NEPAL, chưa đi đã khiếp!

CỬU VĂN LONG

Xe container
@Giangtroc: Đúng là nhìn cảnh quả hỏa táng chưa đi đã khiếp kụ nhể :D

tụi nó quý chim cũng như bên giời Âu hay sao kụ Giangtroc nhể, lém chim bay tự do quá, phải bên Vịt mình đã thành nồi cháo chim tẩm bổ rùi :D

Đôi này vừa cưới:
vợ chồng son đẹp đôi quá (l)

nhìn phụ nữ Nepal có nốt ruồi cảnh mầu son giữa trán yêu quá :D

rongnho

Xe tăng

Em vừa hỏi một thằng bạn người Nepal nó bảo là đốt xong cho vào mấy cái bình rồi chôn xuống sông:77::77:

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Trong giới phượt thì bác Trọc chỉ là nghiệp dư, nhưng mà chịu khó post ảnh cho anh em thưởng thức nhất. Em vẫn nhớ bộ ảnh bác đi Tây tạng năm ngoái hay năm kia, cũng rất hay. Mà sao bác hay được đi sướng thế nhỉ!!!(b)(b)(b)(b)(b)
Rủ mấy lần toàn bận còn kêu gì :)

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Năm nào cũng hành hương đất Phật thế mà vẫn phải đi ...........dép nhể:21::21::21::21::P:P:P:P

CỬU VĂN LONG

Xe container
Nhìn quả hỏa táng, em lại nhớ có đọc 1 bài báo nói về dân Nepal hay Ấn Độ gì đó có vụ dư lày: Gia đình này có người cha, sau khi mất đem hỏa táng, như tục lệ thì cho tro vào trong lọ gốm rùi đem chôn hoặc rắc xuống sông Hằng dưng người con lại lấy tro của người cha trộn vào cơm rồi ăn :77: khi mà mọi người biết vụ việc thì người con thanh minh là ăn tro của người cha vào để cho người cha luôn ở bên cạnh mình và để chứng minh tình cảm dành cho người cha - y học pó tay :77::77::77:

Chi Chi

Xe điện
Trong đền khỉ nhiều vô kể, lạ cái là 2 bên bờ sông 2 băng khác nhau, không bao giờ dám vượt sông, oánh cho tòe mỏ ngay:
Em thích nhứt cái ảnh này (l)
Sợ nhứt cái ảnh thiêu người :'(
Nguyên cái tay, kinh hồn :77:

Các bác đã xem KÝ SỰ sÔNG HẰNG thì biết, người Nepal cũng như người ẤN ĐỘ, Những người theo đạo hồi khi chết đều được HỎA táng trong một ngôi đền gần sông HẰNG hoặc Nhánh của Sông HẰNG, những gia đình khá giả thì phải đưa bằng được xác người chết đến ngôi đền thiêng nằm bên bờ sông HẰNG. Còn gia đình hoàn cảnh khó khăn thì Hỏa táng ở NHÁNH thôi. Người con trai cả trong gia đình phải cạo trọc đầu,người này sau đó phải Cầm ngọn đuốc, đi vòng 3 vòng quanh xác người quá cố. rồi châm lửa đốt. Các cụ nhìn cái ảnh Hỏa táng bằng rơm ở trên ấy ( giống ở NHẬT TÂN người ta thui....) thì chắc chắn xác sẽ không hóa tro được hết, phần khó cháy nhất là SỌ NGƯỜI. Sau khi hết củi, người con trai cả, cầm 1 cây gậy, CHỌC, CHỌC vào sọ người chết, với quan niệm người quá cố sẽ quên được mọi chuyện trần thế. :'(:'( Sau đó tro người chết được rắc xuống lòng sông.... chỉ nhớ có thế. Bác nào ghê quá thì Ném em 1 chén nhá.:))
Cái sông Hằng này nổi tiếng là ô nhiễm, lên TV bao lần zồi :102:
mà còn cái màn cầm gậy chọc chọc nữa thì em đến chệu
Hic, mà lẫn lộn các loại tro như thế kia thì làm sao mà biết đâu là tro nào với tro nào nhỉ :102:

Dinh Troc

Xe hơi
Cụ GT có nhớ mùi người thui k?(b) Hôm nào miêu tả em ná.

3G

3Bugi
post tiếp đi cụ! mấy cái ảnh cầm súng bắn nhau đâu roài? mấy cái đấy xem mới Phê:))

Đấy, lại Táo Bón rồi :102::102:

Hà Tít

Xe buýt
Câu này...
Năm nào cũng hành hương đất Phật thế mà vẫn phải đi ...........dép nhể:21::21::21::21::P:P:P:P
... trả lời cho câu này
Trong giới phượt thì bác Trọc chỉ là nghiệp dư, nhưng mà chịu khó post ảnh cho anh em thưởng thức nhất. Em vẫn nhớ bộ ảnh bác đi Tây tạng năm ngoái hay năm kia, cũng rất hay. Mà sao bác hay được đi sướng thế nhỉ!!!(b)(b)(b)(b)(b)
Đúng là đi dép thì sướng đến lúc chết mới khổ :21::21::21:
Mà đi đoàn 5 người thế kia có đủ hội xòe ko bác GT ơi?

domino_js

Xe tăng
:21:thui bác ợ! cứ an lòng mà đi...sống chít...hay làm bộ trưởng nó có số zoai!

escape_9197

Xe đạp
Bác Trọc cuối tuần này đi TungQuang về là bộ ảnh nữa cho anh xem xem nhé. Nhớ đưa cả cảnh đó vào nhé (y)

Thành viên sợ vợ
post tiếp đi cụ! mấy cái ảnh cầm súng bắn nhau đâu roài? mấy cái đấy xem mới Phê:))
Từ từ, đang bựn vụ này: Chào mừng SN OF lần 3, em tặng bác Camel cái nì (hôm í dự kiến có món lạc đà quay phục vụ bà con).
Nóng hổi vừa chụp lúc chiều, nóng quá, hôi quá:

3G

3Bugi
khoái nhất cái lá đa.ha ha:)):)):))

Thành viên sợ vợ
Nốt quả đền kết thúc phần "lễ" chuyển sang phần "hội" nào :D
Kết thúc quả đền Hindu, người hâm hấp sốt vì choáng: bò chết thì chôn, người chết thì quay :(, bọn em chuyển sang 1 ngôi đền đạo Phật: đền Swayambhu, địa điểm tín ngưỡng lầu đời nhất Nepal, là nơi các tín đồ đạo Phật thường mong ước được hành hương trong cuộc đời :)

Tháp chính đây:

Thành viên sợ vợ
Bắt đầu leo, tháp đầu tiên trong quần thể:

Cơ man người là người, gặp ngay ông anh bán kem bên này :D

Tượng Phật, sao lại có râu nhỉ:

Leo tiếp lên đền chính:

Thấp thóng bóng tháp chính:

Chỉnh sửa cuối: