[VHGT & ATGT] Ngã Tư Thái Hà - Chùa Bộc

1977cd5

Xe tăng
Tình hình là hôm qua em đi từ Thái Hà sang Chùa Bộc, khi tới Ngã tư thực ra mình cũng không để ý biển (các anh ấy nói biển cắm cách ngã tư hơn 100m) mà chỉ nhìn sơn kẻ đường và chỉ dẫn mũi tên trên mặt đường nên bị mấy anh CSGT vẫy vào. Xuống xe mình chào hỏi đàng hoàng, xuất trình đầy đủ giấy tờ và hỏi mình bị lỗi gì. Các anh ấy bảo lỗi sai làn, tuy nhiên em nói rằng nếu lỗi sai làn mà chỉ có biển báo mà không có vạch kẻ đường thì thực sự là đôi khi hơi khó cho người tham gia gia thông, ngoài ra ngày nào em cũng đi trục này và em vẫn đi thế. Mấy anh hỏi nghề rồi nơi ctac và nói em làm xd thế thì nhiều tiền, nên quan tâm anh em..vv bala đại loại kiểu đặt vđ tiền nong công khai, em bảo các anh thông cảm nếu phạt thì cho em cái biên bản ghi chính xác lỗi và biển kèm vạch kẻ đường..vv. Xong 1 lúc bla rồi cho em đi

Em nghĩ là phạt lỗi này phải đủ 02 yếu tố là biển và vạch kẻ đường có đúng không các cụ? Nói chung cũng rút kinh nghiệm đi xe nên quan sát rộng và kỹ từ xa để tránh rắc rối mất tiền oan

thichxeFord

Xe tăng
Biển có cắm nhưng đây chỉ là biển hướng dẫn phân làn theo hướng đi và nó không phải là căn cứ để phạt lỗi sai làn ở đây cụ ah.

1977cd5

Xe tăng
Biển có cắm nhưng đây chỉ là biển hướng dẫn phân làn theo hướng đi và nó không phải là căn cứ để phạt lỗi sai làn ở đây cụ ah.
Vâng hẳn nào vừa vào cái mấy anh ấy bla gợi ý tiền nong trắng trợn quá, em nói nhẹ nhàng và có lý lại ko thấy phạt gì. Cảm thấy ngán ngẩm với các anh CSGT quá

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Lỗi đấy phạt cụ có biên bản thì hơi khó nên phải xin tiền cụ. Thế cụ đưa nhiều xiền ko :D

Cụ chỉ nên biếu các anh ấy mấy cốc trà đá thôi.........

1977cd5

Xe tăng
Lỗi đấy phạt cụ có biên bản thì hơi khó nên phải xin tiền cụ. Thế cụ đưa nhiều xiền ko :D

Cụ chỉ nên biếu các anh ấy mấy cốc trà đá thôi.........
Em nói ở trên rồi, bala 1 lúc em bảo là nhà gần đây ngày nào cũng chạy chả bao giờ bị phạt. Nếu có lỗi thật mà nhỏ các anh nhắc nhở để rút kinh nghiệm vì mình là dân ý thức chứ không phải ko biết. Thế là chả bằng và em đi chả mất xu nào:D

KhanhPham_Dmax

Xe buýt
Em nói ở trên rồi, bala 1 lúc em bảo là nhà gần đây ngày nào cũng chạy chả bao giờ bị phạt. Nếu có lỗi thật mà nhỏ các anh nhắc nhở để rút kinh nghiệm vì mình là dân ý thức chứ không phải ko biết. Thế là chả bằng và em đi chả mất xu nào:D
Có lần em bị bắt không bằng lái mà còn được cho đi mà cụ.

1977cd5

Xe tăng

TVA tractor

Xe buýt
Nói chung thấy CSGT càng ngày càng thái hóa biến chất đến mức trắng trợn ko thể chấp nhận
Nói chung mình là người đi đi xe, nên cẩn trọng mọi tình huốn, nhất là phải để ý đường cấm và đi đúng làn. Đừng để nó đụng vào mình. Chứ bọn nó cầm quyền trong tay khi rơi vào tay nó thì tất nhiên là mệt rồi.

vt2phuc

Xe điện
thằng trong bốt trắng trẻo hả cụ. :v. Em đi hướng chùa bộc - sang Tây Sơn. Ok có biển, có vạch. Em đi sai tí. Em bảo chú cứ tự nhiên lập biên bản sai làn cho anh. Còn anh chỉ công nhận lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường. Lằng nhằng mãi nó không lập cho, bảo thôi em lập anh lỗi nhẹ hơn (bằng tiền lỗi không tuân thủ vạch), nhắc nhở anh đi đúng. Tóm lại là đếch dám làm căng với người biết.

1977cd5

Xe tăng
thằng trong bốt trắng trẻo hả cụ. :v. Em đi hướng chùa bộc - sang Tây Sơn. Ok có biển, có vạch. Em đi sai tí. Em bảo chú cứ tự nhiên lập biên bản sai làn cho anh. Còn anh chỉ công nhận lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường. Lằng nhằng mãi nó không lập cho, bảo thôi em lập anh lỗi nhẹ hơn (bằng tiền lỗi không tuân thủ vạch), nhắc nhở anh đi đúng. Tóm lại là đếch dám làm căng với người biết.
Không thằng cu gầy gầy cụ à, còn mấy thằng đứng đường chắc 9x. Lúc em xuống nc chắc nó cũng bt mình hiểu luật và tuân thủ luật nên không thấy thái độ lắm, chỉ kiểu xin tiền trắng chợn bla thôi

ceo_hd

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
125Chùa Láng, Hn -sualaptoplayngay.vn-suaiphone.vn
Website
sualaptoplayngay.vn

mongmot

Xe đạp
Biển kiểu này phải ko cụ chủ

zitaicrazy

Xe buýt
biển ở đây chỉ là biển báo hiệu thôi, chứ ko vạch nên mình ko sợ cụ ạ, căn cứ theo biển thì ko thể ra biên bản để xử phạt được, nên các cụ cứ cứng vào nên các anh ý sẽ chịu thôi.

1977cd5

Xe tăng
biển ở đây chỉ là biển báo hiệu thôi, chứ ko vạch nên mình ko sợ cụ ạ, căn cứ theo biển thì ko thể ra biên bản để xử phạt được, nên các cụ cứ cứng vào nên các anh ý sẽ chịu thôi.
Vâng em nghĩ nó ko đủ đk để phạt mình chứ không bọn này nó cũng chẳng linh động đâu

H13

Xe tải
Chỗ này không có biển phân làn theo phương tiện mà phân theo hướng đi (đúng như cụ mongmot đã nói ở trên). Biển treo trên cao khá dễ nhìn song nhiều người trong đó có cụ chủ không để ý nên sai. Thường ngày chỗ này có một tổ 3-4 đồng chí bắt lỗi rất nhiệt tình (2b vi phạm nhiều hơn 4b) đề nghị các cụ/mợ lưu ý.