Thảo luận Nên mua Yaris hay Kona?

Laimoiluutinh

Xe đạp
Các bác cho em hỏi ngu 1 chút: nên mua xe Nhật nhập khẩu yaris 2019, kona bản tiêu chuẩn hay forcus trend 5 cửa phục vụ gia đình?

nthgtvt

Xe máy
Các bác cho em hỏi ngu 1 chút: nên mua xe Nhật nhập khẩu yaris 2019, kona bản tiêu chuẩn hay forcus trend 5 cửa phục vụ gia đình?
cái này còn phụ thuộc vào nhu cầu sử dụng của cụ nữa mà. Cụ nói cụ thể hơn thì mọi ng tư vấn cho cụ sẽ chính xác hơn

Hồng Quân Bùi

Xe đạp
Em cũng đang phân vân như bác. Trước thích em fiesta vì dáng nhỏ gọn để đi trong phố nhưng giờ em ý ngừng bán r nên đang định cố thêm tí nữa. Em đang phân vân giữa yaris 2019, cerato 2019, kona, focus trend. Mục đích của e chủ yếu là đi lại trong thành phố và chắc 2-3 tháng mới đi về quê hoặc đi chơi xa 1 lần. Mong các cụ tư vấn giúp e

Hoangkh

Xe tải
Đi thử thôi, nghe các chuyên gia phán ko biết dc, nếu là e thì e chọn Kona. Thiết kế của nó nói đẹp cũng ko hẳn là đẹp nhưng thấy có vẻ khá ok. Còn xe ford xưa nay có tiếng hay lỗi, dịch vụ sau bán hàng cũng kém nên ko bao giờ e chọn.
Yaris thì dc cái toy chứ còn cái đầu Yaris với Vios đợt này quá fail.
Dù ở thành phố hay nông thôn, thủ đô hay tỉnh lẻ thì xe gầm cao cứ hơn xe gầm thấp.

Laimoiluutinh

Xe đạp
cái này còn phụ thuộc vào nhu cầu sử dụng của cụ nữa mà. Cụ nói cụ thể hơn thì mọi ng tư vấn cho cụ sẽ chính xác hơn
Nhu cầu gia đình e 2 người lớn, 2 trẻ em. Xe chủ yếu dùng đi làm phạm vi hơn 10km, cuối tuần về quê đôi chục km, thỉnh thoảng đi chơi xa. Các bác tư vấn giúp.

Laimoiluutinh

Xe đạp
Em cũng đang phân vân như bác. Trước thích em fiesta vì dáng nhỏ gọn để đi trong phố nhưng giờ em ý ngừng bán r nên đang định cố thêm tí nữa. Em đang phân vân giữa yaris 2019, cerato 2019, kona, focus trend. Mục đích của e chủ yếu là đi lại trong thành phố và chắc 2-3 tháng mới đi về quê hoặc đi chơi xa 1 lần. Mong các cụ tư vấn giúp e
Nhu cầu gđ bác cơ bản same nhà em

Laimoiluutinh

Xe đạp
Các bác sales ở Hải Phòng cho e cái báo giá Kona + KM em tham khảo ạ

vietpq75hanes

Xe container
Phục cụ gia đình thì cụ múc con Kona đi cho nó rộng rãi.

SanHoBien

Xe container
E thì chọn Kona vì e đang phân vân giữa 3 conn xe Kona, Rush và Xpander mà :P

nthgtvt

Xe máy
Nhu cầu gia đình e 2 người lớn, 2 trẻ em. Xe chủ yếu dùng đi làm phạm vi hơn 10km, cuối tuần về quê đôi chục km, thỉnh thoảng đi chơi xa. Các bác tư vấn giúp.
theo em cụ nên lấy kona cụ ah. Rộng hơn, nhiều options hơn nhìn cũng trẻ hơn nữa ah. Yaris thì theo em thấy cụ nào đam mê toyota hay có quan điểm toyota thần thánh thì mới xuống tiền :D

Cận Thị

Xe buýt
Nếu lựa chọn trong các em cụ đưa ra thì em vote Focus, cao ráo, rộng rãi nhất.

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
tôi đang chạy focus trend 2018 đây. Ở trên các cụ so sánh hơi khập khiễng. Vì Kona là Crossover, nó nên só sánh với Ecosport Titan (giá Ecosport rẻ hơn khá- nên hỏi giá đại lý chứ đừng xem giá niêm yết) riêng hai con xe này thì các cụ nên lấy con Ecosport titan hoặc bản 1.0 xe này chạy êm ru và chắc chắn, con kona thì cái nhựa bên ngoài, vô lăng bé, hàng ghế thứ hai thì chỉ ngồi đc 2 người (ba người là rất khó vì có cái gừa, và nó thiết kế cho 2 người). Còn dòng sedan và hatch back có Yaris- ko có sedan, focus bản titan- full option (tầm 705tr) cao hơn Yaris chút thì phải , cò focus trend tầm 560tr (xuống đường cao chút vì mức đóng thuế hơi cao) nhưng hai con xe này thì Yaris không tuổi gì so được, riêng bản trend đã ko so được rồi huống chi là bản full....tôi đảm bảo ai đi sẽ biết, còn mấy ông nói mò tôi ko chấp.....hơn nữa phân khúc C các cụ ngồi vào nó cũng khác rồi.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Nếu e mua cho vợ e sẽ chọn Yaris. Mua phục vụ gia đình chọn Kona. K phải lăn tăn luôn ạ

RAVA

Xe ba gác
theo em cụ nên lấy kona cụ ah. Rộng hơn, nhiều options hơn nhìn cũng trẻ hơn nữa ah. Yaris thì theo em thấy cụ nào đam mê toyota hay có quan điểm toyota thần thánh thì mới xuống tiền :D
-Yaris và Kona thuộc 2 pk khác nhau, chả liên quan đek gì đến “thần thánh” hay ko cả? Những ng mua Yaris thường là dân thành phố, cần xe nhỏ gọn sd cho gđ nhỏ hoặc đã có xe to nêm mua thêm cho vợ con đi. Mà con này trông nv nhưng nó đứng đầu pk của nó đấy, cùng pk với nó có Honda Jazz có đọ đc đâu, còn xe Hàn với Ford Fiesta thì ko chấp. Kona thì cùng pk với Ford Ecosport, con Eco thì chạy thích hơn nhưng ko đẹp bằng và hay lỗi lặt vặt!

nthgtvt

Xe máy
-Yaris và Kona thuộc 2 pk khác nhau, chả liên quan đek gì đến “thần thánh” hay ko cả? Những ng mua Yaris thường là dân thành phố, cần xe nhỏ gọn sd cho gđ nhỏ hoặc đã có xe to nêm mua thêm cho vợ con đi. Mà con này trông nv nhưng nó đứng đầu pk của nó đấy, cùng pk với nó có Honda Jazz có đọ đc đâu, còn xe Hàn với Ford Fiesta thì ko chấp. Kona thì cùng pk với Ford Ecosport, con Eco thì chạy thích hơn nhưng ko đẹp bằng và hay lỗi lặt vặt!
em dùng từ thần thánh ở đây vì giá của hatchback B của toy xấp xỉ với giá hạng C của hãng khác rồi! Hơn nữa cụ chủ đang hỏi tư vấn 1 trong 3 xe, em tư vấn theo quan điểm của e về 3 xe cụ ah

minhthang168

Xe tải
Focus trend option nghèo quá chả dc gì ngoài cái mã lực mà vô dụng với đường sá việt nam, hàng ghế sau thì siêu chật
tôi đang chạy focus trend 2018 đây. Ở trên các cụ so sánh hơi khập khiễng. Vì Kona là Crossover, nó nên só sánh với Ecosport Titan (giá Ecosport rẻ hơn khá- nên hỏi giá đại lý chứ đừng xem giá niêm yết) riêng hai con xe này thì các cụ nên lấy con Ecosport titan hoặc bản 1.0 xe này chạy êm ru và chắc chắn, con kona thì cái nhựa bên ngoài, vô lăng bé, hàng ghế thứ hai thì chỉ ngồi đc 2 người (ba người là rất khó vì có cái gừa, và nó thiết kế cho 2 người). Còn dòng sedan và hatch back có Yaris- ko có sedan, focus bản titan- full option (tầm 705tr) cao hơn Yaris chút thì phải , cò focus trend tầm 560tr (xuống đường cao chút vì mức đóng thuế hơi cao) nhưng hai con xe này thì Yaris không tuổi gì so được, riêng bản trend đã ko so được rồi huống chi là bản full....tôi đảm bảo ai đi sẽ biết, còn mấy ông nói mò tôi ko chấp.....hơn nữa phân khúc C các cụ ngồi vào nó cũng khác rồi.

Kiliman

Xe tải
Kona dạo này giá thế nào các cụ? Chẳng nghe km gì nhể?

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
Focus trend option nghèo quá chả dc gì ngoài cái mã lực mà vô dụng với đường sá việt nam, hàng ghế sau thì siêu chật
Nói như cụ là chỉ nhìn bề ngoài, cụ phải biết là xe Mỹ cái an toàn cho người trên xe bao giờ cũng đc tính đến. Nếu rộng hay chật thì phải đo chiều dài cơ sở, và khi người ngồi vào thì phải đo khoảng cách đầu gối với cái hàng ghế trước chứ đừng nhìn vì có nhiều hãng họ làm ngắn chiều dài ghế thì thoạt nhìn nó sẽ rất rộng, điển hình như ai ngồi con jazz,....thì thấy hoặc người thiết kế người ta hạ thấp hàng ghế sau xuống, bản ghế ngắn thì nhìn rộng thênh thang luôn nhưng khi phanh gấp tỉ lệ bay ra khỏi ghế là rất cao.....Thế nên người ngồi trên xe có ghế to và dài thì ít bị mệt mỏi vì nó ôm chân, dẫn đến ít bị mỏi....Cụ nói trang bị nghèo làn so với bản full thì còn nghe đc, còn so với cùng phân khúc và tầm tiền thì cụ lại nhầm. Cụ ngồi lái nó đi rồi cụ thấy nó hơn nhau ở cái điểm gì, cụ đi 100-120km mà vòng tua 1500-1800 thì mới cảm nhận dược nó khác với xe khác, chưa kể cách âm và cảm giác lái nó thế nào....

nhuycu

Xe tải
Cự ly di chuyển 100 km đổ lại, ngoài cái giá quá đắt thì cứ yaris mà giã, lành nhất ạ! Muốn đổi xe mới thì bán cái rẹc, ít phải sửa chữa, tiết kiệm nhiên liệu.