[VHGT & ATGT] Nên tự đi nộp thuế +đăng ký xe hay thuê Sales

nguyenvu171

Xe buýt
Em thấy các cụ nên tự đi để được sử dụng quyền công dân. trình tự và các tờ khai thì có trên bảng hướng dẫn của Quận hết roài. không hiểu chỗ nào thì hỏi.

j23

Xe container
Nếu cụ quan trọng ngày giờ bấm biển thì thuê cho được việc / Không quan trọng thì tự làm cho tiết kiệm xèng.
Các thủ tục cũng ko có gì phức tạp đâu.
-> Ra cục thuế nộp giấy tờ khai ( 15 phút )
-> Ra kho bạc hoặc Ngân hàng được chỉ định nộp tiền.( chỗ này mất nhiều thời gian nhất vì chờ đến lượt)
-> Đánh xe đến CA bấm biển ( 30 phút)
-> Đánh xe đi đăng kiểm ( nhanh thì 30phút, chậm thì 1 tiếng)
-> Cụ nhớ mua bảo hiểm cho xe từ lúc nhận xe hoặc ở chỗ khai thuế ( cóđược mời chào mua bảo hiểm hết đấy).
Vậy thôi ạ.
Cụ đi đăng kiểm xe máy thế nào thì ô tô hệt như vậy, chỉ khác là phải qua cơ quan đăng kiểm.
Team Sales thì em thấy họ book lịch trước thì đăng kiểm mới nhanh được, còn như dân thường, nhiều lúc tới trạm đã phát phiếu chờ từ sáng sớm, đành lủi thủi quay về. Các TTĐK ở ngoại thành thì đỡ hơn nhưng nhỡ số đen đến rồi chờ 1-2 tiếng mới tới lượt vào làm thủ tục là ko hiếm

firerider

Xe hơi
Xin hỏi các cụ, mua xe mới, đi đăng ký có biển rồi, lái đi từ đại lý đến chỗ đăng kiểm nếu gặp CA thì họ có quyền xử phạt vì chưa có đăng kiểm ko ?

j23

Xe container
Xin hỏi các cụ, mua xe mới, đi đăng ký có biển rồi, lái đi từ đại lý đến chỗ đăng kiểm nếu gặp CA thì họ có quyền xử phạt vì chưa có đăng kiểm ko ?
Trước có cụ hỏi vụ này rồi, em nhớ đáp án của 1 cụ sales ô tô là (ko sure 100% là chính xác ko nhé): xe mới 100% thì chưa thể có tem kiểm định cho dù đã ra biển -> thường nơi bán xe sẽ đưa xe đi đăng kiểm trước cho khách, bên đăng kiểm sẽ dán tem kiểm định, khi nào đăng ký xong thì mang giấy gốc đên TT đăng kiểm mới được lấy Giấy đăng kiểm về -> case cụ hỏi vẫn có khả năng vẫn bị công an phạt vì dám lưu hành xe mà thiếu các giấy tờ liên quan theo quy định của Nhà nước :)

firerider

Xe hơi
Trước có cụ hỏi vụ này rồi, em nhớ đáp án của 1 cụ sales ô tô là (ko sure 100% là chính xác ko nhé): xe mới 100% thì chưa thể có tem kiểm định cho dù đã ra biển -> thường nơi bán xe sẽ đưa xe đi đăng kiểm trước cho khách, bên đăng kiểm sẽ dán tem kiểm định, khi nào đăng ký xong thì mang giấy gốc đên TT đăng kiểm mới được lấy Giấy đăng kiểm về -> case cụ hỏi vẫn có khả năng vẫn bị công an phạt vì dám lưu hành xe mà thiếu các giấy tờ liên quan theo quy định của Nhà nước :)
Thanks, em nghĩ cụ đúng đấy nhưng thấy các cụ trên toàn tự đánh xe đi đăng kiểm sau khi tự đăng ký, hóa ra là hên chưa gặp CA thôi :)

j23

Xe container
Thanks, em nghĩ cụ đúng đấy nhưng thấy các cụ trên toàn tự đánh xe đi đăng kiểm sau khi tự đăng ký, hóa ra là hên chưa gặp CA thôi :)
Vâng cụ, ngày xưa chính em cũng vậy luôn :D