Thảo luận Nên thay dầu hộp số trong Hãng hay Gara bên ngoài

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Xe crv 2.4 2016 sách hướng dẫn honda khuyến cáo 4 vạn thay dầu hộp số đấy cụ ah.

Được gửi từ iPad Pro 10.5 - Otofun
Lúc nào cụ chụp hộ em xem Honda họ thay dầu hộp số của hãng dầu nào, và chỉ số nhớt ntn nhé!

hoanglongqn

Xe hơi
Em nghĩ vào hàng cho yên tâm cụ à. Em có bài học thay dầu hộp số ở gara ngoài rồi. Trước e chạy mazda 3s hộp số 4 cấp, ra gara thay cho loại của hộp số của ford 8 cấp =))

j23

Xe container
Em nghĩ vào hàng cho yên tâm cụ à. Em có bài học thay dầu hộp số ở gara ngoài rồi. Trước e chạy mazda 3s hộp số 4 cấp, ra gara thay cho loại của hộp số của ford 8 cấp =))
Ra ngoài thì phải giám sát chặt chẽ ko rời mới đỡ lo ;)
Trong hãng camera giám sát rồi quy trình dày đặc thế mà có bạn vẫn tìm được kẽ để lách và làm láo được cơ mà :D

RAVA

Xe ba gác
Ra ngoài thì phải giám sát chặt chẽ ko rời mới đỡ lo ;)
Trong hãng camera giám sát rồi quy trình dày đặc thế mà có bạn vẫn tìm được kẽ để lách và làm láo được cơ mà :D
-Bác nghĩ là ai cũng biết quy trình, rồi vật tư vật liệu đầu vào…của vc thay dầu hộp số nó ntn để mà giám sát à? Kể cả những ng chạy xe đến mấy chục năm nhưng ko hiểu biết, chưa lv này bao giờ thì cũng gà vịt hoặc chả biết gì luôn? Thay trong Hãng nó có quy trình đầy đủ, vật tư xịn, công nhân đc đào tạo bài bản, có máy móc đúng chủng loại hỗ trợ…và quan trọng là họ có bh, thế mà bác còn lo vãi lái ra, trong khi lại khuyên ng khác ra ngoài làm, lại còn gs chặt chẽ nữa, hài thật? :D

Thai bp

Xe tăng
Cũng tuỳ theo hãng bác ạ, đa số toyota khuyến cáo ko cần thay :D
Xe cam mỹ 2010 vào hãng bảo vĩnh cửu, 16 vạn e đi thay đen ngòm, cặn bẩn kinh khủng. E nghĩ để vĩnh cuu chắc thêm 1.2van nữa là tèo hs. E mua dầu về làm gara gần nhà thay hết 10lit tuần hoàn lại ngon luôn.

bigman95

Xe điện
Dầu hộp số các Cụ thay cho em, cvt em chưa dùng ( sắp dùng ) nhưng at thì em cứ 2 lần thu lọc xăng là thay 1 lần dầu hs, đi mượt hơn rất nhiều.riêng cái này nên vào hãng

RAVA

Xe ba gác
Dầu hộp số các Cụ thay cho em, cvt em chưa dùng ( sắp dùng ) nhưng at thì em cứ 2 lần thu lọc xăng là thay 1 lần dầu hs, đi mượt hơn rất nhiều.riêng cái này nên vào hãng
-2 lần thay lọc xăng là 8 vạn km bác nhỉ? Xe e chạy đc gần 9,5 vạn km rồi mà còn 2 loại dầu và dung dịch chưa thay là dầu hộp số và nc làm mát nhưng mỗi lần vào bd hỏi cvdv họ cứ lắc đầu quầy quậy, hỏi là thế nc làm mát đã đục chưa, nếu còn trong thì ko cần (xe e sd nc làm mát loại siêu bền màu hồng vẫn còn là loại theo xe) và nói dầu hs phải cỡ 10 vạn mile, tức là đến 16 vạn km thì mới phải thay?

bigman95

Xe điện
-2 lần thay lọc xăng là 8 vạn km bác nhỉ? Xe e chạy đc gần 9,5 vạn km rồi mà còn 2 loại dầu và dung dịch chưa thay là dầu hộp số và nc làm mát nhưng mỗi lần vào bd hỏi cvdv họ cứ lắc đầu quầy quậy, hỏi là thế nc làm mát đã đục chưa, nếu còn trong thì ko cần (xe e sd nc làm mát loại siêu bền màu hồng vẫn còn là loại theo xe) và nói dầu hs phải cỡ 10 vạn mile, tức là đến 16 vạn km thì mới phải thay?
Cụ làm việc với cố vấn dịch vụ chứ. Em thường anh muốn abc chứ khỏi đợi đội đấy tư vấn. ( cứ theo hướng dẫn sử dụng cho em, ngắn hơn chỉ tốn tiền và anh hưởng môi trường )

RAVA

Xe ba gác
Cụ làm việc với cố vấn dịch vụ chứ. Em thường anh muốn abc chứ khỏi đợi đội đấy tư vấn. ( cứ theo hướng dẫn sử dụng cho em, ngắn hơn chỉ tốn tiền và anh hưởng môi trường )
-Bác đang làm bd ngắn hơn so với trong sách hdsd đấy chứ?

j23

Xe container
Xe em cũng nước làm mát màu hường, nước đó chỉ bổ sung chứ ko thấy bị đục bao giờ, em nhớ là em mới bổ sung 2 lần, đúng vạch Min - Max là được, xem em tròn 10 vạn luôn!

lexus470

Xe hơi
Chắc xe cụ là số sàn hoặc CVT đời cũ thì họ mới nói thế, chứ các đời xe bây giờ em thấy chính các hãng đều nói tới con số 12-15 vạn mới cần kiểm tra và thay, em biết đầy xe của bọn tây lông (Đức) nó chạy 20 vạn còn chưa thèm thay luôn
Xe e 2016 vào hãng thay dầu hộp số ODO 6 vạn