[Funland] Nga tụt máu với máy bay tàng hình

TuDo2808

Xe điện
Oài, cụ Mèo dân kỹ thuật, mà lại là kỹ thuật điện tử mà không biết cụ Pyotr Yakovlevich Ufimtsev thì buồn quá :((
Ông này chỉ là Gia Cát Dự từ những năm 1960 thôi, chưa chứng minh bằng thực tiến nên dân kỹ thuật chắc sẽ không tính kiến thức gia cát dự cũng không có gì là quá đáng!:-?

Oài, cụ Mèo dân kỹ thuật, mà lại là kỹ thuật điện tử mà không biết cụ Pyotr Yakovlevich Ufimtsev thì buồn quá :((
Nhà cháo tuổi gì mà biết được câu chuyện thật của các huyền thoại .. các huyền thoại trên giấy của LX rất nhiều ạ ... đi theo chủ nghĩa thành tích nên LX hay thần thoại hóa con người, dân kỹ thuật của Nga rất khiêm tốn & hiên lành .. chả thấy ông nào chém ầm ầm cả ... :D

Cụ này có bài viết đề cập tính toán khả năng phản xạ sóng ở góc cạnh những năm 6x .. từ 4x Hít Le nó đã cho ra thành phẩm này rồi .. vậy thì ông nào thực sự sinh ra cái lý thuyết về giảm thiểu RCS .. vẫn là câu hỏi còn bỏ ngỏ .. :D

Việt Đây

Xe đạp
Mỹ cấm vận Nga rất ác, đồng Rúp lao giá phải nói là nhanh hơn tụt quần nhưng Nga vẫn sống, sống khỏe bởi nó quá rộng lớn và làm được mọi thứ ạ
Vì thế để nó hết máu và chết trừ khi nào cấm được dân nước nó mua đồ nó sx (Cháu fun tý)

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháo tuổi gì mà biết được câu chuyện thật của các huyền thoại .. các huyền thoại trên giấy của LX rất nhiều ạ ... đi theo chủ nghĩa thành tích nên LX hay thần thoại hóa con người, dân kỹ thuật của Nga rất khiêm tốn & hiên lành .. chả thấy ông nào chém ầm ầm cả ... :D

Cụ này có bài viết đề cập tính toán khả năng phản xạ sóng ở góc cạnh những năm 6x .. từ 4x Hít Le nó đã cho ra thành phẩm này rồi .. vậy thì ông nào thực sự sinh ra cái lý thuyết về giảm thiểu RCS .. vẫn là câu hỏi còn bỏ ngỏ .. :D
chuẩn mợ. rân khoa học ussr hay nga bây giời rất hiền, và thực sự yêu khoa học, họ ít bon chen, thích đọc sách. hàng loạt các nhf khoa học công trình sư nổi tiếng của ussr đều bị đi đầy ở sibery . thế mà họ vẫn nghĩ ra đc nhiều thứ, không chán nản bất mãn. khâm phục thật...

xecon

Xe điện
Mời cụ thẩm 1 phần nhỏ :P
http://kienthuc.net.vn/giai-ma/nhung-phat-kien-de-doi-trong-lich-su-nuoc-nga-383516.html#p-1

• Người Nga đã nhận được 2 giải Nobel cho những khám phá tia laser nhưng ngày nay không có công ty Nga nào có tầm ảnh hưởng trên thị trường laser quốc tế.

• Người Nga đã tạo ra các bóng đèn điện hoạt động trước cả Thomas Edision, nhưng các công ty của Edision lại thống lĩnh thị trường. Không có công ty Nga nào cạnh tranh.

• Người Nga đã truyền sóng radio trước cả Guglielmo Marconi, nhưng ngày nay họ lại không có vị trí quan trọng nào trong thị trường thiết bị điện tử vô tuyến quốc tế.

• Người Nga đã đưa vệ tinh nhân tạo đầu tiên vào quỹ đạo, nhưng ngày nay họ lại đóng góp ít hơn 1% trong thị trường viễn thông vệ tinh quốc tế.

• Người Nga đã tạo ra máy vi tính kỹ thuật số điện tử đầu tiên ở châu Âu, nhưng có ai mua máy tính của Nga ngày nay?
http://vietdaikynguyen.com/v3/29923-nga-vi-dai-trong-phat-minh-nhung-lac-hau-trong-cach-tan/

Đến cái máy in cũng do người Nga phát minh cụ nhé
Để tối em rảnh em hầu cụ thêm những phát minh của người Nga

Cụ pháo chơi nguyên cái trang Đại Kỹ Nguyên vào luôn:)):)). Luôn tiện phản biện lại cụ một chút:
- Hình như hai nhà khoa học LX và 01 nhà khoa học Mỹ chia nhau 1 giãi Nobel, chư không phải 2 giãi.
- Bóng đèn (sợi đốt) do Edison làm ra năm 1879 (người ta công nhận là phát minh), em không nghĩ thời đó Nga đã xài điện.
- Về máy tính, em được dạy (trong trường ĐH) là do nhóm kỹ sư hãng IBM là ra đầu tiên

Ngo Rung

Xe lăn
Cụ pháo chơi nguyên cái trang Đại Kỹ Nguyên vào luôn:)):)). Luôn tiện phản biện lại cụ một chút:
- Hình như hai nhà khoa học LX và 01 nhà khoa học Mỹ chia nhau 1 giãi Nobel, chư không phải 2 giãi.
- Bóng đèn (sợi đốt) do Edison làm ra năm 1879 (người ta công nhận là phát minh), em không nghĩ thời đó Nga đã xài điện.
- Về máy tính, em được dạy (trong trường ĐH) là do nhóm kỹ sư hãng IBM là ra đầu tiên
- Vụ bóng đèn là có trước Edison, bóng sợi than...em lười xem lại là ai!, cụ Edison là đăng ký tại Mỹ phát triển thương mại thôi, có thể có cải tiến cài lùi gì ấy, chứ không phải phát minh :D
- Máy tính: các thuật toán và máy tính là của LX ra đời trước, IBM phát triển ra PC - chỉ là một nhánh của máy tính điện tử thôi cụ ei :))

xecon

Xe điện
- Vụ bóng đèn là có trước Edison, bóng sợi than...em lười xem lại là ai!, cụ Edison là đăng ký tại Mỹ phát triển thương mại thôi, có thể có cải tiến cài lùi gì ấy, chứ không phải phát minh :D
- Máy tính: các thuật toán và máy tính là của LX ra đời trước, IBM phát triển ra PC - chỉ là một nhánh của máy tính điện tử thôi cụ ei :))
Máy tính đầu tiên của IBM là một cổ máy như toà nhà mấy lầu, chẵng phải là PC- gọi là mainframe thì phải.

Dai69

Xe tải
Máy bay của Nga chỉ là đống sắt vụn trước đối thủ Mỹ nếu không có ông pilot VN ngồi trong.=))=))

Big Bang

Xe điện
Máy tính đầu tiên của IBM là một cổ máy như toà nhà mấy lầu, chẵng phải là PC- gọi là mainframe thì phải.
Trong bảo tàng ở Sydney có cái máy tính của IBM những năm 50. Mỗi chiều một mét, cao tầm 1,5m, nặng khoảng 1 tấn tính được 8 số tức là chỉ bằng cái máy Casio bé xinh trong lòng bàn tay bây giờ.

Website
www.otofun.net
Cụ nói chuẩn .. nhà cháu có việc đang làm với cộng đồng người Việt ở Nga nên thấy ae cũng kêu bên ấy loạn lắm .. h kinh tế kém nên an ninh kém, đi ra ngoài động tí gặp police xin tiền hay đầu trọc cà khịa .. thế mà nhiều cụ trên này vẫn ca ngợi tôn sùng tận mây xanh .. lạ thật ..
Ví các thím ấy cả đời chưa ra khỏi cái giếng Ba Đình lão ạ. Mà cứ ai khen Phương tây, chê Nga (chứ không phải Liên Xô vì chắc hồi ý các cụ trẻ ý chửa đẻ) là các cụ ý nhẩy xồ ra :P.

Ps: Mà sao anh bán lắm thế, lại có cả Fuji bikes nữa. Hay bán xe đạp để chở luôn giò chả :P khú khú

BM30 Smerch

Xe đạp
Em thấy nhiều cái cứ anh ngố ngâm cứu xong rồi để cho thèng khác hưởng lợi :D

xecon

Xe điện
Em thấy nhiều cái cứ anh ngố ngâm cứu xong rồi để cho thèng khác hưởng lợi :D
Cháu cụ Pháo à?:D

Em căn cứ trên các giãi Nobel khoa học thì Nga được rất ít, có nghĩa về thành quả nghiên cứu không cao

BM30 Smerch

Xe đạp
Cháu cụ Pháo à?:D

Em căn cứ trên các giãi Nobel khoa học thì Nga được rất ít, có nghĩa về thành quả nghiên cứu không cao
Vương ợ :))
Có nhiều cái phát minh đâu có được giải nobel đâu cụ :)

xecon

Xe điện
Vương ợ :))
Có nhiều cái phát minh đâu có được giải nobel đâu cụ :)
Thực ra khi bàn về phát minh, phải thừa nhận quy tắc là các việc đó phải được công bố và được thừa nhận. Nếu không thì ai cũng có thể tuyên bố mình là người phát minh:D

BM30 Smerch

Xe đạp
Thực ra khi bàn về phát minh, phải thừa nhận quy tắc là các việc đó phải được công bố và được thừa nhận. Nếu không thì ai cũng có thể tuyên bố mình là người phát minh:D
Cái này thì đúng đấy cụ. cơ mà cũng có những việc ngâm cứu song song và độc lập, hơn nữa thời đó nó cũng chưa hiện đại như bây giờ, đôi khi công bố chậm đôi năm là bình thường mà.

Dai79

Đi bộ
Thưa các cụ các mợ! em là em kết cái T50 của anh Ngố tuy rằng T50 chưa có cửa sánh với Raptor nhưng em tin là nó có thể chiến đấu ngang ngửa với thằng gì đó sau Raptor. Hàng chiến của Nga là thế nó cứ thô thô, cục mịch nông dân thế nào ấy nhưng vào tay người, khối óc của người ngồi trên đó thì nó sẽ thăng hoa. Bằng chứng là Mig 17 và Mig 21 đấy

edc

Xe lăn
Kỹ thuật QS là đỉnh cao của các loại KH, sau khi ứng dụng vào QS thì các phát minh sẽ được đưa vào đời sống cụ ei, những đồ "dân sự" mà cụ dùng bây giờ có thể là công nghệ QS từ hàng chục năm trước roài. Còn cụ thấy nó có vẻ xuất xứ từ Mẽo là do ở Mẽo cãi gì cũng phải đăng ký để "kiếm xiền" chứ không hẳn do nó phát minh ra, điển hình như bây giờ cụ muốn mua bán súng AK47 ở Mẽo thì cụ cũng phải trả tiền "bản quyền" mới được mua bán nhá :))
CCMNL :D Lâu lăm rồi em thấy có người nhắc đến câu này