Nếu có thể quyết định lại, em sẽ không bao giờ chọn Liberty ie

AlexAltis

Xe hơi
Nếu được chọn lại, em sẽ không bao giờ chọn Piagio, dịch vụ sau bán hàng quá kém, thay thế đồ quá đắt. Mỗi cái dây cao su dẫn xăng (nó cắt ở đâu ra ) nó chém em 100k + 30k công lắp. Choáng.

troc9696

Xe tăng
chắc cụ chủ đen thôi chứ xe pi đâu đến nỗi,e đã từng đi li nhập,lx thường,lx ie,h là s3v(e mua ngay đợt mới ra sm xxx268)thấy chả con nao lỗi lầm j chỉ ngặt nỗi cf sửa chữa cao so vs mặt bag chug.noi chug là e vẫn thik dog này.

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
thanh niên từng trải, thế nào tí cũng có người bảo " số bạn đen, do bạn không bảo dưỡng, bla bla bla " :v cũng may mà hồi định mua xe mình không chọn Li, cũng nhờ bố mình và thanh niên này khuyên nhủ =))))
m.ựa chứ, bảo dưỡng chưa đến km đã cho nó bảo dưỡng bảo hành đầy đủ rồi. Chăm thì chăm như mẹ già ấy mà nó vẫn dở trò. Nhớ có đợt đi chơi Tết đi không sao về thì dính ngay quả chết đề. Đề không lên, bật khóa thì nó chỉ hiện báo lỗi máy vàng thôi. Lên hãng kết luận phải thay củ đề may mà còn bảo hành :))

robocop

Xe buýt
mình thuộc dạng ông già khó tính mà chạy vespa được 27.000km rồi có thấy gì đâu, cứ 3000km thì chăm sóc nó thôi =DD ngoại trừ 1 lần 20.000km hết bình phải đẩy xe, nặng gớm =DDDDDDDDDDDD

JasonNghia

Xe điện
Cứ có 1 topic bàn luận về Liberty là y như rằng dìm bằng được cái xe này, chẳng hiểu ở đây có phải 100% các cụ đều đã đi Liberty chưa mà phán như chuyên gia, xong rồi kiểu gì cũng có vài câu chốt quen thuộc :" Cũng may ngày xưa ko mua xe này" , "Xe Piaggio đi chán lắm cứ Honda cho lành". Nói ko phải bênh Liberty nhưng mà tốt nhất đã đ' đi xe này thì đừng hùa theo phong trào mà dìm xe này, xe này có tội à ? Cá nhân thằng này cũng đang đi Li ie đây, cũng đang hơi ngán về nó vì nó cũng bắt đầu dở chứng nhưng chưa bao giờ nó phải để thằng này dắt bộ.
không đi sao dám phán hiuhiu

namphong12

Xe lăn
Gấu nhà em đang để ý em này. Các cụ nén đá dữ quá chắc phải tính lại thôi

BobLove

Đi bộ
em có con LI mới đi đc 2k km ko bị lỗi vành nói chung là xe vận hành êm ái.tình hình là em muôn sơn vành màu đen nhưng mà ngại tháo vành ra.sợ nó bị lỗi vành thì khổ.các cụ cho e hỏi vành đang ngon tháo ra ráp vào có bị lỗi ko.thank các cụ

PhanAnhQuan88

Xe buýt
Anh chán từ lâu rồi em ợ.
Lỗi vành, rung giật, chết máy, trượt ga , đề ko nổ ... đã nếm mùi cả.

letunglam

Xe hơi
thời điểm liberty đang hot , bạn bè e rủ nhau đi mua mỗi đứa 1 con . chưa được 1 năm đã thanh lý sạch. piagio VN mất điểm quá

MinPrince

Xe buýt
Nói chung ai chán thì bán :)). Kêu tốn xăng , không có tiền bảo dưỡng, bị hành quá thì bán =)). Các bạn nghĩ rằng đi xe các hãng khác không có hiện tượng tự nhiên xe chết máy phải dắt bộ, hay là gặp các lỗi tương tự chắc =). Dự rằng lỗi của các hãng khác còn nhiều gấp mấy lần :)). Chẳng có nhẽ lại tìm lại mấy topic có người kêu là đi airblade to như máy cầy, rồi đi bị rung giật. Sh2012 bị hụt tay ga rồi bị hỏng idding stop :)).

Chỉnh sửa cuối:

grandeurHD

Xe tải
Li của mình mới chạy duoc 1k400 km the ma bg vặn ga lên là nó làm cái cục 1 cái như kiểu vấp vào cục dá ấy, mang ddi bảo hành thì thợ nó chịu ko tìm ra bệnh, mẹ cái bọn piaggio làm ăn như mứt,

Chỉnh sửa cuối:

meomatto

Xe buýt
Có mấy chục triệu cái xe mà mấy bác fan pi cứ chê người khác là đã dc đặt bàn toạ lên chưa mà phán thế là sao nhỉ? Xe piaggio chả là cái gì đâu, muỗi, bán mét đất đi thì có mà đầy.
Nói gì thì nói, thực tế đã chứng minh là xe hãng này kém bền nhất tại vn, nhanh hỏng chỉ đứng sau xe Taù, muốn nó lâu hỏng hơn thì lại phải đầu tư quá nhiều công sức, tiền bạc. Nói tóm lại là chất lượng kém, làm xe để bán phụ tùng giá cao.
Thèm thì mua cho biết chứ đã có rồi thì hiếm khi chơi với nó lần sau.

robocop

Xe buýt
Có mấy chục triệu cái xe mà mấy bác fan pi cứ chê người khác là đã dc đặt bàn toạ lên chưa mà phán thế là sao nhỉ? Xe piaggio chả là cái gì đâu, muỗi, bán mét đất đi thì có mà đầy.
Nói gì thì nói, thực tế đã chứng minh là xe hãng này kém bền nhất tại vn, nhanh hỏng chỉ đứng sau xe Taù, muốn nó lâu hỏng hơn thì lại phải đầu tư quá nhiều công sức, tiền bạc. Nói tóm lại là chất lượng kém, làm xe để bán phụ tùng giá cao.
bác ở sài gòn thì hôm nào hú em em cho bác test 2 con vespa, 1 con liberty của nhà em + 1 số chiếc của bạn bè em xài bảo dưỡng theo cách của em bác nhé :D :D

ducminh1

Xe tải
tranh cãi kinh quá các cụ ợ cứ nói là bảo dưỡng ( chứ cái thay dầu đều đều 2500-3000km chứ xe nào chả phải thay dầu ??? cái thay dầu ko gọi là bảo dưỡng mà gọi là dk cần để xe vận hành thôi :P) xe e cũng chỉ thay dầu mà h vẫn chạy ngon hơn 3 năm hơn 2 vạn kể cả đi đường trường có thấy sao đâu ko hỏng hóc hay 1 lỗi nhỏ nào.
Còn kể cả con Honda wave rs 110 của e đi quá 2500km ko thay dầu thì nó cũng gằn + nóng máy vãi ra ý .chả phải là chê xe của hãng nào chứ e thấy cả 2 hãng xe đi đều tốt,đều phải thay dầu như nhau . xe Pi thì vỏ sắt đi ko bị kêu rè rè còn xe Honda thi nhựa kêu rè rè

lpz

Xe tải
tranh cãi kinh quá các cụ ợ cứ nói là bảo dưỡng ( chứ cái thay dầu đều đều 2500-3000km chứ xe nào chả phải thay dầu ??? cái thay dầu ko gọi là bảo dưỡng mà gọi là dk cần để xe vận hành thôi :P) xe e cũng chỉ thay dầu mà h vẫn chạy ngon hơn 3 năm hơn 2 vạn kể cả đi đường trường có thấy sao đâu ko hỏng hóc hay 1 lỗi nhỏ nào.
Còn kể cả con Honda wave rs 110 của e đi quá 2500km ko thay dầu thì nó cũng gằn + nóng máy vãi ra ý .chả phải là chê xe của hãng nào chứ e thấy cả 2 hãng xe đi đều tốt,đều phải thay dầu như nhau . xe Pi thì vỏ sắt đi ko bị kêu rè rè còn xe Honda thi nhựa kêu rè rè
con e họ mua Ab 125 lúc mới ra(sau e mấy tháng) thế mà nó đi sửa 2lần ùi, Li của e ngoài mấy hôm bị hụt hơi(mang ra hãng bảo k sao,do trời lạnh) thì xe e chả sao cả ợ

MinPrince

Xe buýt
Càng nói càng thấy thối kinhhhhhhhhhhh :-&

Biker_Boy

Xe hơi
Ủn lên cho các cụ chém tiếp.

manuever

Xe buýt
em cũng thế, đi 1 thời gian là chán cụ a, h đổi sang ex rồi ko muốn đổi nữa :D

THE MUSTANG

Xe hơi
Cậu ấy đã trở lại (b)