Ngã 4 Kim Mã - Liễu Giai: theo chỉ dẫn thì 2b muốn rẽ trái, phải đi như nào cho đúng?

Colla09

Xe hơi
Có tí thắc mắc, mong các cụ mợ chỉ giáo ợ.
Ngày nào cũng đi qua và buộc phải nhìn ngắm khá lâu vì phải chờ vài nháy đèn đỏ. Ngẫm nghĩ mãi vẫn chả hiểu phải đi như nào cho đúng với biển (thế mà ai cũng đi qua được mà không thể bị xxx bắt, mới lạ chứ:-|).

Cái biển phân làn theo hướng đi (biển 411) đứng ngay trước biển chỉ dẫn loại xe theo làn (biển 403 + chữ) khoảng độ 1m gì đó. Chiều ngược lại, cũng thế, nhưng chân 2 biển này cách xa nhau độ 2-3 chục mét ợ.
- Thực tế diễn ra: 2b muốn rẽ trái cứ đứng bên phải 4b đi thẳng, khi đèn xanh bật thì... vèo vèo tạt đầu 4bx-(để rẽ trái.
Hic,:-??chả bít đúng sai dư lào...

VP_Statham

Xe tải
thắc mắc của cụ đúng là hợp lý lắm, nhưng các bác GTCC đi cắm biển ko nghĩ được như cụ đâu, cắm biển, treo biển xong cũng chẳng cần biết dân tình đi kiểu gì đâu ợ!

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Vì các ông GTCC vẫn đi như thế nên các ông ấy cho đi như thế là đúng. Còn nếu các ông ấy mà bị tạt mặt và va chạm thì may ra các các ông ấy mới mở được con mắt các ông ấy Cụ ạ.

HangB2

Xe điện
chỗ này rẽ trái thì em thấy 2B thậm chí còn đứng tít bên phải, đồng hồ đếm ngược còn 2s là vèo vèo tạt đầu cơ, đứng giữa là còn ngoan đới

em thì em lại muốn nói chuyện rẽ phải, nghe thì đơn giản nhưng không may thiếu xinhan hoặc đè vào cái tam giác có gạch chéo ấy (sozy các cụ vì em chẳng biết nó gọi đúng là cái gì) thì xxx lập tức vèo vèo chặn lại ngay

hungchuoihn

Xe đạp
Rẽ làn nào đứng àn đấy chứ nhỉ :D

68cg

Đi bộ
Các Bác cho hỏi ngã tư Kim Mã - Liễu Gian khi đi từ Liễu Giai rẽ phải sang Kim Mã chỗ khách sạn Daewoo qua bốt CSGT có hôm em thấy nó bắt 4B, có hôm không là như thế nào ạ ?