Thảo luận Nẹp dọc nóc xe loại thấp

thuyet

Xe đạp
Các cụ nhà CRV ơi. Nhà em được biếu không một số đồ, trong đó có nẹp dọc nóc xe. E băn khoăn không biết có nên lắp hay đổi món khác. (vì nhà em sợ thấm nước mưa) Bác nào mẫn tiệp xin cho ý kiến ạ. xin đa tạ cám ơn.

RAVA

Xe ba gác
Các cụ nhà CRV ơi. Nhà em được biếu không một số đồ, trong đó có nẹp dọc nóc xe. E băn khoăn không biết có nên lắp hay đổi món khác. (vì nhà em sợ thấm nước mưa) Bác nào mẫn tiệp xin cho ý kiến ạ. xin đa tạ cám ơn.
-Hàng khuyến mại của hãng hả bác? Nếu vậy thì bác nên ktra xem có phải là loại tốt, cứng cáp và đẹp ko thì hãy lắp, còn ko thì dẹp luôn cho nhanh?

RAVA

Xe ba gác
Họ bảo hàng chính hãng cụ ạ.
-Đồ trong Honda thì chỉ có mấy thứ là hàng xịn xịn tý made in Thailand như: Bộ thanh đỡ bước chân giá gần 18tr nhưng giờ họ ko nhập về nữa vì nó quá đắt, hàng Tàu có 2tr thôi nhưng xấu hơn nhiều. Viền che mưa giá hơn 4tr. Ốp mặt ca lăng giá hơn 7tr và cái xe đạp Modulo giá gần 8tr. Còn lại thì toàn đồ Tàu loại rẻ tiền hết, kể cả bộ thảm nỉ lót chân có thêu chữ CR-V. Còn riêng cái nẹp dọc nóc xe loại thấp thì trc đây họ còn lắp loại mỏng tang, lấy tay bóp nó mềm oặt ra, sau này mới lắp loại cứng hơn 1 tý, giá ghi trong bảng lắp đồ là gần 17tr nhưng mua bên ngoài chỉ tầm 2tr thôi? Nói chung là bác nên thương thảo mà lấy hết bằng tm, giờ này chắc đc hơn 100 củ đấy, rồi ra ngoài mà lắp thì còn đc đồ xịn và ưng ý, đừng tham mấy cái đồ km vớ vẩn ấy làm gì?

thuyet

Xe đạp
-Đồ trong Honda thì chỉ có mấy thứ là hàng xịn xịn tý made in Thailand như: Bộ thanh đỡ bước chân giá gần 18tr nhưng giờ họ ko nhập về nữa vì nó quá đắt, hàng Tàu có 2tr thôi nhưng xấu hơn nhiều. Viền che mưa giá hơn 4tr. Ốp mặt ca lăng giá hơn 7tr và cái xe đạp Modulo giá gần 8tr. Còn lại thì toàn đồ Tàu loại rẻ tiền hết, kể cả bộ thảm nỉ lót chân có thêu chữ CR-V. Còn riêng cái nẹp dọc nóc xe loại thấp thì trc đây họ còn lắp loại mỏng tang, lấy tay bóp nó mềm oặt ra, sau này mới lắp loại cứng hơn 1 tý, giá ghi trong bảng lắp đồ là gần 17tr nhưng mua bên ngoài chỉ tầm 2tr thôi? Nói chung là bác nên thương thảo mà lấy hết bằng tm, giờ này chắc đc hơn 100 củ đấy, rồi ra ngoài mà lắp thì còn đc đồ xịn và ưng ý, đừng tham mấy cái đồ km vớ vẩn ấy làm gì?
Thanks cụ. nhà em cũng muốn lấy TM nhưng...(khổ quá gặp chữ nhưng mãi) đã chốt lấy đồ rồi.

RAVA

Xe ba gác
Thanks cụ. nhà em cũng muốn lấy TM nhưng...(khổ quá gặp chữ nhưng mãi) đã chốt lấy đồ rồi.
-Thế thì bác thương thảo lại đi, cái đống đồ km mà hãng báo 70-80 củ đấy chỉ có giá trị chưa đến 10 củ đâu, nếu ko lấy cũng chỉ đc thêm có 5 củ thì bác tự biết rồi đấy?

lannh

Xe buýt
Lấy loại cao khi có việc còn dung được chứ loại thấp chỉ làm cảnh

RAVA

Xe ba gác
Lấy loại cao khi có việc còn dung được chứ loại thấp chỉ làm cảnh
-Loại thấp thì đúng là chỉ để trang trí cho đẹp và còn xập xí xập ngầu đc, chứ còn loại cao thì phải dùng hàng xịn, có 2 thanh ngang nối 2 bên, ghi rõ tải trọng cho phép chứ nom mấy cái đồ đểu nhìn cứ dài dại, yêu yếu, chả biết là có để đc cái gì lên ko nữa? :D

Hadan

Xe máy
Em kết cái như này mà mua ko có phải ship Aliexpress về tầm 3 củ 5 căng phết

Canhdieuvang

Xe buýt
Tự tay mình lắp rồi chỉ việc cậy nẹp nhôm trên lóc xe cặt đi rồi bắt vào các chân ốc có sẵn trên lóc là xong thấm sao đc nước mưa đâu

mustang87

Xe hơi
Lần đầu em nghe lắp giá nóc mà lại thấm nước mưa. Cụ cứ tự tin mà lắp cụ ơi

HaiPhin

Xe tải
Lần đầu em nghe lắp giá nóc mà lại thấm nước mưa. Cụ cứ tự tin mà lắp cụ ơi
Bác chưa nghe thấy chứ ko phải là nó ko có? Ngay cả với các mẫu xe suv hay cuv của Toy, mặc dù trên 2 cái dải cao su chạy dọc theo nóc xe họ đã cắt để chở sẵn 4-6 miếng để đến khi nào lắp thanh giá nóc chỉ vc tháo ra thì trong đó đã có lỗ chờ sẵn để bắt vit (chứ ko phải cắt như xe Honda) thế mà vẫn có thể bị dột nếu lắp ko cẩn thận hoặc lắp hàng đểu nó ko khít nữa là? :D

mustang87

Xe hơi
Bác chưa nghe thấy chứ ko phải là nó ko có? Ngay cả với các mẫu xe suv hay cuv của Toy, mặc dù trên 2 cái dải cao su chạy dọc theo nóc xe họ đã cắt để chở sẵn 4-6 miếng để đến khi nào lắp thanh giá nóc chỉ vc tháo ra thì trong đó đã có lỗ chờ sẵn để bắt vit (chứ ko phải cắt như xe Honda) thế mà vẫn có thể bị dột nếu lắp ko cẩn thận hoặc lắp hàng đểu nó ko khít nữa là? :D
Ồ, vậy hả bác, em chưa từng vì e chưa từng đi Toy mà từ xe Hàn e chuyển qua CRV luôn. Tks bác đã giúp mở mang