Ngã 5 Giảng Võ - Cát Linh

cantona

Xe container
Đường mới mở cũng lâu mà e chưa thấy cụ nào lập pic về lỗi này, e đưa ra các cụ tranh luận nhé. E có cái ảnh tự sướng :D

Như các cụ biết trước đây khi Đường mới chưa mở các xe được rẽ phải vào Cát Linh khi đèn đỏ, nhưng nay có Đường mới, vậy hiệu lực rẽ phải từ Giảng Võ sẽ là vào phố này chứ ko phải Cát Linh, tuy nhiên hiện tại người tham gia gt vẫn đi theo thói quen là đèn đỏ cứ phi thẳng sang Cát Linh, trong khi đúng luật là chỉ rẽ vào Đường mới. Mà e thấy có bốt xxx đứng ở đấy hàng ngày nhưng chả hướng dẫn hoặc phạt gì hết, hay là các chú ý chưa phát hiện ra mỏ nhỉ ;))

Chỉnh sửa cuối:

laixenghiepdu

Xe đạp
Em hóng vụ này vì em thường xuyên đi qua đây nhưng mà toàn đi thẳng nên không để ý.
Thấy mấy cái biển cấm rẽ trái mà chằng biết là nó cấm thế nào.

nhimkute

Xe buýt
nhưng nay có Đường mới, vậy hiệu lực rẽ phải từ Giảng Võ sẽ là vào phố này chứ ko phải Cát Linh
Cái này là cụ nghĩ thế hay là trong luật có điều nào quy định rẽ phải là phải rẽ vào cái đường gần nhất bên tay phải thế ạ :D

Chị Cũ

Xe tải
Cả 2 cái biển cấm rẽ traí chả rõ Cấm rẽ vào đâu. :-??

ducbinh94

Xe tăng
Cái đường mới mở có phải phố Hào Nam không các cụ, em thấy từ Giảng Võ rẽ phải Cát Linh đèn đỏ vẫn đc rẽ

lequang42dk

Xe tải
cũng hay đấy các cụ

giangsuki

Xe ngựa
Đường mới mở cũng lâu mà e chưa thấy cụ nào lập pic về lỗi này, e đưa ra các cụ tranh luận nhé. E có cái ảnh tự sướng :D

Như các cụ biết trước đây khi Đường mới chưa mở các xe được rẽ phải vào Cát Linh khi đèn đỏ, nhưng nay có Đường mới, vậy hiệu lực rẽ phải từ Giảng Võ sẽ là vào phố này chứ ko phải Cát Linh, tuy nhiên hiện tại người tham gia gt vẫn đi theo thói quen là đèn đỏ cứ phi thẳng sang Cát Linh, trong khi đúng luật là chỉ rẽ vào Đường mới. Mà e thấy có bốt xxx đứng ở đấy hàng ngày nhưng chả hướng dẫn hoặc phạt gì hết, hay là các chú ý chưa phát hiện ra mỏ nhỉ ;))
không phải là chưa phát hiện mà để một thời gian rồi mới xử

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Đoạn này em đi thường ngày, hôm rồi VOV có đề cập cách bố trí đèn ở đây bất hợp lý rồi. Xxx thì cứ theo biển mà làm thịt khi ai ko vững luật thôi. Hôm đầu em từ cây xăng Kim Mã Giảng Võ rẽ về đường mới Hào Nam, đến giữa đường xxx chỉ trỏ hướng Giảng Võ thay vì đường Hào Nam mới do có biển cấm rẽ trái, xxx nói anh đi như thế sẽ gây ách tắc,...Em có nói với xxx, biển bố trí bất hợp lý,anh đi thế này ko sai đâu. Nhưng vì ko muốn ảnh hưởng tói số đông nên em đâm thẳng Giảng Võ rồi quay đầu xe lại. Hôm sau đi lại ở đây ko thấy xxx nói gì, chắc do nhìn quen vợ 2 em hoặc Xxx sẽ làm thịt khi:
Lái xe ngập ngừng tại ngã 5 này, hoặc vợt ai ko vững luật thôi (biển cấm rẽ vô lý ở cả chiều Cát Linh cấm rẽ trái sang Giảng Võ lẫn Giảng Võ cấm rẽ trái về Hào Nam mới và Cát Linh).

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Ý kiến đưa ra của cụ chủ thớt rất đúng!
1. Hiêu lực tác dụng của biển: Từ chân cột đến ngã 3-ngã 4 đầu tiên => rẽ phải chỉ cho phép rẽ vào đường mới mở.
2. Nếu từ đường mới mở đi ra ngã 5-có biển cấm rẽ trái => không được rẽ trái đi vào đường GV-vẫn rẽ trái để đi vào GVM (E đưa ra để các cụ còn chiến đấu được, khi CSGT cố tình hiểu sai hoặc không hiểu gì về Luật GT).

levankhang

Xe máy
Vod cụ nhiệt tình

Audioto

Xe tăng
Mấy cái biển cấm rẽ trái tối nghĩa như tiền đồ nhà chị Dậu :)

huy truongvu

Đi bộ
Rẽ phải vào Cát Linh vượt qua đường mới mở ở đây có giống trường hợp đi từ đường Xã Đàn rẽ phải vào Khâm thiên vượt qua đường Đê La Thành nhỏ không các cụ?

nhimkute

Xe buýt
1. Hiêu lực tác dụng của biển: Từ chân cột đến ngã 3-ngã 4 đầu tiên => rẽ phải chỉ cho phép rẽ vào đường mới mở.
2. Nếu từ đường mới mở đi ra ngã 5-có biển cấm rẽ trái => không được rẽ trái đi vào đường GV-vẫn rẽ trái để đi vào GVM (E đưa ra để các cụ còn chiến đấu được, khi CSGT cố tình hiểu sai hoặc không hiểu gì về Luật GT).
Tức là biển nó chỉ có hiệu lực với lối rẽ gần nhất so với chân cắm biển hả cụ? Nếu phía tay phải có 3,4 đường rẽ thì cũng chỉ apply cho cái đầu tiên thôi ạ?
Cái quy định này nằm chỗ nào nhờ cụ trích dẫn lại cho em tham khảo với.

TVPL

Xe container
Trường hợp (1) cụ trích dẫn chưa đúng nguyên văn, không có chữ nào là ngã 3, ngã 4 đầu tiên, mà là tiếp giáp (loại biển đặt trước ngã 3, ngã 4 hoặc tiếp theo (biển đặt dọc đường). Trường hợp này là biển chỉ dẫn cho phép rẽ phải tại giao cắt này, thế thôi, còn tiếp theo cụ rẽ vào Cát Linh hay đường mới mở thì biển này không quy định rõ lên giống nhau, 3x chả phạt được.

30f4567

Xe tải
cụ đợi e cụ nào chuột bạch về xem thế nào

seadogs

Xe tăng
Trước khi chưa thông đường mới thì đèn đỏ được rẽ phải áp dụng cho Giảng võ- cát linh. Khi có đường mới thì áp dụng cho cả đường mới lẫn cát linh chứ, vì cả 2 đường đều theo hướng rẽ phải. Như vậy xxx mới ko vợt các cụ thôi. Em ngày nào cũng đi qua và rẽ phải chẳng thấy xxx vợt bao giờ

yamasaki

Xe hơi
Công an họ có thể bắt được, nhưng em thì em cãi thật lực được, ai mới lên HN lần đầu mà dính thì khó cãi