[Thảo luận] Nên nhường nhịn moto phân khối lớn trên Đại Lộ Thăng Long và Ẩn họa Rơm ngày mùa

hành_khất_đêm

Xe điện
Vụ này có vẻ như các kụ chơi PKL đã mất khá nhiều "điểm" trong con mắt anh em rồi! Các cụ nhà ta xưa nay vẫn có câu "một lần bất tín, vạn sự bất tin". Hy vọng các kụ chơi PKL sớm lấy lại được "hình ảnh" đẹp trong con mắt của cộng đồng nói chung, anh em OF nói riêng bằng cách điều chỉnh ngay hành vi giao thông của mình cho đúng chuẩn mực của xã hội văn minh và văn hóa!

Em có chút hóng hớt ngắn gọn ạ!

Cảm ơn các kụ nhiều! :)
Điểm mất từ lâu rồi cụ ạ, chả phải đến vụ này mới mất

Nhôm nhựa

Xe điện
Một số lỗi mà các cụ đã phản ánh:
- Xe pkl có được vào ĐLTL ko?: ở nước ngoài tất cả các đường đi được băng oto mặc định cho phép xe moto lưu hành, với điều kiện là xe moto phải đảm bảo được tốc độ tối thiểu quy định. Kể cả các đường mà có biển chỉ dành cho xe oto cũng cho phép xe máy đi vào. Theo em hiểu thì VN quy định ra việc phân tách xe oto và xe máy là vì như thế là dễ quản lý nhất thôi. luật việt nam còn nhiều bất cập, thiếu hợp lý, chắc các bác OF sẽ hiểu hơn ai hết. Hôm trc thì đoàn đã được phép mới vào ĐLTL
- moto đi hàng 2 là đội hình tiêu chuẩn của xe pkl ở VN hay ở nước ngoài, nó đảm bảo cho 1 hành trình có quy tắc, an toàn cho cả pkl và các phuơng tiện khác tham gia giao thông. nếu các bác để ý ảnh của bác chủ thớt thì đoàn đi hang 2 nhưng hạn chế đi trong 1 làn giữa, mà chỉ các xe khác vựot thì mới lấn sang làn khác.

Chỉ tiếc là đúng hôm đoàn đi có tổ chức, trật tự, giữ tốc độ hợp lý trong suốt quãng ĐLTL thì lại lọt vào mắt xanh của OF
em nhìn thấy có một thằng đi trước cả con xe trắng kìa, chắc thằng nào chạy đờ rem ăn theo đây :))

Daikho

Xe tải
Sáng sớm chủ nhật e đi sân Phượng Hoàng. Ra cửa ngồi cafe chém gió Cứ như mình ngồi xem ở trường đua Malaysia ý.

vam

Xe buýt
em thấy mấy cụ đi PKL tham gia vào otofun mà chả có tí tinh thần otofun gì cả ko hiểu tham gia để làm gì? Quanh đi quẩn lại vẫn cứ biện minh "chơi" là chính, rồi so với gái gú nhưng xin lỗi cụ cái chơi của các cụ làm ảnh hưởng đến an toàn giao thông thì nó không còn là "chơi" nữa rồi, các cụ đang nhảy lên đầu dư luận để thỏa mãn ý thích riêng của mình đấy ạ.