New sorento hay fotuner

chihuongcao

Xe tải
Chào các cụ, em đang nghía chú new sò máy dầu, đã đi lái thử vài lần, thấy phê nòi, nhưng mấy ông bạn cứ khuyên xơi em fotuner, làm e phân vân, nhờ các cụ tư vấn cho chút kién thức vè 2 em này (so sánh). Thank các cụ[/

Quan trọng là cảm nhận của cụ thôi cụ ạ! Mỗi người một ý cụ lại thành anh chàng "đẽo cày giữa đường" đấy ạ! Hì

npkhai

Đi bộ
Vào box kia mà hỏi có nên mua sò hay fo', bác qua box TOY sẽ có,tư vấn ngựoc lại đấy, trong này đa số là Seo,nvaf ai cũng muốn bán đc hàng hóa, nên bác chủ tự đi thử xe và thấy thích xe nào thì hốt xe đó, riêng e thì khuyên bác nên mua Sò, trong tầm tiền đó thì Sò khá ngon rồi, đừng siy nghĩ việc bán lại vì nó chỉ khiến bác đi vào vòng xoáy sai lầm thôi.

OnMyWay

Xe máy
Sorento cụ ơi

sontranvu

Xe điện
Em đang ngâm cứu xúc Sò ren tô;;)

xenaocungthich

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ chưa sắm du thuyền thì mua fortuner là hợp lí. Đi nhanh xe lắc lư như ngồi thuyền hay phết, chưa kể gió thổi bên ngoài nghe ù ù như ngồi xe mui trần, à mà thêm là cụ nên mua máy dầu nhé chứ máy xăng toàn xấp xỉ 18 lít/100km đấy. Nghe giang hồ đồn thổi Toy tiết kiệm này nọ chứ em này thì thuộc dạng ăn uống bạo đấy, mua rồi cụ cũng nên chém là Fortuner tiết kiệm nhé để thêm gà cho Toy thịt hehe

Grandtouring

Xe điện
Với thâm niên nhiều năm đi đủ các loại xe Mỹ xe Nhật, thêm cú vừa rồi nhà cháu trót dại lấy Sò 2014 nay thành thật khuyên cụ lấy Fortuner chứ đừng lấy Sorento làm gì. Nói như cụ gì trên này từng nói, mua Sò xong chả biết sẽ mua xe gì tiếp. Nếu muốn có 1 xe tốt hơn hẳn Sò 14 ở VN thì phải bỏ thêm rất rất nhiều tiền, đơn cử như CX-9 hay Highlander cũng chỉ tương đương về độ sướng (an toàn bị đánh giá thấp hơn Sò) mà giá gấp đôi chưa kể Santa Fe giống hệt có giá gấp rưỡi. Phải lên cỡ Audi Q7 hay GL550, LX570 mới thấy sự khác biệt đáng kể. Trong khi đó, việc nâng cấp Fortuner lên một chiếc xe tốt hơn thật là dễ dàng với chi phí không đáng kể, thậm chí còn có lãi là đằng khác.

Như vậy, trước mắt nhà cháu không có hy vọng sẽ nâng cấp em Sò lên được bởi sẽ tốn tới 3 tỏi - số tiền mà nhà cháu rất khó dành ra để mua xe trong 3 năm tới. Nói cách khác, Sò đã cướp đi những ước mơ, hoài bão của nhà cháu trong 3 năm tới. Các cụ có hiểu cái cảm giác sống không được chờ đợi, không hy vọng, không mục tiêu khả thi nó trống trải và ảm đạm thế nào không? Một cuộc sống hạnh phúc là khi mỗi ngày trôi qua, mọi thứ trở nên tốt hơn. Hôm nay cụ mua Fortuner, sắp tới bán đi mua Ford Everest, rồi lại bán đi mua Mít PS, rồi cuối cùng bán đi mua Sorento, mỗi lần chiếc xe lại tốt lên một chút và cụ luôn cảm thấy hạnh phúc.

Chúc cụ có quyết định đúng đắn, không rơi vào vết xe đổ của nhà cháu.
Cụ thâm quá. Em lên 7 chỗ sẽ chọn sò 2018 :-D Tạm thời bằng lòng với K3 1.6AT.

caisua

Xe lăn
Tìm mua xe số sàn gầm cao máy dầu ở VN đúng là ít sự lựa chọn thật. Fortuner máy dầu ngoài cái thương hiệu thì ko còn được cái mặt gì ra hồn.
Em chạy santafe số sàn máy dầu đã 12 vạn trong gần 7 năm rồi vẫn thấy ra hồn phết, chẳng khác lúc mua mới là bao. Ngoài thay 2 bộ lốp với 1 bộ côn, bàn ép, bánh đà và chân máy thì chưa thấy phải thay gì thêm.
Sorento hy vọng cũng tốt như santafe, khi nào có xiền là em đổi

Chỉnh sửa cuối:

4banh2chan

Xe máy
Công nhận fotu bồng bềnh thật, xe lại chật hẹp. New so đi cụ

policess

Xe hơi
theo đánh giá các cụ,ae nên chon so.hoac ko mua e nao cả.hehe