Ngã ba bộ CA - Phạm Văn Đồng, làn ngoài đã được đi thẳng

MTfan

Xe buýt
Chưa thấy cụ nào update nên em mạn phép post vậy

Hôm qua đi đ
ường Phạm Văn Đồng, qua ngã 3 rẽ vào BCA thì em thấy vạch dẫn hướng đã được kẻ lại (chiều PVĐ-NB). Làn trong cùng, bên trái, đã được đi thẳng, thấy đường đỡ tắc bao nhiêu. Tuy nhiên, nhiều người lái theo thói quen vẫn đi vào làn giữa nên gây cản trở.

Ch
ả nhẽ do otofuner kiến nghị và cãi xxx nhiều quá nên sở GTCC kẻ lại. Một cái bẫy đã được dỡ bỏ. Hoan nghên sở GTCC và xxx (nếu có) =D>=D>=D>=D>

Em có câu hỏi: Nếu đèn xanh rẽ trái bật, mình đi thẳng mà dừng lại thì có bị xxx vịn không nhỉ ? Theo em thì không, chỉ bị nhắc nhở là cản trở xe rẽ trái.

Chỉnh sửa cuối:

thichxedep

Xe tải
Cảm ơn cụ chủ đa thông tin, đúng là tin tốt.

Nhím Princess

Xe đạp
Được đi thẳng lâu rồi mà bác, làn trong cùng bên trái hướng từ Nội Bài về được đi thẳng, đèn rẽ trái ở đây đã tắt từ rất lâu rồi. Chiều ngược lại thì vẫn phải đi đúng làn ạ.

Gia_Khanh

Xe điện
Được đi thẳng lâu rồi mà bác, làn trong cùng bên trái hướng từ Nội Bài về được đi thẳng, đèn rẽ trái ở đây đã tắt từ rất lâu rồi. Chiều ngược lại thì vẫn phải đi đúng làn ạ.
Cụ chủ thông báo ở đây là cái "Chiều ngược lại thì vẫn phải đi đúng làn...." cơ, giờ cũng ko pải đi đúng làn nữa rồi, chiều từ NBai` về thì bỏ lâu rồi

MTfan

Xe buýt
Cụ chủ thông báo ở đây là cái "Chiều ngược lại thì vẫn phải đi đúng làn...." cơ, giờ cũng ko pải đi đúng làn nữa rồi, chiều từ NBai` về thì bỏ lâu rồi
Cảm ơn cụ bổ sung. Em đã thêm thông tin vào post rồi ah

tazzan_man

Xe tăng
Đúng là tin tốt cho tình trạng giao thông ở đây.
Tuy nhiên, vào đầu giờ sáng thì khuyến nghị các cụ nên đi làn giữa. Làn trong cùng bên trái có rất nhiều xe của xxx đi làm nên các cụ đi vào sẽ cản trở giao thông của làn này. Thay mặt Sở GTCC Hà Nội, cảm ơn các cụ trước ạ ! :))

dinhdung87

Xe buýt
Thế là hết 1 cái bẫy! ^^

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ em mới biết, quả là tin rất tốt.

cargoman

Xe điện
Thực ra thì từ trước kia em vẫn đi thẳng ở làn ngoài cùng bên trái khi đi lên Nội Bài vì trước đó không có biển phân là cũng như mũi tên rẽ trái (thực ra trước kia có nhưng đã mờ lâu lắm rồi). Có cái mình đứng đấy chờ đèn đỏ trong khi rẽ trái đèn xanh thì xxx cũng hơi ngứa mắt thôi chứ bắt xuống cũng chả làm gì được mình, giờ có mũi tên đi thẳng nữa lại càng ổn

congnhuanphat

Xe điện
Hoan hô cái hợp lý cần được nhân dộng

ATTILA

Xe điện
Chưa thấy cụ nào update nên em mạn phép post vậy

Hôm qua đi đ
ường Phạm Văn Đồng, qua ngã 3 rẽ vào BCA thì em thấy vạch dẫn hướng đã được kẻ lại (chiều PVĐ-NB). Làn trong cùng, bên trái, đã được đi thẳng, thấy đường đỡ tắc bao nhiêu. Tuy nhiên, nhiều người lái theo thói quen vẫn đi vào làn giữa nên gây cản trở.

Ch
ả nhẽ do otofuner kiến nghị và cãi xxx nhiều quá nên sở GTCC kẻ lại. Một cái bẫy đã được dỡ bỏ. Hoan nghên sở GTCC và xxx (nếu có) =D>=D>=D>=D>

Em có câu hỏi: Nếu đèn xanh rẽ trái bật, mình đi thẳng mà dừng lại thì có bị xxx vịn không nhỉ ? Theo em thì không, chỉ bị nhắc nhở là cản trở xe rẽ trái.
Cụ nói ko rõ dễ làm anh em OF chủ quan mất tiền oan, cụ phải nói theo chiều nào dc, ko dc.

MTfan

Xe buýt
Cụ nói ko rõ dễ làm anh em OF chủ quan mất tiền oan, cụ phải nói theo chiều nào dc, ko dc.
Em nói rõ mà cụ. Trước kia thì chiều PVĐ-HQV được đi thẳng ở làn trong cùng bên trái, chiều PVD-NB không. Bây giờ, chiều PVĐ-NB cũng được đi thẳng làn trong cùng bên trái.

Chiều PVĐ-NB, trước kia , được hiểu chỉ dành riêng cho rẽ trái, nhưng cụ cũng có thể đi thẳng được với lý do vạch mờ và không có biển hướng dẫn trên cao và thêm tý thời gian của cụ để cãi nếu xxx vịn (chỉ được đi thẳng nếu đèn rẽ trái đang là đèn đỏ và đèn đi thẳng xanh)

buicongchuc

Xì hơi lốp
Mấy ngày hôm nay em không qua chỗ đó. Cảm ơn cụ đã thông báo! Vẫn còn khó đỡ ở đèn lệch pha. Vodka cụ!