[Thảo luận] Ngã 3 Âu Cơ - LLQ, các chú xxx làm việc quá vất vả- đến khổ

bimbimzinzin

Xe tăng
Em hay uống CF ở đây em thấy xxx làm việc quá mệt nhọc vì quá nhiều 4b và 2b phạm lỗi, khổ thân các chú xxx phạt mãi mà không hết, ko lúc nào phải rình cả... em mong xxx phạt nặng vào cho nhớ.

Em điểm sơ qua sau 20p ngồi uống cafe:

Khoảng 6-8 xe 4b và 4-5 xe 2b bị xxx vịn lại vì lấn làn vì từ Âu cơ rẽ sang LLQ, đáng ra phải đi vào làn trong nhưng các bác ý vẫn ngang nhiên ra làn giữa rồi rẽ vào LLQ và kết quả là lại gặp xxx.

Nhiều khi em ko ưa gì xxx nhưng ở tình huống này thì em ủng hộ xxx nhiệt tình! cứ phạt cho hết cái tội đi coi thường luật lệ giao thông (rất nhiều lần các xe đang nối đuôi nhau ở làn trong để lần lượt rẽ vào LLQ tự nhiên có xe vượt phải rồi tạt đầu rẽ - vô ý thức thật)

Hôm nọ, em đi 2b đang dừng đèn đỏ, có con Audi 2 chỗ nó cứ bấm bim bim sau lưng đòi em nhường đường để nó rẽ... em nhìn nó- nó nhìn em với ánh mắt gây sự, em mặc kệ và đèn vẫn đỏ nó dí đầu xe sát vào xe máy em và tiếp tục bấm còi liên tục- em quay lại nó lại lườm em, em nghĩ là giải pháp cho nó vượt đèn đỏ ngay để xxx túm ngay nó, thế là em nhanh chóng nhường đường cho nó vượt, ý như rằng nó vừa rẽ một đoạn thấy xxx đang bắt nó rồi.

Về nhà em nghĩ mình cũng đểu đểu nhưng với loại người đó phải như vậy để lần sau nó biết tôn trọng luật giao thông.

tonnuchimse

Xe buýt
Hehe, cái đoạn Audi hay quá
Đáng ra sau đó bác nhìn nó rồi cười rõ to cho nó tức :))

BinhminhCDS

Xe buýt
Phải như thế chứ cụ! Vodka cụ nhé! Hi vọng các XXX phạt cho nhớ!

Mô kích 50

Xe tải
Nhiều khi em ko ưa gì xxx nhưng ở tình huống này thì em ủng hộ xxx nhiệt tình! cứ phạt cho hết cái tội đi coi thường luật lệ giao thông (rất nhiều lần các xe đang nối đuôi nhau ở làn trong để lần lượt rẽ vào LLQ tự nhiên có xe vượt phải rồi tạt đầu rẽ - vô ý thức thật)

Em đọc mãi chưa hiểu tình huống này ra sao? bác giải thích rõ hơn dc ko?

thule6

Xe điện
Hôm nọ, em đi 2b đang dừng đèn đỏ, có con Audi 2 chỗ nó cứ bấm bim bim sau lưng đòi em nhường đường để nó rẽ... em nhìn nó- nó nhìn em với ánh mắt gây sự, em mặc kệ và đèn vẫn đỏ nó dí đầu xe sát vào xe máy em và tiếp tục bấm còi liên tục- em quay lại nó lại lườm em, em nghĩ là giải pháp cho nó vượt đèn đỏ ngay để xxx túm ngay nó, thế là em nhanh chóng nhường đường cho nó vượt, ý như rằng nó vừa rẽ một đoạn thấy xxx đang bắt nó rồi.

Về nhà em nghĩ mình cũng đểu đểu nhưng với loại người đó phải như vậy để lần sau nó biết tôn trọng luật giao thông.
Sao cụ không đỗ lại hỏi chú đi Au: "Anh mua cái còi ở đâu xịn thía? và quen ông XXX này hay sao mà nhìn thấy từ xa đã vội lao ra để gặp!!!" :)) em đảm bảo với cụ thằng ấy cay hơn ăn ớt, mà cũ cũng đc xả Stress ! vodka cụ nhé! em ủng hộ cụ - nhưng ko cho chén đâu nhé (b)

BangKieu

Xe tải
em khoái vụ cụ chủ nhường đường cho anh audi ợ....:-bd

30z 8383

Xe tải
:-bd>:D< gặp e như vậy e cũng nhường đường ngay ..sau đó đứng lại hỏi thăm bác đó

tuananh6556

Xe tải
Chỗ đó mới có đèn xanh đèn đỏ xxx làm việc nhiệt tình là đúng thôi..

bimbimzinzin

Xe tăng
@: Cụ Mokick 50

Ý của em là các xe muốn rẽ vào LLQ thì phải đi nối đuôi nhau đi vào làn trong cùng, còn làn ngoài chỉ dành cho xe đi thẳng- rất nhiều xe ko chịu xếp hàng mà vượt sang làn bên phải (làn dành cho đi thẳng) sau đó tạt mặt các xe đang xếp hàng để rẽ vào LLQ cụ ạ. Cụ hiểu ý em chứ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

czechonline

Xe điện
Trước kia còn cho đi từ LLQ đâm thẳng ra cửa khẩu để vào chợ sau thấy loạn quá hay tắc đường nên bịt vào . Nhiều chú muốn rẽ trái từ Âu cơ sang LLQ toàn phi cả vào đường ngược chiều rẽ cho nhanh thế là dính chưởng luôn mấy chú XXX đang chờ trên LLQ . Công nhận dân VN còn phải ăn phạt nhiều mới chấp hành luật giao thông đúng được .
XXX Việt mình thì tha hồ lỗi để kiếm tiền . Mới đầu đi ngược chiều em thấy ái ngại kinh khủng nhưng rồi cũng quen các cụ ạ .

4banhhanoi

Xe tải
Đèn xanh để rẽ trái từ Âu Cơ xuống LLQ ngắn lắm, có lần e dừng sau 4 xe mà phải chờ đến đèn xanh lần thứ 3 mới qua đc. Các cụ nên rẽ vào đường xuống công viên nước thì hay hơn.

Anh Nguyễn

Xe hơi
cụ ơi hay quá,em vodka cho cụ vì cụ xử lí quả con Audi quá chuẩn =)) em cũng ghét cái thể loại đèn đỏ mà cứ bấm còi đòi mình né ra cho nó vượt x-(

novsf

Xe tải
Đèn xanh để rẽ trái từ Âu Cơ xuống LLQ ngắn lắm, có lần e dừng sau 4 xe mà phải chờ đến đèn xanh lần thứ 3 mới qua đc. Các cụ nên rẽ vào đường xuống công viên nước thì hay hơn.
Hì hì. Em toàn rẽ Công viên nước, nhưng hôm kia chiều ngược lại dài quá, thế là phi thẳng, đến chỗ rẽ xuống LLQ, chờ một nhịp đèn, đến nhịp thứ 2 em đi cuối, qua ngã tư thì một cái cạp nong chỉ thẳng vào mặt. Em hiểu ngay là vì lý do gì.

Em: kéo kính xuống, ngồi yên trong xe nói luôn: "em bắt thế không đúng đâu, đèn xanh còn 2s anh mới đi, anh đi đến giải phân cách chiều kia mới xuất phát, Anh không đồng ý như vậy đâu."

XXX1: "anh cứ xuống đi".
Em: xuống xe.
XXX1: anh vượt đèn đỏ, đề nghị anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: anh đã nói còn 2s anh mới đi (bắt đầu thấy nóng người rồi, rõ ràng mình không vi phạm, chứ không phải cố tình hay không để ý).
XXX1: đèn vàng là anh phải đi từ từ rồi dừng lại blah blah....
Em: quay mặt đi, không nghe.
XXX1: "mời anh ra kia", chỉ ra XXX già hơn (nhưng vẫn trẻ hơn em)
XXX2: lặp lại y như XXX1, hỏi giấy tờ
Em: "Giấy tờ mình đầy đủ, nhưng mình không đồng ý với các cậu đâu. Các cậu muốn làm thế nào thì làm".
XXX2: nhà anh ở đâu?
Em: ở đấy ở đấy...
XXX2: anh làm ở đâu?
Em: nói tên cty (chắc xxx ko biết)
XXX2: thôi anh đi đi
Em: cám ơn cậu mình đi.

Hì hì, em đoán chắc xxx thấy mình cáu thật nên chịu để mình đi

6500s

Đi bộ
Không phải suy nghĩ đâu cụ ạ, với những người ý thức kém thì nên như thế.

echkep

Xe tải
Vuốt kụ chủ vụ cho audi vượt,sướng thế.

hungapu

Xe buýt
Nếu bác rẽ LLQ thì bác đi qua công viên Hồ Tây cho đỡ phải chờ đèn xanh đèn đỏ .

djjava

Xe hơi
Hành xử quá tuyệt, cái tội đi sai còn giương pha sau xxx người khác ^^

MeogiaTL

Xe tải
Cái này được hiểu là làn xe đi trên Âu Cơ theo hướng về cầu TL đó cụ.
Muốn rẽ LLQ thì phải sang làn trái và thường phải xếp hàng 1 tỵ nhưng nhiều bác khôn lỏi nhao sang làn đi thẳng (tức là vượt phải các cụ đang xếp hàng) để rẽ. Như thế phạt là đúng rồi.

Em đọc mãi chưa hiểu tình huống này ra sao? bác giải thích rõ hơn dc ko?