Ngã tư điện biên phủ giao trần phú muốn đi thẳng như thế nào là đúng luật?

lai.moi

Xe tải
Vâng cảm ơn bác, nhưng lần trước e đi bên phải nó bắt thế là sai phải không, vì e thấy bên phải nó có ngã rẽ phải lên trần phú( đoạn đấy đường 2 chiều) e nghĩ là nó bắt đúng nên lần đấy mới mất 200 k để được đi tiếp ( thanh niên áo vàng đấy gọi là tiền phạt nhẹ tạo điều kiện cho đi tiếp). Vậy nếu phạt đúng luật thì lỗi đấy gọi là đi sai làn phải không, bị phạt bao nhiêu là chuẩn nhỉ?
Nếu ko có biển phân làn thì không phải sai làn đâu cụ nhé. Chỉ là lỗi không chấp hành hiệu lệnh của biển báo, vạch kẻ đường thôi. Với ô tô thì lỗi này chỉ từ 100k - 200k tôi.

ubisapro

Xe trâu
nhà cháu cũng hay đi đường Trần Phú cắt qua đây giao thông đông đúc, đèn đỏ thì lâu xanh thì nhanh đi nhiều cũng học được tính nhẫn lại :D
Trần phú, từ Phùng hưng qua cái ngã 4 này đúng là tập tính nhẫn nại cao. Đèn đỏ lâu, xanh thì ít, xe thì đông. Lần nào qua e cũng vài đỏ mới đi nổi. Nên giờ né được e né :((

Bopbi_hsgs

Xe container
Trần phú, từ Phùng hưng qua cái ngã 4 này đúng là tập tính nhẫn nại cao. Đèn đỏ lâu, xanh thì ít, xe thì đông. Lần nào qua e cũng vài đỏ mới đi nổi. Nên giờ né được e né :((
Trục đg Nguyễn Thái Học & Trần Phú là 2 trục đg chính ngược chiều nhau. Cụ muốn từ Phùng Hưng đi Kim Mã, Giảng Võ, Láng Hạ, Lê Văn Lương mà tránh giao cắt Trần Phú - Điện Biên Phủ thì cụ đi đg nào?

hdq

Xe buýt
Trục đg Nguyễn Thái Học & Trần Phú là 2 trục đg chính ngược chiều nhau. Cụ muốn từ Phùng Hưng đi Kim Mã, Giảng Võ, Láng Hạ, Lê Văn Lương mà tránh giao cắt Trần Phú - Điện Biên Phủ thì cụ đi đg nào?
Nhiều đường mà cụ. Phùng Hưng cụ chạy qua Hàng Bông, ngã tư cửa nam đi Giảng Võ thì chạy thẳng Nguyễn Khuyến, nếu đi Kim Mã thì rẽ phải Điện Biên Phủ, đi thêm 1 đoạn nhưng tránh đèn đỏ Trần Phú lại thành nhanh hơn mà cụ

ubisapro

Xe trâu
Nhiều đường mà cụ. Phùng Hưng cụ chạy qua Hàng Bông, ngã tư cửa nam đi Giảng Võ thì chạy thẳng Nguyễn Khuyến, nếu đi Kim Mã thì rẽ phải Điện Biên Phủ, đi thêm 1 đoạn nhưng tránh đèn đỏ Trần Phú lại thành nhanh hơn mà cụ
Nếu đi từ Cửa đông - Lý nam đế thì có thể chui vào ngõ 30, đi đến Nguyễn Tri phương quay đầu 1 chút rùi vòng ra ĐBP cũng được, or nếu đi về Bưởi thì phi thẳng Nguyễn tri phương luôn ... Cái ngã 3 TP - Lý Nam đế thỉnh thoảng tắc dã man con ngan, nên né được cứ né cho lành :(

Bopbi_hsgs

Xe container
Cụ đi theo hướng Cửa Nam thì thời gian chờ quá tội, chờ đèn ở ngã tư CN-ĐBP, rồi CN-LD, rồi QTG-TĐT; đg Cửa Nam, Nguyễn Khuyến, Quốc Tử Giám, Cát Linh thì đông hơn là đi trục đg Trần Phú, Kim Mã, Giảng Võ.

0love

Xe tải
Sếp cháu ở cuối Trần Phú, chẳng biết né đi đâu :((

minh431

Xe tăng
Chố này mới kẻ lại vạch... nhưng lưu lượng lớn nên rất mờ.... Rẽ trái bên trái, làn bên phải cho đi thẳng ạ!
Kụ đi thẳng đi sang phải nhé, lưu ý rất hay bị xe máy tạt đầu!
Đi như cụ này là đúng rồi, ngày nào em cũng đi qua đây. Đen cho mợ gặp phải công chức nhà nước chưa giàu, mà lại nhận ra mợ lái mới nên tranh thủ làm giàu tí.

duonglam131

Xe tải
Đến đoạn này cần rẽ ra trần phú em toàn đóng lẻn hoàng diệu quay đầu về trần phú cho an toàn ạ, hơi mua đường tí nhưng đỡ mất 10l xăng
Việc gì phải thế hả cụ :) Cứ đúng đường mà đi chứ. Cụ rẽ ra Trần Phú thì cứ đi ép vào sát bên phải đồng thời nhớ bật xi nhan, rồi từ từ mà rẽ chứ. Hehehe

duonglam131

Xe tải
Giao cắt đấy có vạch kẻ đg rõ ràng, cứ theo mũi tên dưới đg mà đi,

Chỗ này có lúc thấy xxx hay nhảy ra đứng ngay đầu phần đường đánh dấu số 2 ấy ạ, múa gậy để ra hiệu cho tất cả xe ôtô rẽ trái ra TP thì phi ra làn mà các cụ đánh dấu số 4 ở đây ấy, cho đi. Nhưng lúc bình thường thì các cụ cứ bình tĩnh xếp trong hàng, đừng đứng ra ngoài hàng đánh dấu số 2 nhé, bật nhan trái và thong thả tiến lên thôi. Ở Hà Nội không vội được đâu ạ.

minh431

Xe tăng
Chỗ này có lúc thấy xxx hay nhảy ra đứng ngay đầu phần đường đánh dấu số 2 ấy ạ, múa gậy để ra hiệu cho tất cả xe ôtô rẽ trái ra TP thì phi ra làn mà các cụ đánh dấu số 4 ở đây ấy, cho đi. Nhưng lúc bình thường thì các cụ cứ bình tĩnh xếp trong hàng, đừng đứng ra ngoài hàng đánh dấu số 2 nhé, bật nhan trái và thong thả tiến lên thôi. Ở Hà Nội không vội được đâu ạ.
Các cụ chú ý tiết mục múa gậy này chỉ diễn ở khung giờ cao điểm thôi.
Em bao giờ mắt nhìn thấy chú múa gậy mới lấn sang trái (lúc này cam cũng ghi được rồi) , còn bị khuất tầm nhìn thì em không dại, vài lần thấy các cụ vượt em chỗ này bị vẫy mà không cứu được. Thấy chết mà không cứu có tệ lắm không cccm??? .

laixe01

Xe container
Chào các bác, e là lái mới, đi điện biên phủ hướng về phía lăng bác, đoạn ngã tư giao đường trần phú. Đường này chỉ có 2 làn. Mấy hôm trước e đi làn phải, đi thẳng bị 2 thanh niên áo vàng bắt, nó bảo đi như thế sai làn, lấn đường rẽ phải, mất 2 lít thì nó cho đi. Mấy hôm sau e rút kinh nghiệm, đường đông đến mấy thì cũng đi bên trái( e đi thẳng, đi chung làn đường rẽ trái) từ đó ko bị bắt nữa nghĩ là đi đúng đường rồi.
Đền chiều nay e vẫn đi như cũ , đâm thẳng đbp đoạn ngã tư trần phú thì đi làn bên trái để đi thẳng , lại 2 thanh niên áo vàng bắt, e bực quá xuống hỏi nó bảo đi lấn làn trái, e bảo hôm nọ đi sang bên phải thì kêu lấn phải, hôm nay đi làn trái thì kêu lấn trái, nó hỏi hôm nọ ai bắt , tên là gì thì e nhớ làm sao được. Cãi thế nào cũng không được thế là lại phải mất tiền tiếp nó mới cho đi.
Nay e lên đây xin được các bác tư vấn đoạn này để đi thẳng thì đi vào làn nào là chuẩn, khi mình đã đi đúng thì làm sao để cãi được? Thank các bác.
Em nghĩ lần đầu cụ bị tuýt là bắt láo, lần thứ 2 thì đúng

xeruabo2

Xe điện
Chỗ này đông xe đi cạnh con xe buýt là không nhìn thấy biển. Em đi lạc sang làn rẽ trái mấy lần rồi nhưng may không bị túm :))
Chỗ đảo giao thông có cắm biển R.411 báo hiệu cho ng tham gia gt phải tuân thủ theo vạch kẻ đg (vạch 9.3)

haidongtay

Xe điện
Em lái 10 năm rồi chưa từng bị tóm ở đây bao giờ,nhiều cụ đi láo chết đi được,đèn tín hiệu đi thẳng và rẽ trái nó lệch giây nhau,có lúc đèn đi thẳng xanh,đèn rẽ trái đỏ nhiều cụ đỗ luôn vào đó,thế là ae hết đi thẳng luôn và cụ bị xxx phạt (sau lên đây kêu).Đèn ngã tư này nó lệch giây nên các cụ đi thẳng hay rẽ trái thì mong các cụ xếp hàng,chứ đừng đỗ láo vừa bị xe sau chửi vừa bị xxx thịt,không oan đâu.

itgp2

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ chú ý tiết mục múa gậy này chỉ diễn ở khung giờ cao điểm thôi.
Em bao giờ mắt nhìn thấy chú múa gậy mới lấn sang trái (lúc này cam cũng ghi được rồi) , còn bị khuất tầm nhìn thì em không dại, vài lần thấy các cụ vượt em chỗ này bị vẫy mà không cứu được. Thấy chết mà không cứu có tệ lắm không cccm??? .
Đợt không covid em hay đi con bus 32 hướng về Cầu Giấy, thấy con bus nó qua đoạn rào là nó tạt sang làn ngược chiều để rẽ vào Trần Phú luôn, mình thấy cũng hơi lạ. Đợt này covid nên tự lái xe đi, hãi nhất cái ngã tư này. Nghe các cụ giải thích mới hiểu lý do tại sang lại lấn sang làn ngược chiều được.