp xỉ thì có thằng Trinx, Galaxy là ok
Dẹp Thống nhất đi, em mua cho F1 con thống nhất 2 củ 9 đi như mứt
Vâng Thống Nhất cũng tầm giá đó chứ ko rẻ hơn, em tg chất lượng ok thì ủng hộ hàng nội tí thôi😄

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Vâng Thống Nhất cũng tầm giá đó chứ ko rẻ hơn, em tg chất lượng ok thì ủng hộ hàng nội tí thôi😄
Em cũng ủng hộ hàng nội đấy
Có thể tại F1 nhà em trâu, đạp 2 năm hỏng cmnl
Giờ nó đang chạy con Trinx trâu như nó
:D :D :D

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Thôi em sợ lắm, nghe cụ tả cụ hàng khủng thế em nào dám chơi:D
Còn cụ cứ đọc kỹ lại mấy còm của em trước đi đã, nói thực là em chưa hiểu vì lý do j mà cụ tự dưng lại nổi hứng gạ kèo em tới tấp như vậy? Có cụ nào cũng đương đọc thớt vào cắt nghĩa cho em lý do vì sao ko ah?:D
Hình như bắt nguồn từ cái còm em bảo em mà chạy chiếc road của cụ thì chắc 1 tuần phải đi cân vành 1 lần.
Cái này hình như cụ đang hiểu thành 2 ý là em vừa chê xe cụ yếu, vừa tự khen em đạp trâu, đạp đc nhiều nên xe cụ ko chịu đc:D
Nếu cụ nghĩ phức tạp đc vậy thì em cũng thua cmnl:)). Mấy còm này của em đơn giản là tính em chạy phá, lên xuống lề phầm phậm ko bóp phanh, hay đâm đường xấu mà đạp... đại loại ko biết giữ xe. Em mà chạy dòng road thì dễ phá xe nên chỉ hợp mua mấy dòng citybike, mtb khung thép, bánh đầm rẻ rẻ để phá cho đỡ xót. Vì bản thân em cũng ko mê chơi xe đạp mà chỉ tập để có thêm bài bổ trợ đổi gió.

Nói chung đọc 2 cái còm gạ kèo của cụ xong em cũng chả hiểu kiểu j luôn. Nó vừa hung hăng, vừa chả fun tẹo nào. Trước giờ vẫn tưởng cụ kiểu tính tưng tửng, just 4 fun cơ.
Còn như bên trên em cói nói em ko mê chơi xe đạp, bù lại em hay chạy bộ. Nếu cụ cũng chạy bộ mà muốn kèo này kèo nọ thì số em đây 0941/// 933// 039. Em ở trong HCM nhưng nếu cần thì hết dịch em vẫn ra ngoài đó đc.
E vừa bia về, còm dài quá. Cụ thích đạp vui vs e thì chơi thôi:))
Chạy bộ e thua. Đạp xe vs đạp mái thì em vs cụ nên so găng:))
Xe e đủ road, mtb. City:))

Chỉnh sửa cuối:

minhhai985

Xe lăn
E ghét thể thao nên chả tư vấn đc gì, nhưng cu con e học lớp 5 mà đã đi con size 24 rồi, chắc cụ phải size to hơn, trc mua hơn 7 củ chả nhớ hãng gì.

berryfun

Xe điện