Thảo luận Nên thay dầu hộp số trong Hãng hay Gara bên ngoài

minhhuyen

Xe tải
Khi cụ tháo dầu từ hộp số ra nó không ra hết, chỉ ra vào khoảng 1/3. Vì vậy mà người ta thay tuần hoàn là vừa bơm dầu mới vào vừa đẩy dầu cũ ra. Ước lượng khoảng gấp 3 lần lượng dầu cần thiết để trong hộp số được dầu mới hoàn toàn.
OK em đã hiểu. Thank cụ!

Phỗng new

Xe điện
Dầu hộp số AT nó nằm trong biến mô (quả bí rất nhiều). Dầu này nếu chỉ xả đáy cacte như thay dầu máy thì không ra được.
Do đó phải thay kiểu tuần hoàn, là khi cho dầu mới vào, máy vẫn nổ, sang số để dầu trong quả bí nó ra. Dầu cứ vào-ra liên tục. Khi nào nhìn thấy dầu chảy ra màu đỏ đẹp của dầu mới thì dừng, cụ ạ.
Thay dầu tuần hoàn là sao các cụ nhỉ?

minhhuyen

Xe tải
Dầu hộp số AT nó nằm trong biến mô (quả bí rất nhiều). Dầu này nếu chỉ xả đáy cacte như thay dầu máy thì không ra được.
Do đó phải thay kiểu tuần hoàn, là khi cho dầu mới vào, máy vẫn nổ, sang số để dầu trong quả bí nó ra. Dầu cứ vào-ra liên tục. Khi nào nhìn thấy dầu chảy ra màu đỏ đẹp của dầu mới thì dừng, cụ ạ.
Thank cụ! Cái dầu thừa đấy không biết có dùng lại vào việc gì không, bỏ đi thì phí quá

alongcamepolly

Xe lăn
Thank cụ! Cái dầu thừa đấy không biết có dùng lại vào việc gì không, bỏ đi thì phí quá
Mang về tra xích xe hoặc ổ khoá, bản lề cửa cụ! Mà cái hộp số cvt là hộp số khô mà nhỉ? Dầu nó nằm chỗ nào các cụ?

lannh

Xe buýt
Lý do đắt là như vậy đây . Không biết bên ngoài thì họ có thiết bị để thay dầu tuần hoàn không cụ ?

Phỗng new

Xe điện
Thực ra không cần thiết bị cao siêu gì cụ ạ.
Dầu hộp số bình thường khi xe vận hành nó luôn tuần hoàn theo một chu trình khép kín: các te - hộp số - ống dẫn - két sinh hàn làm mát dầu -cac te.
Nôm na thì việc thay dầu hộp số như sau:
Đầu tiên thợ sẽ tháo rốn xả đáy cacte, lượng dầu cũ nằm ở cacte sẽ được xả ra ngoài.
Sau đó đổ dầu mới vào, máy vẫn nổ chuyển số để dầu mới ép dầu cũ trong biến mô và các rãnh (ma trận) trong hộp số chảy ra ngoài. Bao giờ thấy dầu chảy ra ngoài màu đỏ rượu vang mới thì dừng và đóng đáy cacte để dầu trở về chu trình khép kín của nó. Kiểm tra, châm đủ lượng dầu số theo catalog của hộp số.
Do đó, gara nào cũng có thể làm được.
Lý do đắt là như vậy đây . Không biết bên ngoài thì họ có thiết bị để thay dầu tuần hoàn không cụ ?

Ngocanhqn

Xe buýt
Chắc xe cụ là số sàn hoặc CVT đời cũ thì họ mới nói thế, chứ các đời xe bây giờ em thấy chính các hãng đều nói tới con số 12-15 vạn mới cần kiểm tra và thay, em biết đầy xe của bọn tây lông (Đức) nó chạy 20 vạn còn chưa thèm thay luôn
Cụ ko biết thì cũng nên google trước hãy chém chứ haizz.

z600

Xe buýt
Xe em CRV . hôm trước vào hãng báo thay dầu hộp số hơn 3 củ. Theo các cụ nên thay trong hãng hay làm gara bên ngoài ?
CRV đời nào AT hay cvt
dầu hs thì nên thay trong hãng cho an tâm. ra ngoài chắc rẻ hơn dc 1t nhưng đổi lại sự ko an tâm. nhỡ vấn đề gi thì lại mất cả trăm củ thay hs

Alex Fong

Xe hơi
Nên thay dầu hộp số khi đạt 8-10 vạn, thay dầu máy thì ra ngoài thay cũng ổn nhưng thay dầu hộp thì nên vào hãng vì họ có đủ máy móc để thay tuần hoàn, giá có thể cao hơn chút nhưng đc cái yên tâm ko phải mấy khi thay

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Honda có 2 loại hộp số: biến mô thủy lực ( như crv cũ, Accord cũ), và hộp số CVT ( các dòng đời mới) ! Mỗi loại hộp số quy định thời gian thay khác nhau!

Loe_hờ lú

Xe điện
Honda có 2 loại hộp số: biến mô thủy lực ( như crv cũ, Accord cũ), và hộp số CVT ( các dòng đời mới) ! Mỗi loại hộp số quy định thời gian thay khác nhau!
Vậy Honda City CVT thì thay dầu hộp số trong khoảng mấy vạn km bác? Hình như 4v km ạ?
Xe em mới chạy 3.3 vạn

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Vậy Honda City CVT thì thay dầu hộp số trong khoảng mấy vạn km bác? Hình như 4v km ạ?
Xe em mới chạy 3.3 vạn
Đúng rồi! Vì hộp số Cvt nhanh phải thay dầu hộp số hơn loại biến mô thủy lực!

Ở trên có nhiều cụ không rõ hộp số mình là loại nào mà comment không chính xác!

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Dầu hộp số mấy khi phải thay đâu bác, thường dầu đó dùng vĩnh cửu (hết đời xe luôn) nếu ko phải bổ máy hay do các vấn đề kỹ thuật khác phải bổ. Còn nếu xác định thay thì vào hãng vì cái này khá quan trọng.
Làm gì có cái gì vĩnh cửu hả cụ. Thông tin về dầu hộp số hay dầu máy đều có trong sách hướng dẫn hết mà

Nguyen Van Nam TKV

Xe điện
Làm gì có cái gì vĩnh cửu hả cụ. Thông tin về dầu hộp số hay dầu máy đều có trong sách hướng dẫn hết mà
Dầu nhớt của hộp số biến mô thủy lực thì nên thay sau khoảng 20 vạn cụ ạ! Xe càng đi chậm tắc đường thì càng nhanh phải thay vì nhớt nhanh nóng mà làm mát kém hơn!

Nsx nào cũng khuyên thay!

Nhất dầu máy, nhì dầu phanh, ba dầu số, bốn dầu trợ lực, năm dầu cầu đều phải thay!

Loe_hờ lú

Xe điện
Dầu nhớt của hộp số biến mô thủy lực thì nên thay sau khoảng 20 vạn cụ ạ! Xe càng đi chậm tắc đường thì càng nhanh phải thay vì nhớt nhanh nóng mà làm mát kém hơn!

Nhất dầu máy, nhì dầu phanh, ba dầu số, bốn dầu trợ lực, năm dầu cầu đều phải thay!
Cụ có thể vui lòng cho em xin thời điểm thay 5 loại dầu đó được ko ạ. Xe em City CVT 2019 ạ.

TNLak

Xe điện
Em hóng, nay em mới biết thay dầu tuần hoàn

thuanbao

Xe máy

Xe crv 2.4 2016 sách hướng dẫn honda khuyến cáo 4 vạn thay dầu hộp số đấy cụ ah.

Được gửi từ iPad Pro 10.5 - Otofun