[Thảo luận] Ngã tư tử thần - Vinhomes Riverside

hoangviet2992

Xe máy
em đã chứng kiến rất nhiều tai nạn ở ngã tư này. đã có nhiều người tử vong.
trong trường hợp này mợ ô tô ẩu quá. ý thức kém rẽ tắt không vòng qua xuyến. em kể cả nửa đêm cũng vẫn vòng qua xuyến đi vào. cái đảo kia nhìn bé tý nhưng tương đối khuất tầm nhìn đấy ạ. mong ý thức giao thông người dân được nâng cao chứ thế này nguy hiểm quá

superdrives

Xe điện
em nhìn pic của cụ chủ đưa thì ko thể nào nói được rằng mợ đi xe Venza không vòng qua xuyến đâu ạ!

rongmayman

Xe tải
Hầu hết lý do đều do ý thức của người tham gia giao thông mà ra, đã sinh ra vòng xuyến thì phải đi đúng thứ tự, lái xe từ tốn, nhẫn nại và nhường nhịn thì sẽ giảm thiểu va quệt và tai nạn.

rongmayman

Xe tải
Xe Venza trong ảnh nhất định đã đi tắt không qua vòng xuyến.

TEPDIU

Xe tăng
Giàu có bơm vào, có khi anh tải lại chết oan

Borntochen

Xe máy
đi ẩu quá, nhanh chậm gì 1 vài giây qua vòng xuyến chứ

vip tien sinh

Xe ngựa
Đi trước, đón đầu.

vuha0371

Xe tải
Em chả nhìn thấy gì, với lại dạo này vào OF chậm kinh. Em dùng Note 4 ạ!

washabi

Xe hơi
em cũng rất hay đi qua đoạn này, nói chung đi qua đoạn này đầu, cổ phải làm việc hết mức, vì nhiều khi các bác tài đường vằng vít kinh lắm

Getz30623

Xe hơi
Chỗ này tai nạn chủ yếu là do đi ẩu thôi

namthieunam

Xe tăng
em khống tài nào nhìn thấy được những gì cụ chụp được ạ!

hoangviet2992

Xe máy

Superma

Xe máy
em ít qua đây, chưa hình dung được ạ.

hoangviet2992

Xe máy
em ít qua đây, chưa hình dung được ạ.
chỗ ngã tư này vắng vẻ lưu lượng qua lại không lớn, đường to nên có 1 số không nhỏ đi qua đây với tốc độ không ít hơn 50km/h. chưa kể việc có vòng xuyến ở giữa ngã tư có nghĩa các xe muốn rẽ phải giảm tốc độ quan sát và đi vòng qua vòng xuyến nhưng nhiều tài xế điều khiển xe rẽ tắt (không sử dụng vòng xuyến). các cụ cứ thử hình dung ôm cua đoạn đường to không qua xuyến thì tốc khoảng cỡ bao nhiêu. em nghĩ chỉ cần ôm cua tốc 30km/h thôi là đủ để khối thứ có thể xảy ra rồi
trường hợp của mợ lái xe trên va chạm với xe tải, tuy em không được chứng kiến trực tiếp nhưng qua ảnh hiện trường thì em và nhiều cụ ở trên đều có nhận định là mợ kia điều khiển xe thiếu quan sát, rẽ tắt không qua vòng xuyến, xe tải theo em dự đoán đi cỡ 50km/h, chả sai luật gì nhưng đi thế cũng hơi thiếu an toàn vẫn bị đâm không tránh kịp.
cái đảo xuyến giao thông giữa đường nhìn bé nên nhiều người chủ quan, thực ra là nó rất khuất tầm nhìn ở trường hợp 2 xe lưu thông như trong trường hợp này thì khả năng theo em là mợ kia không có tầm nhìn để quan sát xe tải vì em cũng bị nhiều lần như thế trừ khi phải quan sát xa trước lúc đến đoạn ngã tư mới có khả năng nhìn thấy xe tải. chỗ ngã tư này đã có rất nhiều tai nạn cả chết người cũng có. hệ thống biển báo, vòng xuyến, gờ giảm tốc cũng được nâng cấp nhưng ý thức kém nên tai nạn vẫn thường xuyên xảy ra
theo em đến 90% tài xế ở việt nam không hiểu luật giao thông khi đi ở vòng xuyến tuy nhiên do lượng xe 2b nhiều nên cũng khó mà đi đúng được. mong rằng sau này phát triển lên toàn 4b thì tngt cũng giảm thiểu đi

Chỉnh sửa cuối:

Superma

Xe máy
chỗ ngã tư này vắng vẻ lưu lượng qua lại không lớn, đường to nên có 1 số không nhỏ đi qua đây với tốc độ không ít hơn 50km/h. chưa kể việc có vòng xuyến ở giữa ngã tư có nghĩa các xe muốn rẽ phải giảm tốc độ quan sát và đi vòng qua vòng xuyến nhưng nhiều tài xế điều khiển xe rẽ tắt (không sử dụng vòng xuyến). các cụ cứ thử hình dung ôm cua đoạn đường to không qua xuyến thì tốc khoảng cỡ bao nhiêu. em nghĩ chỉ cần ôm cua tốc 30km/h thôi là đủ để khối thứ có thể xảy ra rồi
trường hợp của mợ lái xe trên va chạm với xe tải, tuy em không được chứng kiến trực tiếp nhưng qua ảnh hiện trường thì em và nhiều cụ ở trên đều có nhận định là mợ kia điều khiển xe thiếu quan sát, rẽ tắt không qua vòng xuyến, xe tải theo em dự đoán đi cỡ 50km/h, chả sai luật gì nhưng đi thế cũng hơi thiếu an toàn vẫn bị đâm không tránh kịp.
cái đảo xuyến giao thông giữa đường nhìn bé nên nhiều người chủ quan, thực ra là nó rất khuất tầm nhìn ở trường hợp 2 xe lưu thông như trong trường hợp này thì khả năng theo em là mợ kia không có tầm nhìn để quan sát xe tải vì em cũng bị nhiều lần như thế trừ khi phải quan sát xa trước lúc đến đoạn ngã tư mới có khả năng nhìn thấy xe tải. chỗ ngã tư này đã có rất nhiều tai nạn cả chết người cũng có. hệ thống biển báo, vòng xuyến, gờ giảm tốc cũng được nâng cấp nhưng ý thức kém nên tai nạn vẫn thường xuyên xảy ra
theo em đến 90% tài xế ở việt nam không hiểu luật giao thông khi đi ở vòng xuyến tuy nhiên do lượng xe 2b nhiều nên cũng khó mà đi đúng được. mong rằng sau này phát triển lên toàn 4b thì tngt cũng giảm thiểu đi
cảm ơn cụ, nói chung là khi qua ngã 3-4 hay vòng xuyến ngoài quan sát thì bắc buộc phải đi chậm mới an toàn đc. không sử dụng vòng xuyến là rất ẩu.

qhhp

Xe điện
Chỗ này em biết. Em đoán như hình vẽ 1 hoặc 2. Chị Venza đi theo đường vàng, anh Tải đi theo đường xanh.

Hình 1:

Hình 2:

Chỉnh sửa cuối:

Hoaimong

Xe buýt
Mắt em thì cận mà cụ chủ chụp thế này thì em không còm mén gì nhé.