Ngã Tư Đại Cồ Việt rẽ ra phố Huế

Wallingforce

Xe buýt
Website
www.hangchauau.com
Em phải mớ lại thread này vì em thấy nhiều cụ bị bắt ở cho này quá,bình thường nếu xxx ở đấy mà cho phép các cụ rẽ 1 đoạn ngược chiều để rẽ sang phố huế thì ok,nhg xxx mà ko ở đấy thì mời các cụ đi thẳng rồi mới rẽ trái nhé,đoạn này nhiều cụ dính cực kì,em nhớ là có cụ mở thread này rồi nhg em thấy có quá nhiều cụ vẫn bị bắt ở đây nên bức xúc,tiền nào cha là tiền,em nhìn mà bực quá!
Trừ khi tắc đường thì xxx hướng dẫn đi tắt qua làn ngược chiều cho nhanh, còn lại em ủng hộ xxx bắt tất những ông đi láo kiểu này, nhìn chướng mắt lắm! Biển và vạch lù lù mà cứ đi như đúng rồi !x-(

Biển cấm đi ngược chiều to đùng, nhìn nét nèn nẹt, cớ gì đi ngược. Ngày nào em cũng qua đó đầu giờ sáng, nhưng chưa bao giờ rẽ tắt, chậm tý cũng chả sao. Cứ chính tắc mà đi. Đến ngày đẹp trời, xxx chăn thả đã đủ béo, đè các con vịt ra mà oánh tiết canh. Cú nhất là thỉnh thoảng mới thịt, còn đâu thì vẫn cho đi.
Em cũng vậy. Kính cụ 1 ly!

Chỉnh sửa cuối:

veronicax2

Xe buýt
em đã cãi tại ngã tư này một phát có vài kinh nghiệm chia sẻ với các bác
- đèn tín hiệu phía trước lúc em đi qua thì tịt nhưng phải chú ý ngó đèn sát vỉa hè nó xanh mới được đi
- khi có công an cho phép rẽ sang đường ngược chiều thì các bác mới phi sang phố huế nếu không có là các bác đính lỗi đi vào đường cấm, đường ngược chiều đấy
- kinh nghiệm khi bị xịch (nếu mình không sai nhé) vác máy nghi âm, máy ảnh , máy camera sử dụng luật tối thiểu các bác có để cãi 98% là các bác được đi,
trường hợp còn lại, dát gan khi thấy công an vác biên bản, oto kéo xe về quận...... giam bẳng sử dụng toàn từ khóa là trao bằng, phạt xiền nặng để cho các bác yếu vía bị xịch .....

coolpix8700

Xe ngựa
- kinh nghiệm khi bị xịch (nếu mình không sai nhé) vác máy nghi âm, máy ảnh , máy camera sử dụng luật tối thiểu các bác có để cãi 98% là các bác được đi,.....
Tùy bác ơi!
Không phải lúc nào xxx cũng cố ý bắt sai và cũng không phải lúc nào lái xe cũng nhận được ra ngay lỗi của mình.
Đúng là phải bình tĩnh, yêu cầu họ chỉ ra lỗi, xác định được mình đúng và chắc chắn họ bắt sai thì có thể làm như vậy.
Có lần cả nhóm tụi em đi chụp ảnh (chụp ảnh chơi), cậu đi trước bị xxx vẫy vào, tụi em cũng dừng lại cùng vào. Đang giải thích, có vẻ xxx cũng không muốn làm găng, bất ngờ 1 cậu trong nhóm đeo cải máy ảnh, nhảy vào phòng hỏi: "xong chưa?", không có ý gì, nhưng xxx chuyển thái độ luôn, dẫn lái xe ra tận nơi, chỉ lỗi vi phạm và lập biên bản, thu giấy tờ.... (tận HD, vì họ sợ có thể đã chụp ảnh, hay nhà báo...).
Ngay dọc đường 18, không nói ở địa phận QN (xxx QN không thương lượng, trừ người "quen"), họ có rất nhiều điểm bắt dẫm vạch liền. Thường lái xe quan sát ven đường, không thấy dấu hiệu có họ thì dám dẫm vạch ngay, lúc bị giữ, nộp phạt (ở tỉnh thì lỗi này không nặng) rồi đi, nhưng nhiều người thấy cả quãng đường vắng tanh, xung quanh hoặc ruộng lúa hay trống không có chỗ nấp, thường nghĩ là họ bắn mồm, cương quyết đòi xem ảnh. Dọc đường từ Phả Lại đến Sao Đỏ họ hay dùng máy ảnh DSLR với ống kính tele dài và ngồi trên các nhà cao tầng dọc đường. Vị trí họ ngồi có thể cách quãng đường hẹp đến 2 hay 3 km, nhưng có thể theo dõi bánh xe/vạch liền của từng cái xe. Muốn có ảnh, họ vẫn có nhưng phải từ trên các nhà ấy đi xuống và mang đến. Khi đã phải mang ảnh thì chắc chắn giấy tờ xe sẽ bị giữ đến khi nộp xong tiền và mang biên lai đến trụ sở của họ để nhận lại!

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Đi qua chỗ này buồn cười vãi, 2b ở tít bên lề phải đường cũng cố rẽ trái, cắt mặt 4b để đi vào cái làn ngược chiều đó (trong khi đi đúng thì có khi còn nhanh hơn và chắc chắn là an toàn hơn) nhiều ông 4b cũng đi thế và cứ như là thành thạo cái chỗ ấy lắm. Em thì chả bao giờ đi như thế cả vì làn thuận chiều đường vắng hoe :D

f1_hn

Xe container
Đầu h chiều e thấy xxx chặn 1 con biển 31A vì lỗi này, các cụ ah...lái xe xuống đc 1phut thì lại thấy đi tiếp

newlife

Xe hơi
chỗ này đúng là mù mịt thật, nhưng em cứ theo biển mà đi. chẳng cắt xén làm gì cho mua vạ ạ. xxx cũng nhiều bài nhỉ

Hung Nissan

Xe buýt
Xxx bắt chỗ này là không phải bắt vì lỗi rẽ tắt trước cái biển đi 1 chiều đâu các cụ ạ, mà bắt bẫy kiểu khác cơ, cháu bị rồi nhưng cháu cãi được.

Cụ thể: Cái đèn ngay ngã tư thì nó sáng xanh lâu hơn khoảng 15 giây so với cái đèn bên phải đường ở phía sau - nơi các cụ rẽ tắt. Do đó, nhiều cụ không để ý, thấy đèn phía trước vẫn xanh nhưng thực ra cái đèn sau, bên phải đường đã chuyển sang vàng và đỏ, nên các cụ cứ đi qua và bị bắt ngay.

Nhiều cụ dính lắm, cháu đã có kinh nghiệm rồi nên lúc cháu rẽ, cháu thấy đèn phía trước còn xanh đến 30 giây, có nghĩa là đèn sau vẫn đang xanh, cháu rẽ, thế mà vẫn bị bắt, cháu xuống cãi tanh bành.

Xxx tưởng cháu chưa biết cái bẫy này nên hỏi bẫy cháu, ông giựa vào cái đèn nào, cháu đọc vị luôn là nhìn đèn bên phải đường phía sau và nó vẫn xanh, thế là thả cho cháu đi, còn nói lý này nọ với cháu rằng ông xin thì cho việc gì phải to tiếng thế.

Thực ra, nếu cháu trả lời giựa vào cái đèn trước ở ngã tư là bị bắt bí là ông nhầm rồi, đèn sau đã vàng trước cái đèn xanh ông nhìn kia.

Các cụ đi qua đây, hãy tránh "cái bẫy dân" này nhé.
Cụ nói chuẩn! Cháu cũng hay đi qua đây và rất để ý tín hiệu này!

TL_Vietnam

Xe lăn
Ngày nào cháu cũng đi qua đây mấy bận, thấy nhiều xe bị phạt lắm ah - xxx muốn đứng ở đây chắc chạy ối tiền các kụ nhỉ =P~