[Thảo luận] Ngã tư Nguyễn Phong Sắc rẽ phải sang Xuân Thủy - đã gỡ biển cho phép rẽ phải

tranminhhoa

Xe tăng
Phạm một lỗi nghiêm trọng là không chịu nhìn biển, đi theo thói quen.
Lỗi không thể tha thứ là chợn mắt cự cãi với nhà chức trách trong khi mình sai!
em mà là xxx là em cấm có tha cụ đâu! cho dù nhà cụ có ở ngay chân cột đèn tín hiệu giao thông đới!
Xin lỗi các bố chứ các bố đừng có nói phét, nói mạnh. Trừ khi đi vào đường lạ thôi chứ còn những con đường ngày nào cũng đi thì chả có thằng hâm nào mỗi hôm đi qua lại nhìn biển lại một lần.
Đấy là chưa nói đến những cái biển trợn mắt lên nhìn mãi ko thấy, đến lúc xxx nó chỉ cho mới thấy. Hôm nào ghé qua thử đầu đường Nguyễn Cao đầu cấm oto ấy, tìm hộ cái biển cấm oto cái coi, hay qua đường Tôn Đức Thắng đoạn cắt với Quốc Tử Giám ấy, 3-4 cái biển, cái thì cây che, cái thì biển nọ che biển kia, cố mà nhìn!

sasya

Xe hơi
Em vừa đi qua đây, vừa xong, biết chỗ này thái biển rồi nên đứng chờ đèn đỏ. Thế là một loạt các chú đằng sau còi loạn xạ. Em kcm chúng nó vậy mà cuối cùng vẫn có một con focus AT và một con spark lách lên được mỗi con một bên và ghé mặt vào chửi em. Ức quá đi mất.
Gửi hai con nợn fucus AT và con spark: Chúng mày có ghé vào đây thì xem và cảm ơn bố mày một câu đi nhá. Từ mai chúng mày cứ tiếp tục đi như thế nhá và trước khi đi thì nhớ cầm xèng mà nộp cho xxx nhá. Dcm chúng mày.
Hohoho, rất hiểu tâm trạng bức xúc của cụ. Em là điên cái kiểu đứng chờ đèn đỏ bị pin pin đằng sau lắm (kể cả bt, khi đỏ chưa chuyển sang xanh) chứ đừng nói thể loại thiếu hiểu biết như thế này, lại còn bị chúng chửi vào mặt nữa chứ, cầu trời có xxx nhảy ra tóm hết lũ đó đi!
Đoạn rẽ này em còn đặc biệt ngứa mắt với cảnh 2B chen chúc nhau trên vỉa hè, sáng nay em đứng ngó thấy đủ các thành phần - già có, trẻ có, các anh mặc vest có, các cô mặc váy có...đủ kiểu, trèo hết lên hè để đi, cộng thêm lỗi rẽ phải nữa, xxx mà xuất hiện thì ăn đủ nhá~X(

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Tks cụ. Mà từ Nguyễn Phong Sắc kéo dài rẽ phải sang phai không cụ? À, thế cụ có: "Mày chào tao chưa" không? :)):))
Nguyễn Phong Sắc rẽ phải hướng về cầu vượt Mai Dịch mà bác. Ngày nào chả có một chốt đứng ngay góc ngã tư.

longchjnsu

Xe buýt
Em vừa đi qua đây, vừa xong, biết chỗ này thái biển rồi nên đứng chờ đèn đỏ. Thế là một loạt các chú đằng sau còi loạn xạ. Em kcm chúng nó vậy mà cuối cùng vẫn có một con focus AT và một con spark lách lên được mỗi con một bên và ghé mặt vào chửi em. Ức quá đi mất.
Gửi hai con nợn fucus AT và con spark: Chúng mày có ghé vào đây thì xem và cảm ơn bố mày một câu đi nhá. Từ mai chúng mày cứ tiếp tục đi như thế nhá và trước khi đi thì nhớ cầm xèng mà nộp cho xxx nhá. Dcm chúng mày.
Sao cụ không xuống mà táng nhau với chúng nó. Chúng nó đi ô tô có chạy vào mắt :D

tienthanhtq

Xe buýt
chết thật
hôm qua e đi cũng rẽ khi đèn đỏ
lkhi đó xxx đang bận xử lý nhiều ng bị bắt
thảo nào 1 tuần nay đi qua trước cửa Phân viện báo XXX bắt nhiệt tình mà bắt đông mới ác chú
cảm ơn cụ chủ

AcidS

Xe điện
Hohoho, rất hiểu tâm trạng bức xúc của cụ. Em là điên cái kiểu đứng chờ đèn đỏ bị pin pin đằng sau lắm (kể cả bt, khi đỏ chưa chuyển sang xanh) chứ đừng nói thể loại thiếu hiểu biết như thế này, lại còn bị chúng chửi vào mặt nữa chứ, cầu trời có xxx nhảy ra tóm hết lũ đó đi!
Đoạn rẽ này em còn đặc biệt ngứa mắt với cảnh 2B chen chúc nhau trên vỉa hè, sáng nay em đứng ngó thấy đủ các thành phần - già có, trẻ có, các anh mặc vest có, các cô mặc váy có...đủ kiểu, trèo hết lên hè để đi, cộng thêm lỗi rẽ phải nữa, xxx mà xuất hiện thì ăn đủ nhá~X(
Em càng tức thêm khi đoạn cho phép rẽ mà mấy ông không hiểu luật éo dám rẽ. Không có biển - chả sao cả nếu trên đường có làn trong cùng bên phải có vạch XXX chéo và mũi tên chỉ hướng... Dừng lại mới là sai luật.

tienthanhtq

Xe buýt
Em càng tức thêm khi đoạn cho phép rẽ mà mấy ông không hiểu luật éo dám rẽ. Không có biển - chả sao cả nếu trên đường có làn trong cùng bên phải có vạch XXX chéo và mũi tên chỉ hướng... Dừng lại mới là sai luật.
vạch xxx chéo đó thì kể cả chỗ này vẫn còn
mũi tên hay ko e ko dám chắc thôi
nhưng ko nhầm là ko có mũi tên
cũng như đoạn Nguyễn Chí Thanh rẽ phải Đê La Thành vậy
xxx chéo kia chỉ là cấm dừng cấm đỗ trên đó chứ ko có nghĩ là đc rẽ khi ko có biển

toilakhang

Xe tải
đoạn này 2B hay chết cái kiểu là đi từ CG về Xuân Thủy, đèn rẽ trái sang Trần thái tông sẽ xanh trước đèn đi thẳng 10s, 2B nào ngang nhiên đi lên nếu phía trên xxx đang đứng múa gậy thì chết chắc, ngày nào em cũng về qua đường này cả chục lần, hôm qua có cậu xe ôm thân thiện đèn mới xanh rẽ trái đã đứng sau bấm còi loạn xạ, em quay lại làm câu: "còi cái dcmm à, mù màu à? " nhìn em to gấp 2 lần nên cu cậu không dám thái độ gì thêm. Bao nhiêu người quay sang nhìn mình, ngại vãi :D

AcidS

Xe điện
vạch xxx chéo đó thì kể cả chỗ này vẫn còn
mũi tên hay ko e ko dám chắc thôi
nhưng ko nhầm là ko có mũi tên
cũng như đoạn Nguyễn Chí Thanh rẽ phải Đê La Thành vậy
xxx chéo kia chỉ là cấm dừng cấm đỗ trên đó chứ ko có nghĩ là đc rẽ khi ko có biển
Theo đúng luật thì người điều khiển, rồi đèn, biển sau, vach sau cùng. Tuy nhiên thường chỗ có vạch XXX chéo thì cũng có vạch 1.18 chỉ hướng rẽ và đặc biệt là không có vạch 1.12 dừng lại khi có tín hiệu... Nếu đoạn đó kết hợp đủ 3 yếu tố trên, là em rẽ. XXX thích tranh luận thì tranh luận
1. Vạch 1.54 XXX chéo (Quy chuẩn VN 2012 trang 63)
2. Vạch 1.18 chỉ hướng rẽ (Quy chuẩn VN trang 59)
3. Vạch 1.12 bắt buộc dừng khi có tín hiệu đèn (QCVN trang 57)

dung37c1

Xe tăng
6h chiều CN vừa rồi 27/10 e đèo gấu rẽ phải từ Nguyễn Phong Sắc sang Xuân Thủy (2B ạ), đèn đỏ, e bật xinhan, xe gấu đủ cả 2 gương thì xxx tươi cười phi ra bảo a cho xe vào đây, e đi từ từ thì xxx bảo a cho lên hè luôn đi.

xxx khá trẻ, còm nhom cười toe toét

xxx: đèn đỏ phải dừng lại chứ
eee: có biển cho rẽ phải đằng kia (chỉ tay, cau có vì tưởng xxx chém)
xxx: làm gì có, a xuất trình giấy tờ cho tôi kiểm tra. tôi chào a nhé (giơ tay chào)
eee: có biển to đùng đằng kia, ngày nào tôi chả qua đây.
xxx: dỡ lâu rồi, a xuất trình giấy tờ đi
eee: không được, phải xác định đúng tôi vi phạm tôi mới xuất trình, a ra đây tôi chỉ cho.
xxx: a ra đi

e ra thì k còn biển thật, mia, hỏi chú xe ôm thấy bảo "dỡ khoảng 2 tuần rồi, chắc dỡ để thay biển mới lần trước cũng thế vẫn được đi đấy". Không có biển thì mình sai hẳn rồi!

E ra lẩm bẩm với gấu "dỡ mịe thật rồi" rồi nói với cậu xxx đại loại tôi sai rồi a cho tôi xin lần này, tại nhà gần đây ngày nào cũng qua đây nên đi theo thói quen...etc a linh động lần sau tôi rút kn....

xxx vẫn cau có vì lúc đầu e trợn mắt chỉ tay, cau có 1 lúc rồi bảo thôi đi đi.

lesson learned: đường quen thì quen vẫn phải nhìn xem có biển k hãy rẽ.
Chia buồn với cụ, bây giờ bẫy nhiều lắm. Hôm nay đc mai lại ko là chuyện bình thường ấy mà, nhất là mấy cái trò kẻ lại vạch (Trước to sau bé chỗ Big C) làm rất nhiều Cụ dính sai làn đấy.

sasya

Xe hơi
đoạn này 2B hay chết cái kiểu là đi từ CG về Xuân Thủy, đèn rẽ trái sang Trần thái tông sẽ xanh trước đèn đi thẳng 10s, 2B nào ngang nhiên đi lên nếu phía trên xxx đang đứng múa gậy thì chết chắc, ngày nào em cũng về qua đường này cả chục lần, hôm qua có cậu xe ôm thân thiện đèn mới xanh rẽ trái đã đứng sau bấm còi loạn xạ, em quay lại làm câu: "còi cái dcmm à, mù màu à? " nhìn em to gấp 2 lần nên cu cậu không dám thái độ gì thêm. Bao nhiêu người quay sang nhìn mình, ngại vãi :D
Em là em ủng hộ cụ chửi mấy ông kiểu này lắm, thậm chí đèn đỏ còn 5s chúng đã bấm còi ầm ĩ rồi ấy, điên hết cả người
Tóm lại là nếu ko có biển "Đèn đỏ được rẽ phải" thì ko đc rẽ ah các cụ?

civicfd2

Xe tải
Cụ không nhắc thì em cũng không biết đoạn này dỡ biển đâu, em cũng hay đi cung này và mặc định là rẽ phải không cần nhìn xem đèn xanh hay đỏ:)

sasya

Xe hơi
Chẳng hiểu thế nào nhỉ
Sáng em đi làm vẫn thấy dân tình phi ầm ầm
Dừng lại vẫn bị cả 2B lẫn 4B toét còi ầm ầm -_-

dangphuong

Xe buýt
Chẳng hiểu thế nào nhỉ
Sáng em đi làm vẫn thấy dân tình phi ầm ầm
Dừng lại vẫn bị cả 2B lẫn 4B toét còi ầm ầm -_-
Giờ cao điểm mà đang tắc thì xxx vẫn vẫy cho đi .
Chứ còn tầm giờ thường các anh ý bắt hăng lắm .
Chỉ bực là nhiều người ko để ý . Vẫn nghĩ là đc rẽ . Mình dừng lại . Thế là họ còi inh ỏi lên.
Xong đến khi lách lên để rẽ thì xxx lại cha bắt .

Oioto

Xe hơi
Em thi thoảng đi qua chỗ này và bây giờ vẫn cứ tưởng được rẽ phải.
Thanks chủ thớt nhá!

thinhkieuphong

Xe điện
em lôi cái topic này lên, hiện tại lại có biển đèn đỏ được rẽ phải rồi các cụ nhé

cuteovnn

Xe tải
XXX nó hay để cho đi quen rồi bắt lắm...Em dính mấy lần rồi

tonydao

Xe tải
chỗ này bọn GTCC và XX bắt tay ăn bẩn. hôm trước gấu của e đi cũng rẽ phải bị xx vịn. vì vượt đèn đỏ. e phải đích thân chạy ra xin mới cho đi. thế mà sáng ngay ngày hôm sau, e đi qua chỗ này lại thấy có biển ĐÈN ĐỎ ĐƯỢC PHÉP DẼ PHẢI vãi thật các cụ à.nghĩ mà bực mình