[Funland] Nếu vợ hơn hẳn ta mọi mặt, các cụ có dám tán?

Phucyenxanh

Xe điện
Cụ chủ có vẻ vui tính quá òi. Làm j có cơ hội tiếp cận mờ lo xa thía

tientaninfotech

Xe tăng
Quan trọng là tình cảm của đối phương với Cụ ntn. Có yêu Cụ thật lòng và chấp nhận mọi thứ về với Cụ hay ko thôi. Về mặt Cụ Cụ có yêu nàng thực sự và sẵn sàng ko nữa.
Còn theo ý mình hay của người khác ko bao giờ là được cả. Tự Cụ quyết định.

luckytom87

Xe hơi
Em thấy chuyện này quá bình thường. Vợ em hơn em về mọi mặt nhưng bọn em vẫn cưới nhau và sống hạnh phúc đấy thôi.

lenprincess

Xe tải
quan trọng hai người biết tiến, biết lùi đúng lúc; chứ ai trên cơ thì để làm j ạ

BlueBubble

Xe tải
Cụ cứ chiến đi, nghĩ hy sinh đời bố, củng cố đời con là chắc có dũng khí đấy :D

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Chiến đi cụ, cuối đời thường chỉ tiếc cái mình chưa làm chứ ít người tiếc việc mình đã làm.
Như e giờ vẫn tiếc ngẩn ngơ 1 cô bạn cũ, mình có cơ hội mà dưới cơ, ko quyết liệt này.

hoangduc.sbr

Xe container
Em bán hàng, cụ ơi. Nên tiếp xúc nhiều mợ, em biết ;))

Đây là quan hệ ngoài luồng, ko tính trong thớt này, cụ nhé! Đã ngoài luồng thì kiểu gì cũng chỉ là thú vui nhất thời thôi. Chủ thớt đang nói đến mối quan hệ lâu dài và nghiêm túc.

Thì đó cụ, yêu thì đc nhưng để lấy thì ko. Lấy chồng thì đàn bà bao giờ cũng chọn người hơn mình điểm gì đó. Nếu điểm gì cũng kém thì họ sẽ nhanh chán lắm. Thậm chí còn ko có cơ hội để chán ;))
Thực ra người chủ động chia tay lại là... em cụ ah. 1 phần do anh trai nó ko ưa em (gia cảnh em hơi phức tạp), còn phần chính là do tính nó hay ghen. Hồi sv, mà nói thực ra suốt từ thời học c3 em đã mang tiếng sát gái. Nhiều khi vì vậy mà bị mang oan tiếng sở khanh dù mình yêu rất chung thủy, chưa từng lừa dối.
Căn bản em làm trong ban cán sự, tính lại hay bao quát nên thường đứng ra hô hào tổ chức cái này cái nọ giữa các lớp với nhau mỗi khi có dịp. Nhất mấy cái dịp lễ cho phụ nữ nên bọn con gái cả khoa nó biết đến em nhiều. Hồi hết năm 2 lên Xuân Hòa học quân sự lại suốt ngày tổ chức giao lưu hát hò lê la các khoa trong trường. Mình hát cũng đc, mặt mũi cũng ổn nên lên học quân sự đc 2 tuần thì cả khóa ấy nó cũng biết em luôn.
Sang năm 3 em hoạt động bên phòng sv với t/gia giao lưu các clb, các trường # nhiều hơn. Quen nhiều bạn, trong đó có rất nhiều là con gái. Em BN kia càng ngày ghen càng nhiều, yêu rất ngột ngạt, gò bó nên em stop luôn.
Sau đó nửa năm mới yêu đứa # mà t/gian đầu cũng mệt vì em BN kia toàn tìm cách phá ngang, dọa dẫm tự tử các kiểu. Nói chung em thấy c.tay em đó là quá chuẩn dù lúc yêu thì khá ngọt ngào và hợp.

TrangBonBon

Xe tăng
Các cụ ngày xưa có câu “Môn đăng hộ đối”

thngaylangthang

Xe ngựa
Lúc đó đã là vợ đâu ;)

quasin3000

Xe tăng
Trong đây đa phần chắc các cụ cũng đeo gông rồi :D nhưng trước khi vào tròng thì chắc hẳn cũng gù em nầy, đong đưa em kia để chốt hạ :-"

Em hỏi thật nếu các cụ có cơ hội gặp, tiếp xúc với 1 người con gái mà các cụ cảm nhận hơn hẳn mình mọi mặt: Từ nhan sắc, gia cảnh, sự nghiệp, học vấn... thì các cụ có dám theo đuổi để cưới làm vợ hay không?:-ss Khi mà cảm giác mình nằm "dưới cơ" tất tần tật như thế #-o

Hay đành tặc lưỡi bỏ qua và ngậm ngùi nghĩ người như vậy không dành cho mình :((

Mời các cụ chia sẻ :-bd
Mặt trơ, săm trổ và galang. Galang cho gái, còn lại một cho mẹ, một cho cha của gái. Chết giẫy đành đạch.

namtrungtran

Xe đạp
Xinh hơn, trẻ hơn em chả sợ...nhưng mà nó kiếm nhiều tiền hơn thì hơi ngại. Ngay cả cưới về, vk làm ra nhiều tiền hơn ck, thì cũng khó có đc sự tôn trọng :). Nhà nó giàu thì chả quan tâm :)).
Từ lúc vào thớt đến giờ e phải mặc áo lông và bật lò sưởi:)):))
Nói là Gấu hơn mình, đấy là nói về cái mà có thể nhìn đc bên ngoài như ngoại hình, gia cảnh, địa vị, khả năng kiếm tiền. Còn cái bên trong như tích cách, hiểu biết, cách cư xử….các cụ mà cũng thua nữa thì e nghĩ khả năng tạch là 99,99%
Nếu tán đc thì cũng khó cưới, cưới đc thì cũng khó hp lắm.
E chứng kiến nhiều đôi rồi, yêu nhau từ thời cấp 3, gái hơn trai về mọi mặt. Vượt qua bao nhiêu khó khăn đến vs nhau thì vài năm sau là chia tay. Lý do muôn thủa: không hợp
Tính cách, cách cư xử thì khó có thể đưa lên bàn cân để so sánh, vì mỗi hoa mỗi kiểu, mỗi nhà mỗi cảnh. Nhưng cái hiểu biết thường quy ra bằng khả năng kiếm tiền, vì nó thực tế :D

Em nghĩ, hôn nhân cần coi nhau là đối tác và cùng hưởng lợi. PN sinh ra để được yêu thương và chia sẻ chứ Nam nhi thấp hơn mọi thứ và chỉ có mỗi nhiệt huyết yêu thương thì hãy yêu người cùng mặt bằng hoặc thấp hơn cho đỡ vất vả. PN không cần xúc xích đâu, họ cần nhiều thứ mà Nam nhi cho đến khi già chết đi còn không hiểu.
Nếu có thể lo cho PN 1 cuộc sống ổn định (tương đối đầy đủ), trong khi người PN đó có thể tự lo hơn những gì người đàn ông đó mang lại thì có còn là đối tác không cụ? Nhất thiết là phải bằng nhau trên bàn cân sao?

Các cụ có một nhầm lẫn cơ bản :))

- Xinh hơn mình không sợ (xinh hơn là hiển nhiên vì PN là ... phái đẹp)
- Trẻ hơn mình không sợ (già có cái giá của già)
- Gđ giàu hơn gđ mình không sợ (chẳng liên quan gì đến mình vì không có ý định kiếm chác)
- Kiếm tiền nhiều hơn thì tuỳ nhưng nên tránh cho chắc (nếu kiếm tiền bằng chất xám thì tránh xa vì chắc giỏi hơn mình thật)

Sợ duy nhất là giỏi hơn mình, hơn hẳn mình một cái đầu. Lấy về nó cứ coi mình là thằng ngáo thì chán vãi :))
Kiếm tiền nhiều hơn là cái thực tế rõ ràng phải giỏi hơn, không chối cãi được :D

Em có gấu là hoa khôi Trường Y và đang chuẩn bị thi chung kết cấp TP đây. Gấu hotgirl hơn em nhiều mặt mà em có ngại sợ gì đâu, quan trọng là nhiều thứ phải dày đặc biệt là mặt phải dày + thật lòng:))

Nếu xinh hơn cả bạn cụ và ví cũng dày hơn luôn thì sao ạ :D

namtrungtran

Xe đạp
Em không nghĩ về ngoại hình
Nhưng em nghĩ phải có sự tương xứng về gia cảnh một chút hoặc cùng một nền giáo dục.
Ngoại hình nếu 1 bên quá đẹp 1 bên bình thường thì có nên xét tới không mợ :D Gia cảnh và giáo dục thì tạm gọi là tương xứng đi.

Trí tuệ nằm trong khối óc,tình cảm trong trái tim,sức khoẻ nơi thân thể.Tiền bạc vật chất là phu dù.Tình yêu không giới hạn.Quan trọng là cụ có đáng để em ấy yêu hay không.
Chân hiền triết lý cao siêu, em vẫn đang ngẫm từng từ của cụ. Nhưng "đáng yêu" thế nào khi em nó hơn mình hầu hết mọi mặt.

Đã thành vợ rồi thì em không tán nữa ...Em còm theo " giật tít" của chủ thớt...
Còn khi chưa là vợ thì dù phụ nữ giỏi và dam dang đến đâu vẫn thua đàn ông ở chỗ không có trym...nên em tán tuốt...:))
P/S: em đang kiếm gần 300 tr / tháng ( lương cứng ), nhưng đương tán em Chủ tịch cty lương cỡ 800 tr / tháng ...:))
Lương đã ở tầm mấy trăm củ 1 tháng như cụ thì 3 trăm hay 8 trăm em thấy nó không chênh lệch cho lắm :D

Đã không cùng cấp thì làm gì có cơ hội mà tán, chả có lí gì 2 thằng như nhau lại thích một thằng nghèo hơn và kém hơn cả. Mà đã loại giỏi thì môi trường xung quanh nó toàn đứa đồng cấp hoặc cao hơn, sao mình lọt vào mà tán được. Chung quy chuyện này em thấy vô lý
Lọt được có thể là do mai mối, giới thiệu, quen biết tạo cơ hội cho tán chẳng hạn.

Tôi chưa từng thấy một người con gái nào xung quanh đạt theo yêu cầu cuả chủ pic:
- Nhan sắc: cao 1m65 trở lên, mặt từ 8 điểm, ngực, mông nở
- Gia cảnh: gia đình thành phố lớn; bố mẹ cỡ ********** trở lên, có bằng trên đại học; anh chị có bằng tiến sỹ, ở nước ngoài hoặc làm cao; nhà có tài sản cho con gái >20 tỷ, bản thân cô ấy có khoảng 5 tỷ.
- Sự nghiệp: cỡ phó giáo sư hoặc trưởng phòng nghiên cứu, hoặc có công ty riêng, v.v..., lương tháng cỡ 200 triệu
- Học vấn: trình độ tiến sỹ trở lên và không phải bằng tiến sỹ tại VN/các nước không đáng tin cậy.

Nếu có thì chắc chưa kịp nghía đã có người hốt rồi :)
Nên thực sự chưa biết cảm giác nằm "dưới cơ" thế nào.

ANW, tôi thấy rất hạnh phúc với vợ yêu của tôi. Tôi nghĩ quan trọng là hợp chứ không phải cố với, tham lam.
Trừ học vấn tiến sĩ ra thì tất cả những cái ở trên cụ liệt kê có đủ cả thì có làm cụ rét phần nào không ạ :D

Chuẩn nhất luôn :)), nếu cụ chủ thớt tán được, cưỡi được thì đây là phi vụ làm ăn thông minh nhất, lời nhất.
Thêm cái ảnh cho cụ chủ tự tin :))

Em nghĩ đây là đồng chí giao hoa thôi ạ :))

Tàn Xynh

Xe điện
Vấn đề là nhích rồi có đến đích hay ko 8->
Nhích rồi có đến đích hay Ko thì cơ hội vẫn là 50:50. Lăn tăn thế bao giờ mới dám nhích, mà nếu như thế thì cơ hội bằng 0.
Cụ sẽ chọn thế nào ;))

beomap2

Xe container
Dù hơn nhiều thứ nhưng vẫn thiếu nhiều lắm, vì mới chỉ có một nửa, vẫn cần bù đắp những một nửa nữa.

hưvô

Xe lăn
Nhích rồi có đến đích hay Ko thì cơ hội vẫn là 50:50. Lăn tăn thế bao giờ mới dám nhích, mà nếu như thế thì cơ hội bằng 0.
Cụ sẽ chọn thế nào ;))
Em chờ đối tác gật đầu thì e mới nhích ;))

Arabia

Xe tăng
Khi 2 thứ chênh lệch thì tự bản thân nó sẽ phát sinh lực cản. Chênh lệch càng nhiều thì lực cản càng lớn. Đây là quy luật chung của tự nhiên, xảy ra cả trong toán lý hoá v.v... chứ không chỉ riêng đời sống xã hội. Tất nhiên mọi thứ đều có thể xảy ra, trong tự nhiên có những phản ứng rất rất khó để có thể xảy ra nhưng thực tế là vẫn có, chỉ có điều xác suất rất thấp mà thôi.

Khi hiểu rõ điều đó, quay trở lại vấn đề của chủ thớt:
1)Dám tán không? Thật ra vấn đề không ở chữ "dám", mà là ở chữ "đáng" hay không. Để nó có thể trở thành 1 mối quan hệ nghiêm túc, có thể có kết quả chắc chắn phải đầu tư nhiều thời gian, công sức, có khi bỏ lỡ cơ hội khác, trong khi xác suất thành công thấp. Trừ khi tình cảm rất nhiều, mình cảm thấy không thể sống nếu không có cô ấy chứ còn là em em quit, vì mình có nhiều thứ để mất. Giống như mua vé số vậy, hoặc cảm thấy đấy là lẽ sống của đời, hoặc cùng đinh chả có gì để mất cả thì có thể mua, chứ bình thường thì khỏi, mua chỉ có thiệt, đành là luôn có người trúng nhưng muôn đời không tới lượt mình.
2)Tính mình an toàn, thích ăn chắc mặc bền nên chỉ thích tìm người ngang tầm. Vợ chồng suy nghĩ tương đồng dễ hiểu nhau, 1 lần gặp mặt là hiểu người kia là mẫu người nào, gia đình 2 bên ủng hộ vun vào, vậy là cưới. Lần thứ 2 gặp mặt của vợ chồng mình là để đi chọn đồ cưới.
3)Để đến được với nhau có khi là 2 chữ "duyên nợ". Có khi gặp được người mình nghĩ duyên của mình đây rồi hoá ra lại không phải, có khi 1 lần gặp mặt bâng quơ chẳng ôm hy vọng gì thì lại thành. Mà thậm chí ngay cả cái lần gặp mặt ấy có khi cũng chẳng thể diễn ra nếu như nó ở bất kỳ 1 thời điểm nào khác trong quá khứ. Có nhiều ngẫu nhiên trùng hợp đến mức chỉ có thể giải thích bằng chữ "duyên".
4)Tự nhiên đọc bài này lại phát sinh cảm xúc, lại nhớ lại cái thời mình có cơ hội với 1 em thủ khoa đầu vào lẫn đầu ra, gia đình gia giáo quyền thế, tâm tư mình cũng y như chủ thớt. Nhưng giờ mình happy với lựa chọn của mình, đang chờ đón đứa thứ 2.