[Funland] Ngẫm nghĩ một chút về cuộc sống

muagiaiphong

Xe hơi
Ông anh họ của em, ăn uống cực điều độ, không rượu bia thuốc lá bao giờ. Tập thể dục đều đặn mỗi ngày. Vợ con đề huề, tinh thần phấn chấn. Không có gì để chê luôn.

Đùng một cái dính ung thư dạ dày. Từ lúc phát hiện đến lúc nghẻo chưa đến 3 tháng. Nên lắm lúc cố thì cố nhưng phải xác định đến lúc thì cũng đi thôi, chẳng phải do lỗi của mình.

Layloi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
30 năm về trc cháu chưa từng dính giọt rượu, hớp bia nào. Giờ bước chân vào con đường kinh doanh, nhót cái lại bia, nhót cái lại rượu, nhiều khi cũng thấy nản.

datinh

Xe container
30 năm về trc cháu chưa từng dính giọt rượu, hớp bia nào. Giờ bước chân vào con đường kinh doanh, nhót cái lại bia, nhót cái lại rượu, nhiều khi cũng thấy nản.
bên kinh doanh em không rõ
phục nhất các sĩ quan các lực lượng. nhậu tốt lắm :D
may em cai tiệt cả bia lẫn riệu.

PCI for car

Xe tăng
Em đã nhận ra sự bất lực khi người nhà nằm hồi sức, sau đó bác sĩ nói là nên tắt máy vì các chỉ số đã giảm tới mức tối thiểu. Nhà em thuê máy đưa về nhà chăm sóc, nằm thêm một thời gian nữa thì đi ạ. Mọi thứ đều vô nghĩa khi em đứng trước hoàn cảnh ấy.

river8x

Xe buýt
Ông anh họ của em, ăn uống cực điều độ, không rượu bia thuốc lá bao giờ. Tập thể dục đều đặn mỗi ngày. Vợ con đề huề, tinh thần phấn chấn. Không có gì để chê luôn.

Đùng một cái dính ung thư dạ dày. Từ lúc phát hiện đến lúc nghẻo chưa đến 3 tháng. Nên lắm lúc cố thì cố nhưng phải xác định đến lúc thì cũng đi thôi, chẳng phải do lỗi của mình.
Giống bà thím e, ăn uống thanh đạm, sinh hoạt lành mạnh ngủ sớm dậy sớm, cũng chẳng bao giờ bia rượu nước ngọt vậy mà dính K gan bệnh viện trả về rồi. Đúng là cứ cố gắng giữ gìn sức khoẻ nhất có thể, còn trời đã gọi là phải đi thôi

hiepchiken82

Xe tăng
Để ý cái bọn chê làm gì cho phí thời gian. Em sâu cồn, cố 5 lần 7 lượt đã bỏ được rượu nhưng ngày vẫn phải dăm lon bia cho đời nó tươi. U50 con bé, ông già thì Parkinson nên em là ngày nào cũng phải vui. Có gì không vui thì cũng phẩy tay cái rồi làm lon bia vào OF chém cho tay nó thể dục.
cụ uống đc bia riệu mà bỏ cũng cố gắng, e ko bia riệu đc mỗi lần uống vào như hành xác, chả lẽ mỗi lần đi giao lưu lúc nào cũng từ chối thì cũng chối mà uống vào thì khốn nạn cái thân mình. Lúc đấy lại phải AQ chính truyện

TuanLA3

Xe hơi
Vầng, em đang đọc khi ở ngoài viện ấy ạ- khi mà U60 đôi lúc bị chê ít bia rượu kém giao lưu..vv, chỉ biết công việc và gia đình; thể dục đều, ngủ sơm dậy sớm, còn bệnh tật thì khó nói trước tránh được cái gì hay cái đó, ý em là vậy!
Chuẩn đấy cụ em cũng U60 rồi mình giờ sống hướng nội thôi chẳng quan tâm người khác nói kém giao lưu hay rượu bia kém, sức khỏe giờ không còn như trước mình nên thể thao để thêm vui vẻ HP.

Chỉnh sửa cuối:

SƠN HÀ

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhiều lúc thấy lành lặn, còn khỏe mạnh, ng thân cũng vậy là happy rồi :)

Trà Lý

Xe tăng
Đêm nghe ai gọi tên mình thì CCCM đừng nhỏm dậy, đừng thưa lời nha

river8x

Xe buýt
Tiền bạc rất quan trọng nhưng sức khoẻ còn quan trọng hơn nhiều. Các cụ có núi tiền nhưng nếu mắc bệnh thì cũng ko thể bỏ tiền ra thuê người khác nằm viện thay mình đc đâu

agrimeco

Xe lăn
Tiền bạc rất quan trọng nhưng sức khoẻ còn quan trọng hơn nhiều. Các cụ có núi tiền nhưng nếu mắc bệnh thì cũng ko thể bỏ tiền ra thuê người khác nằm viện thay mình đc đâu
Vấn đề là người có tiền khi mắc bệnh thì còn có khả năng điều trị, thế nên kiểu gì cũng vẫn phải kiếm thật nhiều tiền càng tốt :D

river8x

Xe buýt
Vấn đề là người có tiền khi mắc bệnh thì còn có khả năng điều trị, thế nên kiểu gì cũng vẫn phải kiếm thật nhiều tiền càng tốt :D
Kiếm tiền là việc phải làm nhưng đừng kiếm chấp, ko sau này tiền lại để làm giàu cho bác sĩ