[Thảo luận] Nếu bị vi phạm mà ko có tiền nộp phạt thì bị làm sao?

KiaCD5numberone

Xe tăng
Chết chửa, hàng ngày em được phát có 100K, xăng đổ đầy bình cẵn cứ thế mà đi. Ăn trưa, ăn sáng, cafe là đủ. Nhỡ bị toét thì sao nhở:-?

vm_phuong

Xe đạp
Hơ, em kể chuyện thật của em để các bác tham khảo cho vui nhé. #-o

Tầm đầu năm 2009, khoảng 4h sáng em bị bắn tốc độ ở Lai Cách - Hải Dương (cũng quá 50km/h kha khá vì em chủ quan chạy buổi đêm vô tư). Xuống xe, làm đầy đủ các thủ tục khám giấy tờ, các chú đặt vấn đề nộp phạt nhanh. Lúc đó thì 200k là coi như xong vì các chú còn bận bắt nhiều xe khác. Nhưng khổ nỗi, trong túi em còn có đúng 120k #-o. Em bí, đưa đại 100k bị mắng te tua. Thôi, nghĩ quả này rách việc rồi, đành làm liều xin xỏ thôi chứ đêm hôm biết nhờ vả ai.
(:|
Em cứ đội mưa phùn, gió rét đứng cạnh xe các chú năn nỉ ỉ ôi (trong xe có 3 chú đang nghe nhạc đỏ, ngủ gật để đợi đổi ca). Mất gần nửa tiếng, lạnh vãi cả *** , em hỏi chuyện sang nhạc nhẽo, thấy các chú cũng hào hứng trả lời. Tự nhiên, em phọt ra là trên xe em có nhiều đĩa nhạc đỏ hay lắm. Phần vì thấy cũng phiền, phần cũng nghĩ em ko có tiền thật, một chú rảo bước ra xe em đòi xem đĩa gì. Thấy có đường thoát, em mở lời đề nghị tặng đĩa ngay.

Cuối cùng chung kết, em biếu đội CSGT Lai Cách 100k + 02 CD (1 đĩa Anh Thơ, 1 đĩa gì đó, giờ em vẫn nhớ rõ b-)) và lên đường. Em còn nhớ mang máng là 20k đấy em còn phải mua vé quốc lộ hết 10k (giờ trạm thu phí đầu Hải Dương bỏ rồi thì phải).

Chuyện thật như đùa, về kể với mọi người cứ tưởng mình bốc phét. \:D/