[Funland] Nếu vài ngày không có Internet trên toàn thế giới…

safenoodles

Xe cút kít
Bác sai. Nó chả tổn thất. Tổn thất nặng nhất là những nước phụ thuộc,ăn theo.
( theo tỉ lệ) thì những thằng phụ thuộc,ăn theo là nhục nhất.
Em lắng nghe ạ, bác phân tích kỹ hơn cho em biết với.

HH1993

Xe điện
Em lắng nghe ạ, bác phân tích kỹ hơn cho em biết với.
Cái này thì tôi nghĩ bác thừa sự thông minh để hiểu mà. Tôi không phải là nhà phân tích. Và ở đây là MXH,là diễn đàn mở. Và cũng như tôi nói đó. Tôi tránh sự lệ thuộc vào internet. Thế nên....

vanhai493

Xe điện
Nếu vài ngày không có Internet trên toàn thế giới thì chuyện gì sẽ xảy ra, theo các cụ mợ?

Em tự nhiên chợt nghĩ: cuộc sống của con người chúng ta ngày nay phụ thuộc vào Internet như cần không khí để thở vậy. Kể ra cũng nguy hiểm phết ạ
thì vẫn nhắn tin SMS thôi, call offline như bình thường, như thời 2008 thôi keke
thời đó mạng cũng vẫn còn đắt, đi ở trọ sinh viên lắp mạng hay bị cùng xóm trọ xài netcut =))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Bà chị e bảo chồng k có cũng dc, chứ internet mà k có thì căng lắm, cả ngày bần thần k làm dc vc gì. E thấy cũng đúng với e ghê mợ ạ

bmwp0wer

Xe tăng
Nếu vài ngày không có Internet trên toàn thế giới thì chuyện gì sẽ xảy ra, theo các cụ mợ?

Em tự nhiên chợt nghĩ: cuộc sống của con người chúng ta ngày nay phụ thuộc vào Internet như cần không khí để thở vậy. Kể ra cũng nguy hiểm phết ạ
Giờ nó thiết yếu như điện nc rồi cụ, no internet là hệ thống bank toi, cụ ko rút đc tiền ko tiêu đc tiền, ko mua đồ ăn thức uống đc.

Nguyenhongson26

Xe tăng

Vài ngày mà đã “nguy hiểm phết” , ông bà già cụ mấy chục năm không có internet vẫn nuôi dậy cụ đến ngày hôm nay, xã hội vẫn tiến bộ đi lên trong khoảng hàng trăm năm không có internet chứ có đi xuống đâu, internet là 1 trong những thành quả tiến bộ của loài người mà. Không có thì phải nghĩ cách khác, con người phải tự thân vận động, tự tìm tòi bằng nhiều tài liệu rồi nó cũng ra hết. Các cụ thường nói : Nói có Sách, mách có chứng là ở thời kỳ không có internet đó

ah99x6

Xe điện
Không có nét đi chơi o biết đi đường nào

sskkb

Xe tăng

Chả sao đâu cụ, quá nửa công việc trên thế giới này có thể vận hành mà không cần máy tính lẫn Internet, nên mất mạng vài ngày, vài tuần cũng chả sao

TN1805

Xe điện
Xem bộ phim "Leave the World behind" mới thấy tác dụng của GPS, Internet.
Mất 1 trong 2 thứ đó, hoặc mất cả 2 thứ đó thì coi như nhân loại "toi" luôn. :))

thichrauxanh

Xe điện
Ảnh hưởng tới cá nhân hay tập thể? Bác chủ không nói nên khó chém. Cá nhân tôi thì nếu vài ngày cho đến cả tuần là bình thường. Và cá nhân tôi không để mình quá lệ,phụ thuộc vào internet.
E cũng chỉ cần cái ngu phôn, oanh tặc lét có hay ko có ko quan trọng, càng dễ tán gấy ko bị mụ vợ túm :D

TN1805

Xe điện
Tôi trả lời theo phạm trù bác nêu thôi.
Còn về lĩnh vực kinh tế,kiếm tiền hay mưu sinh....tôi cũng chả cần internet trong ít nhất 10 ngày.
Cụ nói thế là bởi vì cụ chỉ đặt trong bối cảnh cụ mất (không có internet) nhưng cả toàn XH vẫn có internet bình thường.
Cụ thử tưởng tượng, 1 XH mà hầu như mọi người chỉ chi tiêu bằng thẻ tín dụng và tiêu tiền qua các ứng dụng ví điện tử, tất cả tiền mặt họ để trong TK ở ngân hàng hết, thế thì mất internet đồng nghĩa hoạt động thanh toán bị đình trệ hết, mọi người đổ sô ra NH để rút tiền mặt, nhưng bản thân NH cũng đâu trữ tiền mặt sẵn trong két đâu, họ cũng phải làm các thao tác chuyển tiền qua hệ thống ....vân vân...và cần có internet, thế là đình trệ hết. :))
Rồi nữa, ở các đất nước tiên tiến có hệ thống xe điện tự lái, nó phải cần có GPS và internet, chỉ cần mất 1 trong 2 cái này là sẽ xảy ra sự cố.
Rồi nữa, cách mạng 4.0 dẫn đến rất nhiều XH đã thực hiện "chuyển đổi số", không nhiều thì ít, không hoàn toàn thì bán phần. Nếu không có internet thì dịch vụ công đình trệ hết. Các trạm thu phí trên các con đường cao tốc đình trệ hết, giao thông đình trệ. :))
Vân vân....nhiều vấn đề lắm.

Còn nếu chỉ mình mình thôi á. Tôi cũng có thể sống khỏe cả năm không cần internet, miễn là ngoài XH mọi người vẫn có internet. :))

• Vodka
Reactions: one
Em thấy giờ cái sờ mát phôn nó quan trọng như 1 bộ phận của cơ thể người ấy chứ , tự nhiên 1 ngày nào thiếu nó mà xem … cảm thấy như thiếu 1 bộ phận
Ra ngoài thiếu gì cũng đc nhưng sờ mát phôn đúng ko thể thiếu
Kiểu giống bị điếc, bị câm, quên ví ở nhà ấy cụ

laonongtridien

Xe buýt
Em thấy giờ cái sờ mát phôn nó quan trọng như 1 bộ phận của cơ thể người ấy chứ , tự nhiên 1 ngày nào thiếu nó mà xem … cảm thấy như thiếu 1 bộ phận
Nếu người iu em được như avatar của cụ, thì em sẵn sàng ko sờ mát phôn luôn, khi đó chỉ sờ mát tay cả ngày cũng ok ạ

kienvinh

Tháo bánh
Ảnh hưởng tới cá nhân hay tập thể? Bác chủ không nói nên khó chém. Cá nhân tôi thì nếu vài ngày cho đến cả tuần là bình thường. Và cá nhân tôi không để mình quá lệ,phụ thuộc vào internet.
Bác về hiu rồi thì thế thôi.

Đã hơn 10 năm rồi tôi làm việc trên cloud. Word, Excel làm trên ấy hết. Không làm được thế là móm.

bienthanhlangtu

Xe hơi
Oh em thi thoảng buông điện thoại nửa ngày thấy bình thường :)
Chỉ thấy hơi thiếu thiếu một tý
Đọc topic này thì thấy vài cụ cùng quan điểm tránh lệ thuộc rồi :)

phuongmit

Xe cút kít
Cụ nói thế là bởi vì cụ chỉ đặt trong bối cảnh cụ mất (không có internet) nhưng cả toàn XH vẫn có internet bình thường.
Cụ thử tưởng tượng, 1 XH mà hầu như mọi người chỉ chi tiêu bằng thẻ tín dụng và tiêu tiền qua các ứng dụng ví điện tử, tất cả tiền mặt họ để trong TK ở ngân hàng hết, thế thì mất internet đồng nghĩa hoạt động thanh toán bị đình trệ hết, mọi người đổ sô ra NH để rút tiền mặt, nhưng bản thân NH cũng đâu trữ tiền mặt sẵn trong két đâu, họ cũng phải làm các thao tác chuyển tiền qua hệ thống ....vân vân...và cần có internet, thế là đình trệ hết. :))
Rồi nữa, ở các đất nước tiên tiến có hệ thống xe điện tự lái, nó phải cần có GPS và internet, chỉ cần mất 1 trong 2 cái này là sẽ xảy ra sự cố.
Rồi nữa, cách mạng 4.0 dẫn đến rất nhiều XH đã thực hiện "chuyển đổi số", không nhiều thì ít, không hoàn toàn thì bán phần. Nếu không có internet thì dịch vụ công đình trệ hết. Các trạm thu phí trên các con đường cao tốc đình trệ hết, giao thông đình trệ. :))
Vân vân....nhiều vấn đề lắm.

Còn nếu chỉ mình mình thôi á. Tôi cũng có thể sống khỏe cả năm không cần internet, miễn là ngoài XH mọi người vẫn có internet. :))
Khi cá nhân sống ngoài internet thì dc, chả sao cả, ông già e từ xưa đến nay toàn đt nghe gọi, tiền mặt, báo giấy nhưng khi 1 phần hoặc cả xã hội mà k có thì đình trệ hoặc sập ngay và luôn :))

toyennha

Xe lăn
Internet giời thiết yêu như điện. Nhưng ở VN mình điện độc quyền. Internet hết độc quyền.