[Thảo luận] Ngã tư Nguyễn Phong Sắc rẽ phải sang Xuân Thủy - đã gỡ biển cho phép rẽ phải

superdrives

Xe điện
Phạm một lỗi nghiêm trọng là không chịu nhìn biển, đi theo thói quen.
Lỗi không thể tha thứ là chợn mắt cự cãi với nhà chức trách trong khi mình sai!
em mà là xxx là em cấm có tha cụ đâu! cho dù nhà cụ có ở ngay chân cột đèn tín hiệu giao thông đới!

thienphuc

Xe điện
ô may quá tối qua em vừa rít phát xong .hôm nay định rẽ tiếp để ra mua xăng nhưng lại gặp khách nên đi đường khác về tý thì tèo

Bây giờ có nhiều đoạn gỡ biển cho phép rẽ phải lắm các cụ ạ, phải chú ý thôi. Đoạn Lê Văn Lương rẽ ra Hoàng Minh Giám cũng gỡ biển cho phép rẽ phỉa rồi.

longchjnsu

Xe buýt
6h chiều CN vừa rồi 27/10 e đèo gấu rẽ phải từ Nguyễn Phong Sắc sang Xuân Thủy (2B ạ), đèn đỏ, e bật xinhan, xe gấu đủ cả 2 gương thì xxx tươi cười phi ra bảo a cho xe vào đây, e đi từ từ thì xxx bảo a cho lên hè luôn đi.

xxx khá trẻ, còm nhom cười toe toét

xxx: đèn đỏ phải dừng lại chứ
eee: có biển cho rẽ phải đằng kia (chỉ tay, cau có vì tưởng xxx chém)
xxx: làm gì có, a xuất trình giấy tờ cho tôi kiểm tra. tôi chào a nhé (giơ tay chào)
eee: có biển to đùng đằng kia, ngày nào tôi chả qua đây.
xxx: dỡ lâu rồi, a xuất trình giấy tờ đi
eee: không được, phải xác định đúng tôi vi phạm tôi mới xuất trình, a ra đây tôi chỉ cho.
xxx: a ra đi

e ra thì k còn biển thật, mia, hỏi chú xe ôm thấy bảo "dỡ khoảng 2 tuần rồi, chắc dỡ để thay biển mới lần trước cũng thế vẫn được đi đấy". Không có biển thì mình sai hẳn rồi!

E ra lẩm bẩm với gấu "dỡ mịe thật rồi" rồi nói với cậu xxx đại loại tôi sai rồi a cho tôi xin lần này, tại nhà gần đây ngày nào cũng qua đây nên đi theo thói quen...etc a linh động lần sau tôi rút kn....

xxx vẫn cau có vì lúc đầu e trợn mắt chỉ tay, cau có 1 lúc rồi bảo thôi đi đi.

lesson learned: đường quen thì quen vẫn phải nhìn xem có biển k hãy rẽ.
Chịu khó nhìn biển vậy. Em vẫn có thói quen chỗ này rẽ phải. Cụ để ý 3x bắt cụ tên gì ko?

giemmatrolai

Xe đạp
Phạm một lỗi nghiêm trọng là không chịu nhìn biển, đi theo thói quen.
Lỗi không thể tha thứ là chợn mắt cự cãi với nhà chức trách trong khi mình sai!
em mà là xxx là em cấm có tha cụ đâu! cho dù nhà cụ có ở ngay chân cột đèn tín hiệu giao thông đới!
Cụ bớt nóng, lúc đó e vẫn nghĩ mình rẽ đúng. Chứ e biết thừa có xxx đứng đấy mà, e đi lộ trình ấy suốt.

Ngoài ra do ác cảm xxx hay bắt bố láo nên e cứ phải chiếm thế thượng phong từ đầu, sau xác định mình sai thì xin, k được thì vui vẻ ăn bb.

PS: chiều nay tầm 3h e cũng đi qua nhưng theo trục Xuân Thủy - Cầu Giấy, phía kia đèn đỏ nhưng các thể loại 4B bán tải xe con và cả 2B rẽ tuốt, xxx chỉ vợt 1 xe 1 lần, ai đen thì dính thôi, mà người khác đi qua nhìn cũng k biết xxx bắt vì lỗi gì. xxx mình hay thật cứ lẳng lặng mà phạt chả hướng dẫn dân gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

giaydantuonghq

Xe hơi
Website
giaydantuonghanquoc.net
Em cũng hay qua chỗ này mà không để ý may có cụ nhắc không thì chít. Tks

khanhnguyen09

Xe container
Hôm nọ em cũng bị dính rẽ phải từ Lê trọng Tấn ra Ba La Hà Đông chỗ ngã tư Văn Phú, mới tuần trước đi còn có biển được phép rẽ phải. Tầm này sắp tết rồi nên bẫy giăng nhiều các cụ phải cẩn thận ko thì mất xèng.

dhcuong84

Xe buýt
Em nói thật, cái biển đó chẳng phải loại biển nào có trong quy chuẩn... Vớ được bố nào vui tính, đặt vài cái trong cốp xe, rẽ xong rồi bảo "đồng bọn" đi ngược lại treo lên thì xxx...cười.

747

Xe tăng
Chẹp. Vấn đề ko phải là cái biển mà là cái luật. Luật éo j cứ nay lắp mai dỡ. Biết rang ra đg phải nhìn biển nhưng luật kiểu sáng đúng chiều sai mai lại đúng thì cũng quăng *** nó đi cho nhẹ nợ.

nissan CFR

Xe tăng
Lesson learned :- Phải xin lỗi khi mình sai lại còn cãi
- Phải cám ơn khi công an tha
- Phải luôn quan sát biển báo hiệu giao thông kể cả đường quen
Chuẩn đới cụ, Các anh GTVT cắm biển và bỏ biển lộn xộn lắm. Các anh để đi quen rồi dỡ biển, để đỗ quen rồi cắm biển cấm đỗ

Escape6699

Xe hơi
nhà e ngay gần đây, e đã phỏng vấn đội CSGT ở đây và biết đc là do có tai nạn ở đoạn rẽ này nên là bỏ biển đi.
hiện tại thì theo các đồng chí CSGT nói ở đây là chỉ bắt và nhắc nhở chứ chưa xử phạt, thời gian tới sẽ xử phạt theo LGTĐB
các cụ lưu ý nhé ! tiếc là hôm đó e ko có ghi âm thôi :D

congtuan89hp

Xe tải
Em thấy nhiều chỗ bỏ biển cho phép rẽ phải thật. Thế nhưng nếu đi gặp đèn đỏ là các cụ phải dừng lại trước vạch sơn đúng k ạ. Nhưng 1 số chỗ nó k có vạch dừng mà lại kẻ vạch cấm dừng đỗ trên phần đường đó ( phần gạch chéo) thì em nghĩ vẫn rẽ phải được chứ ạ. Thậm chí còn đi thẳng được nếu phần đường đó k có vạch chỉ hướng rẽ phải hoặc có biển phân làn ấy chứ.
Xin các cụ cho xin cái ý kiến ạ. ^^

ga.forte

Xe hơi
cảm ơn cụ..e cũng hay đi theo thói quen lắm..hi...

HuyTorres

Xe hơi
Tối qua em đi qua đây. Nhòm không thấy biển đâu nên e dừng lại và vẫn bật xi nhan. Ai ngờ bị mấy cụ chạy 2b phía sau cứ bóp còi dục e đi thế là e phải lách sang cho các cụ ý vọt trc. Đến lúc e đi thấy có chú xxx vẫn đứng vỉa hè mà ko thấy vợt ai cả chỉ cẩm cạp nong ngắm phố phường thôi

sasya

Xe hơi
Sáng nay em đi làm vẫn thấy dân tình lướt bình thường mà (chủ yếu là 2B), bên kia đường cũng thấy có xxx nhưng ko chú nào manh động cả :D

search

Xe điện
Giờ cái biển nó thay nhanh hơn kụ thay áo, hôm nay xuôi có khi mai đã thành ngược chiều rồi, hơn nữa đi nên nhìn biển, ko nên đi theo thói quen, 2b còn đỡ chứ 4b mà chỉ đi theo thói quen ko nhìn biển thì móm nặng

RR1

Xe buýt
Tối qua khoảng 20h30 em cũng đi đường này. Trước em có 1 cụ Taxi xi nhan phóng ầm ầm. Em tính cẩn thận đỗ lại chờ đèn xanh. Đèn xanh, em đi qua, đã thấy chú Taxi đang cầm giấy tờ đi theo anh CA rồi, hô hô. May mà e đọc thớt này trước. Lần nữa cảm ơn cụ chủ.

redstone

Xe tải
Em hay qua đây cũng không để ý đã tháo biển. Tks cụ

tranminhhoa

Xe tăng
Em vừa đi qua đây, vừa xong, biết chỗ này thái biển rồi nên đứng chờ đèn đỏ. Thế là một loạt các chú đằng sau còi loạn xạ. Em kcm chúng nó vậy mà cuối cùng vẫn có một con focus AT và một con spark lách lên được mỗi con một bên và ghé mặt vào chửi em. Ức quá đi mất.
Gửi hai con nợn fucus AT và con spark: Chúng mày có ghé vào đây thì xem và cảm ơn bố mày một câu đi nhá. Từ mai chúng mày cứ tiếp tục đi như thế nhá và trước khi đi thì nhớ cầm xèng mà nộp cho xxx nhá. Dcm chúng mày.