[Thảo luận] Ngã tư Minh Khai - Đại La, xin biên bản mà không được.

hung303

Xe điện
chết cười với cụ!
gấu đã bảo ko giây với xxx mà cụ cứ cố tình ! :))

Quả cụ cứ năn nỉ xin cái BB mà ko đc, trông xxx đến tội! :=))
Vote cho cụ!

Chỉnh sửa cuối:

hung303

Xe điện
Buồn cười quá, vợ cụ thì can mà cụ thì cứ chém nó tơi tả, lần sau cụ cứ nói nho nhỏ thôi cho nó đỡ tốn calo, ko cần pải to tiếng với bọn nó làm gì !

Thằng xxx có nói là "anh mắc lỗi dừng xe bên trái đg 1 chiều" Luật nào có nhắc đến cái này ko hả các cụ hay nó tự bịa ra thể !
Cái điều xxx nêu có đấy cụ ah.
Đấy là mục g, khoản 3, điều 8:
nhưng là lỗi do lx tự ý dừng đỗ chứ ko phải theo tín hiệu đèn. :))
g) Dừng xe, đỗ xe tại các vị trí: bên trái đường một chiều; trên đoạn đường cong hoặc gần đầu dốc nơi tầm nhìn bị che khuất; trên cầu, gầm cầu vượt, song song với một xe khác đang dừng, đỗ; nơi đường bộ giao nhau hoặc trong phạm vi 05 mét tính từ mép đường giao nhau; điểm dừng đón, trả khách của xe buýt; trước cổng hoặc trong phạm vi 05 mét hai bên cổng trụ sở cơ quan, tổ chức có bố trí đường cho xe ô tô ra vào; nơi phần đường có bề rộng chỉ đủ cho một làn xe; che khuất biển báo hiệu đường bộ;

dungtv

Xe tải
Nhìn xxx mà buồn cười quá ;))

kimanhnguy

Xe đạp
Em thấy, đã tốn thời gian sao không làm ra ngô ra khoai xem cuối cùng xxx muốn gì, lúc đó post lên mạng thì phải biếtb-)

minck

Xe container
cụ chủ đi như thế là đúng theo luật mà cụ. Ko có biển và vạch là đúng luật rồi, chỉ là ko nên đi như thế vì làm cản trở những người rẽ trái thôi.
Vì đèn đi thẳng và đèn rẽ trái cùng pha nên không có gì là cản trở những người rẽ trái cả cụ ạ, ai rẽ cứ rẽ, ai đi thẳng thì cứ đi thẳng. Và 2 đèn này cùng pha thì cụ mới đúng luật. Còn 2 đèn mà khác pha mà cụ đi vào đó là vào rọ rồi. Mà nếu là 2 đèn khác pha thì đã có biển báo 411 và vạch phân làn có mũi tên chỉ hướng rõ ràng. Ở đây xxx suy diễn luật theo kiểu củ chuối.

Chỉnh sửa cuối:

Emchaien

Xe buýt
Khổ thật, e cũng ghét và gặp xxx thì cãi cũng to như cụ luôn ý nhưng lần này e thấy xxx tội quá, đoạn cuối cụ thắng dồn dập xxx phải chui vào chuồng để tránh vừa buồn cười vừa thương :D. Nhưng lần sau cụ đừng xưng em nhá cứ anh với tôi nghe hay và mạnh mẽ hơn nhiều, chỉ khi nào gặp xxx già thì mới anh em.
Nhiều cụ chừng trị xxx ở điểm này quá, thế mà vẫn chưa chột nhỉ, thôi lần sau các cụ đi vào giữa cho đỡ ảnh hưởng phương tiên rẽ trái e thấy đèn lệch pha đấy, khi nào chẳng may thì mới chiến thôi, đúng tinh thần OF tí :D

Chỉnh sửa cuối:

tranhoangminh

Xe container
khiếp thật, chẳng biết giờ xxx sợ dân hay dân sợ xxx nữa, ai cũng như cụ thì xxx hết ăn rồi.

SantaFe_MLX

Xe buýt
hahaa em em vừa xem vừa cười hả hê. Cám ơn cụ :D Hình như bây giờ xxx mới nghĩ ra cái dừng xe bên trái đường 1 chiều :))

co canh

Xe tăng
Hoan hô cụ hôm nay cụ chơi tới bến làm xxx cố tình lấc cấc ngượng nhìn tội quá....

longvu

Xe tăng
Cụ chủ giỏi quá, nói quá nhanh, làm xxx ko nói lại đc. Em học cụ, lần sau xxx chặn đg, em cứ xách theo bi đông và 2 cái cốc, 1 cho em, 1 cho xxx.

minck

Xe container
Em hoàn toàn ko ủng hộ cụ nào mà khoe khoang là cái thắng xxx trong những trường hợp như này. Các cụ cứ đặt địa vị mình chờ đèn xanh để rẽ trái mà lại có 1 cái xe chờ đi thẳng ở làn của cụ thì có tức không
Theo luật GTĐB&ĐS thì làn này là làn hỗn hợp vì 2 đèn cùng nhịp. XXX không hiểu luật hoặc cố tình không hiểu nên mới ra nông nỗi này. Nếu là làn riêng để cho rẽ trái thì chắc chắn GTCC đã cắm biển 411. Vì vậy cụ (hay mợ) đừng tức làm gì. Chúng ta phải "sống và làm việc theo pháp luật"

angkorwat

Xe điện
Cụ chủ cãi máu nhể :))
Bọn 3x ngày gặp khoảng 2 ông Ofers là hết đường kiếm $ ở cái nút này :D
Cái nút này đã cãi nhau với Ofer nhiều rồi mà không biết rút kinh nghiệm. Em cũng dính một phát ở đây, cũng bô lô, bala một hồi và được đi, nhưng bị xxx chửi khi vừa quay ra : Mẹ, lại mấy thằng Ô phăn .=))

lvthuy89

Xe hơi
chúc mừng cụ..cụ thắng nhưng hơi vất vả tý...

longvu

Xe tăng
Khổ thật, e cũng ghét và gặp xxx thì cãi cũng to như cụ luôn ý nhưng lần này e thấy xxx tội quá, đoạn cuối cụ thắng dồn dập xxx phải chui vào chuồng để tránh vừa buồn cười vừa thương :D. Nhưng lần sau cụ đừng xưng em nhá cứ anh với tôi nghe hay và mạnh mẽ hơn nhiều, chỉ khi nào gặp xxx già thì mới anh em.
Nhiều cụ chừng trị xxx ở điểm này quá, thế mà vẫn chưa chột nhỉ, thôi lần sau các cụ đi vào giữa cho đỡ ảnh hưởng phương tiên rẽ trái e thấy đèn lệch pha đấy, khi nào chẳng may thì mới chiến thôi, đúng tinh thần OF tí :D
Theo luật GTĐB&ĐS thì làn này là làn hỗn hợp vì 2 đèn cùng nhịp. XXX không hiểu luật hoặc cố tình không hiểu nên mới ra nông nỗi này. Nếu là làn riêng để cho rẽ trái thì chắc chắn GTCC đã cắm biển 411. Vì vậy cụ (hay mợ) đừng tức làm gì. Chúng ta phải "sống và làm việc theo pháp luật"
Cụ nào thạo đường chỗ đó khẳng định cho em cái, Đèn rẽ trái và đi thẳng ở ngã tư Minh Khai về Đại la là:
  1. Cùng pha
  2. Lệch pha

Chỉnh sửa cuối:

Emchaien

Xe buýt
Cụ nào thạo đường chỗ đó khẳng định cho em cái, Đèn rẽ trái và đi thẳng ở ngã tư Minh Khai về Đại la là:
  1. Cùng pha
  2. Lệch pha
Em xem cờ nhíp của cụ chủ thấy lệch mà, mà cái đền nó cứ nhấp nháy liên tục như sàn nhảy ý :))

Emchaien

Xe buýt
em vừa xem lại, xà lệch khoảng 5 giây ạ ;)), nói chung là không lệch ạ :))

G.Pazzini

Xe tải
Gấu nhà cụ chủ thớt:"hihihi". =))
Chả biết giờ này có lại hihihi nữa ko????=))

donvu

Xe máy
Mừng bác thoát thân. Không có ai xử bọn bố láo này à???

10kg

Xe tải
Buồn cười quá, vợ cụ thì can mà cụ thì cứ chém nó tơi tả, lần sau cụ cứ nói nho nhỏ thôi cho nó đỡ tốn calo, ko cần pải to tiếng với bọn nó làm gì !

Thằng xxx có nói là "anh mắc lỗi dừng xe bên trái đg 1 chiều" Luật nào có nhắc đến cái này ko hả các cụ hay nó tự bịa ra thể !
Có luật này đấy, ví như cụ đi vào đường phố Huế, giả sử phố Huế ko cấm đỗ nhé, thì cụ ko được đỗ ở bên trái, sang bên phải mà đỗ.
xxx nó vận dụng kiểu "đoạn này o tô ko được rẽ trái, ko đc rẽ phải, chỉ đi thẳng suy ra là 1 chiều". Nhưng mà lý luận thế thì chỉ có dọa đc con nít.

Giờ em mới biết đây gọi là đường một chiều đấy. Mợ, lắm khái niệm mới quá.
Cái đầu nó chỉ được thế thôi, cụ thông cảm cho a e xxx tí.

E ủng hộ quan điểm của cụ.
Nếu mà cứ "đi làn giữa cho đỡ vướng làn rẽ trái...." thì cải lương quá, mà bọn xxx nó lại tưởng là mình ủng hộ nó.