Nếu xe của hãng Piaggio bị làm giá, các bạn có tẩy chay?

Stent

Xe điện
sốt gấp 10 lần là như thế nào? sốt không có hàng thì đợi, pi nó cam kết thế nó vẫn làm thế đừng giả dụ việc không có,có thể 1 vài cá nhân tuồn hàng ra ngoài gây bức xúc nhưng không lớn và mọi người đa số đều tẩy chay hàng tuồn thì có tuồn ra cũng chẳng thể bán cho ai. bây h thời đại nào rồi mà bạn còn phải băn khoăn, hãng nào láo thì tẩy chay,còn nhiều hàng khác cơ mà. suy cho cùng chỉ do dân trí dân mình thấp thôi, tẩy chay 1 thời gian xem có chịu được không, tiền đâu chi trả chi phí. nói thế thôi chứ có những thành phần (nhiều lun ý) mua cái xe chênh 15 triệu phóng xe ra đường mặt vẫn vênh ngược lên thì còn chịu, ngu thì tự người ta chịu thôi
Sốt gấp 10 lần? có thể lắm chứ vì phần đông người Việt mình ghét cái gì là ghét tất cả chứ không chỉ 1 vài xe bị làm giá. Thế nên, toàn bộ đổ xô vào mua PI, mà năng lực SX của nhà máy có hạn (ví dụ 100 người muốn mua mà chỉ đáp ứng được 5 chiếc ấy mà) thì các bác nghĩ sao?

bokeoxe

Xe tải
Sốt gấp 10 lần? có thể lắm chứ vì phần đông người Việt mình ghét cái gì là ghét tất cả chứ không chỉ 1 vài xe bị làm giá. Thế nên, toàn bộ đổ xô vào mua PI, mà năng lực SX của nhà máy có hạn (ví dụ 100 người muốn mua mà chỉ đáp ứng được 5 chiếc ấy mà) thì các bác nghĩ sao?
vn chỉ có xe 2 hãng pi và honda? bác nói hài thế, mà nói thật pi rẻ thì cũng tầm trung tiền, đâu phải ai cũng có điều kiện mua mà đổ hết về thế hở bác :-" bác ra đường soi xem mấy con tiền tầm trung đổ lên so với con xe số ít tiền? đấy là thành phố,mà dân vn mình 70% là nông dân bác ạ,trừ số nông dân tiêu biểu lên tivi đi :-" chắc vẫn còn 69,99% dân mình chỉ dám đi xe dòng bình dân :( honda nó làm giá cả xe số :(

phuongbase

Xe tải
vn chỉ có xe 2 hãng pi và honda? bác nói hài thế, mà nói thật pi rẻ thì cũng tầm trung tiền, đâu phải ai cũng có điều kiện mua mà đổ hết về thế hở bác :-" bác ra đường soi xem mấy con tiền tầm trung đổ lên so với con xe số ít tiền? đấy là thành phố,mà dân vn mình 70% là nông dân bác ạ,trừ số nông dân tiêu biểu lên tivi đi :-" chắc vẫn còn 69,99% dân mình chỉ dám đi xe dòng bình dân :( honda nó làm giá cả xe số :(
Bác nói đúng quá ạ, con ZIP chưa ra nên hiện tại xe của PI có rẻ cũng ~ 60 củ ra biển, với lại người đi PI thì thêm cái chi phí là xăng nhiều hơn một chút, chi phí bảo dưỡng cao hơn một chút và chi phí thay thế phụ tùng (nếu phải thay) thì cao hơn nữa. => hiện tại PI chưa thể phổ thông đến mức mọi người đâm đầu vào đâu. Lúc xây dựng nhà máy nó đã tính chán rùi, thời gian đầu công xuất có 100.000 xe/năm, giờ mới xây nâng cấp lên có 300.000 xe/năm.

ducanh91

Xe điện
Honda ,yamaha làm giá ,rùi đến SYM xong rùi Pi ,xog rùi các hãng xe khak .Nếu tất cả các xe đều bị làm giá các bác tính tnao ?định chuyển sag đạp điện ak, hay xe đạp ,xe bus ,tàu điện ngầm(đợi chục năm nữa) .Chấp nhận thui các bác ak ! do vn mjh ko có chính sách bảo vệ ng tiêu dùng ( có cũng như ko) , luật pháp ko nghiêm .Sôg ở vn là vậy nên biết chấp nhận bác ak :D

wavechien2008

Xe đạp
Chính các phân tích lúc đầu của chủ thớt đã trả lời câu hỏi luôn rồi đó. hiện tượng làm giá ở đâu ra, 1 phần vì dân mình chưa có ý thức tiêu dùng thông thái, mà cái lý do lớn đó là cơ chế quản lý của nhà nước:-q. mấy năm nay rồi, báo chí cũng kêu gào nhiều lắm rồi,vậy mà...:-w

bokeoxe

Xe tải
Honda ,yamaha làm giá ,rùi đến SYM xong rùi Pi ,xog rùi các hãng xe khak .Nếu tất cả các xe đều bị làm giá các bác tính tnao ?định chuyển sag đạp điện ak, hay xe đạp ,xe bus ,tàu điện ngầm(đợi chục năm nữa) .Chấp nhận thui các bác ak ! do vn mjh ko có chính sách bảo vệ ng tiêu dùng ( có cũng như ko) , luật pháp ko nghiêm .Sôg ở vn là vậy nên biết chấp nhận bác ak :D
xin bác, bác tẩy chay tầm 2 tháng xem bọn nó ra sao? bác nói chấp nhận thì là hok đúng, mà em tin không phải công ty nào cũng dám như thế,thằng honda và yamaha nó đang có tiếng,bọn khác bẻ răng ra mà làm như chúng nó. chưa kể mình làm căng lần này,lần sau nó hok dám thế nữa. bác đúng kiểu dân mình hồi xưa ừ à cho qua chuyện, để nó đè đầu đời mình xong đến đời con mình :)) kể cả việc chính sách bảo vệ không có thì mình nêu ý kiến chính phủ, chỉnh phủ là vì dân cơ mà. nếu 100% dân mình bảo có chính sách thì là có :)) tại dân không đoàn kết chúng nó móc nối nhau thôi

kjdkjss

Xe tải
Đọc tít sặc mùi fan hon với ya :">, cơ mà ai làm giá cũng tẩy chay :x, dưng em thấy con gts 125ie bên ấy bán 5k5 $ , phí thuế nhập khẩu tùm lum về vn thành 6k5 $ thì hợp lý quá còn gì , chả bù cho em SH 3k5 thành 7k >:)

lover19

Xe hơi
vậy tại sao bác ko nghĩ nagy khi bác viết những dòng này thì những thằng sym, su, kymco, pi đã có những kế hoạch hậu honda rồi ah! chắc chắn họ sẽ đánh giá tình hình hiện nay và mỗi thằng chắc chắn sẽ đâm mạnh vào phân khúc mà thằng kia bị tẩy chay - nó sẽ nhanh chóng dự báo được nếu nhu cầu xe pi là 100 chiếc thì khi xảy ra tệ nhất thằng pi cũng sẽ cung cấp 80 chiếc chứ ko bao giờ có chuyện 5 chiếc đâu bác. Bác có nghĩ mấy thằng kia nó có yếu kém đến nỗi ko biết đâu là cơ hội ko. chuyện gì chứ tiền thì ko ai chê đâu chổ nào có tiền thì người kinh doanh ngửi ra mau lắm.

bokeoxe

Xe tải

Lavender_li

Xe tăng
volka cho PI...chuẩn MEN !!!

loctai888

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
tại vì nó biết nhìn xa trông rộng :D
lúc đầu mình thấy tốt.tốt nắm nà khác,sau đó nghĩ lại đó chỉ là chiến lược rất thông minh của PI.đưa ra cái giá 54tr nghe rất rẻ nhưng,nhưng mấy ai hài lòng với cái dãng xe đấy khi trong tâm trí mọi ng liberty luôn là 1 biểu tượng của thời trang,mà cái xe li vịt với giá 54tr thì ko thể chấp đc với cái dáng của nó,nhu cầu ở đây tiếp đến là mọi ng phải thay đồ,đây mới là vấn đề chính,đồ thay cực hiếm,dẫn đến tình trạng khan hàng và giá phụ tùng li nhập đc làm giá,để mà thay full đồ gần như xe nhập + tiền ĐK vào nữa trị giá của nó phải đến 75tr....toát mồ hôi

ducanh91

Xe điện
để mà kêu gọi mọi ng cug tẩy chay là rất khó !thực sự vde rất lớn ,ko phải 1 2 diễn đàn là làm đc .Mjh nghĩ trc hết các ofer phải đi đầu trog ch này .bác nào mua xe mà có sự lựa chọn Honda nhập hay vn thì cứ nhập mà táng , ko có sự lựa chọn thì nhảy sag hãng khak :D

bokeoxe

Xe tải
lúc đầu mình thấy tốt.tốt nắm nà khác,sau đó nghĩ lại đó chỉ là chiến lược rất thông minh của PI.đưa ra cái giá 54tr nghe rất rẻ nhưng,nhưng mấy ai hài lòng với cái dãng xe đấy khi trong tâm trí mọi ng liberty luôn là 1 biểu tượng của thời trang,mà cái xe li vịt với giá 54tr thì ko thể chấp đc với cái dáng của nó,nhu cầu ở đây tiếp đến là mọi ng phải thay đồ,đây mới là vấn đề chính,đồ thay cực hiếm,dẫn đến tình trạng khan hàng và giá phụ tùng li nhập đc làm giá,để mà thay full đồ gần như xe nhập + tiền ĐK vào nữa trị giá của nó phải đến 75tr....toát mồ hôi
họ nhìn siêu xa và trông siêu rộng =)) hqua thấy 1 bác tây phóng lib vịt trên lý thường kiệt, muh nhìn lib việt quen rồi thấy bt` :))

bokeoxe

Xe tải
để mà kêu gọi mọi ng cug tẩy chay là rất khó !thực sự vde rất lớn ,ko phải 1 2 diễn đàn là làm đc .Mjh nghĩ trc hết các ofer phải đi đầu trog ch này .bác nào mua xe mà có sự lựa chọn Honda nhập hay vn thì cứ nhập mà táng , ko có sự lựa chọn thì nhảy sag hãng khak :D
nhập thì sh bên kia 3k5 obama về đây tùy ý bán :)) chỗ em bọn nó nhập về liên tục, có hôm 1 ngày 10 container = gần 400 xe bán hết veo, vài ngày nhập vài xe container :( bọn thuê kho đấy là bọn nhập trực tiếp, giá bán buôn tầm ... à thôi tin này nội bộ nói ra làm j :)) nhưng cụ tin em đê, rẻ hơn nhiều giá đến tay các bác :D đành rằng buôn phải có lãi, nhưng muh lãi dày lắm :x em dự là nghỉ buôn ma túy sang buôn xe >:)

longkuro

Xe tải
tẩy chay chỉ có cách lập 1 hội có phông màn đến trứoc các HEAD làm quả diễu hành :))

dixedap

Xe máy
đên bây h` em chưa thấy xe lib bị làm giá mặc dù khá hot ^^
mà em cũng thấy các đại lý bảo hành rất tốt và chu đáo , nên em tin là Piaggio nói chung và các đại lý ủy quyền noí tiêng sẽ ko làm mấy cái trò như Hon da đâu ợ :)

dixedap

Xe máy
cụ nói thế cũng chưa hẳn là đúng đấu ạ :)
như nhà em có 2 anh em . với em thì em cũng thích đổi tay xách và yên ...
nhưng anh em thì nó bảo ko cần đổi cũng vẫn đẹp , nhìn chung dáng này là ổn ....

nhìn lại thì em thấy, ra đường đầy cụ có thay tay xách và yên đâu ? vẫn đi nguyên bản đầy đó thui ...

nói chung nà tùy vào cách nhìn của mỗi ng thoi cụ ợ

chemgio333

Xe máy
tẩy chay hết, tất cả cùng đi xe đạp cho tình cảm. anh em nhờ. hjjjj

aston_martin123

Xe tăng
honda, ya và pi mà làm giá thì tẩy chay nó qua chơi với thằng su, nếu su mà làm cao thì tẩy chay típ để chơi với thằng sym, thằng sym cũng thế thì tẩy chay nó để chơi với thằng kimco( sau thằng kimco thì em chưa nghĩ ra thêm thằng nào:P)