New sorento máy dầu hay máy xăng

nddat87

Xe tải
Trong phố theo em nên đi máy xăng tôn nhiên liệu chút nhưng thoát xe hơn ah.

Mr Bean2

Xe tải
Thank các cụ, e mở mang ra đc kha khá rồi đó, mong tiêp tục nhận đc nhũng tư vấn hay

Tung.urenco

Xe hơi
Xăng 2.4, dầu 2.0 các cụ tự xem xét xem máy nào bốc hơn

sengoku

Xe hơi
Các bác chọn xe máy dầu hay máy xăng chú ý sự khác biệt này:
Ở nước ngoài, giá xe máy dầu đắt hơn máy xăng kha khá. Chính vì vậy chạy nhiều thì máy dầu mới kinh tế, chạy ít thì máy xăng kinh tế hơn.
Ở VN, nhiều khi máy dầu rẻ hơn. Tại sao?
- Tệ nhất là họ lắp cho xe máy dầu động cơ đời cũ, lỗi mốt để giảm giá thành.
- Máy dầu lắp số tay, máy xăng lắp số tự động.
- Máy dầu cắt bỏ nhiều tính năng, máy xăng full options.
Chính vì vậy nếu xe chỉ dùng cho nhu cầu gia đình thì 70% người mua sẽ lựa chọn máy xăng.
Nói thêm là nhà cháu ko bán xe cho hãng nào cả nên ko có mục đích ca ngợi xe này, dìm xe khác.
Cụ này càng nói càng lộ ra cái thiếu hiểu biết trầm trọng của mình
Có biết động cơ dầu của So dung tích bao nhiêu, công suất bao nhiêu k mà bảo là lạc hậu
Tính năng nào của so dầu bị cắt so với so xang
So dầu k có số td à
Ở VN so dầu rẻ hơn so xăng à
K biết thì đừng tư vấn linh tinh làm người khác hoang mang

30L7-6283

Xe hơi
Website
thtech.vn
Các cụ nhà mình toàn đi loanh quanh nội thành nhỉ, em mà có xèng là cứ máy dầu mà quất thôi, tiết kiệm mà máy khỏe, Tây nó toàn chạy máy dầu mà có thằng nào kêu ồn đâu.

votuan123

Xe hơi
Thằng bạn mình vừa lấy sò máy dầu; chạy ngon; êm phết; ko bị ì; ko bị ồn; mà nó chuyển từ sedan máy xăng sang nhé; các cụ tham khảo nhé

gocart

Xe cút kít
Cụ này càng nói càng lộ ra cái thiếu hiểu biết trầm trọng của mình
Có biết động cơ dầu của So dung tích bao nhiêu, công suất bao nhiêu k mà bảo là lạc hậu
Tính năng nào của so dầu bị cắt so với so xang
So dầu k có số td à
Ở VN so dầu rẻ hơn so xăng à
K biết thì đừng tư vấn linh tinh làm người khác hoang mang
Nhà cháu nói chung các loại xe dầu. Ko đề cập tới hãng cụ thể nào.
Nếu cụ cần dẫn chứng cụ thể thì vô khối.
Everest, forturner, kể cả sedona thần thánh vừa mới ra lò nóng hổi. Ngay trong thớt kia sedona các cụ ấy vẫn hóng xem liệu có ra xe sedona dầu full options ko? Giá rổ bao nhiêu?
Nhà cháu vốn trước đây quản lý một đội xe con cả xăng lẫn dầu. Ko đến nỗi thiếu hiểu biết để mất chỗ kiếm cơm.
Cụ cứ yên tâm mọi người lên đây xin tư vấn đều có khả năng phân biệt đúng sai, có nguồn thông tin khác để kiểm chứng. Tự họ sẽ biết xe nào phù hợp.
Nhắc nhở cụ luôn: Trong tranh luận đừng bỏ bóng đá người. Ko hay đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Mr Bean2

Xe tải
Cam on các cụ nhiều, ai cũng có ý hay e hiểu ra nhiều, nhưng mong các cụ bình tĩnh, otofun la diễn đàn rất chân thực và cũng rất hài huơc, ko nen dể mất lòng nhau. Tạ!tạ!tạ!

gocart

Xe cút kít
Ông Nguyễn Văn Dũng, Giám đốc Chi nhánh Audi Hà Nội khẳng định, nhiên liệu không đảm bảo là nguyên nhân chính để hãng không nhập xe chạy dầu Diesel vào Việt Nam. Đại diện hãng xe Đức cho biết, hàng năm hãng đều có 1-2 cuộc điều tra độc lập, thuê một công ty nước ngoài lấy mẫu xăng phân tích. Để đảm bảo xăng phù hợp với động cơ, ông Dũng thông tin, xe Audi nhập khẩu về Việt Nam cũng phải địa phương hóa về nhiên liệu, giảm xóc, điều hòa, các hệ thống chịu nhiệt… để phù hợp với điều kiện nhiệt đới.

Nguyenviet88

Xe máy
Máy xăng đi vẫn êm hơn. Máy dầu thì khoẻ hơn cụ à

ketquadi

Xe tải
Đã nói rồi. Nếu đang chạy xe dưới 1 tỷ mà chuyển sang Sò ko phải đắn đo về độ ồn. Chỉ sợ cụ đang ngồi tầm Santafe trở lên chuyển sang thì sẽ đắn đo về độ ồn 1 chút. Còn khẳng định ko phải lo chuyển dầu đông hay gì gì cả. Thay dầu định kỳ cứ 5000Km thay dầu, chạy máy dầu phải thay dầu đúng định kỳ ko nên cố, máy xăng thì nó sạch hơn. Cá nhân e thì cứ máy dầu mà đi, mua đắt hơn chút. Giống như Santafe 2015 máy xăng 1ty250 thì dầu là 1ty3, còn Sò mấy tháng trc tại số 2 Long Biên là 960 củ xong hết.

dailykiahanoi

Xe tải
Website
toyotamydinh3s.net
Đã nói rồi. Nếu đang chạy xe dưới 1 tỷ mà chuyển sang Sò ko phải đắn đo về độ ồn. Chỉ sợ cụ đang ngồi tầm Santafe trở lên chuyển sang thì sẽ đắn đo về độ ồn 1 chút. Còn khẳng định ko phải lo chuyển dầu đông hay gì gì cả. Thay dầu định kỳ cứ 5000Km thay dầu, chạy máy dầu phải thay dầu đúng định kỳ ko nên cố, máy xăng thì nó sạch hơn. Cá nhân e thì cứ máy dầu mà đi, mua đắt hơn chút. Giống như Santafe 2015 máy xăng 1ty250 thì dầu là 1ty3, còn Sò mấy tháng trc tại số 2 Long Biên là 960 củ xong hết.
Sò máy dầu tháng này giá ưu đãi hơn một chút đó cụ :)

Mr Bean2

Xe tải
Thank cụ nhiều, e dang đi i ba chục, mấy lần chạy thử sò dầu thấy ồn hơn cụ ạ

lethanh8868

Xe buýt
cháu nghĩ là chơi xăng cho nó sang :)

Kenz

Xe tải
Giờ mò vào các box toàn thấy comment các bác sales :)) thực sự thì OF cũng bớt fun đi chút

fusionvie

Xe điện
Nếu chỉ chạy nội thành thì cháu sẽ mua CRV2.0 chứ không chọn So máy xăng.
NewSo lợi thế là máy dầu HuynDai, mà cụ không thích thì lăn tăn làm gì. Cháu không biết độ ồn sau khi chạy một thời gian thế nào nhưng nếu so sánh hai con sò mới như nhau thì độ ồn chênh nhau không đáng kể.

spotify

Xe đạp
Các bác chọn xe máy dầu hay máy xăng chú ý sự khác biệt này:
Ở nước ngoài, giá xe máy dầu đắt hơn máy xăng kha khá. Chính vì vậy chạy nhiều thì máy dầu mới kinh tế, chạy ít thì máy xăng kinh tế hơn.
Ở VN, nhiều khi máy dầu rẻ hơn. Tại sao?
- Tệ nhất là họ lắp cho xe máy dầu động cơ đời cũ, lỗi mốt để giảm giá thành.
- Máy dầu lắp số tay, máy xăng lắp số tự động.
- Máy dầu cắt bỏ nhiều tính năng, máy xăng full options.
Chính vì vậy nếu xe chỉ dùng cho nhu cầu gia đình thì 70% người mua sẽ lựa chọn máy xăng.
Nói thêm là nhà cháu ko bán xe cho hãng nào cả nên ko có mục đích ca ngợi xe này, dìm xe khác.
máy dầu là tinh hoa của hyundai kia cụ ơi, cụ ko thích máy dầu thì cứ chê thôi, người thực dụng người ta vẫn đi mấy dầu ầm ầm, còn nếu nói kia sorento mà máy dầu động cơ đời cũ thì thật là vớ vẩn !

gocart

Xe cút kít
Mấy bác sales trả thớt cho các chủ xe Kia đi.
Người ta thảo luận, các bác xen vào làm thớt nhạt hẳn.