Ngã Tư Đại Cồ Việt rẽ ra phố Huế

bimbim1976

Xe điện
Em phải mớ lại thread này vì em thấy nhiều cụ bị bắt ở cho này quá,bình thường nếu xxx ở đấy mà cho phép các cụ rẽ 1 đoạn ngược chiều để rẽ sang phố huế thì ok,nhg xxx mà ko ở đấy thì mời các cụ đi thẳng rồi mới rẽ trái nhé,đoạn này nhiều cụ dính cực kì,em nhớ là có cụ mở thread này rồi nhg em thấy có quá nhiều cụ vẫn bị bắt ở đây nên bức xúc,tiền nào cha là tiền,em nhìn mà bực quá!

trang-mazda

Xe tải
ơ bình thường em vẫn chạy bên kia barie mà, có bị bắt đâu, mà em vẫn thấy các xe taxi hay 4b khác vẫn chạy ầm ầm mà

mai.thanh10

Xe container
Biển cấm đi ngược chiều to đùng, nhìn nét nèn nẹt, cớ gì đi ngược. Ngày nào em cũng qua đó đầu giờ sáng, nhưng chưa bao giờ rẽ tắt, chậm tý cũng chả sao. Cứ chính tắc mà đi. Đến ngày đẹp trời, xxx chăn thả đã đủ béo, đè các con vịt ra mà oánh tiết canh. Cú nhất là thỉnh thoảng mới thịt, còn đâu thì vẫn cho đi.

santafe_9999

Xe tải
Tốt nhất là cứ đi đúng. tại các bác cứ hay đi tắt thì xxx nó chả chém chít. Khi nào có cái mẹt của xxx đứng đấy và cho phép rẽ ngay đầu biển 1 chiều thì rẽ, không thì thôi.

Batgirl

[Tịch thu bằng lái]
Không hiểu luật thì bị phát là đúng roài. Trong luật nó qui định rõ ràng hiệu lệnh của người hướng dẫn các phương tiện giao thông (C.A) là cao nhất sau đó mới đến hệ thống đèn tín hiệu, biển báo. Khi đường đông C.A hướng dẫn các phương tiện đi vào luồng đó, khi ko có hưỡng dẫn thì phải đi đúng tín hiệu đèn, biển báo chứ. Bị phạt còn kêu zề.

Mraaa

Xe tăng
Đúng rồi, lúc có đèn đi vào đấy thì không sao, nhưng sau 10h nó tắt đèn thì khó đấy.

Hôm qua, tầm 11h em phi ầm ầm từ Trần Khát Chân về, qua ngã tư cũng vắng vắng, em chỉ chuyển chân sang chân phanh, nhưng không phanh vì đường vắng, đến đoạn đó gặp ngay 1 cụ taxi thò đầu ra, em phanh dúi dụi, bố nhà nó <):)

Chỉnh sửa cuối:

XLS2448

Xe hơi
Xxx bắt chỗ này là không phải bắt vì lỗi rẽ tắt trước cái biển đi 1 chiều đâu các cụ ạ, mà bắt bẫy kiểu khác cơ, cháu bị rồi nhưng cháu cãi được.

Cụ thể: Cái đèn ngay ngã tư thì nó sáng xanh lâu hơn khoảng 15 giây so với cái đèn bên phải đường ở phía sau - nơi các cụ rẽ tắt. Do đó, nhiều cụ không để ý, thấy đèn phía trước vẫn xanh nhưng thực ra cái đèn sau, bên phải đường đã chuyển sang vàng và đỏ, nên các cụ cứ đi qua và bị bắt ngay.

Nhiều cụ dính lắm, cháu đã có kinh nghiệm rồi nên lúc cháu rẽ, cháu thấy đèn phía trước còn xanh đến 30 giây, có nghĩa là đèn sau vẫn đang xanh, cháu rẽ, thế mà vẫn bị bắt, cháu xuống cãi tanh bành.

Xxx tưởng cháu chưa biết cái bẫy này nên hỏi bẫy cháu, ông giựa vào cái đèn nào, cháu đọc vị luôn là nhìn đèn bên phải đường phía sau và nó vẫn xanh, thế là thả cho cháu đi, còn nói lý này nọ với cháu rằng ông xin thì cho việc gì phải to tiếng thế.

Thực ra, nếu cháu trả lời giựa vào cái đèn trước ở ngã tư là bị bắt bí là ông nhầm rồi, đèn sau đã vàng trước cái đèn xanh ông nhìn kia.

Các cụ đi qua đây, hãy tránh "cái bẫy dân" này nhé.

kqt

Xe tải
Chỗ này xxx linh động cho đi vào đoạn 1 chiều rẽ trái sang Phố Huế nhưng nếu ko có xxx đứng đó thì tốt nhất không nên đi vào. Chẳng may có chú vượt đèn nào phi vào đó cắm đầu vào mình thì oan gia, lúc đó đương nhiên mình đi sai luật gây tai nạn.

Em phải mớ lại thread này vì em thấy nhiều cụ bị bắt ở cho này quá,bình thường nếu xxx ở đấy mà cho phép các cụ rẽ 1 đoạn ngược chiều để rẽ sang phố huế thì ok,nhg xxx mà ko ở đấy thì mời các cụ đi thẳng rồi mới rẽ trái nhé,đoạn này nhiều cụ dính cực kì,em nhớ là có cụ mở thread này rồi nhg em thấy có quá nhiều cụ vẫn bị bắt ở đây nên bức xúc,tiền nào cha là tiền,em nhìn mà bực quá!

Thần Gió

Xe máy
Em ở tỉnh lẻ, thế này cứ lơ ngơ về HN thì chết em :-s

coolpix8700

Xe ngựa
Chỗ này xxx linh động cho đi vào đoạn 1 chiều rẽ trái sang Phố Huế nhưng nếu ko có xxx đứng đó thì tốt nhất không nên đi vào. Chẳng may có chú vượt đèn nào phi vào đó cắm đầu vào mình thì oan gia, lúc đó đương nhiên mình đi sai luật gây tai nạn.
Không phải họ "linh động" bác àh, đó là cách họ giải tỏa ách tắc trong nhưng giờ cao điểm!
Tham gia giao thông toàn nhờ vào linh động, vi phạm khi không có họ, rồi tưởng... cho nên càng ngày càng loạn!
Mà cũng không phải mỗi cái ngã tư này họ vẫn giải tỏa giao thông như vậy. Đi dọc đường tầu hỏa (Lê Duẩn, Giải Phóng...) mỗi khi có tầu hỏa, thì xxx vẫn hướng dẫn cho xe, phương tiện khác... đi thẳng tiếp ở các ngã tư dù lúc đó chiều đi thẳng đèn tín hiệu giao thông đang đỏ. Ở chỗ ô chợ dừa, nhiều khi đèn đỏ trong các giờ cao điểm, họ vẫn cho đi thẳng từ TĐT đi sang NLB... Nhiều bác không có chỉ dẫn của họ, đèn đỏ, biển ngược chiều vẫn thẳng tiến và đổ cho họ giăng bẫy cho đi quen...
Thực ra xxx chắc chưa bao giờ bắt người nào khi họ ra tín hiệu cho đi mà nhìn thấy biển hay đèn đó vẫn đứng chờ đèn chuyển xanh hay vòng lại tránh biển. Đến 1 ngày nào họ cần phải làm như vậy, cho 1 người đúng chỉ dẫn, và người khác bắt tội "Không tuân thủ hướng dẫn của người điều khiển giao thông khi qua phà, cầu phao hoặc nơi ùn tắc giao thông" sau khi chờ 1 khoảng mấy giây mà mấy cái xe đứng đầu tiên không nhúc nhích (lỗi này bị phạt từ 600 đến 800 nghìn đồng, em nghĩ đại đa số không phải muốn chống đối, mà chỉ không thuộc luật)!

T NT

Xe hơi
Điều 11. Chấp hành báo hiệu đường bộ
1. Người tham gia giao thông phải chấp hành hiệu lệnh và chỉ dẫn của hệ thống báo hiệu đường bộ.
2. Khi có người điều khiển giao thông thì người tham gia giao thông phải chấp hành hiệu lệnh của người điều khiển giao thông.
3. Tại nơi có biển báo hiệu cố định lại có báo hiệu tạm thời thì người tham gia giao thông phải chấp hành hiệu lệnh của báo hiệu tạm thời.
4. Tại nơi có vạch kẻ đường dành cho người đi bộ, người điều khiển phương tiện phải quan sát, giảm tốc độ và nhường đường cho người đi bộ, xe lăn của người khuyết tật qua đường.
Những nơi không có vạch kẻ đường cho người đi bộ, người điều khiển phương tiện phải quan sát, nếu thấy người đi bộ, xe lăn của người khuyết tật đang qua đường thì phải giảm tốc độ, nhường đường cho người đi bộ, xe lăn của người khuyết tật qua đường bảo đảm an toàn.

gửi các cụ nhớ dùm E cái này

Chỉnh sửa cuối:

Z09

Xe máy
Xxx bắt chỗ này là không phải bắt vì lỗi rẽ tắt trước cái biển đi 1 chiều đâu các cụ ạ, mà bắt bẫy kiểu khác cơ, cháu bị rồi nhưng cháu cãi được.

Cụ thể: Cái đèn ngay ngã tư thì nó sáng xanh lâu hơn khoảng 15 giây so với cái đèn bên phải đường ở phía sau - nơi các cụ rẽ tắt. Do đó, nhiều cụ không để ý, thấy đèn phía trước vẫn xanh nhưng thực ra cái đèn sau, bên phải đường đã chuyển sang vàng và đỏ, nên các cụ cứ đi qua và bị bắt ngay.

Nhiều cụ dính lắm, cháu đã có kinh nghiệm rồi nên lúc cháu rẽ, cháu thấy đèn phía trước còn xanh đến 30 giây, có nghĩa là đèn sau vẫn đang xanh, cháu rẽ, thế mà vẫn bị bắt, cháu xuống cãi tanh bành.

Xxx tưởng cháu chưa biết cái bẫy này nên hỏi bẫy cháu, ông giựa vào cái đèn nào, cháu đọc vị luôn là nhìn đèn bên phải đường phía sau và nó vẫn xanh, thế là thả cho cháu đi, còn nói lý này nọ với cháu rằng ông xin thì cho việc gì phải to tiếng thế.

Thực ra, nếu cháu trả lời giựa vào cái đèn trước ở ngã tư là bị bắt bí là ông nhầm rồi, đèn sau đã vàng trước cái đèn xanh ông nhìn kia.

Giờ cháu mới biết việc này vote bác nhé

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nhà em gần đấy, hôm nào cũng lượn qua dăm lần. Lúc qua ngã tư này toàn tà tà đi như rùa, chỉ mong xxx vẫy để có tư liệu phục vụ các cụ, thế mà xxx toàn quay mặt đi. Chắc là bị các đ/c nhớ biển số xe mất rồi.

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
Cách đúng 10m có 1 biển cấm rẽ trái,( Trong khi phía trái ngăn roài) 2 cái cụm đèn tín hiệu giao thông. Rối mắt. Chụp cái ngã tư đó có thể đưa lên thế giới đó đây được.

Cái ngã tư đó chỉ có cụ nào thật quyen đường thì mới tự tin rẽ phố Huế thôi chứ đèn kiểu đấy, phân luồng kiểu đấy, hướng dẫn giao thông kiểu đấy thì bó tay.

Tribute

Xe container
Em bị dính chưởng chỗ này khi vừa rước vợ 2 ra khỏi nhà gái chưa đầy 1km. Lúc đó cái đèn bên tay phải bé bằng nắm đấm chuyển đỏ, em lại tưởng nó là đèn dành cho người đi bộ và xe cộ rẽ sang bên Bạch Mai. Trước mặt, trên đầu đèn xanh đi Trần Khát Chân xanh lè, từ từ bò qua thì bị vẫy. E đi lại ở Thủ đô này cả chục năm, góc phố, đoạn đường nào chả rõ, vậy mà vẫn dính chưởng, chẳng khác nào bị lừa đảo. Các xe tỉnh ngoài mà lên Thủ đô chắc tài xế luôn phải đeo BỈM.(:|

thanh_hoi

Xe điện
Chỗ này các bác chú ý, XXX hay bắt vì ở ngã tư này nếu đi từ Đại Cồ Việt đến có 2 cái đèn đỏ, trong chu trình đèn ở đây có khoảng 50s-60s gì đó đèn 1 (ở gần) đỏ, đèn 2 (ở xa) xanh. Các bác mà không để ý là đi nhâm như chơi.
Cẩn trọng.

kqt

Xe tải
Bây giờ chỗ đó có 2 đèn 2 bên đường thì đỡ hơn rồi nhưng thỉnh thoảng vẫn có bác 4b dính chưởng vì chỉ để ý đèn ở ngã tư lớn trước mặt. Lúc đầu mới dựng đèn ở chỗ Loteria thì chỉ có 1 cột bên phải, xe các loại dính chưởng phầm phập vì mặt ngang đường rộng, đi đến đó chỉ để ý đèn ngã tư nên đèn bên phải bị khuất tầm nhìn. Mãi sau này, chắc ý kiến ý cò phản ánh dữ quá GTVT mới dựng thêm 1 cột ở bên trái đầu dải phân cách.

Em bị dính chưởng chỗ này khi vừa rước vợ 2 ra khỏi nhà gái chưa đầy 1km. Lúc đó cái đèn bên tay phải bé bằng nắm đấm chuyển đỏ, em lại tưởng nó là đèn dành cho người đi bộ và xe cộ rẽ sang bên Bạch Mai. Trước mặt, trên đầu đèn xanh đi Trần Khát Chân xanh lè, từ từ bò qua thì bị vẫy. E đi lại ở Thủ đô này cả chục năm, góc phố, đoạn đường nào chả rõ, vậy mà vẫn dính chưởng, chẳng khác nào bị lừa đảo. Các xe tỉnh ngoài mà lên Thủ đô chắc tài xế luôn phải đeo BỈM.(:|

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn

Tôi cung hệt như cụ và cãi loạn xị. Tôi bảo là tôi nhìn tất cả các đèn đều xanh

thangktvta

Xe tăng
Chả hiểu sao GTCC VN lại làm biển báo, phân làn, đèn...các thứ ....ngu thế k biết. Toàn găm bên phải với cái biển bé tí và thấp tịt, đường thì đông, hay tắc mà cứ lo tránh xe trước, xe sau là quên nhìn biển, thế là phạm luật. Sao họ không treo biển cao lên trên mỗi làn đường cho tất cả mọi người đều thấy từ xa được nhỉ?

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com