Nếu ngừng giảm 50% thuế trước bạ liệu doanh số Vios còn nằm top 1 không?

songsong

Xe buýt
ô tô đối với dân mình vẫn còn là cái j đấy rất xa xỉ đa phần mọi người muốn nhận được cái gì hoàn hảo nhất trong tầm tiền bỏ ra. nên nó đứng top 1 ko có gì phải tranh luận nên em rút =)) mời các cụ

songsong

Xe buýt
em sn 90 vẫn chọn vios đây cu
nói chung dân ta xe lanh tình ít hỏng vặt thì mua
chứ mua xe cứ vào gara thì cũng phiền

Được gửi từ iPhone X - Otofun
Không biết cụ cảm giác hả hê khi nghe thằng bạn của mình than về con xe Hàn đời mới của nó suốt ngày phải vào gara còn con Vios của mình đời suýt tống mà chỉ đổ xăng với thay dầu là chạy chưa ạ =)). Đi Toy em khoái nhất vụ này

xepdap

Xe buýt
Em thấy Vios năm nay thiết kế gần giống như Camry rất đẹp, khá tinh tế mà nhìn cũng hơi sang sang dù tiền ít =))

pqchien

Xe buýt
Em thấy Vios năm nay thiết kế gần giống như Camry rất đẹp, khá tinh tế mà nhìn cũng hơi sang sang dù tiền ít =))
Bản G em đã thấy Vios có nhiều cải tiến trong trang bị rồi, cái này cũng là xu hướng thôi. Còn về thiết kế thì chả ai dại gì đi thay đổi cái mẫu mà đang đc đa số người dùng tín nhiệm, và đang gặt hái đc quá nhiều thành công về doanh số. Chê thì cũng chỉ do sale các hãng chê mồm do ko cạnh tranh đc thôi

tranhieu90

Xe máy
Bản G em đã thấy Vios có nhiều cải tiến trong trang bị rồi, cái này cũng là xu hướng thôi. Còn về thiết kế thì chả ai dại gì đi thay đổi cái mẫu mà đang đc đa số người dùng tín nhiệm, và đang gặt hái đc quá nhiều thành công về doanh số. Chê thì cũng chỉ do sale các hãng chê mồm do ko cạnh tranh đc thôi
thế mà sang năm ra bản nâng cấp nhìn hấp dẫn và men lỳ lắm cụ ko biết rỗ giá thế nào
chứ em ko đợi đc nên múc luôn tháng này

Được gửi từ iPhone X - Otofun

terwa

Xe tăng
nếu chỉ có mình vios ngưng vụ thuế thì còn cơ hội thay đổi tình hình, chứ tất cả đều vậy thì trở lại mặt bằng chung thôi

pisces_hn

Xe container
Buồn cười nhất là cái clip mang vios hơn 10 năm tuổi lên đo công suất nó còn cao hơn công bố. Mấy anh khác thì lắp tủbo cho khỏe vì năm sau turbo yếu đi chậm như xe tải.

VuongLinh19

Xe buýt
Bản 2020 em thấy quá đẹp còn gì, có cắt 50% thuế trước bạ thì người dùng vẫn mua như thường mà thôi. Trc khi chưa có giảm thuế thì doanh số vẫn đứng top các bác ạ . Nếu vỏ dày hơn tý nữa thì ngon

VuongLinh19

Xe buýt
Hình như hết 12/2020 là cái chính sách kích cầu giảm 50% thuế trước bạ đối với xe ato lắp ráp trong nước hết hiệu lực rồi. Vậy nên tranh thủ đợt khuyến mãi cuối năm này cụ nào mua xe thì xuống tiền ngay thôi

pqchien

Xe buýt
Bản 2020 em thấy quá đẹp còn gì, có cắt 50% thuế trước bạ thì người dùng vẫn mua như thường mà thôi. Trc khi chưa có giảm thuế thì doanh số vẫn đứng top các bác ạ . Nếu vỏ dày hơn tý nữa thì ngon
Thế là cụ lại không hiểu rồi, Nhật nó hàng đầu về công nghệ luyện kim đấy, vỏ mỏng không đồng nghĩa với việc nó mềm hay yếu. Vỏ mỏng là cả một kỹ thuật để tiết kiệm chi phí vận hành cho khách hàng khi giảm được trọng lượng xe. Vỏ mỏng nhưng tiếng ồn vẫn ko đáng kể nó mới hay chứ

pqchien

Xe buýt
Buồn cười nhất là cái clip mang vios hơn 10 năm tuổi lên đo công suất nó còn cao hơn công bố. Mấy anh khác thì lắp tủbo cho khỏe vì năm sau turbo yếu đi chậm như xe tải.
Kể ra thì vios chán thật đấy, từ xưa đến nay toàn mấy cụ chạy dịch vụ chọn mua thôi chứ mấy cụ chạy thanh cảnh lại không chọn vios. Có lẽ chiếc xe này chỉ phù hợp với việc chạy quần quật cả ngày chứ ngày chạy vài km từ nhà đến trường rồi từ nhà đến quán cafe không phù hợp. Xe gì chạy mãi chả chịu hỏng hehe.

luon.ham.choi

Đi bộ
Thùng tôn nay đã thêm túi khí. Giá hợp lý dần rồi nhớ khi xưa 2016-2017 bản G cao nhất hơn 600 có 2 túi khí và options chả có giề, ra biển số tầm 700 dân vẫn xuống xèng mua được giờ bản 2020 ra ngon thế này thì dân lại tiếc hùi hụi

luon.ham.choi

Đi bộ
Thực ra xe Toy rất ổn định (tỷ lệ lỗi ít) nhưng ăn dầy thật. Xe 2020 trang bị tận răng, giá không đổi, suy ra mấy ông mua trước đây bị đắt

pqchien

Xe buýt
Toyota sản xuất ra các cụm động cơ cũng có tính toán phết đấy các cụ ạ, toyota có truyền thống sản xuất lâu đời nên phần nào đó có uy tín (uy tín như nào thì cụ nào thích thì có thể gúc ra ngay). Ở VN thì xe máy khỏi cần nhắc thì người ta cứ quen miệng mà gọi là xe honda bất kể đó là loại xe gì còn ato thì là toyota. Dựa vào những đặc tính này mà hãng. Tiếp tới là người việt mình chỉ thích ngon bổ rẻ, cái rẻ ở đây được hiểu là rẻ trong việc sử dụng và bảo dưỡng chứ không phải là giá rẻ (bọn toyota mà bán giá rẻ nữa em thề là toy vô địch cmrn) động cơ của vios bền vcđ ra, toyota không tập trung để sản xuất cái xe vios công suất cao mà họ sản xuất ra con xe vios nồi đồng cối đá (chắc cũng là sai lầm của bọn R&D, bền quá nên đi mãi đách hỏng) xe vios đi phố thấy ổn vì nó không ồn khi vòng tua máy luôn thấp, dù đường có kẹt cả tiếng đi nữa vòng tua vẫn cứ loanh quanh 1k máy mát, dung tích thấp nữa thì lại đỡ bao nhiêu là xăng. Đi xa, đi cao tốc vios có nhiều điểm trừ nhưng cân đối thì nó vẫn quá ư phù hợp với nhóm thu nhập trung bình mà thích có xe hơi như em. Còn các cụ nào chạy dịch vụ thì vios vô đối rồi, bền, ăn uống ít, bảo dưỡng rẻ, đồ thay đầy ra thích chạy ra gara nào cũng làm được và sau khi cày nát rồi bán vẫn thu về khoản kha kháhọ đưa ra các chỉ số phù hợp và áp vào cho mỗi dòng xe, mỗi thị trường. Khách hàng cần gì thì hãng nó sản xuất cái đó, chính vì thế mà tại sao chiếc xe vios ngày xưa chả có cái khỉ gì vẫn được người việt xuống tiền ầm ầm.

pqchien

Xe buýt
Em thì không hiểu nổi vì sao người ta lại mua con xe Vios được. Y như mua điện thoại của Sony, xấu, yếu mà giá cao ngất ngưởng
lẽ nhiều người tiêu dùng "không hiểu nổi" như cụ đấy vì cụ cứ ra đường mà xem. Vios nhan nhản, không có lẽ từng đó người đã và đang dùng "không hiểu nổi"

xepdap

Xe buýt
Em thì không hiểu nổi vì sao người ta lại mua con xe Vios được. Y như mua điện thoại của Sony, xấu, yếu mà giá cao ngất ngưởng
Em thấy Vios cũng ổn đấy chứ, dạo gần đây thêm mấy cảm biến với mấy cái trang bị về công nghệ thì có thua gì xe công nghệ của các hãng khác đâu. Giá vios cũng cao hơn mặt bằng hạng B chút nhưng có ai quan tâm đâu vẫn mua ầm ầm.

xepdap

Xe buýt
Nhiều cụ có vẻ không ưng toy cho lắm nhưng với tính cầu thị của hãng trong thời gian vừa qua thì em đánh giá cao tinh thần cầu thị này. Những bước thay đổi của toy trong việc cập nhật thêm nhiều những trang bị trên bản vios 2020 này là một ví dụ điển hình, xe được trang bị khá nhiều tính năng mà giá vẫn giữ nguyên. Chưa khi nào em dám nghĩ chiếc thùng tôn này được gắn thêm những 6 (hay 4 thì phải) cái cảm biến oách phết

xepdap

Xe buýt
‘Siêu doanh số ngành xe Ô tô’ Vios hiện nay đã và đang phá vỡ mọi kỷ lục về doanh số các cụ, nó xô đổ tất cả mọi kỷ lục từ những năm 1992 trong ngành xe hơi ở VN. Một chiếc xe vô địch trong phân khúc hạng B, chiếc xe này bán chạy đến nỗi chỉ trong vòng 4 tháng thằng bạn em (sale Toy của một đại lý trên địa phận quận Hoàng Mai) đã gom đủ tiền mua nhà. Nó bảo trong những năm 2018 Vios vừa bán vừa đuổi khách cũng không hết :D

Chú ý bảng công bố doanh số xe của VAMA trong năm 2020 thì chưa có chiếc nào vượt mặt được Vios trong số lượng xe bán ra thị trường. Tại sao Vios bán kinh thế các cụ nhỉ? Lý do gì mà người ta không băn khoăn gì khi xuống tiền với mẫu xe này? Nghe nói trong tháng 12 Vios vẫn được giảm 50% thuế trước bạ nhưng sang đầu 2021 thì các hãng xe sẽ ko đc hỗ trợ khoản này nữa. Vậy cái này có ảnh hưởng gì tới doanh số Vios ko các cụ nhỉ?

toyota-vios-g-2020-xe-quoc-dan-them-trang-bi-nhung-khong-tang-gia-ban-30-.8863.jpg
Đa số người dùng mua Vios vì nó đơn giản, dễ sử dụng, rẻ cả về giá thành ban đầu và giá sửa chữa bảo dưỡng sau này. Cái xe này em thấy nó cũng đa dụng, chạy dịch vụ đc mà chạy gia đình cũng đc khá phù hợp với nhu cầu người Việt

TranHoan.Qn

Xe công OF
nếu chỉ có mình vios ngưng vụ thuế thì còn cơ hội thay đổi tình hình, chứ tất cả đều vậy thì trở lại mặt bằng chung thôi
em thấy Vios luôn là chiếc xe bị ném đá kinh khủng nhất mọi thời đại, bên cạnh đó hình như càng nhiều đá thì doanh số càng tăng hay sao ấy. Chưa khi nào em thấy doanh số của vios xếp sau một chiếc xe khác.

TranHoan.Qn

Xe công OF
Đa số người dùng mua Vios vì nó đơn giản, dễ sử dụng, rẻ cả về giá thành ban đầu và giá sửa chữa bảo dưỡng sau này. Cái xe này em thấy nó cũng đa dụng, chạy dịch vụ đc mà chạy gia đình cũng đc khá phù hợp với nhu cầu người Việt
Vios đạt an toàn va chạm NCAP 5 sao, có hệ khung gầm ổn đấy chứ. Chạy đường trường tuy ko cảm thấy sướng bằng các dòng xe hạng C nhưng em cảm nhận nó rất ổn định và cho cảm giác lái tốt nhất trong những dòng xe em đã trải nghiệm