Thảo luận Nên mua Yamaha Latte 2021 hay Honda Vision 2021/ Nhờ các cụ ít phút ạ

vanhai493

Xe điện
Nếu chỉ có 2 lựa chọn thì em mua Vision. Honda đồ hoàn thiện của nó vẫn kỹ hơn.
ko rõ kỹ hơn ko nhưng mà e mang con làn sóng anpha 2004 ra sửa xe, cu e kia bảo ngày trc đồ họ làm tốt hơn
h làm nhanh bị tã lắm
cu e sửa xe cứ gạ bán 10tr
còn có 1 ông nhét mấu giấy vào yên, gạ bán cho 12tr

e nhét thêm ảnh nhé k các cụ bảo yang hồ mõm :D
thời đại 4.0 là phải có ảnh/vi déo

Taihoatu

Xe lăn
ko rõ kỹ hơn ko nhưng mà e mang con làn sóng anpha 2004 ra sửa xe, cu e kia bảo ngày trc đồ họ làm tốt hơn
h làm nhanh bị tã lắm
cu e sửa xe cứ gạ bán 10tr
còn có 1 ông nhét mấu giấy vào yên, gạ bán cho 12tr
Em cũng đi ngó chán rồi cụ ạ, vừa mua cho đứa thứ 2 một cái Vision để đi học ĐH.

matizvan2009

Xe ba gác
Tuy nhiên, yên xe cao lại là nhược điểm của xe khi chỉ phù hợp với những chị em có chiều cao từ 1m60 trở lên. Trong khi Vision có chiều cao yên thấp hơn, phù hợp với nhiều dáng ngồi hơn.
Mợ show ảnh 3 vòng lên cho OFer thẩm định xem có đủ 1m60 không

hiepchiken82

Xe tăng
e vừa mua vision bản tiêu chuẩn ko smart key, giá ra đăng ký khoảng hơn 34 tr ở HN, e thấy giá này khá hợp lý.

giang.nguyen

Xe điện
Em đọc bài báo trên đây nhưng em muốn tham khảo ý kiến của các cụ trong otf nhà mình ạ .
vodka các cụ ạ 🥰
Yamaha. Động cơ blue core của ya cực ngon. Nhà em xài từ hon, ya tới su thì phải nói con ya cruzo cực ấn tượng về độ bốc, độ tiết kiệm. Xe nhẹ dễ đắt, cốp to, bình xăng to chị em đi rất thích

nsh

Xe tăng
So sánh thì hơi khó vì Latte phải so với Lead. Vision phải so với Janus.
Em thích Yamaha hơn. Nên theo ý kiến của em nên chọn chọn Janus nếu phải so sánh. Còn mua Latte thì tất nhiên hơn Vision nhiều.
Về việc bảo hành/bảo dưỡng thì Yamaha tốt, giá rẻ hơn so với Honda. Cứ vào thằng Town của Yamaha mở ra mà làm.
Nếu xác định mua đi và để bán thì cụ tham khảo các nơi bán xe cũ để lựa chọn.
Thằng Ya làm xe nó như dành cho siêu nhân vậy.
Loạt xe ga thì trước có con Nozza đời đầu kêu như ... công nông. Sau làm con Acruzo thì các chi tiết đường nét chả ăn nhập gì với nhau.
Ngày xưa thì xe số có mấy đời Jupiter như siêu nhân GAO. Con NVX thì bánh bé, kết cấu nhỏ nhưng cố rướn cái đuôi trông như sửu nhi học đòi.
Xe ga phổ thông cháu thấy Hon làm thân thiện hơn. Rẻ, nhẹ nhàng nam nữ trẻ đều đi được Vision, mẹ mướp thì đi Lead, thanh/ trung niên thì cứ chạy Airblade hoặc thêm tiền mua SH.
Đấy là quan điểm của cháu thôi

Alongcamepolly06

Xe container
Nếu chỉ có 2 lựa chọn thì em mua Vision. Honda đồ hoàn thiện của nó vẫn kỹ hơn.
Thực ra các cụ, mợ giờ mua xe cho F1 là chính, mấy khi mua cho mình nên hỏi nó thích xe gì là múc; múc ko đúng ý lại nhức đầu; cháu vừa múc vision cho F1, lúc đầu bảo nó đi khóa chìa cho tiện, ok; xong nó nhắn cho gấu bảo phải chơi khóa từ, màu này... mịa, hóa ra chọn bản Sport; làm thủng dự toán nhưng vẫn phải mua :))

Taihoatu

Xe lăn
Thực ra các cụ, mợ giờ mua xe cho F1 là chính, mấy khi mua cho mình nên hỏi nó thích xe gì là múc; múc ko đúng ý lại nhức đầu; cháu vừa múc vision cho F1, lúc đầu bảo nó đi khóa chìa cho tiện, ok; xong nó nhắn cho gấu bảo phải chơi khóa từ, màu này... mịa, hóa ra chọn bản Sport; làm thủng dự toán nhưng vẫn phải mua :))
Vầng, cháu nhà em con gái, nó chỉ chọn màu, còn lại bố mua cho con. em chọn bản cao nhất thôi.

tranhien1979

Xe tăng
Nhà em có con vision cũ, loại khóa yên ở đuôi, xe rung bần bật khi dừng đèn đỏ. Xe nặng, được cái ngồi không bị với do yên bé. Ghét cái nữa, toàn bấm nhầm còi, em ít đi xe máy nên cũng ok. Con latte thuận hơn chút, bình xăng mở trên yếm; trọng lượng nhẹ; ngồi xe cao, mỗi tội dừng xe hơi với chủ yếu do yên bè; em chỉ đi xe thử, còn em đi grande là chính

j23

Xe container
Chiếc xe Honda cuối cùng của nhà em là Dream Thái hơn 20 năm trước, sau đó ko bao giờ mua Honda (và chắc sau này cũng vậy) vì cái trò đội giá, coi thường NTD của Head cũng như Đại lý Honda, thay vào đó nhà em toàn mua Yamaha, Su và Piagio

hiepchiken82

Xe tăng
Nhà em có con vision cũ, loại khóa yên ở đuôi, xe rung bần bật khi dừng đèn đỏ. Xe nặng, được cái ngồi không bị với do yên bé. Ghét cái nữa, toàn bấm nhầm còi, em ít đi xe máy nên cũng ok. Con latte thuận hơn chút, bình xăng mở trên yếm; trọng lượng nhẹ; ngồi xe cao, mỗi tội dừng xe hơi với chủ yếu do yên bè; em chỉ đi xe thử, còn em đi grande là chính
Xe vision e mới mua nó cũng rung bần bật khi dùng đèn đỏ và e cũng hay nhầm còi với xi nhan.

Lilac

Xe máy
Nói thật với các bác em đi làm gần , xe điện Vinfast, hoặc bộ hoặc 4 bánh . Mấy thập kỷ rồi ko mua xe máy mới hỏi thử để mua cho F1. Mà đúng là cách cháu khác xa mình., chúng nó chẳng quan tâm như thời mình ngày xưa, (có được em ViVa ngày ấy mất ngủ , đi oách xà lách lắm … ) hỏi nó mua SH nó bảo phí tiền , ko cần , nên tự dưng mới làm mình bối rối

chiều nay lên Cường Ngân mà khá thất vọng với các HEADS CỦA HONDA.

vanhai493

Xe điện
Nói thật với các bác em đi làm gần , xe điện Vinfast, hoặc bộ hoặc 4 bánh . Mấy thập kỷ rồi ko mua xe máy mới hỏi thử để mua cho F1. Mà đúng là cách cháu khác xa mình., chúng nó chẳng quan tâm như thời mình ngày xưa, (có được em ViVa ngày ấy mất ngủ , đi oách xà lách lắm … ) hỏi nó mua SH nó bảo phí tiền , ko cần , nên tự dưng mới làm mình bối rối

chiều nay lên Cường Ngân mà khá thất vọng với các HEADS CỦA HONDA.
thế thôi chuyển qua yamatoi cho bõ ghét cái thằng hòn đá đi cụ chủ
bọn hòn đá hay làm giá
giờ tiêu dùng thông thái, thằng nào chiều thượng đế hơn thì xúc, đi 5-7 năm cũng chưa hỏng ngay dc đâu

Alongcamepolly06

Xe container
thế thôi chuyển qua yamatoi cho bõ ghét cái thằng hòn đá đi cụ chủ
bọn hòn đá hay làm giá
giờ tiêu dùng thông thái, thằng nào chiều thượng đế hơn thì xúc, đi 5-7 năm cũng chưa hỏng ngay dc đâu
Chả xe nào hỏng sau 5-7 năm đâu cụ, giờ có phải là tài sản mà cần bền như xưa đâu ạ; trẻ con giờ nó thích thì nó đòi mua chứ quan tâm gì đến giữ giá, xe bền, tiết kiệm xăng... đâu ợ