Newbie tập toẹ nhưng muốn đốt cháy giai đoạn!! Các cụ cho ý kiến!!

bigfun

Xe điện
Cụ Fun cứ đùa: Group xtr em mua lắp xe em cũng gần 40 củ rồi, chưa kể khung và thụt, cấu hình này phải tầm 50-60 mới dựng được cụ ah
hehe, so rì cụ. Em hỏi cái trong đường link ấy, không phải trong ảnh. Group SLX, không phải XTR :D

dolcegabbana

Xe tải
@cụ Fun: xe độp buồn cười nhỉ cụ nhỉ, Sờ lờ ích thì rẻ hơn hẳn mấy cái ông xắp toi rồi hay con vành Mavic Sờ Lờ Roài cũng thế ngộ nhỉ,
em mới tham gia xế độp nên chưa hiểu hết chỉ có điều thấy vành Mavic SLR nó kêu to quá, cụ tư véo em quả nào êm ái hơn cho em với ah
hehe, so rì cụ. Em hỏi cái trong đường link ấy, không phải trong ảnh. Group SLX, không phải XTR :D

bigfun

Xe điện
@cụ Fun: xe độp buồn cười nhỉ cụ nhỉ, Sờ lờ ích thì rẻ hơn hẳn mấy cái ông xắp toi rồi hay con vành Mavic Sờ Lờ Roài cũng thế ngộ nhỉ,
em mới tham gia xế độp nên chưa hiểu hết chỉ có điều thấy vành Mavic SLR nó kêu to quá, cụ tư véo em quả nào êm ái hơn cho em với ah
Xe rất đẹp, và cụ cũng biết cách đốt tiền phết nhỉ:D.
em đang ngó nghiêng thấy em này nhìn hay hay và đồ đạc, giá rổ cũng tương đương em Trek 8.6 đang bán ở VN mà lại được cái khung carbon nên mới hỏi các cụ thôi ạ

dolcegabbana

Xe tải
Tốt nhất là dựng thôi cụ ah, mới ưng ý được chứ nguyên chiếc toàn râu ông nọ cắm cằm bà kia
Khung: GIANT XTC các bon mười mấy chai
Group: tùy sở thích của cụ, em chơi luôn XTR
Vành: XT của shimano hay Dt swiss giá cũng kẹo mềm
Cọc yên, pốt tăng thì SLK các bon là ổn thôi mà cụ
range từ 50t-100t em thấy sẽ chiến hơn là con ráp sẵn này
em đang ngó nghiêng thấy em này nhìn hay hay và đồ đạc, giá rổ cũng tương đương em Trek 8.6 đang bán ở VN mà lại được cái khung carbon nên mới hỏi các cụ thôi ạ

cucaihn

Xe buýt
He he ... luôn luôn có 1 tí sự thật và 1 tí đùa
Em chạy cả Road lẫn MTB ... em nào cũng có cái hay cả. Nếu cụ mới chơi nên chơi MTB, dễ đạp êm ái và có đông người chơi. Nếu nghiện nặng cụ phải có từ 2 trở lên :)
M5 đạp ngon, nhẹ và đẹp cụ ạ. Tất nhiên nó vẫn là nhôm nên vẫn hạn chế, carbon thì oách hơn, nhưng rất khó phân biệt nếu ko phải là người chơi lâu hoặc dân chuyên nghiệp.
Em tưởng Cụ noza chạy con xe bằng nhựa chứ :))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Iem nghĩ thương hiệu Trex vẫn ngon hơn sette chứ kụ.

isa

Xe tải
Tốt nhất là dựng thôi cụ ah, mới ưng ý được chứ nguyên chiếc toàn râu ông nọ cắm cằm bà kia
Khung: GIANT XTC các bon mười mấy chai
Group: tùy sở thích của cụ, em chơi luôn XTR
Vành: XT của shimano hay Dt swiss giá cũng kẹo mềm
Cọc yên, pốt tăng thì SLK các bon là ổn thôi mà cụ
range từ 50t-100t em thấy sẽ chiến hơn là con ráp sẵn này
nếu đã chơi tới mức này rồi mà dùng "khung Giant XTC các bon mười mấy chai" thì phí tiền cụ ạ...

dolcegabbana

Xe tải
Cụ tư véo hộ em cái, cái xe e chạy cấu hình như thế này, thay khung nào cho hợp đồ

Khung XTC composite
Group XTR
Vành Mavic SLR
Cọc yên, Ghi đông, Pốt tăng SLK carbon
Giảm sóc: DT Swiss XRM100
Vậy thay khung thì thay bằng phương án nào cụ oi, lúc dựng em cũng hơn lăn tăn vụ khung GIANT
nếu đã chơi tới mức này rồi mà dùng "khung Giant XTC các bon mười mấy chai" thì phí tiền cụ ạ...

bigfun

Xe điện
Iem nghĩ thương hiệu Trex vẫn ngon hơn sette chứ kụ.
Đúng là Trek ngon hơn vì trong top 10 không thấy nhắc đến Sette. Vấn đề là cái khung kia nó bằng carbon với giá tương đương Trek nhôm thôi cụ ạ.
@ cụ D&G: Cụ lăn tăn mỗi cái mác Giant thôi chứ gì hay muốn đổi cả thụt vì mấy món còn lại em thấy quá ổn rồi còn gì

isa

Xe tải
Cụ tư véo hộ em cái, cái xe e chạy cấu hình như thế này, thay khung nào cho hợp đồ

Khung XTC composite
Group XTR
Vành Mavic SLR
Cọc yên, Ghi đông, Pốt tăng SLK carbon
Giảm sóc: DT Swiss XRM100
Vậy thay khung thì thay bằng phương án nào cụ oi, lúc dựng em cũng hơn lăn tăn vụ khung GIANT
Khung composite của Giant thì cũng chỉ ở mức trung bình khá thôi cụ, ưu điểm của nó là rẻ, dễ mua, chứ tính ra nó còn ko đắt bằng cái khung Trek Elite 8.9 hay 8500 thì cũng phần nào đánh giá đc chất lượng rồi, tiền nào của đó mà. Tầm này em vote cụ chơi khung Cube Reaction Gtc Pro, khung cao cấp của Cube, đi dây âm, cổ tapered, bb press-fit, phanh sau post-mount...
Ko nhầm thì con này ít đụng hàng, ở otofun mới chỉ có 1 cụ chạy thì phải :D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Khung composite của Giant thì cũng chỉ ở mức trung bình khá thôi cụ, ưu điểm của nó là rẻ, dễ mua, chứ tính ra nó còn ko đắt bằng cái khung Trek Elite 8.9 hay 8500 thì cũng phần nào đánh giá đc chất lượng rồi, tiền nào của đó mà. Tầm này em vote cụ chơi khung Cube Reaction Gtc Pro, khung cao cấp của Cube, đi dây âm, cổ tapered, bb press-fit, phanh sau post-mount...
Chơi không đụng hàng cầu kỳ, tốn xiền & khó phết đấy kụ.

unik

Xe buýt
Specialized M5 tính ra có bác Noza, Duatre, Xuân Lâm đang dùng rồi. em nào cũng là dựng loanh quoanh 70-90tr rồi. Muốn thêm $ vào để ngon hơn thì thành ra lại quá phí cho 1 chiếc khung nhôm.
Thêm bác nữa là 4, nhiều quá lại thành chuồng gà xe road Giant C1 đấy bác ợ.
Khó tư vấn nhỉ? Nếu đã định đầu tư 100tr mua mtb thì có nghĩa bác dự định đạp xe lâu dài, như vậy sau 1 thời gian 2-3 tháng bác sẽ phải bỏ thêm 100-200tr nữa để lên 1 tầm cao mới của xe đạp là mua 1 chiếc xe road (xe đua, xe quốc)

Nếu bác nhiều tiền và máu thì làm con top of the range của mtb hardtail như:
1) Trek Superfly Pro SL:
http://www.trekbikes.com/us/en/bikes/mountain/cross_country/superfly/superfly_pro_sl/#
2) Canondale Flash Carbon Ultimate
http://www.bikeexchange.com.au/bicycles/cannondale/mountain/flash-carbon-ultimate/mornington/vic/102156331
3) Merida O-Nine Superlite:
http://www.bikeexchange.com.au/bicycles/merida/mountain/merida-o-nine-superlite-team/chelsea/vic/102147241
4) Specialized Stumpjumper carbon
http://www.specialized.com/us/en/bikes/mountain/sjht/sworksstumpjumpercarbon29sram

Nếu budget phải lăn tăn thì tốt nhất nên làm con chuồng gà Giant xtc770 16tr. Cấu hình của chiếc chuồng gà này đủ để bác đu với các siêu nhân của OFer xế độp. Vấn đề là sức khỏe bác tới đâu và ý trí quyết tâm có cao không thôi.
Sau 1 thời gian đạp theo được các tay đua trên OF thì bác xuống luôn 200 củ làm 1 em road 6.2kgs, nhẹ hơn cả xe đua của Tour de France!
Bác lưu ý là xe 100tr sẽ cần thêm 50tr để sắm phụ kiện cho hợp với xe nhé!
Chúc bác chọn được xe ưng ý :)

dolcegabbana

Xe tải
Vâng cụ ahj, lăn tăn vụ cái mác Giant thôi vì xe em cân lên tầm gần 10kg cũng đu đủ so với nhu cầu đạp xe thể dục cụ ah
Đúng là Trek ngon hơn vì trong top 10 không thấy nhắc đến Sette. Vấn đề là cái khung kia nó bằng carbon với giá tương đương Trek nhôm thôi cụ ạ.
@ cụ D&G: Cụ lăn tăn mỗi cái mác Giant thôi chứ gì hay muốn đổi cả thụt vì mấy món còn lại em thấy quá ổn rồi còn gì

dolcegabbana

Xe tải
@Cụ ISA: xe em dựng chỗ bác tôn, em cũng thích Trek nhưng bác tôn bảo GIANT cũng ngon bổ rẻ, nhưng xem ra so với Group và Vành thì hiệu của khung hơi đuối, em cũng đang ngâm cứu để upgrade cái khung