[Funland] Nga tụt máu với máy bay tàng hình

Lexus 717

Xe điện
Em thấy lão Tự do nói đúng đới, Mẽo đánh I rặc mặc dù dầu mỏ kém nhưng lại lật được chế độ muốn từ bỏ buôn bán bằng $, mà cứ ai đời lấy cớ là độc tài, dâm chủ mí hột nhân. Thế bây giờ thì hột nhân Iraq ở đâu ạ ? Lại còn mang lọ penexilin đựng hột gạo làm bằng chứng =)) Thằng 6 đĩ nó cũng độc tài bủ mệ sao Mỹ không mang nền dân chủ vào ạ ?
Vậy mà nhiều thằng tuyên truyền là Mỹ đánh Ỉraq là để cướp dầu mỏ đấy.

BM-27 Uragan

Xe buýt
Theo nhà cháu biết thì đất nước đó theo chế độ phong kiến, quốc vương là người độc quyền về lãnh đạo, mọi tài sản quốc gia đều là của Vua và Hoàng Tộc. Tuy nhiên, mọi quyền sống và quyền con người đều được đảm bảo. Saudi là quốc gia giáu có và thịnh vượng hay nói như xứ Đông Lào thì là dân giầu nước mạnh. Nói nôm na hơn nó như đất nước độc **** đề cao sự ổn định chính trị nhưng tôn trọng các giá trị cơ bản quyền con người.
Hị hị thế thì cũng đọc tài còn giờ ợ, lần bầu cử gần nhất đâu cũng......gần 7 thế kỷ cụ nhẩy.
Nó giàu là vì dầu mỏ cũng đào xúc múc bán thui cụ ợ, cơ mà chạ biết tiền vào túi dân được bao nhiêu.
Em nhớ đâu đận tháng 10 vừa rồi nó có ra thêm luật mới. Nội dung thì đại khái là lên mạng chửi bới chính quyền là bị thịt.
Dân bắt buộc phải theo đạo Hồi. Ai không theo đạo hồi thì chết không được chôn ở trong nước, chạ biết phải chôn ở đâu :-?
Tình trạng trọng nam khinh nữ rất nặng. Người đồng tính có thể bị hành quyết
Còn nhiều lắm, em chạ nhớ hết, nói chung đĩ bị coi là một chế độ độc tài mất nhân tính nhất thế giới.

BM-27 Uragan

Xe buýt
Vậy mà nhiều thằng tuyên truyền là Mỹ đánh Ỉraq là để cướp dầu mỏ đấy.
Cướp dầu mỏ dư lào thì em không có số liệu nên chạ dám chém, nhưng nghe đâu cũng cướp được 1 tỷ đô. Phá tan nát cả một đất nước và bây giờ còn tồi tệ hơn thời trước vùng vịnh lần thứ nhất ợ.

Lexus 717

Xe điện
Hị hị thế thì cũng đọc tài còn giờ ợ, lần bầu cử gần nhất đâu cũng......gần 7 thế kỷ cụ nhẩy.
Nó giàu là vì dầu mỏ cũng đào xúc múc bán thui cụ ợ, cơ mà chạ biết tiền vào túi dân được bao nhiêu.
Em nhớ đâu đận tháng 10 vừa rồi nó có ra thêm luật mới. Nội dung thì đại khái là lên mạng chửi bới chính quyền là bị thịt.
Dân bắt buộc phải theo đạo Hồi. Ai không theo đạo hồi thì chết không được chôn ở trong nước, chạ biết phải chôn ở đâu :-?
Tình trạng trọng nam khinh nữ rất nặng. Người đồng tính có thể bị hành quyết
Còn nhiều lắm, em chạ nhớ hết, nói chung đĩ bị coi là một chế độ độc tài mất nhân tính nhất thế giới.
Cụ nói thế cũng chưa chuẩn. Như xứ Đông lào có nói hội nhập chứ không hòa tan để thể hiện sự khác biệt về văn hóa, văn hóa Trung Đông nó khác miễn sao nó phù hợp với văn hóa người dân là được chứ đừng dùng bạo lực và nòng súng để ép dân. Ngay xứ Thailand cũng có luật cấm xúc Đức Vua và xử cũng rất nặng nhưng các quyền con người vẫn được tôn trọng và người dân chấp nhận điều luật đó

BM-27 Uragan

Xe buýt
Cụ nói thế cũng chưa chuẩn. Như xứ Đông lào có nói hội nhập chứ không hòa tan để thể hiện sự khác biệt về văn hóa, văn hóa Trung Đông nó khác miễn sao nó phù hợp với văn hóa người dân là được chứ đừng dùng bạo lực và nòng súng để ép dân. Ngay xứ Thailand cũng có luật cấm xúc Đức Vua và xử cũng rất nặng nhưng các quyền con người vẫn được tôn trọng và người dân chấp nhận điều luật đó
Nhưng ít ra ở xứ mình thích theo đạo nào thì theo. Người đồng tính không bị thịt, có lên mạng chửi bới thì cũng chỉ bị phạt vài củ chứ chạ đến nổi bị thịt.

Lexus 717

Xe điện
Nhưng ít ra ở xứ mình thích theo đạo nào thì theo. Người đồng tính không bị thịt, có lên mạng chửi bới thì cũng chỉ bị phạt vài củ chứ chạ đến nổi bị thịt.
Nhà cháu thiết nghĩ nếu các quyền con người cơ bản được tôn trọng, xã hội của dân do dân và vì dân thì những thằng chửi bới vô căn cứ xứng đáng bị xẻo!

BM-27 Uragan

Xe buýt
Nhà cháu thiết nghĩ nếu các quyền con người cơ bản được tôn trọng, xã hội của dân do dân và vì dân thì những thằng chửi bới vô căn cứ xứng đáng bị xẻo!
Nhưng mà em thấy ở 6 đĩ các quyền con người có được tôn trọng đâu ạ ?

TuDo2808

Xe điện
Vầng, có luật mới: Cấm chơi cờ Vua. Chắc lo dân ham chơi cờ mà nhác việc khoan dầu chăng!;))

TuDo2808

Xe điện
Theo nhà cháu biết thì đất nước đó theo chế độ phong kiến, quốc vương là người độc quyền về lãnh đạo, mọi tài sản quốc gia đều là của Vua và Hoàng Tộc. Tuy nhiên, mọi quyền sống và quyền con người đều được đảm bảo. Saudi là quốc gia giáu có và thịnh vượng hay nói như xứ Đông Lào thì là dân giầu nước mạnh. Nói nôm na hơn nó như đất nước độc **** đề cao sự ổn định chính trị nhưng tôn trọng các giá trị cơ bản quyền con người.
Chắc cụ không tính phục nữ là con người rồi!:(

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
NHÀ CHÁU XIN KẾT THÚC TRANH LUẬN Ở ĐÂY , VÌ TRÊN NÀY NHIỀU C Ụ ĐÃ BẮT ĐẦU CỰC ĐOAN, CHÚNG TA PHÊ PHÁN CỰC ĐOAN NHỪNG TRONG LỜI NÓI NHIỀU CỤ KHÔNG THỂ HIỆN ĐÚNG MỰC NỮA RỒI, HÃY CÓ CÁI ĐẦU LẠNH ĐỂ PHẢN BIỆN CHỨ CỨ THỀ NÀY CHÍNH ANH EM OFER MẤT ĐOÀN KẾT . THÔI CÁC CỤ Ở LẠI.... CHÁU CHÀO

Dai69

Xe tải
Nhà cháu cũng nói và phân tích ở trên để thấy chính sách bạo lực của chính phủ Nga và thằng tổng thống hiện giờ. Với nguồn lợi vô cùng lớn từ dầu mỏ mang lại trong những năm qua, nếu là thằng lãnh đạo có tầm nhìn nó sẽ noi gương theo nước Nhật thực hiện mô hình hướng ngoại và phát triển KTXH đất nước tạo dựng quyền lực mềm cho quôc gia thì cuộc chiến Geogia năm 2008 và cuộc chiến ở miền đông Ukrai sẽ chẳng bao giờ xảy ra. Nước Nga hùng mạnh về kinh tế sẽ là thỏi nam châm cực mạnh thu hút các thành viên cộng đồng SNG.
Cụ nghe báo đài PT nhiều quá nên nhìn Nga như một con thú khát máu. Nên nhớ Mỹ có hơn 700 căn cứ khắp thế giới thì chắc cụ cho là bảo vệ an ninh các nước, còn Nga làm gì đều bị cho là quá khích. Sự việc nhìn theo nhiều hướng và nhìn theo lợi ích khác nhau. Cụ là người Việt, dù ăn cơm Mỹ thì phải mang ơn Mỹ, nhưng nên nhớ Nga chưa làm gì dân tộc cụ hay quê hương cụ, còn Mỹ thì có đây. Đừng quên, Mỹ có ơn với cụ, nhưng với nhiều người Việt khác thì không, Nga có thể không có ơn với nhiều người, nhưng thù thì chưa nhé.

v0minh

Đi bộ
Chỉ cần ko bị tẩy não thì sẽ nhìn ra vấnđề.

Lexus 717

Xe điện
Cụ nghe báo đài PT nhiều quá nên nhìn Nga như một con thú khát máu. Nên nhớ Mỹ có hơn 700 căn cứ khắp thế giới thì chắc cụ cho là bảo vệ an ninh các nước, còn Nga làm gì đều bị cho là quá khích. Sự việc nhìn theo nhiều hướng và nhìn theo lợi ích khác nhau. Cụ là người Việt, dù ăn cơm Mỹ thì phải mang ơn Mỹ, nhưng nên nhớ Nga chưa làm gì dân tộc cụ hay quê hương cụ, còn Mỹ thì có đây. Đừng quên, Mỹ có ơn với cụ, nhưng với nhiều người Việt khác thì không, Nga có thể không có ơn với nhiều người, nhưng thù thì chưa nhé.
Kiến thức của cụ nông cạn quá! Tôi là người có học, việc đọc báo nghe đài tôi tự biết chắt lọc và phân tích thông tin. Cụ nghĩ 700 căn cứ như cụ nói nó từ đâu ra? Cho biết kích Gru mặc quân phục không phù hiệu tấn công chiếm đóng như crime chăng? Hay:
1 Nước Mỹ được mời đóng quân để giữ hòa bình và ổn định như tại Nhật, Hàn và các nước Tây Âu;
2 Nước Mỹ thuê căn cứ nước ngoài để đóng quân nhằm bảo vệ an ninh khu vực, đảm bảo giao thương quốc tế của mình, đồng minh và mở rộng là cả thế giới.
Ngay nước Phil trước đây đuổi Mỹ đi giờ cũng phải mời Mỹ về để giữ gìn hòa bình. Một cựu thù khác của Mỹ cũng hoan nghênh sự hiện diện và tuần tra của Mỹ tại biển Đông để đảm bảo tự do hàng hải và thương mại quốc tế. Còn Nga và đồng đảng của nó là TQ thì sao? Ukrai thấm đẫm máu người dân vô tội, Hoàng sa, trường sa và Gạc Ma cũng thấm đẫm máu cuả các liệt sĩ VN đó.

ngoc_evn

Xe máy
chạy đua vũ trang thì chấp nhận mà cụ. Bù lại vị thế khẳng định

mê xe đẹp

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Tầm thế giới e chạ dám có nhời, tuy nhiên em thấy qua thực tế nhỏ nhất em thấy trong các mối quan hệ đều gắn liền với lợi ích. Các cụ khi ra đời kết nối quan hệ cũng vậy thôi, ai cũng muốn có quan hệ tốt để thuận lợi cho công việc của mình hoặc người thân. Suy rộng ra tầm QG thì khái niệm này e thấy ko thay đổi. Trong chính trị thì kẻ cầm quyền sẽ chọn quan hệ để duy trì quyền lực của mình. Chế độ độc tài thì chọn ông bảo kê để được độc tài, Chế độ dân chủ thì chọn ông nào bỏ phiếu để được cầm quyền.

mrchuong

Xe buýt
Kiến thức của cụ nông cạn quá! Tôi là người có học, việc đọc báo nghe đài tôi tự biết chắt lọc và phân tích thông tin. Cụ nghĩ 700 căn cứ như cụ nói nó từ đâu ra? Cho biết kích Gru mặc quân phục không phù hiệu tấn công chiếm đóng như crime chăng? Hay:
1 Nước Mỹ được mời đóng quân để giữ hòa bình và ổn định như tại Nhật, Hàn và các nước Tây Âu;
2 Nước Mỹ thuê căn cứ nước ngoài để đóng quân nhằm bảo vệ an ninh khu vực, đảm bảo giao thương quốc tế của mình, đồng minh và mở rộng là cả thế giới.
Ngay nước Phil trước đây đuổi Mỹ đi giờ cũng phải mời Mỹ về để giữ gìn hòa bình. Một cựu thù khác của Mỹ cũng hoan nghênh sự hiện diện và tuần tra của Mỹ tại biển Đông để đảm bảo tự do hàng hải và thương mại quốc tế. Còn Nga và đồng **** của nó là TQ thì sao? Ukrai thấm đẫm máu người dân vô tội, Hoàng sa, trường sa và Gạc Ma cũng thấm đẫm máu cuả các liệt sĩ VN đó.
Oạch! Kiến thức của cụ lếch xù 717 quả thực thâm sâu như cơi đựng trầu!
Như cụ nhiều số đã nói ấy, con thú ăn thịt nào răng của nó cũng dính máu! Nên việc Nga có cho biệt kích làm mấy trò người xanh ấy nó còn tử tế hơn gấp vạn lần tung lọ bột mỳ vào nước người khác rồi hô vũ khí hóa học để mà đến tận bây giờ bới cũng chửa thấy cái vũ khí hóa học kia đâu!

Cụ có chắc các căn cứ quân sự Mỹ ở nước ngoài được dân chúng nước đó chào đón? Mời cụ đến xứ sở hoa anh đào hỏi người dân xem có bao nhiêu cuộc tuần hành muốn Mỹ quốc của cụ cút khỏi khu vực của họ?

Ngay mới đây thôi, bộ phim tài liệu về cách mạng Maidan tại Ukraine được công chiếu tại Pháp phần nào hé lộ cái thấm đẫm máu người vô tội - theo cái cách gọi của cụ đã khiến cho giới lãnh đạo Ukraine phải năn nỉ: Thôi, đừng chiếu!

Còn chuyện Trường Sa, Gạc Ma thì mời cụ tìm hiểu lại sách sử hoặc hỏi lại các cụ trên này, phần nào cũng giúp cụ tỏ rõ một số vấn đề!

Hoàng Sa ư?! Hỏi Mỹ cuốc của cụ xem mặc cả trên lưng đệ tử thế nào nhé!

Lexus 717

Xe điện
Oạch! Kiến thức của cụ lếch xù 717 quả thực thâm sâu như cơi đựng trầu!
Như cụ nhiều số đã nói ấy, con thú ăn thịt nào răng của nó cũng dính máu! Nên việc Nga có cho biệt kích làm mấy trò người xanh ấy nó còn tử tế hơn gấp vạn lần tung lọ bột mỳ vào nước người khác rồi hô vũ khí hóa học để mà đến tận bây giờ bới cũng chửa thấy cái vũ khí hóa học kia đâu!

Cụ có chắc các căn cứ quân sự Mỹ ở nước ngoài được dân chúng nước đó chào đón? Mời cụ đến xứ sở hoa anh đào hỏi người dân xem có bao nhiêu cuộc tuần hành muốn Mỹ quốc của cụ cút khỏi khu vực của họ?

Ngay mới đây thôi, bộ phim tài liệu về cách mạng Maidan tại Ukraine được công chiếu tại Pháp phần nào hé lộ cái thấm đẫm máu người vô tội - theo cái cách gọi của cụ đã khiến cho giới lãnh đạo Ukraine phải năn nỉ: Thôi, đừng chiếu!
Còn chuyện Trường Sa, Gạc Ma thì mời cụ tìm hiểu lại sách sử hoặc hỏi lại các cụ trên này, phần nào cũng giúp cụ tỏ rõ một số vấn đề!

Hoàng Sa ư?! Hỏi Mỹ cuốc của cụ xem mặc cả trên lưng đệ tử thế nào nhé!
Cụ xem lại học vấn của mình! Mỹ có hiệp ược với Chính phủ do dân bầu của Nhật nhé. Cái nào cũng có mặt trái của nó nên một ít người phản đối so với số đông ủng hộ chả là cái gì hết. Còn nói Mỹ thỏa thuận trên lưng đồng minh thì cũng chỉ là tuyên truyền. Sự thực thế nào cụ nên chất vấn mấy thằng ký hiệp định GÊNEVE buộc Mỹ rút quân chứ đừng tuyên truyền láo để che đậy quan hệ đồng chí khốn nạn. Hoàng sa Trường Sa thế nào thì chả cần phải hỏi.

v0minh

Đi bộ
Nga vừa tuyên bố không chạy đua vũ trang với mỹ

Các cụ lại tranh luận lạc đề sang chuyện chính chị ... chính em rồi .. quay về món tàng hình với hữu hình nhá ..

Nhà cháo thấy Ngố có môn pừ lát ma nghe giang hồ đôn kinh lắm .. thế quái nào lại phải lao vào tê 10 tốn tiền, hao của .. .. cụ nào thông thái chỉ điểm cho nhà cháo ít ..