[VHGT & ATGT] Nên tự đi nộp thuế +đăng ký xe hay thuê Sales

NewPeace

Xe điện
Từ nộp thuế, đi bấm biển và cuối cùng đi đăng kiểm tự làm hết 1 buổi là xong, sao lại thuê 1-2 củ làm gì nhỉ????? à, nếu thời gian đó anh cụ kiếm hơn 2 củ thì thuê cũng được
Tôi làm giống cụ, phần nộp thuế sales đi nộp còn khâu sau mình tự đi, khỏe re.

TVA tractor

Xe buýt
Dưới 1tr thì quá ngon rồi, sales toàn hét 2.5-3
5tr
Sale ngoài bán xe ra thì rất thích nhận đi làm đkđk cho khách. Bề ngoài thì nói là HỖ TRỢ ĐĂNG KÝ ĐĂNG KIỂM cho khách, nhưng thực chất cũng làm không dưới 2 củ tiền công.

Bus_nhanh

Xe điện
Nếu có thời gian thì nên đi, làm cũng khá đơn giản.
Còn cò thì họ làm nhanh hơn vì biết việc, biết chỗ ...

vneseman

Xe lăn
Có thời gian tự đi mà làm, sao phải mất đôi củ vào tay thằng khác làm gì trong khi mình làm được và có thời gian.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Thue hay tự làm thì vẫn phải vác xác đến . Vậy cụ tự quyết định thôi

poiuy

Xe cút kít
Em đã tự đi làm rồi, chỉ mất tiền duy nhất cà số vì em không tự làm được, còn đâu chả có gì khó.
À mà em đã từng thấy có người viết cái tên của mình thôi mà cũng sai lên sai xuống, vây thì họ kêu khó với bị hành là đúng rồi.

HTDA

Xe buýt
Tự đi làm đi cụ ơi. Mất 1 buổi sáng mà tiết kiệm tiền triệu. Em đi đăng ký xe ko mất đồng bôi trơn nào, nói nhỏ là còn ko mang xe đi cơ vì sợ xe mới lái chưa quen. Vậy mà các anh ở 86 vẫn vui vẻ cho qua. Mất chút tiền cho các cô em vì bấm đc biển đẹp thôi ạ.
Mình mua xe mới sale hỗ trợ về giấy tờ chuẩn chỉ nên ko ai hỏi han vòi vĩnh gì đâu. Nếu nhờ sale đi làm còn mất phí bôi trơn vì các em ý bảo họ biết e ko phải là chủ xe nên phải có lót tay.
Em đky mất đúng 1 buổi sáng là vác đc biển về.
Thêm 1 buổi ra lấy đky xe là xong. Công nhận cơ quan hành chính giờ làm vc ổn thật

NNS

Xe ngựa
Ông anh định lấy xe mới tinh kiếm cơm,tham khảo mấy bên thấy toàn kê thêm giá làm thủ tục nộp thuế, đk luôn.
Vậy theo các cụ nên trừ chí đó tự đi đk hay là thuê hơn?
Nếu thuê hết thì phần bấm biển số có phải đi nữa ko hay người ta bấm cho luôn.
Mong Các cụ có KN chỉ giáo vì ông anh lần đầu mua xe và em thì chưa học lái nên cũng ko rõ.
Tùy, nếu thời gian cụ cày ra tiền nhiều hơn tiền thuê bạn sale đi làm giùm thì thuê, còn rảnh ve thì tự đi mà làm lấy cho đỡ bữa bia

richsea2222

Xe tải
Tự đi làm đi cụ ơi. Mất 1 buổi sáng mà tiết kiệm tiền triệu. Em đi đăng ký xe ko mất đồng bôi trơn nào, nói nhỏ là còn ko mang xe đi cơ vì sợ xe mới lái chưa quen. Vậy mà các anh ở 86 vẫn vui vẻ cho qua. Mất chút tiền cho các cô em vì bấm đc biển đẹp thôi ạ.
Mình mua xe mới sale hỗ trợ về giấy tờ chuẩn chỉ nên ko ai hỏi han vòi vĩnh gì đâu. Nếu nhờ sale đi làm còn mất phí bôi trơn vì các em ý bảo họ biết e ko phải là chủ xe nên phải có lót tay.
Em đky mất đúng 1 buổi sáng là vác đc biển về.
Thêm 1 buổi ra lấy đky xe là xong. Công nhận cơ quan hành chính giờ làm vc ổn thật
Như cụ này nói đấy, mình cũng không mất đồng nào bôi trơn. Khi đọc hồ sơ CA hỏi có mang xe lên không, mình bảo có (thực tế có mang thật). Họ chỉ hỏi vậy thôi chứ không thấy ra xe. Họ điền thông tin vào máy tính và mình bấm cái là xong rồi.

JasonNghia

Xe điện
Tự đi thì cũng mất chi phí ngoài khoảng 1tr đới ạ, thường các sale kê là khoảng 2tr5-3tr :D

Porsche 911

Xe container
Đi thì tiết kiệm 1,5 - 2 Củ hoặc hơn.
Đi thì mất khá nhiều thời gian nếu H.Sơ ko chuẩn - nhưng mà ở mình có cái lạ đi nộp thuế cũng phải mất tiền "NGU"
Đi khám xe cũng mất tiền "lạ"
Xe mới đạt tiêu chuẩn xuất xưởng đi đ.kiểm cũng mất tiền "bo"
Lạ lùng. Em mua xe cũ tự đi làm cho biết thủ tục là thế nào mà bạn saloon cứ dọa em.
Vậy là mọi thứ trơn tru trong vòng 1 ngày vì buổi sáng hôm đi nộp khai thuế, nộp tiền tại ngân hàng em đi xe máy nên khi đến công an họ hỏi xe đâu?
Chiều em mang xe đến nộp hồ sơ thì OK. Nộp 30K không trả lại do Giấy chứng nhận sẽ được ép nhựa luôn :D
Mất có mỗi 30K thôi.

datto70

Xe điện
Ông anh định lấy xe mới tinh kiếm cơm,tham khảo mấy bên thấy toàn kê thêm giá làm thủ tục nộp thuế, đk luôn.
Vậy theo các cụ nên trừ chí đó tự đi đk hay là thuê hơn?
Nếu thuê hết thì phần bấm biển số có phải đi nữa ko hay người ta bấm cho luôn.
Mong Các cụ có KN chỉ giáo vì ông anh lần đầu mua xe và em thì chưa học lái nên cũng ko rõ.
Tự đi mà làm cụ ( nếu ngày công đi làm của cụ chỉ được 400 000 đ/ngày, thì xin nghỉ tự đi làm), đơn giản lắm, nhất là xe mới lại càng đơn giản
1- Nốp thuế trước bạ: Đến phòng thuế, đưa giấy tờ ra, CB thuế tự tính theo Quy định, trình xếp ký, đưa cho Chủ xe tờ giấy với mức nộp là bao nhiêu
2- Ra Ngân hàng nộp tiền, lấy biên nhận, kẹp vào hồ sơ Đăgn ký xe
3- Đến CA chỗ làm ĐK xe, xin 1 tờ khai ( chỉ viết có mấy dòng) ; thường thì dịch vụ ép biển họ Khai cho vào chỉ 1 tờ giấy A4 ( sau đó làm dịch vụ ép biển của họ)
4- Nộp hồ sơ cho CA, chờ bấm biển
5- Nộp nốt phí biển, lấy giấy hẹn ngày lấy biển.
Xong
6- Nếu còn thời gian, đi Đăng kiểm, thủ tục cũng rất đơn giản
Tóm lại: Thủ tục rất đơn giản ở tất cả các công đoạn.

j23

Xe container
Bấm biển phải có mặt chủ xe để bấm nút chọn biển số, thuê hay tự làm đều vậy ạ
2 con xe của em (đứng tên cty), đều mất 2 củ/xe, cu Sales nó làm hết mọi khâu (cái đầu thấy mất chỉ 1 buổi sáng, cái sau thì thấy kêu là mất 2 ngày vì đông) oánh xe về tận nhà :)
Cái đầu tiên bảo nó là chú chờ để anh đến bấm biển vì chưa được bấm bao giờ giờ đến bấm cho sướng cái tay, nó còn bảo thôi thôi anh đến làm gì em bấm luôn cho nhanh (nó biết tính êm rất dễ, ko coi trọng biển đẹp xấu và tin tưởng nó vì anh em chơi lâu rồi).
Năm ngoái em đi cùng ông anh (ổng muốn tự đi ko muốn mất tiền cho cu Sales), thấy cũng nhanh và ko bị hành gì hết, hôm đó có mỗi 3-4 người mà toàn là Sales đi ĐK cho khách, đến nói chuyện cười đùa ầm ĩ với các cán bộ công an trên LTK. Nhớ nhất là lúc vào phòng đóng tiền biển và lấy biển, gặp ngay 1 ông mua xe để chạy Grab, đổi biển dính cmnl cái 149-53, tay cầm biển mà mặt buồn rươi rượi, bị bà trả biển trêu đùa an ủi mà ổng còn ko cười nổi :)

Rảnh thì tự đi làm, dễ mà, cái đầu em làm a-z, cái sau em cho sale làm luôn, cho cháu nó làm ăn tí coi như lộc

xuantien_mobis

Xe lăn
Lạ lùng. Em mua xe cũ tự đi làm cho biết thủ tục là thế nào mà bạn saloon cứ dọa em.
Vậy là mọi thứ trơn tru trong vòng 1 ngày vì buổi sáng hôm đi nộp khai thuế, nộp tiền tại ngân hàng em đi xe máy nên khi đến công an họ hỏi xe đâu?
Chiều em mang xe đến nộp hồ sơ thì OK. Nộp 30K không trả lại do Giấy chứng nhận sẽ được ép nhựa luôn :D
Mất có mỗi 30K thôi.
VIP ra tay phải khác chứ ạ.

bitmain

Xe hơi
Ba cái việc cỏn con này sao nhiều người không biết làm thế nhỉ? Toàn biết làm những việc cao siêu trong khi những việc đơn giản thì không làm nổi. Nó cứ sai sai thế nào ấy!
Ng chưa làm nên ko biết thôi cụm mà cái qtrong nhật là khoản bôi trơn kia mới lằng nhằng thôi. Chứ nếu cứ đằng thằng thì chả ai sợ và bọn cò mất đất

DuyAnh1209

Xe hơi
Cụ thừa tiền và thiếu thời gian thì làm thôi.
Với em thì em tự đi, vừa có trải nghiệm, lại vừa đỡ tốn kém. Sau này có đổi xe hay mua xe mới thì mình cũng tự làm được